Apps-LOGO

Aikace-aikacen SPRINT ELD Application

Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen Samfura

Bayanin samfur

An ƙirƙira ƙa'idar Sprint ELD don na'urorin iOS kuma yana ba da fasali da yawa don taimakawa direbobi sarrafa sa'o'in sabis ɗin su da bin ƙa'idodi. Aikace-aikacen yana buƙatar izini, wanda za'a iya yi ta yin rijista don asusun Sprint ELD ko shiga tare da bayanan shiga na sirri. Ka'idar ta ƙunshi Menu na Gida wanda ke nuna mahimman bayanai game da matsayin direba da lokacin tuƙi. Siffar Canjin Matsayi tana bawa direbobi damar canza matsayinsu yayin motsi, gami da zaɓuɓɓuka don Tuki, kan aiki, Kashe Aiki, Kwanciyar Barci, Ketare iyaka, Matsar Yard, da Amfani da Keɓaɓɓen. Hakanan app ɗin ya haɗa da menu na Logs wanda ke nuna direba, abin hawa, da cikakkun bayanai masu ɗaukar kaya, da kuma Hotunan Log wanda ke nuna canjin matsayi da sa'o'in sabis.

Umarnin Amfani da samfur

  1. Don amfani da Sprint ELD app, dole ne ka fara ba da izini ga ƙa'idar ta yin rijista don asusu ko shiga tare da bayanan shiga naka na sirri.
  2. Bayan shiga, za ku ga Menu na Gida, wanda ke nuna mahimman bayanai game da halin ku da lokacin tuƙi.
  3. Siffar Canjin Matsayi tana ba ku damar canza halin ku yayin motsi. Don samun dama ga yanayin Canja yanayin, danna kan Halin Yanzu. Zaɓuɓɓukan da ake da su sune Tuki, Akan Aiki, Kashe Aiki, Kwanciyar Barci, Ketare iyaka, Matsar Yard (akwai lokacin da Matsayin Yanzu Yana Kan Aiki), da Amfani na Keɓaɓɓen (kawai ana samun lokacin da Matsayin Yanzu Ya Kashe).
  4. Idan kana cikin matsayin Tuki, na'urar ELD za ta yi rikodin wannan ta atomatik da zarar abin hawa ya fara motsi. Don dakatar da tuƙi, jira na'urar ELD don gane ƙarshen tuƙi kafin kashe injin.
  5. Don amfani da matsayin Amfani na Keɓaɓɓen, dole ne ka fara kasancewa cikin halin Kashe Aikin. Danna kan Matsayin P/U a cikin menu na Canja Matsayi kuma ƙara sharhi idan an buƙata. Don gama matsayin Amfani na Keɓaɓɓen, danna maɓallin Share, ƙara sharhi idan an buƙata, sannan danna maɓallin Ajiye.
  6. Don amfani da matsayin Yard Motsawa, dole ne ka fara shiga halin kan Aiki. Danna kan Matsayin Y/M a cikin menu na Canja Matsayi kuma ƙara sharhi idan an buƙata. Don gama matsayin Yard Move, danna maɓallin Share, ƙara sharhi idan an buƙata, sannan danna maɓallin Ajiye.
  7. Menu na Logs yana nuna direba, abin hawa, da bayanan mai ɗauka. Za ka iya view Graph Log wanda ke nuna yanayin sauyawa da sa'o'in sabis ta zaɓar kwanan wata daga kalanda.
  8. Don fita daga aikace-aikacen Sprint ELD, da farko, duba cewa Layin Loda a cikin Menu na Saituna babu kowa. Idan ba komai ba, duba haɗin Intanet ɗin ku kuma jira bayanan don canja wurin kafin fita.

Izini

Ya kamata a buɗe app ɗin kuma ya kamata a karɓi izini idan an nemi su. Da farko, za ku yi rajistar asusun ELD na Sprint ko ku shiga ta amfani da Logi na Mai amfani da keɓaɓɓen ku da kalmar wucewar mai amfani. Da fatan za a tuntuɓi manajan jirgin ku ko jigilar motar da ba ku sani ba ko ba ku tuna bayanan shiga ku ba. Mataki na farko don fita daga buga ELD shine duba ko "Load Queue" a cikin Saitunan Menu shine em y. Fita daga aikace-aikacen yana yiwuwa lokacin da “Load Queu ba komai. Idan ba haka ba, da fatan za a sake duba haɗin Intanet ɗinku ko na'urar ku kuma jira don canja wurin bayanan. Da zaran an gama, za ku fita. Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-1

Menu na Gida

Da zarar za ku shiga cikin aikace-aikacen Sprint ELD, zaku ga babban allon "Hours of Service" tare da abubuwa masu zuwa: Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-2

Sauyawa Matsayi
Tare da yanayin Canja yanayin, direbobi suna iya canza matsayin su yayin motsi. Lissafin matsayin direban ya haɗa da Tuki, Akan Aiki, Kashe Aikin, Barci Berth, Ketare iyaka, Matsar Yadi (Sai ​​dai lokacin da “Yanayin Yanzu” Yana Kan Aiki), Amfani da Keɓaɓɓen (Yana samuwa ne kawai lokacin da “Yanayin Halin” Ya Kashe Aikin). Ana yin rikodin matsayin "Tuƙi" ta atomatik bayan abin hawa ya fara motsi. Idan ka dakatar da tuƙi, na'urar ELD za ta gane ta kuma za a kunna yanayin Canja wurin. Bayan haka, zaku iya kashe injin. Kafin kashe injin, duba cewa na'urar ELD ta gane ƙarshen tuƙi. In ba haka ba, rajistan ayyukan ku na iya lalacewa kuma kuna iya kasancewa cikin halin 'Tuƙi'.

Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-3

Amfani na Keɓaɓɓu
Matsayin “Amfani na Kashi” yana samuwa ne kawai lokacin da kun riga kun kan “Kashe Aikin” Matsayi. Kuna iya kunna "Amfani da Kai" daga Menu Canjin Matsayi, kuna buƙatar danna kan "P/U" Status kuma kuyi sharhi akan aikin idan ana buƙata. Don gama matsayin "Amfani da Kayi" kuna buƙatar danna maɓallin "Clear", ƙara sharhi idan ana buƙata, sannan danna maɓallin "Ajiye". Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-4

Yard Matsar
Matsayin "Yard Move" yana samuwa ne kawai lokacin da kake kan Matsayin "Akan Aiki". Kuna iya kunna "Yard Move" daga Menu Canjin Matsayi, kuna buƙatar danna kan "Y/M" Status kuma kuyi sharhi akan aikin idan ana buƙata. Don gama matsayin "Yard Move" kuna buƙatar danna maɓallin "Clear", ƙara sharhi idan ana buƙata, sannan danna maɓallin "Ajiye". Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-5

Logs
Direba, abin hawa, da bayanan mai ɗaukar kaya na iya zama viewed ta danna menu na Log. Zane-zanen Log ɗin yana nuna yanayin sauyawa da sa'o'in sabis na direba yayin motsi. Kuna iya zaɓar kwanan wata daga kalanda. Yi amfani da maɓallin Ƙara Event don ƙara abubuwan da suka ɓace. Tare da maɓallin Fensir, zaku iya shirya abubuwan da ke faruwa a cikin rajistan ayyukanku. Dangane da dokokin FMCSA, duka ƙarawa da gyara duka na doka ne. Waɗannan ba don amfanin yau da kullun bane amma don yanayin da aka shigar da bayanai cikin kuskure ko kuskure.Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-6

Binciken DOT & Canja wurin Bayanai
Menu na Binciken DOT yana ba da taƙaitaccen bayanin duk bayanan da aka tattara game da direba, babbar mota, da tafiya. Hakanan kuna iya amfani da wannan menu don canja wurin bayanai zuwa FMCS yayin binciken DOT, tabbatar da rajistan ayyukanku, ko view bayanan da ba a tantance ba. Danna maɓallin "Fara Dubawa" kuma duba idan an shirya rajistan ayyukan ku zuwa jami'an tsaro. Idan komai ya yi kyau, danna "Canja wurin bayanai" zuwa maɓallin Inspector gefen hanya kuma zaɓi hanyar aika rajistan ayyukanku:

  • Aika shi zuwa imel na sirri (wanda mai duba ya bayar);
  • Aika shi zuwa imel ɗin FMCSA;
  • Aika zuwa ga Web Ayyuka (FMCSA).

Idan ka zaɓi “imel na sirri”, kana buƙatar shigar da adireshin mai karɓa, ƙara sharhi. Idan ka zaba"Web Sabis (FMCSA)” ko “Imel zuwa FMCS” kuna buƙatar ƙara sharhi. Lokacin bayar da rahoto zai bambanta dangane da dokokin ƙasar da kuke aiki a ciki.Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-7

Rahoton Duba Motar Direba
Ana buƙatar kowane direban Mai ɗaukar Motoci don kammala “Rahoton Duba Motar Direba” (DVIR) a kowace rana don bin ƙa'idodin FMCSA. Ana iya kammala rahoton ta buɗe menu na "DVIR" kuma danna "Ƙara Rahoton". A cikin wannan sashin, zaku kuma sami duk rahotannin da aka ƙirƙira a baya. Dole ne ku shigar da wurin da kuke (zazzagewa ta atomatik), zaɓi babbar motarku ko tirela, shigar da lambar motar motar da lambar odometer, sannan saka kowane lahani na babbar mota da tirela. Yi magana kan ko motar da kuke aiki ba ta da aminci don tuƙi.Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-8

Ƙarin Menu

Don buɗe Ƙarin Menu danna maɓallin "Ƙarin Menu" a cikin App. Anan zaku sami wasu ƙarin zaɓuɓɓuka, gami da:

  1. Jerin Direbobin da suka shiga cikin na'urar
  2. Dokoki. Anan zaka iya zaɓar kuma saita ƙa'idodin HOS don ƙasar da kake aiki.
  3. IFTA. Yana ba da damar sarrafa siyan man ku.
  4. Motoci Yana ba da damar saita da sarrafa babbar mota zuwa haɗin ELD.
  5. Saitunan Mota. Yana nuna bayanan motar mota.
  6. Saƙonni. Yana sa ku tuntuɓar wasu masu amfani daga Mai ɗaukar Motar ku.
  7. Tuntuɓi Support. Bude taɗi tare da ƙungiyar goyon bayan Sprint ELD.
  8. Saituna. Ya ƙunshi saitunan aikace-aikacen gabaɗaya.
  9. FAQ.
  10. Fita.Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-9

Tuƙi ƙungiya
Sprint ELD app kuma yana ba ku damar kiyaye lokacinku da matsayin ku a matsayin direban ƙungiyar. Domin amfani da abin hawa iri ɗaya, duk masu amfani dole ne a shiga cikin ƙa'idar guda ɗaya a lokaci guda. Direba na farko dole ne ya shiga tare da Shigar mai amfani da kalmar wucewar mai amfani kamar yadda aka bayyana a sashin “Log In/Log Out”. Direba na biyu zai iya ci gaba ta hanyar danna maballin "Menu", sannan danna kan filin "Co-driver", sannan shigar da User Login da Password mai amfani a cikin filin Co-driver Login. Yin amfani da alamar Co-drivers, zaku iya canzawa tsakanin direbobin biyu. viewing hangen nesa da zarar ka danna maballin. Da fatan za a sani cewa idan kun yi amfani da na'urori biyu ko fiye a lokaci guda (ko masu tuƙi guda ɗaya ne ko na ƙungiya), kuna iya fuskantar asarar bayanai da ba za a iya kaucewa ba. Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-10

Dokoki
Kuna iya samun bayanai game da dokokin ƙasar ku a cikin menu na "Dokokin", kuma kuna iya zaɓar tsakanin dokokin Amurka ko Kanada. Bugu da ƙari, yana ba da jadawalin lokacin HOS ɗin ku dangane da ƙa'idodin da kuka zaɓa. Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-11

Rasitun mai & IFTA
Ana iya adana rasidun man fetur tare da cikakkun bayanai game da su a cikin Sprint ELD domin a iya samun damar su nan gaba lokacin da ake buƙata. Hakanan, masu ɗaukar motoci da direbobi zasu iya bin diddigin siyan mai da bayanan da ake buƙata don ƙaddamar da binciken IFTA da IRP ta amfani da wannan zaɓi. Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-12

Haɗin mota

Aikace-aikacen ELD na Sprint yana buƙatar shigar da na'urar ELD ɗin ku da kyau kamar yadda aka bayyana a cikin Manual Hardware. Bude app ɗin, kuma danna gunkin "Truck" akan allon Gida bayan haɗa na'urar ELD kuma kunna Bluetooth. Lissafin na'urorin ELD da ke kusa da ku app ɗin zai nuna bayan ya bincika manyan motocin da ke kusa. Zaɓi babbar motar ku da ELD ta jerin lambobin su kuma haɗa su cikin ɗan daƙiƙa guda. Alamar koren motar tana nuna motar da aka haɗa da kayan aikin ELD a saman allon aikace-aikacen. Idan ka ga gunkin jan motar, yana nufin cewa haɗin ya ɓace, kuma kana buƙatar sake haɗawa.Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-13

Malfunctions da Data Diagnostics
Dangane da buƙatun FMCSA, kowace na'urar ELD dole ne ta saka idanu akan bin ka'idodin fasaha na ELD kuma ta gano nakasu da tantancewar bayanai. Fitowar ELD za ta gano waɗannan abubuwan ganowa da abubuwan da suka faru na rashin aiki da kuma matsayinsu a matsayin ko dai “an gano” ko “an share.” Idan an gano wasu kurakurai ko matsalolin gano bayanai, alamar M/D da ke saman allon aikace-aikacen za ta canza launinta daga kore zuwa ja. Harafin M ja zai nuna alamar rashin aiki, kuma harafin D zai nuna alamar bincike. Dangane da buƙatun FMCSA (49 CFR § 395.34 ELD malfunctions da data diagnostic events), a cikin yanayin rashin aikin ELD, direba dole ne ya yi waɗannan abubuwa:

  1. Lura da rashin aikin ELD kuma ba da sanarwa a rubuce na rashin aiki ga mai ɗaukar mota a cikin sa'o'i 24.
  2. Sake gina rikodin matsayin aiki na lokacin sa'o'i 24 na yanzu da kwanaki 7 da suka gabata a jere, da yin rikodin matsayin matsayin aiki akan raƙuman takarda na grid wanda ya dace da §395.8, sai dai idan direban ya riga ya mallaki bayanan ko bayanan ana iya dawo dasu daga ELD.
  3. Ci gaba da shirya rikodin matsayin aiki da hannu daidai da § 395.8 har sai an yi hidimar ELD kuma an dawo da shi cikin yarda da wannan sashin.
    • Lura: Idan kuna fuskantar kowace matsala yayin binciken DOT, da fatan za ku kasance a shirye don samar da RODS ɗin da aka adana da hannu (littafin matsayin aiki) ga mai duba gefen hanya.

Rashin aiki:

  • Aiki tare Inji - babu haɗi zuwa Module Control Engine (ECM). Tuntuɓi mai ɗaukar mota kuma shirya don maido da hanyar haɗin ECM. Duba kuma gyara rajistan ayyukan idan an buƙata, kuma sake kunna injin bayan haka.
  • Matsayin Biyayya - babu ingantaccen siginar GPS. Ana iya gyarawa ta atomatik ta maido da siginar GPS.
  • Yarda da Rikodin Bayanai - ajiyar na'urar ya cika. Share wasu marasa amfani files daga wayoyin hannu ko kwamfutar hannu don samar da akalla 5 MB na sarari kyauta.
  • Canjin Odometer mara rijista - karatun odometer ya canza lokacin da abin hawa baya motsi. Sake duba bayanan odometer a cikin app ko tuntuɓi mai ɗaukar mota.
  • Yarda da lokaci - ELD yana ba da lokacin da ba daidai ba don abubuwan da suka faru. Tuntuɓi mai ɗaukar mota ko Ƙungiyar Tallafin ELD na Gudu.
  • Ikon yarda - yana faruwa lokacin da ba a kunna ELD don haɗakar lokacin tuƙi na mintuna 30 ko fiye sama da sa'o'i 24 a duk fa'idodin direbafiles. Ana iya gyarawa ta atomatik lokacin da aka tara lokacin tuƙi a cikin motsi zai kasance ƙasa da mintuna 30 a cikin awa 24- awa ɗaya.

Abubuwan gano bayanai:

  • Aiki tare da injin - Haɗin ECM zuwa ELD ya ɓace. Tuntuɓi mai ɗaukar mota kuma shirya don maido da hanyar haɗin ECM.
  • Abubuwan da suka ɓace - asarar ɗan lokaci ko na dindindin na haɗin GPS/Intanet ko katsewar ECM. Sake haɗawa kuma sake loda na'urar ELD.
  • Bayanan tuki da ba a tantance ba - Tukin da ba a tantance ba yana ɗaukar fiye da mintuna 30. Sarrafa abubuwan da ba a tantance su ba har tsawon lokacinsu ya ragu zuwa mintuna 15 ko ƙasa da haka a cikin sa'o'i 24.
  • Canja wurin bayanai - Ba za a iya canja wurin bayanan tuƙi zuwa uwar garken FMCSA ba. Tuntuɓi mai ɗaukar mota ko Ƙungiyar Tallafin ELD na Gudu.
  • Binciken bayanan wutar lantarki - An kunna Injin ne yayin da na'urar ke kashewa, kuma ELD ta ɗauki fiye da daƙiƙa 60 don kunna wuta bayan kunna injin ɗin. Ana iya gyarawa ta atomatik da zarar an kunna ELD ko tuntuɓi mai ɗaukar mota.

Saituna

Menu na "Saituna" yana ba ku damar daidaita aikace-aikacen don ƙwarewar amfani mai daɗi. Irin waɗannan zaɓuɓɓuka kamar "Nunin Agogon Hotuna", "Launi na Jigo", "Harshen App", "Izini" da "Sa hannu na Sabuntawa" suna taimaka muku amfani da Gudu ELD daidai. A cikin app, zaku iya samun damar wannan menu ta hanyar "Ƙarin Menu". Apps-SPRINT-ELD-Aikace-aikacen-FIG-14

Takardu / Albarkatu

Aikace-aikacen SPRINT ELD Application [pdf] Jagorar mai amfani
SPRINT ELD Application, ELD Application, Application
Aikace-aikacen SPRINT ELD Application [pdf] Jagorar mai amfani
SPRINT ELD Application, ELD Application, Application

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *