umarni-LOGO

Abubuwan koyarwa Life Arduino Biosensor

koyarwa-Rayuwa-Arduino-Biosensor-PRODUCT

Rayuwa Arduino Biosensor

Shin kun taɓa faɗi kuma ba ku iya tashi? Da kyau, to Life Alert (ko nau'ikan na'urori masu fafatawa) na iya zama zaɓi mai kyau a gare ku! Koyaya, waɗannan na'urori suna da tsada, tare da biyan kuɗi sama da $ 400- $ 500 kowace shekara. To, ana iya yin na'ura mai kama da tsarin ƙararrawar likita a matsayin mai ɗaukar hoto mai ɗaukar hoto. Mun yanke shawarar saka lokaci a cikin wannan biosensor saboda muna tunanin yana da mahimmanci cewa mutanen da ke cikin al'umma, musamman waɗanda ke cikin haɗarin faɗuwa, suna cikin aminci. Kodayake takamaiman samfurin mu ba sa iya sawa, yana da sauƙin amfani don gano faɗuwa da motsin kwatsam. Bayan an gano motsi, na'urar za ta ba mai amfani damar danna maballin "Shin Kuna Lafiya" akan allon taɓawa kafin yin ƙararrawa, gargadi mai kula da kusa cewa ana buƙatar taimako.
Kayayyaki
Akwai abubuwa tara a cikin da'irar kayan aikin Life Arduino suna ƙara har zuwa $107.90. Baya ga waɗannan sassa na kewaye, ana buƙatar ƙananan wayoyi don haɗa nau'ikan sassa daban-daban tare. Babu wasu kayan aikin da ake buƙata don ƙirƙirar wannan kewaye. Software na Arduino da Github kawai ake buƙata don ɓangaren coding.
Abubuwan da aka gyara

  • Allon Rabin Girman Gurasa (2.2 ″ x 3.4 ″) - $5.00
  • Maɓallin Piezo - $ 1.50
  • 2.8 ″ TFT Garkuwar Taɓa don Arduino tare da Resistive Touch Screen - $34.95
  • 9V Mai riƙe Baturi - $3.97
  • Arduino Uno Rev 3 - $23.00
  • Sensor Accelerometer - $23.68
  • Arduino Sensor Cable - $ 10.83
  • 9V Baturi - $1.87
  • Kit ɗin Waya mai Jumper - $ 3.10
  • Jimlar Kudin: $107.90

https://www.youtube.com/watch?v=2zz9Rkwu6Z8&feature=youtu.be

Shiri

La'akarin Tsaro

Disclaimer: Wannan na'urar har yanzu tana kan ci gaba kuma ba ta da ikon ganowa da bayar da rahoton duk faɗuwar. Kada kayi amfani da wannan na'urar azaman hanya ɗaya tilo ta sa ido kan majinyata mai haɗarin faɗuwa.

  • Kada ku canza ƙirar kewayawar ku har sai an cire haɗin kebul ɗin wutar lantarki, don guje wa haɗarin firgita.
  • Kada ku yi aiki da na'urar kusa da buɗaɗɗen ruwa ko a kan rigar saman.
  • Lokacin haɗawa da baturi na waje, sani cewa abubuwan kewayawa na iya fara yin zafi bayan tsawon lokaci ko amfani mara kyau. Ana ba da shawarar cewa ka cire haɗin daga wuta lokacin da na'urar ba ta aiki.
  • Yi amfani da accelerometer kawai don jin faɗuwa; BA duka kewaye ba. Ba a tsara allon taɓawa na TFT da aka yi amfani da shi don jure tasiri ba kuma yana iya tarwatsewa.

koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-1

Tips & Dabaru

Tips na magance matsala

  • Idan kun ji kun haɗa komai daidai amma siginar da kuka karɓa ba a iya faɗi ba, gwada ƙarfafa haɗin tsakanin igiyar Bitalino da na'urar accelerometer.
  • Wani lokaci haɗin gwiwa mara kyau a nan, ko da yake ba a iya gani da ido ba, yana haifar da siginar banza.
  • Saboda girman hayaniyar baya daga na'urar accelerometer, yana iya zama abin sha'awa don ƙara ƙaramin wucewa.
  • tace don sanya siginar tsafta. Koyaya, mun gano cewa ƙara LPF yana rage girman siginar sosai, gwargwadon mitar da aka zaɓa.
  • Bincika sigar allon taɓawa na TFT ɗinku don tabbatar da cewa an ɗora madaidaicin ɗakin karatu cikin Arduino.
  • Idan Touchscreen ɗinku ba ya aiki da farko, tabbatar cewa an haɗa dukkan fil ɗin zuwa wuraren da suka dace akan Arduino.
  • Idan Touchscreen har yanzu baya aiki tare da lambar, gwada amfani da ainihin tsohonample code daga Arduino, samu a nan.

Ƙarin Zaɓuɓɓuka

Idan Touchscreen yana da tsada sosai, mai girma, ko wahalar waya, ana iya maye gurbinsa da wani sashi, kamar na'urar Bluetooth, tare da gyaggyara lambar ta yadda faɗuwar ta sa na'urar Bluetooth ta shiga maimakon allon taɓawa.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-2

Fahimtar Accelerometer

Bitalino yana amfani da accelerometer capacitive. Bari mu karya wannan don mu fahimci ainihin abin da muke aiki da shi. Capacitive yana nufin cewa ya dogara da canji a cikin ƙarfin aiki daga motsi. Capacitance shine ikon wani sashi don adana cajin lantarki, kuma yana ƙaruwa da ko dai girman capacitor ko kusancin faranti biyu na capacitor. The capacitive accelerometer daukan advantage na kusancin faranti biyu ta amfani da taro; lokacin da hanzari ya motsa taro sama ko ƙasa, yana jan farantin capacitor ko dai gaba ko kusa da sauran farantin, kuma canjin ƙarfin yana haifar da sigina wanda za'a iya canzawa zuwa hanzari.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-3

Waya na Waya

Zane-zane na Fritzing yana nuna yadda ya kamata a haɗa sassan Rayuwar Arduino tare. Matakai 12 na gaba suna nuna maka yadda ake waya da wannan kewaye.

koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-4

Sashe na 1 - Sanya Maɓallin Piezo

koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-5

  • Bayan an makala maɓallin Piezo da ƙarfi akan allon burodi, haɗa filin saman (a jere na 12) zuwa ƙasa.
  • Na gaba, haɗa fil ɗin ƙasan piezo (a jere na 16) zuwa fil na dijital na 7 akan Arduino.

koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-6

Da'irar Sashe na 3 - Nemo Fil ɗin Garkuwar

  • Mataki na gaba shine nemo fil guda bakwai da ake buƙatar yin waya daga Arduino zuwa allon TFT. Ana buƙatar haɗa fil ɗin dijital 8-13 da ƙarfin 5V.
  • Tukwici: Tun da allon garkuwa ne, ma'ana yana iya haɗa kai tsaye a saman Arduino, yana iya zama taimako don jujjuya garkuwar a nemo waɗannan fil ɗin.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-7

Wayar da Fil ɗin Garkuwar

  • Mataki na gaba shine yin waya da fitilun garkuwa ta amfani da wayoyi masu tsalle-tsalle na biredi. Ya kamata a haɗa ƙarshen mace na adaftan (tare da ramin) zuwa fil ɗin da ke bayan allon TFT da ke cikin mataki na 3. Sannan, ya kamata a haɗa wayoyi shida na dijital zuwa fil ɗin da suka dace (8-13).
  • Tukwici: Yana da taimako a yi amfani da launuka masu rarraba waya don tabbatar da cewa kowace waya ta haɗu da madaidaicin fil.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-8

Wiring 5V/GND akan Arduino

  • Mataki na gaba shine ƙara waya zuwa fil ɗin 5V da GND akan Arduino don mu iya haɗa wuta da ƙasa zuwa allon burodi.
  • Tukwici: Duk da yake ana iya amfani da kowane launi na waya, yin amfani da jajayen waya akai-akai don wuta da baƙar fata don ƙasa na iya taimakawa wajen warware matsalar da'irar daga baya.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-9

Wiring 5V/GND akan Allon Bidiyo

  • Yanzu, yakamata ku ƙara wuta a allon burodi ta hanyar kawo jan waya da aka haɗa a mataki na baya zuwa ja (+) tsiri akan allo. Wayar na iya zuwa ko'ina a cikin tsiri a tsaye. Yi maimaita tare da baƙar waya don ƙara ƙasa zuwa allon ta amfani da baƙar fata (-).koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-10

Wiring 5V allo Pin zuwa allo

  • Yanzu da allon biredi yana da iko, ana iya haɗa waya ta ƙarshe daga allon TFT zuwa ja (+) tsiri akan allon burodi.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-11

Haɗa Sensor ACC

  • Mataki na gaba shine haɗa firikwensin accelerometer da kebul na BITalino kamar yadda aka nuna.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-12

Wiring BITalino Cable

  • Akwai wayoyi guda uku da suka fito daga BITALINO Accelerometer waɗanda ke buƙatar haɗawa da kewaye. Ya kamata a haɗa jajayen waya zuwa ɗigon ja (+) da ke kan allon burodi, kuma a haɗa baƙar waya zuwa baƙar fata (-). Ya kamata a haɗa waya mai ruwan shuɗi zuwa Arduino a cikin fil ɗin analog na A0.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-13

Saka baturi a cikin Riƙe

  • Mataki na gaba shine kawai sanya baturin 9V a cikin mariƙin baturi kamar yadda aka nuna.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-14

Haɗa Fakitin Baturi zuwa Da'ira

  • Na gaba, saka murfi akan mariƙin baturi don tabbatar da cewa baturin yana cikin wurin sosai. Sannan, haɗa fakitin baturi zuwa shigar da wutar lantarki akan Arduino kamar yadda aka nuna.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-15

Toshewa zuwa Kwamfuta

  • Domin loda lambar zuwa da'ira, dole ne ka yi amfani da kebul na USB don haɗa Arduino zuwa kwamfuta.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-16

Ana loda lambar

Don loda lambar zuwa kyakkyawan sabon da'irar ku, da farko tabbatar da cewa kebul ɗin ku ya haɗa kwamfutar ku da kyau zuwa allon Arduino.

  1. Bude Arduino app ɗin ku kuma share duk rubutun.
  2. Don haɗawa da allon Arduino, je zuwa Kayan aiki> Tashar jiragen ruwa, kuma zaɓi tashar da ke akwai
  3. Ziyarci GitHub, kwafi lambar, kuma liƙa a cikin app ɗin ku na Arduino.
  4. Kuna buƙatar “haɗa” ɗakin karatu na allo don samun aikin lambar ku. Don yin wannan, je zuwa Kayan aiki> Sarrafa dakunan karatu, kuma bincika Adafruit GFX Library. Mouse akan shi kuma danna maɓallin shigarwa wanda ya tashi, kuma za ku kasance a shirye don farawa.
  5. A ƙarshe, danna kibiya Upload a cikin kayan aiki mai shuɗi, kuma kalli sihirin da ke faruwa!

koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-17

Ƙarshen Rayuwa Arduino Circuit

  • Bayan an ɗora lambar daidai, cire kebul na USB don ɗaukar Life Arduino tare da ku. A wannan lokacin, da'irar ta cika!

koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-18

Tsarin kewayawa

  • Wannan zanen da'ira da aka kirkira a cikin EAGLE yana nuna wayoyi na kayan aikin tsarin rayuwar Arduino. Ana amfani da microprocessor na Arduino Uno don iko, ƙasa, da haɗa TFT Touchscreen 2.8 ″ (filin dijital 8-13), piezospeaker (fin 7), da na'urar accelerometer BITalino (pin A0).

koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-19

Circuit da Code - Aiki Tare

  • Da zarar an ƙirƙiri da'ira kuma aka haɓaka lambar, tsarin zai fara aiki tare. Wannan ya haɗa da samun accelerometer auna manyan canje-canje (saboda faɗuwa). Idan na'urar accelerometer ta gano babban canji, to, allon taɓawa yana cewa "Shin Kuna Lafiya" kuma yana ba da maɓalli don mai amfani ya danna.koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-20

Shigar mai amfani

  • Idan mai amfani ya danna maɓallin, to, allon ya zama kore, kuma ya ce "Ee," don haka tsarin ya san mai amfani yana da lafiya. Idan mai amfani bai danna maɓallin ba, yana nuna cewa za'a iya samun faɗuwa, to piezospeaker yana yin sauti.

koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-21

Ƙarin Ra'ayoyi

  • Don tsawaita iyawar rayuwar Arduino, muna ba da shawarar ƙara ƙirar bluetooth a madadin piezospeaker. Idan kun yi haka, kuna iya canza lambar ta yadda idan wanda ya faɗi bai amsa tambayar da aka yi masa ba, ana aika faɗakarwa ta na'urar ta bluetooth zuwa ga wanda ya keɓe, wanda zai iya zuwa ya duba su.

koyarwa-Life-Arduino-Biosensor-FIG-22

Takardu / Albarkatu

Abubuwan koyarwa Life Arduino Biosensor [pdf] Umarni
Rayuwa Arduino Biosensor, Arduino Biosensor, Biosensor

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *