Modbus zuwa MQTT
Advantech Czech sro, Sokolska 71, 562 04 Usti nad Orlici, Jamhuriyar Czech
Takardu mai lamba APP-0087-EN, sake dubawa daga 12 ga Oktoba, 2023.
Modbus Zuwa MQTT Router App
© 2023 Advantech Czech sro Babu wani ɓangare na wannan ɗaba'ar da za a iya sake bugawa ko watsa shi ta kowace hanya ko ta kowace hanya, lantarki ko injiniyoyi, gami da ɗaukar hoto, rikodi, ko kowane tsarin ajiyar bayanai da tsarin dawo da bayanai ba tare da rubutaccen izini ba. Bayani a cikin wannan littafin yana iya canzawa ba tare da sanarwa ba, kuma baya wakiltar alƙawarin daga ɓangaren Advantech.
Advantech Czech sro ba zai zama abin alhakin lalacewa na faruwa ba ko sakamakon lalacewa ta hanyar kayan aiki, aiki, ko amfani da wannan jagorar.
Duk sunayen alamar da aka yi amfani da su a cikin wannan jagorar alamun kasuwanci ne masu rijista na masu su. Amfani da alamun kasuwanci ko wasu zayyana a cikin wannan ɗaba'ar don dalilai ne kawai kuma baya zama amincewa da mai alamar kasuwanci.
Alamomin da aka yi amfani da su
![]() |
Haɗari – Bayani game da amincin mai amfani ko yuwuwar lalacewa ga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. |
![]() |
Hankali - Matsalolin da zasu iya tasowa a cikin takamaiman yanayi. |
![]() |
Bayani - Nasihu masu amfani ko bayani na sha'awa ta musamman. |
![]() |
Exampda - Example na aiki, umarni ko rubutun. |
Canji
- Modbus zuwa MQTT Changelog
v2.0.5
Canja openssl (1.0.2u) zuwa laburare na tsaye.
v2.0.6
• Ƙara zaɓi na ƙarni na token Azure SAS.
• Bukatar shigar da tsarin mai amfani Python3.
• Ƙara Nau'in Bayanai: Duniya Biyu - Firam.
Ƙara filin "Swap Byte" a csv file.
• Ƙara nau'in bayanan da aka goyan baya "Kirtani".
• Ƙara "Swap Kalma" da "Byte Swap" don Nau'in Bayanan Bayani.
v2.0.7
Ƙara lambar kuskuren nunin sauro da saƙon kuskure a cikin aikin da aka haɗa/katse.
v2.0.8
• Ƙara takaddun shaida na gida da maɓalli na gida don AWS.
v2.0.9
• Canja iyakar umarnin modbus daga 100 zuwa 500.
v2.0.10
• Ƙara zaɓen tsarin tsarin mai amfani na kowane daƙiƙa 5, idan tsarin mai amfani ya faɗo, zai sake gudana.
v2.0.11
• Ƙara filin "Custom2" a csv file.
Ƙara filin "Aika Ƙungiya" a csv file, don MQTT aika fasalin rukuni.
Ƙara filin "Aika tazara" a csv file, don MQTT aika fasalin rukuni.
v2.0.12
• Ƙara Azure SAS-token ƙarni (ba tare da tsarin mai amfani da Python3 ba). Lokacin shigar da tsarin mai amfani da Python3, zai yi amfani da ƙarni na SAS-token ta hanyar Python.
v2.0.13
• Ƙara ikon gyara CSV, takardar shedar CA, Takaddun shaida na gida da Maɓalli mai zaman kansa na gida daga WebUI.
v2.0.14
• Kafaffen batun lokacin da Router App mb2mqtt ke loda tsoho tsari bayan sabunta firmware.
v2.0.15
• Kafaffen matsala tare da nuna ƙimar sarari a cikin shafin Taswirar Taswira.
• Kafaffen batu inda aka nuna tsohuwar ƙima a cikin shafin Teburin Taswira lokacin da ƙimar daidaitawa ta kasance fanko. v2.0.16
• Don WADMP: Kafaffen batun cewa tsohuwar ƙimar tana da farar fata.
v2.0.17
• Don tallafawa lamba tare da girman bytes 2 (Misaliample: canza 0xFFFF zuwa -1).
• Saita izini zuwa 755 ga kowa files a cikin Module mai amfani.
v2.0.18
• Kafaffen matsala tare da jujjuya lamba-zuwa-tasowa.
• Ƙara ƙarin saƙon log don ƙimar MQTT.
v2.0.19
• Ƙara Filayen Custom zuwa 10 (Filayen daidaitawa na CSV: Q, R, U AB)
v2.0.20
Kafaffen batun inda maganganun daidaitawa ke haifar da al'amura a cikin tsarin gudanarwa WADMP.
Bayanin module
Wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bata ƙunshe a cikin daidaitaccen firmware na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba. An siffanta loda wannan aikace-aikacen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a cikin jagorar Kanfigareshan (duba Takardun da ke da alaƙa Babi).
App ɗin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa v2 ya dace da dandamalin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
Modbus zuwa MQTT app ne na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don samar da sadarwa mara kyau tsakanin na'urorin Modbus/TCP da na'urar MQTT. Modbus zuwa MQTT yana aiki azaman Modbus/TCP master don sadarwa tare da na'urorin Modbus/TCP, kuma yana aiki azaman mai wallafawa / mai biyan kuɗi na MQTT don sadarwa tare da dillalin MQTT.
Web Interface
Da zarar an gama shigarwa na module ɗin, ana iya kiran GUI ɗin module ta danna sunan module ɗin akan shafin Router Apps na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. web dubawa.
Hagu na wannan GUI ya ƙunshi menu tare da sashin menu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Komawa sashin menu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana jujjuya baya daga module's web shafi zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa web shafukan daidaitawa. Ana nuna babban menu na GUI na module akan Hoto 1.
- Mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
1.1 Saituna
Ana iya yin saitin wannan app ɗin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a shafin Saituna, ƙarƙashin sashin menu na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Duk abubuwan daidaitawa don saitunan saituna an kwatanta su a cikin tebur da ke ƙasa.
Abu Bayani Kunna Sabis An kunna, Modbus zuwa MQTT APN ayyuka na ƙirar yana kunne. Shiga Kunna APN Kunna Log din Sabis. Adireshin Dillali Shigar da adireshin uwar garken dillali mai nisa. Port Server Port Shigar da lambar tashar tashar Dillali (1-65535). MQTT Keepalive Shigar da tazara mai rai na MQTT (1-3600). MQTT QoS Shigar da ƙimar MQTT QoS (0,1,2). Riƙe MQTT Kunna don riƙe saƙo. ID na abokin ciniki Shigar da ID na abokin ciniki. MQTT Ba a san shi ba Kunna MQTT Ba a san shi ba Sunan mai amfani MQTT Shigar da sunan mai amfani MQTT. Kalmar wucewa ta MQTT Shigar da kalmar wucewa ta MQTT. MQTT TLS Kunna MQTT TLS. Tazarar (ms) Shigar Modbus TCP Tazarar Zaɓe. Karewa (ms) Shigar da Modbus TCP Lokaci. Tsarin CSV Shigar da file dauke da saitin CSV naku anan. CA Takaddun shaida Loda Takaddun shaida na CA anan. Takaddun shaida na gida Sanya Takaddun Shaida ta Gida anan. Maɓallin Keɓaɓɓen Gida Loda Maɓallin Keɓaɓɓen Maɓalli na Gida anan. Tebur 1: Saituna ExampBayanin Abubuwan
1.2 Saita file
A Modbus zuwa MQTT, mai amfani yana saita taswirar tsakanin Modbus/TCP da MQTT ta CSV file. A cikin csv file, mai raba filin (mai iyaka) waƙafi ne.
Abu Bayani Taken Rahoton da aka ƙayyade na MQTT Suna Sunan don gane taswirar. IP Adireshin IP na na'urar Modbus. Port Lambar tashar tashar TCP na na'urar bawa Modbus mai nisa. ID na na'ura Modbus/TCP ID na bawa. Lambar Aiki Modbus Aiki Code (FC). A cikin Modbus zuwa MQTT, lambobin aiki masu goyan bayan sune: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 15, 16
01: Karanta coils;
02: Karanta bayanai masu mahimmanci;
03: Karanta rikodi;
04: Karanta rajistar shigarwa;
05: Rubuta coil guda ɗaya;
06: Rubuta rajista ɗaya;
15: Rubuta coils da yawa;
16: Rubuta rajista da yawa.Adireshi Zaɓi adireshin da aka karanta daga/rubuta zuwa farawa don rajistar Modbus. Tsawon bayanai Lokacin da FC = 1, 2, 5 ko 15, naúrar ta kasance bit(s)
Lokacin da FC = 3, 4, 6 ko 16, naúrar ita ce kalma (s)Modbus Data nau'in Nau'in bayanan Modbus.
Zaɓuɓɓuka: Boolean, lamba, lamba mara sa hannu, iyoCanja wurin bayanai Filin Swap Data yana ƙayyadad da tsari wanda ake isar da takamaiman bytes na bayanan da aka karɓa/kawo.
Babu: Kada ku musanya; Kalma: 0x01, 0x02 ya zama 0x02, 0x01;
Kalma biyu: 0x01, 0x02, 0x03, 0x04 ya zama 0x04, 0x03, 0x02, 0x01.
Kalma Biyu - Tsarin: 0x01, 0x02, 0x03, 0x04 ya zama 0x04, 0x03, 0x02, 0x01.
Quad Word: 0x01, 0x02, 0x03, 0x04, 0x05, 0x06, 0x07980 ya zama 0x07980, 0x05, 0x06, 0x03, 0x04, 0x01, 0x02.Sauya Byte Zabin: Gaskiya, Ƙarya
Lokacin da zaɓin gaskiya ne: 0x01, 0x02 ya zama 0x01, 0x02.
0x01, 0x02, 0x03, 0x04 ya zama 0x01, 0x02, 0x03, 0x04.MQTT Data nau'in MQTT data nau'in.
Zaɓuɓɓuka: Boolean, lamba, lamba mara sa hannu, mai iyo, Dogon lamba, Mara sa hannuMai yawa Ƙimar da aka yi amfani da ita don ninka ƙimar bayanai. Kashewa Ƙimar da aka yi amfani da ita don ƙara/rage ƙimar bayanai. Tazarar Zaɓe (ms) Modbus Tazarar Zaɓe, naúrar: millise seconds.
Matsakaicin ƙimar: 1 10000000Aika Lokacin Canza Zaɓi cewa an aika bayanan nan da nan lokacin da canji ya faru akan bawa modbus.
Zaɓuɓɓuka: Ee, A'aFilin Musamman Ƙimar ma'anar al'ada Filin Custom2 Ƙimar ma'anar al'ada Aika Rukuni Saita lambar rukuni don saƙonnin MQTT da yawa zuwa saƙo ɗaya.
Matsakaicin ƙimar daga 0 zuwa 500. Lokacin da ƙimar ta kasance 0, ana kashe wannan fasalin.Aika Tazara Aika tazarar saƙon MQTT don ƙungiyar a cikin daƙiƙa guda. Matsakaicin ƙimar daga 1 zuwa 10000 seconds. Tebur 2: Bayanin abubuwan Kanfiguration
Farashin CSV file za a iya shigo da su cikin Advantech na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a cikin Saitin app na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa WEB shafi. Bayan shigo da CSV file kuma danna maɓallin "Ajiye", sabon tsarin taswira zai fara aiki nan da nan.
1.3 Taswirar Taswira
Modbus/TCP zuwa taswirar MQTT za a nuna a Teburin Taswira WEB shafi.
1.4MQTT Data Format
Lokacin da Modbus/TCP FC ke 1, 2, 3 ko 4, Modbus zuwa MQTT zai yi aiki azaman mai buga MQTT don aika bayanan Modbus/TCP a tsarin JSON zuwa dillalin MQTT. Lokacin da Modbus/TCP FC ke 5, 6, 15 ko 16, Modbus zuwa MQTT zai yi aiki azaman mai biyan kuɗi na MQTT don neman bayanin biyan kuɗi, da tura bayanan zuwa na'urar Modbus/TCP.
Ga tsohonample na MQTT bayanan da aka buga daga Modbus zuwa MQTT.
Lura cewa Modbus zuwa MQTT yana tabbatar da kawai jigo, suna da filayen ƙimar bayanan biyan kuɗin da aka karɓa.
Kuna iya samun takaddun da ke da alaƙa da samfur akan Injiniya Portal a icr.advantech.cz adireshin
Don samun Jagorar Fara Sauƙaƙe na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, Jagorar Mai amfani, Jagoran Kanfigareshan, ko Firmware je zuwa Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shafi, nemo samfurin da ake buƙata, kuma canza zuwa Manuals ko Firmware shafin, bi da bi.
Akwai fakitin shigarwa na Router Apps da litattafai akan Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shafi.
Don Takardun Ci gaba, je zuwa DevZone shafi.
Modbus zuwa MQTT Manual
Takardu / Albarkatu
![]() |
ADVANTECH Modbus Zuwa MQTT Router App [pdf] Jagorar mai amfani Modbus zuwa MQTT na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, Modbus, zuwa MQTT na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, MQTT na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa App. |