AVT - logoMai sarrafa servo-jiha biyu

AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha biyu - murfin

AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha biyu - iconFarashin 1605

AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha Biyu

AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha biyu - qrhttps://serwis.avt.pl/manuals/AVT1648_EN.pdfAVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha Biyu - Barcode

Sabis ɗin samfuri suna da kyau don aikace-aikace ban da yadda aka yi niyya ba, kamar tuƙin kulle kulle. A cikin irin wannan aikace-aikacen da ba daidai ba, mafi yawan matsala shine "tilasta" servo don yin aiki, tun da yake yana buƙatar kunna wutar lantarki tare da wasu sigogi. Da’irar da aka kwatanta tana kawar mana da irin wannan matsalar.

Halaye

  • Hiten daidaitaccen mai haɗa servo
  • shigarwa don sarrafa jihohi biyu
  • biyu potentiometers don sanin ƙarshen matsayi na servo hannu
  • lokacin jujjuyawar hannu cikakke: 1 seconds
  • santsi daidaita matsayi na hannu (ta kowane
  • nuna hali - LED
  • wutar lantarki 8÷18 V DC

Bayanin kewayawa

An nuna zane-zane na mai sarrafawa a cikin Hoto 1. Ya ƙunshi abubuwa kaɗan kawai. Diode D1 yana karewa daga juyar da haɗin kai na samar da voltage, US1 stabilizer yana ba da 5 V don kunna servo, kuma ta hanyar ƙarin tacewa tare da abubuwa R3 da C3 yana kuma iko da microcontroller na US2. R4 resistor yana kare shigarwar zaɓi na jiha, R5 yana kare fitarwar bugun jini, R6 yana tilasta yanayin aiki na microcontroller, kuma R7 yana iyakance halin yanzu na LED D2. Ana amfani da potentiometer R1 da R2 don saita juzu'i biyutage dabi'u, wanda daga baya sarrafa sigogi na bugun jini a fitarwa. Muna haɗa kayan aiki voltage zuwa mai haɗin PWR daga kewayon 8… 18 V, yayin da mai haɗin SERVO muna haɗa servo, bisa ga alamomin kan allo. Ana amfani da 0 V ko 5 V don jagorar 2 na mai haɗin SW, wanda ke sanya servo a ɗayan wurare biyu. Ana sarrafa aikin da'irar ta hanyar shirin da ke cikin ƙwaƙwalwar microcontroller, an nuna zane-zanensa a cikin hoto 2. TIMER? da'irar mai ƙidayar ƙidayar ƙira ce 16-bit wacce aka yi amfani da ita don haifar da katsewa kowane 20 ms, don haka yana tabbatar da lokacin fitar da waveform. Katsewa yana faruwa lokacin da na'urar ta cika. Ana amfani da ma'aunin mai ƙidayar lokaci don tantance tsawon lokacin bugun jini.
Farawar sa yana aiki tare da katsewa daga Timer1, kuma ambaton sa yana haifar da katsewa na biyu wanda ya ƙare bugun bugun jini kuma yana dakatar da injin. Lokacin da za a katse, kuma ta haka ne tsawon lokacin bugun jini, an ƙaddara ta hanyar canza ƙimar farko na counter, wanda yayi daidai da sakamakon juyawar A/C. Saboda haka, canza voltage a cikin kewayon 0…5 V a shigarwar ADC, yana haifar da canji a tsawon lokacin bugun jini a cikin kewayon kusan 0.5…2.5 ms.
Bugu da kari, jihar da ke cikin shigarwar SW ta tantance ko wane potentiometer (R1 ko R2) zai tantance vol.tage a shigar da mai canzawa. Wannan yana ba da damar sarrafa servo a cikin jihohi biyu ta hanyar shigarwar SW ko cikakken kewayon ta hanyar canza matsayi na potentiometers.

AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha biyu - Bayanin kewayawa 1

Hoto 1 Tsarin tsari

AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha biyu - Bayanin kewayawa 2Hoto 2 Tsarin shigarwa na mai sarrafawa

Majalisa da farawa

An haɗa na'urar a kan allon da'irar da aka buga, zane-zane na taron wanda aka nuna a cikin Hoto 2. Majalisar ba ta buƙatar ƙarin bayani mai yawa, duk da haka, ya kamata a biya hankali kadan lokacin da ake hada resistors R3 ... R7. Waɗannan su ne SMD resistors, waɗanda ake siyar da su a wani gefen allon.

Jerin abubuwa

Masu adawa:
R3:………………………………………………………………..47 Ω (SMD, 1206)
R1, R2: …………………………………. mai ƙarfi 10÷50 kΩ

Capacitors:
R4-R7 ................................................... kωd, 1)
C1-C3

Semiconductors:
D1:…………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
D2: ………………………………………………………………………………………………
US1: ………………………………………………………………………………………………………………………….7805
US2:……………………………………………………………………………………………….PIC12F675

Wani:
PWR, SERVO:…………………………………………………………………………………………………. 1 × 3 madaidaicin gwal
SW: ……………………………………. zinare 1 × 3 kwana + tsalle
ZW: ……………………………………………………………………………

AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha Biyu - icon 3 Wannan alamar tana nufin kar a zubar da samfuran ku tare da sauran sharar gida.
Maimakon haka, ya kamata ku kare lafiyar ɗan adam da muhalli ta hanyar mika kayan aikin ku zuwa wurin da aka keɓe don sake sarrafa kayan lantarki da na lantarki.

AVT SPV yana da haƙƙin yin canje-canje ba tare da sanarwa ba. Haɗawa da haɗin na'urar ba daidai da alamun da ke cikin umarnin ba, canjin abubuwan da suka dace ba bisa ka'ida ba da kowane gyare-gyaren tsarin na iya haifar da lalacewa ga na'urar da fallasa masu amfani ga cutarwa. A irin wannan yanayin, masana'anta da wakilansa masu izini ba za su ɗauki alhakin duk wani lahani da ya taso kai tsaye ko a kaikaice daga amfani ko rashin aiki na samfurin ba.
Kayan aikin DIY an yi su ne don dalilai na ilimi da nuni kawai. Ba a yi nufin amfani da su a aikace-aikacen kasuwanci ba. Idan ana amfani da su a cikin irin waɗannan aikace-aikacen, mai siye yana ɗaukar duk alhakin tabbatar da bin duk ƙa'idodi.

AVT - logo

Abubuwan da aka bayar na AVT SPV S.p. z oxo.
Leszczynowa 11 Street, 03-197 Warsaw, Poland
kity@avt.pl

AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha Biyu - icon 2

Takardu / Albarkatu

AVT AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha biyu [pdf] Umarni
AVT 1605 Mai Kula da Sabis na Jiha Biyu, AVT 1605, Mai Kula da Sabis na Jiha biyu, Mai Kula da Sabis na Jiha, Mai Sarrafa Sabis, Mai Kulawa

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *