AEMC INSTRUMENTS MD305 AC Binciken Yanzu

Bayanin samfur
Model na AC Current Probe Model MD305 kayan aiki ne mai dacewa da aka tsara don amfani da shi a mahallin masana'antu. An sanye shi da muƙamuƙi masu siffar ƙugiya waɗanda ke ba masu amfani damar shiga ko haɗa igiyoyi (har zuwa 2 x 500 MCM) ko ƙananan sandunan bas. MD305 ya dace da kowane AC Ammeter, multimeter, ko wasu kayan aunawa na yanzu tare da impedance na shigarwa ƙasa da 5. Don tabbatar da ingantattun ma'auni, ana ba da shawarar yin amfani da MD305 tare da Ammeter wanda ke da daidaito na 0.75% ko mafi kyau.
An rarraba MD305 a matsayin nau'i na III (CAT III), wanda ke nufin ana iya amfani da shi don ma'auni da aka yi a ginin gine-gine a matakin rarraba, kamar kayan aiki mai wuyar gaske a cikin ƙayyadaddun kayan aiki da masu rarrabawa. Duk da haka, ya kamata a yi taka tsantsan lokacin da clampkewaye da babur madugu ko sanduna bas.
Samfurin yana fasalta alamun lantarki na ƙasa da ƙasa don nuna kaddarorin sa da matakan tsaro. Ana kiyaye ta ta hanyar rufi biyu ko ƙarfafa, kuma masana'anta ƙayyadaddun sassa na maye ya kamata a yi amfani da su don yin hidima. An shawarci masu amfani su koma ga littafin mai amfani kafin amfani da kayan aiki. MD305 nau'in firikwensin A na yanzu, yana ba da damar aikace-aikace a kusa da cirewa daga masu jagoranci LIVE masu haɗari.
Rukunin Aunawa:
- CAT II: Don ma'auni da aka yi akan ma'aunin da aka haɗa kai tsaye zuwa tsarin rarraba wutar lantarki. Exampya haɗa da ma'auni akan kayan aikin gida ko kayan aikin hannu.
- CAT III: Don ma'auni da aka yi a cikin ginin ginin a matakin rarraba, kamar a kan kayan aiki mai wuyar gaske a cikin ƙayyadaddun shigarwa da masu rarraba kewaye.
- CAT IV: Don ma'auni da aka yi a farkon samar da wutar lantarki.
Umarnin Amfani da samfur
- Tabbatar cewa MD305 ya dace da AC Ammeter, multimeter, ko wasu kayan aunawa na yanzu. Rashin shigar da kayan aikin yakamata ya zama ƙasa da 5.
- Idan daidaito yana da mahimmanci, yi amfani da MD305 tare da Ammeter wanda ke da daidaiton 0.75% ko mafi kyau.
- Yi taka tsantsan lokacin da clampkewaye da babur madugu ko sanduna bas.
- Koma zuwa littafin mai amfani don cikakkun bayanai game da amfani da MD305.
- Kafin amfani da MD305, tabbatar da duba cewa yana cikin kyakkyawan yanayi kuma duk sassan suna aiki yadda yakamata.
- Lokacin yin ma'auni, zaɓi nau'in ma'aunin da ya dace bisa tsarin lantarki da kuke aiki da su (CAT II, CAT III, ko CAT IV).
- Idan ana buƙatar sabis, yi amfani da ƙayyadaddun sassa na maye gurbin masana'anta kawai.
- Koyaushe bi matakan tsaro da aka zayyana a cikin littafin jagorar mai amfani.
BAYANI
MD305 (Catalog #1201.36) an ƙera shi don amfani a cikin mahallin masana'antu. Muƙamuƙi masu siffar ƙugiya suna ba mai amfani damar yin “ƙugiya” cikin ko “ƙugiya” akan igiyoyi (zai karɓi 2 x 500 MCM) ko ma ƙananan sandunan bas. mai jituwa da kowane AC Ammeter, multimeter, ko wasu kayan aunawa na yanzu tare da abin shigar da ƙasa da 5Ω. Don cimma daidaiton da aka bayyana, yi amfani da MD305 tare da Ammeter yana da daidaiton 0.75% ko mafi kyau.
GARGADI
Ana ba da waɗannan gargaɗin aminci don tabbatar da amincin ma'aikata da ingantaccen aiki na kayan aiki.
- Karanta littafin koyarwa gaba ɗaya kuma bi duk bayanan aminci kafin yin yunƙurin amfani ko sabis na wannan kayan aikin.
- Yi hankali akan kowace da'ira: Mai yuwuwar babban voltages da igiyoyin ruwa na iya kasancewa kuma suna iya haifar da haɗari.
- Karanta sashin Ƙayyadaddun Tsaro kafin amfani da binciken na yanzu. Kar a taɓa wuce matsakaicin juzu'itage ratings bayar.
- Tsaro alhaki ne na mai aiki.
- KADA KA haɗa bincike na yanzu zuwa na'urar nuni kafin clampyin bincike akan sample ana gwadawa.
- KADA KA bincika kayan aiki, bincike, kebul na bincike, da tashoshi masu fitarwa kafin amfani. Sauya kowane sassa mara lahani nan da nan.
- KADA KA YI amfani da bincike na yanzu akan na'urorin lantarki masu ƙima sama da 600V a cikin juzu'itage category III (CAT III). Yi amfani da taka tsantsan lokacin da clampkewaye da babur madugu ko sanduna bas.
ALAMOMIN LANTARKI NA DUNIYA

MA'ANAR KASUWAN AUNA
CAT II: Don ma'auni da aka yi akan ma'aunin da aka haɗa kai tsaye zuwa tsarin rarraba wutar lantarki. Examples shine ma'auni akan kayan aikin gida ko kayan aikin hannu.
CAT III: Don ma'auni da aka yi a cikin ginin ginin a matakin rarraba kamar a kan kayan aiki mai wuyar gaske a cikin ƙayyadaddun shigarwa da masu rarraba kewaye.
CAT IV: Don ma'aunin da aka yi a samar da wutar lantarki na farko (<1000V) kamar kan na'urorin kariya na farko, na'urorin sarrafa ripple, ko mita.
KARBAR KAYANKI
Bayan karɓar jigilar kaya, tabbatar da cewa abubuwan da ke ciki sun yi daidai da lissafin tattarawa. Sanar da mai rarraba ku duk wani abu da ya ɓace. Idan kayan aikin ya bayyana sun lalace, file da'awar nan da nan tare da mai ɗauka kuma sanar da mai rarraba ku a lokaci ɗaya, ba da cikakken bayanin kowane lalacewa.
BAYANI
BAYANIN LANTARKI
- Kewayen Yanzu: 1 zuwa 600A AC
- Matsayin Canji: 1000:1
- Siginar fitarwa: 1mA AC/A
- Yawan lodi: 700A na 10mn
- Daidaito*:

600A don 20 mn max (* Sharuɗɗan magana: 23 ° C ± 5 ° K, 20 zuwa 75% RH, filin maganadisu na waje <40 A/m, babu sashin DC, babu mai ɗaukar hoto na waje, gwajin sample tsakiya.) 5Ω kaya. - Yawan Mitar: 40 zuwa 1000Hz (kuskure: ƙara 2% zuwa sake dubawa)
- Ƙarfin Load: 5Ω max mara amfani
- Bude Secondary Voltage: Iyakance zuwa mafi girman 10V.
- Aikin Voltage: 600 Vrms
- Yanayin gama gari Voltage: 600 Vrms
- Tasirin Mai Gudanar da Daidaitawa Na Gaba: <30mA/A a 50Hz
- Tasirin Mai Gudanarwa a Buɗe Jaw: <1%
BAYANIN MICHANICAL
- Yanayin Aiki: -5° zuwa 122°F (-15° zuwa 50°C)
- Yanayin Ajiya: -40° zuwa 185°F (-40° zuwa 85°C)
- Tasirin Zazzabi: <0.1% na 10°K
- Matsayi:
- Aiki: 0 zuwa 2000m
- Mara aiki: 0 zuwa 12,000m
- Bude baki: 1.3 ″ (33mm)
- Matsakaicin Girman Jagora: 1.18" (30mm)
- Matsakaicin Girman Bar Bus: 2.48 x 0.20" (63 x 5mm)
- Kariyar ambulaf: IP20 (IEC 529)
- Gwajin gwaji: 1.5m (IEC 68-2-32)
- Girgizar Makanikai: 100g (IEC 68-2-27)
- Jijjiga: 10/55/10 Hz, 0.15mm (IEC 68-2-6)
Polycarbonate Material:- Hannu: 10% fiberglass cajin polycarbonate UL 94 V0
- Girma: 2.6 x 7.68 x 1.34 ″ (66 x 195 x 34mm)
- Nauyi: 14.82 oz (420 g)
- Launuka: Hannun ruwan toka mai duhu
- Fitowa: Guda biyu mai rufi 5 ft (1.5m) tare da matosai na ayaba mai aminci
BAYANIN TSIRA
Kayan lantarki: Rufewa sau biyu ko ƙarfafa rufin tsakanin firamare ko sakandare da kuma na waje na hannun ya dace da IEC 1010-2-32.
Yanayin gama gari Voltage: 600V CAT III, Gurɓataccen Degree 2
Haɗuwa da Electromagnetic:
- TS EN 50081-1 Class B
- TS EN 50082-2 Fitar da wutar lantarki IEC 1000-4-2
- Filin Radiated IEC 1000-4-3
- Mai saurin wucewa IEC 1000-4-4
- Filin Magnetic a 50/60 Hz IEC 1000-4-8
BAYANIN BAYANI
- Binciken MD305 na yanzu………………….Kat #1201.36
- Na'urorin haɗi:
- Adaftar filogi na ayaba (zuwa filogin da ba a buɗe ba) ………………….Kat #1017.45
AIKI
Da fatan za a tabbatar cewa kun riga kun karanta kuma kun fahimci sashin GARGADI a shafi na 1.
Yin Ma'auni tare da Model na Binciken AC na yanzu MD305
- Haɗa tashoshi baƙi da ja zuwa ga Ampkewayon AC na DMM ɗinku ko kayan aunawa na yanzu. Zaɓi kewayon da ya dace na yanzu (kewayon AC 2A). Clamp binciken a kusa da madubin da za a gwada tare da kibiya mai nuni zuwa ga kaya. Idan karatun bai wuce 200mA ba, zaɓi ƙaramin kewayon har sai kun sami mafi kyawun ƙuduri. Karanta nunin ƙimar akan DMM kuma ninka ta ta hanyar bincike (1000/1). (Idan karanta = 0.459A, halin yanzu yana gudana ta hanyar bincike shine 0.459A x 1000 = 459A AC).
- Don ingantacciyar daidaito, guje wa idan zai yiwu, kusancin wasu madugu waɗanda na iya haifar da hayaniya.
Nasihu don Yin Ma'auni Madaidaici
- Lokacin amfani da bincike na yanzu tare da mita, yana da mahimmanci don zaɓar kewayon da ke ba da mafi kyawun ƙuduri. Rashin yin hakan na iya haifar da kurakuran aunawa.
- Tabbatar cewa wuraren binciken muƙamuƙi ba su da ƙura da gurɓatawa. Abubuwan gurɓatawa suna haifar da raƙuman iska a tsakanin jaws, ƙara yawan canjin lokaci tsakanin firamare da sakandare. Yana da matukar mahimmanci don auna wutar lantarki.
KIYAWA
Gargadi
- Don kiyayewa yi amfani da sassa na musanyawa na asali kawai.
- Don guje wa girgiza wutar lantarki, kar a yi ƙoƙarin yin kowane sabis sai dai idan kun cancanci yin hakan.
- Don gujewa girgiza wutar lantarki da/ko lalata kayan aiki, kar a sami ruwa ko wasu wakilai na waje a cikin binciken.
Tsaftacewa
Don tabbatar da ingantaccen aiki, yana da mahimmanci a kiyaye wuraren binciken muƙamuƙi mai tsabta a kowane lokaci. Rashin yin hakan na iya haifar da kuskure a cikin karatu. Don tsaftace muƙamuƙan bincike, yi amfani da takarda yashi mai kyau sosai (mai kyau 600) don guje wa taƙasa muƙamuƙi, sannan a hankali a wanke da laushi mai laushi.
GYARA DA KYAUTA
Dole ne ku tuntuɓi Cibiyar Sabis ɗinmu don lambar Izinin Sabis na Abokin Ciniki (CSA#). Wannan zai tabbatar da cewa lokacin da kayan aikin ku ya zo, za a bi diddigin su kuma a sarrafa su da sauri. Da fatan za a rubuta CSA# a wajen kwandon jigilar kaya.
Chauvin Arnoux®, Inc. dba AEMC® Instruments 15 Faraday Drive • Dover, NH 03820 USA 800-945-2362 (Fitowa ta 360) • 603-749-6434 (Ext. 360) • repair@aemc.com (Ko tuntuɓi mai rarraba ku mai izini)
NOTE: Duk abokan ciniki dole ne su sami CSA# kafin su dawo da kowane kayan aiki.
TAIMAKON FASAHA DA SALLAH
Idan kuna fuskantar kowace matsala ta fasaha, ko buƙatar kowane taimako tare da ingantaccen amfani ko aikace-aikacen wannan kayan aikin, da fatan za a tuntuɓi layinmu na fasaha:
800-343-1391 • 508-698-2115 • techsupport@aemc.com
GARANTI MAI KYAU
Binciken na yanzu yana da garanti ga mai shi na tsawon shekaru biyu daga ranar siyan asali na rashin lahani a cikin kera. An bayar da wannan iyakataccen garanti ta AEMC® Instruments, ba ta mai rarrabawa daga wanda aka saya ba. Wannan garantin ya ɓace idan naúrar ta kasance tampda aka yi tare da, cin zarafi ko kuma idan lahanin yana da alaƙa da sabis ɗin da AEMC® Instruments bai yi ba.
Ana samun cikakken kewayon garanti da rajistar samfur akan mu websaiti a: www.aemc.com/warranty.html.
Da fatan za a buga bayanan Garanti na kan layi don bayananku.
Takardu / Albarkatu
![]() |
AEMC INSTRUMENTS MD305 AC Binciken Yanzu [pdf] Manual mai amfani MD305, MD305 AC Binciken Yanzu, Binciken AC na yanzu, Binciken Yanzu, Bincike |
![]() |
AEMC INSTRUMENTS MD305 AC Binciken Yanzu [pdf] Manual mai amfani MD305, MD305 AC Binciken Yanzu, Binciken AC na yanzu, Binciken Yanzu, Bincike |


