DRAGINO DDS75-LB LoRaWAN Sensor Gane Nisa

Gabatarwa
Menene Sensor Gane Distance LoRaWAN
- Dragino DDS75-LB shine LoRaWAN Sensor Gane Nisa don Maganin Intanet na Abubuwa. Ana amfani da shi don auna tazarar da ke tsakanin firikwensin da abin da ke kwance. Firikwensin gano nisa wani tsari ne wanda ke amfani da fasahar ganowa ta ultrasonic don auna nisa, kuma ana yin ramuwar zafin jiki a ciki don inganta amincin bayanai. Ana iya amfani da DDS75-LB zuwa yanayin yanayi kamar ma'aunin nesa a kwance, ma'aunin matakin ruwa, tsarin sarrafa filin ajiye motoci, kusancin abu da gano gaban, tsarin sarrafa shara mai hankali, guje wa cikas na robot, sarrafawa ta atomatik, magudanar ruwa, sa ido kan matakin ruwa, da sauransu. .
- Yana gano tazara tsakanin abin da aka auna da firikwensin, kuma yana loda ƙimar ta waya zuwa LoRaWAN IoT Server.
- Fasaha mara waya ta LoRa da aka yi amfani da ita a cikin DDS75-LB tana ba na'urar damar aika bayanai da isa ga dogon zango a ƙananan ƙimar bayanai. Yana ba da mafi tsayin kewayon watsa bakan sadarwa da babban rigakafin tsangwama yayin rage yawan amfani na yanzu.
- DDS75-LB yana goyan bayan daidaitawar BLE da sabuntawar OTA mara waya wanda ke sauƙaƙa amfani da mai amfani.
- DDS75-LB ana amfani da shi ta 8500mAh Li-SOCI2 baturi, an tsara shi don amfani na dogon lokaci har zuwa shekaru 5.
- Kowane DDS75-LB an riga an saka shi tare da saitin maɓalli na musamman don rajistar LoRaWAN, yi rijista waɗannan maɓallan zuwa uwar garken LoRaWAN na gida kuma za ta haɗa kai tsaye bayan kunnawa.
Siffofin
- LoRaWAN 1.0.3 Class A
- Bands: CN470/EU433/KR920/US915/EU868/AS923/AU915/IN865
- Amfani mai ƙarancin ƙarfi
- Gano Nisa ta fasahar Ultrasonic
- Flat abu kewayon 280mm - 7500mm
- Daidaito: ± (1cm+S*0.3%) (S: Nisa)
- Tsawon Kebul: 25cm da LoRaWAN m Configurev5.1 da LoRaWAN na nesa.
- Goyi bayan sabunta firmware mara waya ta OTA
- Umarnin AT don canza sigogi
- Downlink don canza saiti
- IP66 Mai hana ruwa
- 8500mAh baturi don amfani na dogon lokaci
Ƙayyadaddun bayanai
- Halayen DC gama gari:
- Ƙara Voltage: wanda aka gina a cikin batirin Li-SOCI8500 2mAh, 2.5v ~ 3.6v
- Yanayin Aiki: -40 ~ 85 ° C
- LoRa Spec:
- Yawan Mitar, Band 1 (HF): 862 ~ 1020Mhz
- Hankalin RX: har zuwa -139 dBm.
- Madalla toshe rigakafi
- Baturi:
- Li/SOCI2 baturi mara caji
- Iyawa: 8500mAh
- Fitar da Kai: <1% / Shekara @ 25°C
- Max ci gaba da halin yanzu: 130mA
- Matsakaicin haɓaka halin yanzu: 2A, dakika 1
- Amfanin Wuta
- Yanayin Barci: 5uA @ 3.3v
- Yanayin Canja wurin LoRa: 125mA @ 20dBm, 82mA @ 14dBm
Yanayin muhalli da aka kimanta
Bayani:
- Lokacin da zafin jiki na yanayi ya kasance 0-39 ℃, matsakaicin zafi shine 90% (ba condensing);
- Lokacin da yanayin zafin jiki ya kasance 40-50 ℃, mafi girman zafi shine mafi girman zafi a cikin duniyar halitta a yanayin zafi na yanzu (babu daɗaɗɗa).
Ingantacciyar kewayon ma'auni na nunin ƙirar katako
- Abun da aka gwada shine farar bututun siliki da aka yi da PVC, mai tsayin 100cm da diamita na 7.5cm.

- Abun da za a gwada shine "akwatin kwali" daidai gwargwado zuwa tsakiyar axis na 0 °, kuma tsawon * faɗin 60cm * 50cm.

Aikace-aikace
- Ma'aunin nisa na kwance
- Auna matakin ruwa
- Tsarin kula da kiliya
- kusancin abu da gano gaban
- Tsarin sarrafa kwandon shara na hankali
- Nisantar cikas na Robot
- Ikon sarrafawa ta atomatik
- Magudanar ruwa
- Kula da matakin ruwa na ƙasa
Yanayin barci da yanayin aiki
- Yanayin Zurfin Barci: Sensor bashi da wani kunna LoRaWAN. Ana amfani da wannan yanayin don ajiya da jigilar kaya don adana rayuwar baturi.
- Yanayin Aiki: A wannan yanayin, Sensor zai yi aiki azaman Sensor LoRaWAN don Haɗa hanyar sadarwar LoRaWAN kuma ya aika bayanan firikwensin zuwa uwar garken. Tsakanin kowane sampling/tx/rx lokaci-lokaci, firikwensin zai kasance a cikin yanayin IDLE), a yanayin IDLE, firikwensin yana da ikon amfani iri ɗaya kamar yanayin barci mai zurfi.
Button & LEDs


haɗin BLE
- DDS75-LB yana goyan bayan saitin nesa na BLE.
- Ana iya amfani da BLE don saita siga na firikwensin ko ganin fitowar na'urar bidiyo daga firikwensin. Za a kunna BLE kawai a yanayin da ke ƙasa:
- Danna maɓallin don aika haɗin sama
- Danna maɓallin don kunna na'ura.
- Ƙarfin na'ura yana kunna ko sake saitawa.
- Idan babu haɗin aiki akan BLE a cikin daƙiƙa 60, firikwensin zai rufe tsarin BLE don shigar da yanayin ƙarancin wuta.
Ma'anar Pin
Makanikai

Binciken Injini:
Sanya DDS75-LB don haɗi zuwa hanyar sadarwar LoRaWAN
Yadda yake aiki
An saita DDS75-LB azaman yanayin LoRaWAN OTAA Class A ta tsohuwa. Yana da maɓallan OTAA don shiga cibiyar sadarwar LoRaWAN. Don haɗa cibiyar sadarwar LoRaWAN na gida, kuna buƙatar shigar da maɓallan OTAA a cikin uwar garken LoRaWAN IoT kuma danna maɓallin don kunna DDS75-LB. Za ta shiga cibiyar sadarwa ta atomatik ta OTAA kuma ta fara aika ƙimar firikwensin. Tsohuwar tazarar haɓakawa shine mintuna 20.
Jagora mai sauri don haɗi zuwa uwar garken LoRaWAN (OTAA)
Mai biyo baya shine tsohonampyadda ake shiga TTN v3 LoRaWAN Network. Da ke ƙasa akwai tsarin hanyar sadarwa; muna amfani da LPS8v2 a matsayin ƙofar LoRaWAN a cikin wannan tsohonample.
An riga an saita LPS8v2 don haɗawa zuwa hanyar sadarwar TTN, don haka abin da muke buƙata yanzu shine saita sabar TTN.
Mataki 1: Ƙirƙiri na'ura a cikin TTN tare da maɓallan OTAA daga DDS75-LB.
- Ana jigilar kowane DDS75-LB tare da sitika tare da tsohuwar na'urar EUI kamar ƙasa:

- Kuna iya shigar da wannan maɓallin a cikin tashar LoRaWAN Server portal. A ƙasa akwai hoton allo na TTN:
Yi rijistar na'urar
Ƙara APP EUI da DEV EUI
Ƙara APP EUI a cikin aikace-aikacen
Ƙara APP KEY
Mataki 2: Kunna kan DDS75-LB
- Danna maɓallin na tsawon daƙiƙa 5 don kunna DDS75-LB.
- Green Led zai yi saurin kiftawa sau 5, na'urar za ta shiga yanayin OTA na daƙiƙa 3. Sannan fara JOIN LoRaWAN network. Green Led zai kunna da ƙarfi na tsawon daƙiƙa 5 bayan an haɗa shi cikin hanyar sadarwa.
- Bayan shiga nasara, zai fara loda saƙonni zuwa TTN kuma za ku iya ganin saƙonnin a cikin kwamitin.
Uplink Biyan Kuɗi
DDS75-LB zai haɓaka kaya ta hanyar LoRaWAN tare da tsarin biyan kuɗi na ƙasa:
Abubuwan da ake biya na Uplink ya haɗa da jimlar 8 bytes.
Matsayin Na'ura, FPORT=5
Masu amfani za su iya amfani da umarnin saukar da ƙasa (0x26 01) don tambayar DDS75-LB don aika dalla-dalla dalla-dalla na na'urar, sun haɗa da yanayin daidaita na'urar. DDS75-LB zai haɓaka kaya ta hanyar FPort=5 zuwa sabar.
Tsarin biyan kuɗi yana kamar ƙasa.
- Samfurin Sensor: Don DDS75-LB, wannan darajar ita ce 0x27
- Shafin Firmware: 0x0100, Ma'ana: v1.0.0 sigar
- Ƙwaƙwalwar Mita:
- 0x01: EU868
- 0x02: US915
- 0x03: IN865
- 0x04: AU915
- 0x05: KZ865
- 0x06: RU864
- 0x07: AS923
- 0x08: AS923-1
- 0x09: AS923-2
- 0x0a: AS923-3
- 0x0b: CN470
- 0x0c: EU433
- 0x0d: KR920
- 0x0e: MA869
- Ƙarƙashin Ƙungiya:
- AU915 da US915: darajar 0x00 ~ 0x08 CN470: darajar 0x0B ~ 0x0C
- Sauran Makada: Koyaushe 0x00
- Bayanin baturi:
- Duba baturin voltage.
- Ex1: 0x0B45 = 2885mV
- Ex2: 0x0B49 = 2889mV
- Bayanin baturi
- Duba baturin voltage don DDS75-LB.
- Ex1: 0x0B45 = 2885mV
- Ex2: 0x0B49 = 2889mV
Nisa
- Samu nisa. Flat abu kewayon 280mm - 7500mm.
- Don misaliample, idan bayanan da kuke samu daga rijistar shine 0x0B 0x05, nisa tsakanin firikwensin da abin da aka auna shine.
- 0B05(H) = 2821 (D) = 2821 mm.
- Idan ƙimar firikwensin 0x0000, yana nufin tsarin baya gano firikwensin ultrasonic.
- Idan ƙimar firikwensin ƙasa da 0x0118 (280mm), ƙimar firikwensin zai zama mara aiki. Duk darajar ƙasa da 280mm za a saita zuwa 0x0014(20mm) wanda ke nufin ƙimar ba ta da inganci.
Katse Pin
Wannan filin bayanan yana nuna idan an samar da wannan fakiti ta hanyar katsewa ko a'a. Danna nan don saita hardware da software.
Exampda:
- 0x00: Fakitin haɓakawa na yau da kullun.
- 0x01: Fakitin Haɓakawa Mai Katsewa.
DS18B20 firikwensin zafin jiki
Wannan na zaɓi ne, mai amfani zai iya haɗa firikwensin DS18B20 na waje zuwa +3.3v, 1-waya da GND fil. kuma wannan filin zai ba da rahoton yanayin zafi.
Example:
- Idan kaya ne: 0105H: (0105 & FC00 == 0), zafi = 0105H / 10 = 26.1 digiri
- Idan kayan aiki shine: FF3FH : (FF3F & FC00 == 1), zafi = (FF3FH – 65536)/10 = -19.3 digiri.
Tutar Sensor
- 0x01: Gano Sensor Ultrasonic
- 0x00: Babu Sensor Ultrasonic
Yanke lodin kaya a cikin The Things Network
Yayin amfani da hanyar sadarwa ta TTN, zaku iya ƙara tsarin biyan kuɗi don yanke abin da aka biya.
Ayyukan dikodi na biya don TTN V3 yana nan:
DDS75-LB TTN V3 Mai Buga Dikodi: https://github.com/dragino/dragino-end-node-decoder
Tazarar Uplink
DDS75-LB ta tsohuwa suna haɓaka bayanan firikwensin kowane minti 20. Mai amfani na iya canza wannan tazarar ta AT Command ko LoRaWAN Downlink Command. Duba wannan hanyar haɗin gwiwar: Canza Tazarar Haɗin Kai
Nuna Bayanai a cikin DataCake IoT Server
DATACAKE yana ba da haɗin haɗin gwiwar ɗan adam don nuna bayanan firikwensin, da zarar muna da bayanai a cikin TTN, za mu iya amfani da DATACAKE don haɗawa zuwa TTN kuma mu ga bayanan a cikin DATACAKE. A ƙasa akwai matakan:
- Mataki na 1: Tabbatar cewa na'urarka tana shirye-shirye kuma an haɗa ta da kyau zuwa cibiyar sadarwa a wannan lokacin.
- Mataki na 2Don saita aikace-aikacen don tura bayanai zuwa DATACAKE kuna buƙatar ƙara haɗin kai. Don ƙara haɗin DATACAKE, yi matakai masu zuwa:


- Mataki na 3: Ƙirƙiri asusu ko shiga Datacake.
- Mataki 4: Bincika DDS75-LB kuma ƙara DevEUI.

Bayan ƙarawa, bayanan firikwensin ya isa TTN V3, zai kuma isa ya nuna a cikin Datacake.
Siffar Datalog
Ayyukan Datalog shine don tabbatar da IoT Server na iya samun duk sampling bayanai daga Sensor ko da cibiyar sadarwar LoRaWAN ta ƙare. Ga kowane sampling, DDS75-LB zai adana karatun don dalilai maidowa na gaba.
Hanyoyin samun bayanai ta hanyar LoRaWAN
- Saita PNACKMD=1, DDS75-LB zai jira ACK ga kowane uplink, lokacin da babu LoRaWAN network,DDS75-LB zai yi alama da wadannan records da ba ack saƙon da kuma adana na'urar bayanai, kuma zai aika duk saƙon (10s tazara tazara. ) bayan an dawo da hanyar sadarwa.
- DDS75-LB zai yi rajistan ACK don aika bayanan bayanan da aka aika don tabbatar da kowane sabar bayanan ya isa.
- DDS75-LB zai aika da bayanai a cikin TAFIYA Yanayin lokacin PNACKMD=1, amma DDS75-LB ba zai sake aika fakitin ba idan bai sami ACK ba, kawai zai yi alama a matsayin saƙon BA-ACK.
A cikin haɓakawa na gaba idan DDS75-LB ya sami ACK, DDS75-LB zai yi la'akari da akwai haɗin yanar gizo kuma ya sake tura duk saƙon BA-ACK.
A ƙasa akwai yanayi na yau da kullun don fasalin sabunta bayanai ta atomatik (Saita PNACKMD=1)
Unix TimeStamp
- DDS75-LB yana amfani da Unix TimeStamp tsari bisa

- Mai amfani zai iya samun wannan lokacin daga mahaɗin: https://www.epochconverter.com/ :
A ƙasa akwai mai juyawa example
Don haka, za mu iya amfani da AT+TIMESTAMP=1611889405 ko saukar da 3060137afd00 don saita lokacin yanzu 2021 - Jan -29 Juma'a 03:03:25
Saita Lokacin Na'ura
- Mai amfani yana buƙatar saita SYNCMOD=1 don kunna lokacin daidaitawa ta hanyar umarnin MAC.
- Da zarar DDS75-LB Ya Shiga LoRaWAN cibiyar sadarwa, zai aika da umarnin MAC (DeviceTimeReq) kuma uwar garken zai amsa da (DeviceTimeAns) don aika lokacin yanzu zuwa DDS75-LB. Idan DDS75-LB ya kasa samun lokacin daga uwar garken, DDS75-LB zai yi amfani da lokacin ciki kuma ya jira buƙatun lokaci na gaba (AT+SYNCTD don saita lokacin buƙatar lokaci, tsoho shine kwanaki 10).
- Lura: LoRaWAN Server yana buƙatar tallafawa LoRaWAN v1.0.3(MAC v1.0.3) ko sama don tallafawa wannan fasalin umarni na MAC, Chirpstack, TTN V3 v3 da goyan bayan loriot amma TTN V3 v2 baya goyan bayan. Idan uwar garken ba ta goyi bayan wannan umarni ba, zai kasance ta hanyar fakitin haɓakawa tare da wannan umarnin, don haka mai amfani zai rasa fakitin tare da buƙatar lokaci don TTN V3 v2 idan SYNCMOD = 1.
Ƙimar firikwensin zabe
- Masu amfani za su iya yin zaɓin ƙimar firikwensin dangane da lokaciamps. A ƙasa akwai umarnin saukarwa.

- Lokaciamp farawa da Lokaciamp ƙarshen amfani Unix TimeStamp format kamar yadda aka ambata a sama. Na'urori za su ba da amsa tare da duk rajistan ayyukan bayanai a wannan lokacin, ta amfani da tazarar haɓakawa.
Don misaliample, downlink umurnin![]()
- Ana duba bayanan 2021/11/12 12:00:00 zuwa 2021/11/12 15:00:00 na bayanai
- Uplink Internal = 5s, yana nufin DDS75-LB zai aika fakiti ɗaya kowane 5s. 5-255s.
Tsare-tsare-tsare
- DDS75-LB yana amfani da yanayin OTAA da tsare-tsaren mitar ƙasa ta tsohuwa. Idan mai amfani yana son amfani da shi tare da tsarin mitoci daban-daban, da fatan za a duba saitin umarni na AT.
- http://wiki.dragino.com/xwiki/bin/view/Main/End%20Device%20Frequency%20Band/
Sanya DDS75-LB
Sanya Hanyoyi
DDS75-LB yana goyan bayan hanyar daidaitawa a ƙasa:
- AT Umurni ta Haɗin Bluetooth (An shawarta): BLE Saita Umarnin.
- AT Umurni ta hanyar Haɗin UART: Dubi Haɗin UART.
- LoRaWAN Downlink. Umarni don dandamali daban-daban: Duba sashin Sabar LoRaWAN IoT.
Babban Umarni
- Waɗannan umarnin dole ne a daidaita su:
- Saitunan tsarin gabaɗaya kamar: tazarar tazara.
- LoRaWAN yarjejeniya & umarnin rediyo mai alaƙa.
- Sun kasance iri ɗaya ga duk na'urorin Dragino waɗanda ke goyan bayan DLWS-005 LoRaWAN Stack. Ana iya samun waɗannan umarni akan wiki:
Umurnin ƙira na musamman don DDS75-LB
Waɗannan umarnin suna aiki ne kawai don DDS75-LB, kamar yadda ke ƙasa:
Saita Lokacin Tazara
- Siffa: Canja LoRaWAN Ƙarshen Tazarar Isar da Node.
- AT Umurni: AT+TDC

- Umurnin Downlink: 0 x01
- Tsarin: Lambar umarni (0x01) mai biye da ƙimar lokacin 3 bytes.
- Idan saukar da abin saukarwa = 0100003C, yana nufin saita tazara ta END Node's Transmit Interval zuwa 0x00003C=60(S), yayin da nau'in lambar shine 01.
- Exampku 1: Saukewa: 0100001E // Saita Tazarar Watsawa (TDC) = 30 seconds
- Exampku 2: Ƙaddamarwa na ƙasa: 0100003C // Saita Tazarar Watsawa (TDC) = 60 seconds
Saita Yanayin Katsewa
- Siffar, Saita Yanayin Katsewa don GPIO_EXTI na fil.
- Lokacin da aka saita AT+INTMOD=0, ana amfani da GPIO_EXTI azaman tashar shigar da dijital.
A umurnin: AT+INTMOD
- Umurnin Downlink: 0 x06
- Tsarin: Lambar umarni (0x06) sai 3 bytes.
- Wannan yana nufin cewa an saita yanayin katsewa na kullin ƙarshen zuwa 0x000003=3 (tashin faɗakarwa), kuma nau'in lambar shine 06.
- Example 1: Downlink Payload: 06000000 // Kashe yanayin katsewa
- Example 2: Downlink Payload: 06000003 // Saita yanayin katsewa zuwa tashin hankali
Baturi & Amfanin Wuta
DDS75-LB amfani da ER26500 + SPC1520 fakitin baturi. Duba hanyar haɗin da ke ƙasa don cikakkun bayanai game da bayanin baturi da yadda ake musanya. Bayanin Baturi & Binciken Amfani da Wuta.
Sabunta firmware OTA
- Mai amfani na iya canza firmware DDS75-LB zuwa:
- Canja Ƙaddamarwa / yanki.
- Sabuntawa tare da sabbin abubuwa.
- Gyara kwari.
- Za a iya sauke Firmware da changelog daga hanyar haɗin zazzagewar Firmware
Hanyoyin Sabunta Firmware:
- (Hanyar da aka ba da shawarar) Sabunta firmware na OTA ta hanyar mara waya: http://wiki.dragino.com/xwiki/bin/view/Main/Firmware%20OTA%20Update%20for%20Sensors/
- Sabunta ta hanyar dubawar UART TTL: Umarori.
FAQ
- Menene tsarin mitar DDS75-LB?
DDS75-LB yana amfani da mita iri ɗaya da sauran samfuran Dragino. Mai amfani na iya ganin cikakken bayani daga wannan hanyar haɗin yanar gizo: Gabatarwa - Zan iya amfani da DDS75-LB a cikin mahalli?
DDS75-LB bai dace a yi amfani da shi ba a cikin mahalli. Kwangila akan binciken DDS75-LB zai shafi karatun kuma koyaushe yana samun 0.
Matsalar Harbi
- Me yasa ba zan iya shiga TTN V3 a cikin rukunin US915 / AU915 ba?
Ya faru ne saboda taswirar tashar. Da fatan za a duba mahaɗin da ke ƙasa: Maɗaukakin mita - Shigar da umurnin ba ya aiki
A cikin yanayin idan mai amfani zai iya ganin kayan aikin wasan bidiyo amma ba zai iya rubuta shigarwar zuwa na'urar ba. Da fatan za a bincika idan kun riga kun haɗa da ENTER yayin aika umarni. Wasu kayan aikin serial basa aika ENTER yayin danna maɓallin aikawa, mai amfani yana buƙatar ƙara ENTER a cikin kirtaninsu. - Me yasa karatun firikwensin ya nuna 0 ko "Babu firikwensin"
- Abun auna yana kusa da firikwensin, amma a makahon wurin firikwensin.
- An katse haɗin wayar firikwensin
- Ba yin amfani da madaidaicin dikodi ba
Karatuttukan da ba na al'ada Ba tazarar da ke tsakanin karatun da yawa ya yi yawa ko kuma tazarar da ke tsakanin karatun kuma ainihin ƙimar ta yi girma da yawa.
- Da fatan za a bincika idan akwai wani abu a kan binciken da ya shafi ma'auninsa (ruwan nannade, mai mara ƙarfi, da sauransu)
- Shin yana canzawa tare da zafin jiki, zafin jiki zai shafi aunarsa
- Idan bayanan da basu saba ba sun faru, zaku iya kunna yanayin DEBUG, Da fatan za a yi amfani da downlink ko AT COMMAN don shigar da yanayin DEBUG. umurnin downlink: F1 01, AT umurnin: AT+DDEBUG=1
- Bayan shigar da yanayin cirewa, zai aika da bayanai guda 20 a lokaci guda, kuma zaku iya aiko mana da hanyar haɗin gwiwa don bincike.

- Nauyin nauyin sa na asali zai fi sauran bayanai tsawo. Ko da yake ana tantance shi, ana iya ganin cewa ba daidai ba ne.
- Da fatan za a aiko mana da bayanan don dubawa.
Bayanin oda
- Lambar Sashe: DDS75-LB-XXX
- XXX: Tsoffin mitar band
- AS923: LoRaWAN AS923 band
- AU915: LoRaWAN AU915 band
- EU433: LoRaWAN EU433 band
- EU868: LoRaWAN EU868 band
- KR920: LoRaWAN KR920 band
- US915: LoRaWAN US915 band
- IN865: LoRaWAN IN865 band
- CN470: LoRaWAN CN470 band
Bayanin tattarawa
Kunshin Ya Haɗa: DDS75-LB LoRaWAN Sensor Gane Distance x 1
Girma da nauyi:
- Girman Na'urar: cm
- Nauyin Na'urar: g
- Girman Kunshin / inji mai kwakwalwa: cm
- Nauyi / inji mai kwakwalwa: g
Taimako
- Ana ba da tallafi Litinin zuwa Juma'a, daga 09:00 zuwa 18:00 GMT+8. Saboda yankuna daban-daban ba za mu iya ba da tallafi kai tsaye ba. Koyaya, za a amsa tambayoyinku da wuri-wuri a cikin jadawalin da aka ambata a baya.
- Bayar da cikakken bayani game da bincikenku (samfurin samfur, bayyana daidai matsalar ku da matakan kwafinta da sauransu) kuma aika wasiku zuwa Support@dragino.cc .
Gargadi na FCC
Duk wani canje-canje ko gyare-gyaren da ƙungiyar da ke da alhakin bin doka ba ta amince da su ba na iya ɓata ikon mai amfani na sarrafa kayan aiki.
Wannan na'urar ta bi sashe na 15 na Dokokin FCC. Aikin yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa:
- Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma
- Dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
Lura:
- An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don biyan iyaka don na'urar dijital ta Class B, bisa ga sashi na 15 na Dokokin FCC. An tsara waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga kutsawa mai cutarwa a cikin shigarwar mazaunin. Wannan kayan aiki yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma akayi amfani dashi daidai da umarnin, yana iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga liyafar rediyo ko talabijin, wanda za'a iya tantance shi ta hanyar kashe kayan aiki da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta hanyar ɗaya ko fiye na waɗannan matakan:
- Sake daidaitawa ko matsar da eriya mai karɓa.
- Ƙara rabuwa tsakanin kayan aiki da mai karɓa.
- Haɗa kayan aiki zuwa wani mashigar da ke da'ira daban-daban daga abin da aka haɗa mai karɓa zuwa gare shi
- Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako.
- Wannan kayan aikin ya dace da iyakokin fiddawa na FCC da aka tsara don yanayin da ba a sarrafa shi ba. Ya kamata a shigar da wannan kayan aikin tare da mafi ƙarancin nisa 20cm tsakanin radiyo da jikin ku.
- Wannan mai watsawa dole ne a kasance tare ko aiki tare tare da kowane eriya ko mai watsawa.
Takardu / Albarkatu
![]() |
DRAGINO DDS75-LB LoRaWAN Sensor Gane Nisa [pdf] Manual mai amfani DDS75-LB LoRaWAN Sensor Gane Distance Sensor, DDS75-LB, LoRaWAN Sensor Detection Sensor |





