Saukewa: AX1012A
powered akai curvature tsararrun kashi
MANHAJAR MAI AMFANI
MUHIMMAN UMURNIN TSIRA
Duba waɗannan alamomin:
Walƙiya mai walƙiya tare da alamar kibiya a cikin madaidaicin alwatika an yi niyya don faɗakar da mai amfani da kasancewar “mutum mai haɗari” mara kariya.tage” a cikin shingen samfurin, wanda zai iya zama isashen girma don zama haɗarin girgizar lantarki ga mutane.
Wurin faɗakarwa a cikin madaidaicin alwatika an yi niyya don faɗakar da mai amfani game da kasancewar mahimman umarni na aiki da kiyayewa (sabis) a cikin wallafe-wallafen da ke tare da na'urar.
- Karanta waɗannan umarnin.
- A kiyaye waɗannan umarnin.
- Ku kula da duk gargaɗin.
- Bi duk umarnin.
- Kar a yi amfani da wannan na'urar kusa da ruwa.
- Tsaftace kawai da bushe bushe.
- Kada a toshe kowane buɗewar samun iska. Shigar daidai da umarnin masana'anta.
- Kada a shigar kusa da kowane tushen zafi kamar radiators, rajistan zafi, murhu, ko wasu na'urori (ciki har da amplifiers) masu samar da zafi.
- Kar a kayar da manufar aminci na filogi mai nau'in polarized ko ƙasa. Filogi na polarized yana da ruwan wukake guda biyu tare da fiɗa ɗaya fiye da ɗayan. Filogi mai nau'in ƙasa yana da ruwan wukake biyu da na ƙasa na uku. An tanadar da faffadan ruwa ko na uku don amincin ku. Idan filogin da aka bayar bai dace da mashin ɗin ku ba, tuntuɓi ma'aikacin wutar lantarki don maye gurbin mabuɗin da aka daina amfani da shi.
- Kare igiyar wutar lantarki daga tafiya a kai ko a dunƙule, musamman a matosai, madaidaitan ma'auni, da wurin da suke fita daga na'urar.
- Yi amfani da haɗe-haɗe-haɗe-haɗe/na'urorin haɗi kawai da mai ƙira ya ƙayyade.
Yi amfani kawai tare da keken keke, tsayawa, tudu, sashi, ko tebur wanda masana'anta suka ƙayyade, ko sayar da na'ura. Lokacin da ake amfani da keken keke, yi amfani da taka tsantsan lokacin motsi haɗin keke/kayan don guje wa rauni daga faɗuwa.
- Cire wannan na'urar yayin guguwar walƙiya ko lokacin da ba a yi amfani da ita na dogon lokaci ba.
- Koma duk hidima ga ƙwararrun ma'aikatan sabis. Ana buƙatar sabis lokacin da na'urar ta lalace ta kowace hanya, kamar igiyar wutar lantarki ko filogi ta lalace, ruwa ya zube ko abubuwa sun fada cikin na'urar, na'urar ta gamu da ruwan sama ko danshi, ba ta aiki kamar yadda aka saba. ko kuma an jefar da shi.
- Gargaɗi: don rage haɗarin gobara ko girgizar lantarki, kar a fallasa wannan na'urar ga ruwan sama ko danshi.
- Kada a bijirar da wannan kayan aikin ga ɗigowa ko fantsama kuma tabbatar da cewa babu wani abu da aka cika da ruwa, kamar vases, da aka sanya akan kayan.
- Don cire haɗin wannan na'ura gaba ɗaya daga cikin ac mains, cire haɗin igiyar wutar lantarki daga ma'ajin.
- Babban filogin wutar lantarki zai kasance yana aiki cikin sauri.
- Wannan na'urar ta ƙunshi yuwuwar mutuwa voltage. Don hana girgiza wutar lantarki ko haɗari, kar a cire chassis, tsarin shigarwa ko murfin shigar da ac. Babu sassa masu amfani a ciki. Koma hidima ga ƙwararrun ma'aikatan sabis.
- lasifikar da wannan jagorar ya lullube ba a yi niyya don yawan danshi a waje ba. Danshi na iya lalata mazugi na lasifika da kewaye da haifar da lalata lambobin lantarki da sassan ƙarfe. Guji fallasa masu lasifika zuwa danshi kai tsaye.
- Ka kiyaye lasifika daga tsawaita ko tsananin hasken rana kai tsaye. Dakatar da direban zai bushe da wuri kuma saman da aka gama na iya lalacewa ta hanyar dogon lokaci zuwa hasken ultraviolet (UV).
- Lasifika na iya samar da makamashi mai yawa. Lokacin da aka sanya shi akan ƙasa mai santsi kamar gogen itace ko linoleum, lasifikar na iya motsawa saboda ƙarar ƙarfin sautinsa.
- Yakamata a yi taka tsantsan don tabbatar da cewa mai magana baya faɗuwa kamar yaddatage ko tebur wanda aka dora shi.
- Lasifikar suna da sauƙin iya samar da matakan matsin sauti (SPL) wanda ya isa ya haifar da lalacewar ji ta dindindin ga masu yin wasan kwaikwayo, ma'aikatan samarwa da masu sauraro. Ya kamata a yi taka tsantsan don kauce wa tsawaita bayyanarwa ga SPL fiye da 90 dB.
MAGANAR HUKUMAR SADARWA TA TARAYYA (FCC).
An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don yin aiki da iyaka don na'urar dijital ta Class A, bisa ga sashi na 15 na Dokokin FCC. An tsara waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga tsangwama mai cutarwa lokacin da ake sarrafa kayan aiki a cikin yanayin kasuwanci. Wannan kayan aiki yana haifarwa, amfani, kuma yana iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma aka yi amfani da shi daidai da littafin koyarwa, na iya haifar da kutse mai cutarwa ga sadarwar rediyo.
Yin aiki da wannan kayan aiki a cikin wurin zama yana iya haifar da tsangwama mai cutarwa wanda idan za a buƙaci mai amfani ya gyara tsangwama a cikin kuɗin nasu.
Wannan na'urar ta bi Sashe na 15 na dokokin FCC. Aiki yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa: (1) wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma (2) dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
SANARWA DA DALILAI
Samfurin yana dacewa da:
Umarnin EMC 2014/30/EU, Umarnin LVD 2014/35/EU, Umarnin RoHS 2011/65/EU da 2015/863/ EU, WEEE Umarnin 2012/19/EU.
Bayanin EN 55032 (CISPR 32)
Gargaɗi: Wannan kayan aikin suna aiki da Class A na CISPR 32. A cikin mazaunin zama wannan kayan aikin na iya haifar da tsangwama ta rediyo.
Ƙarƙashin tashin hankali na EM, za a canza rabon siginar-hayaniyar sama da 10 dB.
Samfurin yana dacewa da:
Si 2016/1091 Dokokin Daidaituwar Wutar Lantarki 2016, SI 2016/1101 Ka'idodin Kayan Lantarki (Tsaro) 2016, SI 2012/3032 Ƙuntatawar Amfani da Wasu Abubuwa masu haɗari a cikin Ka'idojin Kayan Lantarki da Lantarki.
MAGANAR CISPR 32
Gargaɗi: Wannan kayan aikin suna aiki da Class A na CISPR 32. A cikin mazaunin zama wannan kayan aikin na iya haifar da tsangwama ta rediyo.
Ƙarƙashin tashin hankali na EM, za a canza rabon siginar-hayaniyar sama da 10 dB.
GARANTI MAI KYAU
Proel yana ba da garantin duk kayan, aiki da ingantaccen aiki na wannan samfur na tsawon shekaru biyu daga ainihin ranar siyan. Idan an sami kowace lahani a cikin kayan ko aikin ko kuma idan samfurin ya gaza yin aiki da kyau yayin lokacin garanti, mai shi yakamata ya sanar da waɗannan lahani dila ko mai rarrabawa, samar da rasitu ko daftarin kwanan sayan da lahani cikakken bayanin.
Wannan garantin baya ƙaddamar da lalacewa sakamakon shigarwa mara kyau, rashin amfani, sakaci ko cin zarafi. Proel SpA zai tabbatar da lalacewa akan raka'o'in da aka dawo, kuma lokacin da aka yi amfani da naúrar da kyau kuma garanti yana da inganci, to za'a maye gurbin ko gyara naúrar. Proel SpA bashi da alhakin kowane "lalacewar kai tsaye" ko "lalacewar kai tsaye" sakamakon lahani samfurin.
- An ƙaddamar da wannan rukunin rukunin ga gwajin mutuncin ISTA 1A. Muna ba ku shawarar ku sarrafa yanayin ƙungiyar kai tsaye bayan kun buɗe shi.
- Idan aka sami wata lalacewa, nan da nan ka ba dillalin shawara. Kiyaye duk sassan kayan kwalliya don bada damar dubawa.
- Proel baya da alhakin duk wata lalacewa da ta faru yayin jigilar kaya.
- Ana siyar da samfuran “tsohon sito da aka kawo” kuma jigilar kaya yana kan caji da haɗarin mai siye.
- Ya kamata a sanar da yiwuwar lalacewa ga naúrar nan da nan ga mai aikawa. Kowane korafi don kunshin tampya kamata a yi shi a cikin kwanaki takwas daga karɓar samfurin.
SHARUDAN AMFANI
Proel ba ta yarda da duk wani abin alhaki na lalacewa da aka yi wa wasu ɓangarori na uku saboda shigarwa mara kyau, amfani da kayan da ba na asali ba, rashin kulawa, tampyin amfani da wannan samfurin ba daidai ba ko rashin dacewa, gami da rashin kula da ka'idojin aminci masu karɓuwa da zartarwa. Proel ya ba da shawarar da a dakatar da wannan lasifikar majalisar ministocin la'akari da duk dokokin kasa, tarayya, jihohi da na gida na yanzu. Dole ne a shigar da samfurin ya zama ƙwararren sirri. Da fatan za a tuntuɓi masana'anta don ƙarin bayani.
GABATARWA
AX1012A wani nau'i ne mai juzu'in curvature mai cikakken kewayon wanda za'a iya amfani dashi don ƙirƙirar tsararrun tushen layi na tsaye da kuma a matsayin babban lasifikar ma'ana mai kai tsaye.
Babban direban matsawa na 1.4 ″ yana haɗe zuwa STW - Waveguide Transition Waveguide mara ƙarfi, wanda ke tabbatar da daidaitaccen iko na tsaka-tsakin mitoci duka a kan axis da a tsaye, don cikakkiyar haɗakar sauti tsakanin shingen da ke samar da tsararru. Keɓantaccen ƙirar waveguide yana samar da madaidaiciyar hanyar tushen layin tsaye tare da tsarin kwance wanda aka kiyaye har zuwa kusan 950Hz. Wannan yana ba da damar aiwatar da kida mai tsafta da muryoyi a ko'ina a kusa da masu sauraro ba tare da wurare masu zafi da matattu ba.
Ana amfani da ƙin yarda da kashe-axis na SPL don gujewa nunin filaye a cikin jirgin haɗe-haɗe da keɓaɓɓu kuma daidai daidaita ɗaukar sauti zuwa lissafin masu sauraro.
AX1012A yawon shakatawa-matakin 15mm phenolic Birch plywood cabinet an sanye shi da haɗe-haɗen dogo na ƙarfe huɗu, da za a yi amfani da su don haɗa kabad ɗin tare da sandunan haɗin gwiwar aluminium KPTAX1012. Akwai cikakken saitin na'urorin haɗi don ƙirƙirar kwance ko
a tsaye, don tara tsarin ƙasa da kuma don hawan igiya guda ɗaya.
Ana ba da shawarar AX1012A don amfani azaman FOH na cikin gida (Hagu - Cibiyar - Tsarin Dama) ko FOH na waje a cikin ƙananan abubuwa masu girma zuwa matsakaici.
Hakanan za'a iya amfani da shi azaman ƙari ga manyan tsarin kamar Out-cika, Cika ko rarraba aikace-aikacen cikawa a cikin wurare masu yawa, yana ba da sauti mai haske ga wuraren da babban tsarin bai isa ba, yayin da yake rage ma'amala maras so da tunani na ɗakin. .
BAYANIN FASAHA
TSARIN
Ƙa'idar Acoustic ta System | Matsakaicin Tsarukan Tsara Tsari |
Amsar mitar (-6dB) | 65 Hz - 17 kHz (An sarrafa) |
Hannun Rufe (-6 dB) | 20° x 100° (1KHz-17KHz) |
Matsakaicin Kololuwar SPL @ 1m | 134db ku |
MASU FASSARA
LF | woofer - 3 "aluminium VC, 4Ω 12" ferrite magnet low mita |
HF | 1.4 "fita, neodymium magnet matsawa direba - 2.4" Aluminum VC, 8Ω |
LANTARKI
Input Impedance | 20 kΩ daidaita |
Hankalin shigarwa | +4 dBu / 1.25 V |
Sarrafa sigina | sarrafa CORE2, 40bit yana iyo aya SHARC DSP, 24bit AD/DA masu juyawa |
Gudanar da shiga kai tsaye | 4 Saituna: Single, Tsakiyar Jifa, Dogon Juyawa, Mai amfani. Ƙarshen hanyar sadarwa, GND Link |
Ikon nesa | PRONET AX software mai sarrafa |
Hanyar hanyar sadarwa | Kankara |
AmpNau'in lifier | Darasi D ampƘaddamarwa tare da SMPS |
Ƙarfin fitarwa | 900W + 300W |
Main Voltage Range (Vac) | 220-240V ~ ko 100-120V ~ ± 10% 50/60 Hz |
Mais Input Connector | PowerCon® (NAC3MPXXA) |
Mais Link Connector | PowerCon® (NAC3MPXXB) |
Amfani* | 575 W (mara kyau) 1200 W (max) |
Masu Haɗin Ciki / Fita | Neutrik XLR-M/XLR-F |
IN / OUT Network Connectors | ETHERCON® (NE8FAV) |
Sanyi | Mai sauya saurin DC fan |
RUFE & GINA
Nisa | 367 mm (14.5 ") |
Tsayi | 612 mm (24.1 ") |
Zurfin | 495 mm (19.5 ") |
Taper kusurwa | 10° |
Kayayyakin Rufe | 15mm, ƙarfafa birch phenolic |
Fenti | Babban juriya, fenti na tushen ruwa |
Tsarin tashi | Tsarin dakatarwa kama |
Cikakken nauyi | 34.5Kg (76.1 lbs) |
* Ana auna yawan amfani da ƙima tare da hayaniyar ruwan hoda tare da ma'aunin ƙima na 12 dB, ana iya ɗaukar wannan daidaitaccen shirin kiɗan.
ZANIN inji
SAURAN SAUKI
NAC3MPXXA | Neutrik Powercon® BLUE SOCKET |
Saukewa: NAC3MPXXB | Neutrik Powercon® WHITE SOCKET |
Saukewa: 91AMD1012A | Ƙarfi amplifier module tare da inji taro |
Saukewa: 98ED120WZ4 | 12'' woofer - 3 "VC - 4 ohm |
98DRI2065 | 1.4 "- 2.4" VC matsawa direba - 8 ohm |
98MBN2065 | titanium diaphragm don direban 1.4 " |
KUNGAN RUFE
KAYAN KYAUTA
KPTAX1012 | sandar hada guda biyu nauyi = 0.75 Kg |
![]() |
KPTAX1012H | A kwance tsararrun mashaya tashi nauyi = 0.95 Kg bayanin kula: an ba da sandar tare da madaidaiciyar shackle 1. |
![]() |
KPTAX1012T | sandar dakatarwa nauyi = 2.2 Kg bayanin kula: an ba da mashaya tare da madaidaicin sarƙa 3. |
![]() |
Saukewa: KPTAX1012V | Tsare-tsare tsararru mai tashi sama nauyi = 8.0 Kg bayanin kula: an ba da sandar tare da madaidaicin mari 1. |
![]() |
SAURAN KAYAN HAKA
KPAX265 | Pole adaftan bayanin kula: yi amfani da shi koyaushe tare da adaftar karkatarwa |
![]() |
KP010 | karkatar da adaftan | ![]() |
Farashin PLG714 | Madaidaicin Shackle 14 mm don nauyin mashaya Fly = 0.35 Kg | ![]() |
AXFEETKIT | Kit na 6pcs BOARDACF01 M10 ƙafa don shigar da kaya |
Saukewa: DHSS10M20 | Daidaitaccen Sub-Speaker ø35mm spacer tare da dunƙule M20 |
94SPI8577O | 8×63 mm Makulle Pin (Ana amfani da KPTAX1012, KPTAX1012H, KPTAX1012T) |
Saukewa: 94SPI826 | 8×22 mm Kulle Pin (amfani akan KPTAX1012H) |
USB2CAND | Dual port PRONET AX mai sauya hanyar sadarwa |
gani http://www.axiomproaudio.com/ don cikakken bayanin da sauran na'urorin haɗi.
I/O DA Aiyukan Sarrafa
MAINS~ IN
Powercon® NAC3FCXXA mai haɗa shigar wutar lantarki (blue). Don canjawa ampkunnawa, saka mai haɗin Powercon® kuma juya shi a gefen agogo zuwa matsayin ON. Don canjawa ampkashe mai kunnawa, ja da mai kunnawa mai haɗawa kuma juya shi gaba-da-hannun agogo zuwa matsayin KASHE WUTA.
GARGADI! A cikin yanayin gazawar samfur ko maye gurbin fuse, cire haɗin naúrar gaba ɗaya daga wutar lantarki. Dole ne kawai a haɗa kebul na wutar lantarki zuwa soket wanda ya dace da ƙayyadaddun bayanai da aka nuna akan ampnaúrar zazzagewa. Dole ne a kiyaye samar da wutar lantarki ta madaidaicin madaidaicin ma'aunin zafi-magana. Zai fi dacewa a yi amfani da madaidaicin sauyawa zuwa wuta akan tsarin tsarin sauti yana barin Powercon® koyaushe yana haɗawa da kowane mai magana, wannan dabarar mai sauƙi tana ƙara rayuwar masu haɗin Powercon®.
MAINS~ FITA
Powercon® NAC3FCXXB mai haɗa wutar lantarki (launin toka). Ana haɗa wannan a layi daya tare da MAINS ~ / IN. Matsakaicin nauyin da za a iya amfani da shi ya dogara ne akan babban voltage. Tare da 230V ~ muna ba da shawarar haɗa iyakar lasifikar 5 AX1012A, tare da 120V ~ muna ba da shawarar haɗa iyakar lasifikar 3 AX1012A.
INPUT
Shigar da siginar sauti tare da kulle mai haɗin XLR. Yana da cikakkiyar ma'auni na lantarki wanda ya haɗa da juyawa AD don mafi kyawun rabon S/N da ɗakin shiga.
MAHADI
Haɗin kai tsaye daga mai haɗin shigarwa don haɗa sauran lasifika masu siginar sauti iri ɗaya.
ON
Wannan LED yana nuna iko akan matsayi.
SIGN/LIMIT
Wannan LED yana haskakawa a cikin kore don nuna kasancewar sigina da fitilu a ja lokacin da mai iyaka na ciki ya rage matakin shigarwa.
GND LIFT
Wannan maɓalli yana ɗaga ƙasa daidaitattun abubuwan shigar da sauti daga ƙasa-ƙasa na ƙirar.
MAGANAR SHIGA/FITA
Waɗannan su ne daidaitattun haɗin haɗin RJ45 CAT5 (tare da na'urar haɗin kebul na NEUTRIK NE8MC RJ45 na zaɓi), ana amfani da shi don watsawar hanyar sadarwa ta PRONET na bayanan sarrafa ramut akan dogon nesa ko aikace-aikacen naúrar da yawa.
KARSHE
A cikin hanyar sadarwa na PRONET dole ne a ƙare na'urar lasifikar ƙarshe (tare da juriya na ciki) musamman a cikin igiyoyi masu tsayi: danna wannan maɓalli idan kuna son ƙare naúrar.
MAFITA MAFITA
Wannan maɓallin yana da ayyuka biyu:
1) Latsa shi yayin da ake kunna naúrar:
ID ASSIGN DSP na ciki yana ba da sabon ID ga naúrar don aikin sarrafa nesa na PRONET AX. Dole ne kowane lasifika ya sami ID na musamman don a iya gani a cikin hanyar sadarwar PRONET AX. Lokacin da kuka sanya sabon ID, duk sauran lasifika masu ID da aka riga aka sanya dole ne su kasance ON kuma an haɗa su da hanyar sadarwa.
2) Danna shi tare da naúrar ON za ku iya zaɓar DSP PRESET. Ana nuna PRESET da aka zaɓa ta LED mai dacewa:
GUDA GUDA Ya dace don amfani na yau da kullun na lasifika guda ɗaya akan sandar sanda, kadaici ko a haɗe tare da subwoofer, ko cikin aikace-aikacen cika gaba.
TSAKI-JI Ya dace don amfani da lasifika a cikin tsarin tsararru lokacin da nisa tsakanin cibiyar tsararru da yankin masu sauraro ya kai kusan 25mt ko ƙasa da haka.
DOGOWA Ya dace don amfani da lasifika a cikin tsarin tsararru lokacin da nisa tsakanin cibiyar tsararru da yankin masu sauraro ya kai kusan 40mt.
USER Wannan LED yana haskakawa lokacin da aka ɗora ma'aunin USER PRESET. Wannan saiti yayi daidai da USER MEMORY no. 1 na DSP kuma, azaman saitin masana'anta, iri ɗaya ne da SINGLE. Idan kana son gyara shi, dole ne ka haɗa naúrar zuwa PC, gyara sigogi tare da software na sarrafa PRONET AX sannan ka ajiye PRESET a cikin USER MEMORY no. 1. Note: duba kuma PRONET AX exampkara a cikin wannan littafin.
MUHIMMAN NOTE:
Ana ɗaukar tsarin AX1012A azaman lasifika na DUNIYA CUTURU don haka ALL AX1012A raka'a waɗanda ke cikin tsararru ɗaya dole ne su kasance suna da PRESET iri ɗaya don yin aiki da kyau tare.
Farashin PRONET AX
An ƙirƙira software na PRONET AX tare da haɗin gwiwar injiniyoyin sauti da masu zanen sauti, don ba da kayan aiki mai “sauki-sauƙin” don saitawa da sarrafa tsarin sautin ku.
Tare da PRONET AX zaku iya hango matakan sigina, saka idanu kan halin ciki da kuma shirya duk sigogin kowace na'ura da aka haɗa.
Zazzage PRONET AX app yin rijista akan MY AXIOM a wurin websaiti a https://www.axiomproaudio.com/.
Ana iya haɗa na'urorin lasifika masu aiki na AXIOM a cikin hanyar sadarwa kuma ana sarrafa su ta software na PRONET AX, don haɗin yanar gizon PROEL USB2CAN (tare da tashar jiragen ruwa 1) ko USB2CAN-D (tare da tashar jiragen ruwa 2) ana buƙatar na'urar zaɓi na zaɓi.
Cibiyar sadarwa ta PRONET AX ta dogara ne akan hanyar sadarwa ta "bus-topology", inda aka haɗa na'urar farko zuwa cibiyar sadarwar shigarwar na'ura ta biyu, na'ura ta biyu kuma tana haɗe da na'urar shigar da hanyar sadarwa na na'ura ta uku, da dai sauransu. . Don tabbatar da ingantaccen sadarwa dole ne a ƙare na'urar farko da ta ƙarshe ta haɗin "bus-topology". Ana iya yin haka ta danna maɓallin "TERMINATE" kusa da masu haɗin cibiyar sadarwa a cikin ɓangaren baya na na'urar farko da ta ƙarshe. Don hanyoyin haɗin yanar gizon masu sauƙi RJ45 cat.5 ko cat.6 za a iya amfani da igiyoyi na ethernet (don Allah kar a dame hanyar sadarwar ethernet tare da hanyar sadarwar PRONET AX waɗannan sun bambanta gaba ɗaya kuma dole ne a rabu da su duka biyu suna amfani da irin wannan nau'in na USB) .
Sanya lambar ID
Don yin aiki da kyau a cikin hanyar sadarwar PRONET AX kowace na'ura da aka haɗa dole ne ta sami lambar ganowa ta musamman, mai suna ID. Ta hanyar tsoho mai kula da PC na USB2CAN-D yana da ID=0 kuma ana iya samun mai sarrafa PC guda ɗaya kawai. Duk wata na'urar da aka haɗa dole ne ta sami ID ɗin ta na musamman daidai ko sama da 1: a cikin hanyar sadarwar ba za a iya samun na'urori biyu masu ID ɗaya ba.
Domin sanya sabon ID ɗin da aka samu daidai ga kowace na'ura don aiki da kyau a cikin hanyar sadarwar Pronet AX, bi waɗannan umarnin:
- Kashe duk na'urorin.
- Haɗa su daidai zuwa igiyoyin cibiyar sadarwa.
- "TERMINATE" na'urar ƙarshe a cikin haɗin yanar gizon.
- Kunna na'urar farko ci gaba da danna "PRESET" button a kan kula da panel.
- Barin na'urar da ta gabata ta kunna, maimaita aikin da aka yi a baya akan na'urar ta gaba, har sai an kunna sabuwar na'urar.
Hanyar "Sanya ID" don na'ura yana sa mai sarrafa cibiyar sadarwa ta ciki don yin ayyuka biyu: sake saita ID na yanzu; bincika ID na farko na kyauta a cikin hanyar sadarwar, farawa daga ID=1. Idan babu wasu na'urori da aka haɗa (kuma ana kunna su), mai sarrafawa yana ɗaukar ID=1, shine ID na farko na kyauta, in ba haka ba yana bincika na gaba wanda aka bari kyauta.
Wadannan ayyuka suna tabbatar da cewa kowace na'ura tana da ID na musamman, idan kana buƙatar ƙara sabuwar na'ura a cikin hanyar sadarwa kawai sai ku sake maimaita aikin mataki na 4. Kowace na'ura tana kiyaye ID ɗin ta idan an kashe ta, saboda an adana mai ganowa a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar ciki kuma an share shi kawai ta hanyar wani mataki na "Assign ID", kamar yadda bayani ya gabata a sama.
Idan kuna amfani da saitin lasifikar da aka yi koyaushe na na'urori iri ɗaya, dole ne a aiwatar da tsarin sanya ID ɗin a farkon lokacin da aka kunna tsarin.
Don ƙarin bayani game da PRONET duba PRONET AX MANHAJAR MANHAJAR da ke kunshe da software.
HASASHE: SAUKI Mayar da hankali 3
Don yin niyya daidai cikakken tsarin muna ba da shawarar yin amfani da Software na Nufin koyaushe - EASE Focus 3:
EASE Mayar da hankali 3 Software na Nufin software ne na 3D Acoustic Modeling Software wanda ke aiki don daidaitawa da ƙirar Layi Arrays da masu magana na al'ada kusa da gaskiya. Yana kawai la'akari da filin kai tsaye, wanda aka ƙirƙira ta hanyar haɗaɗɗen ƙari na gudunmawar sauti na kowane lasifika ko abubuwan tsararru.
Zane na EASE Focus an yi niyya ga mai amfani na ƙarshe. Yana ba da damar hasashen sauƙi da sauri na aikin tsararru a wurin da aka ba. Tushen kimiyya na EASE Focus ya samo asali ne daga EASE, ƙwararrun ƙwararrun lantarki da software na simintin ɗaki wanda AFMG Technologies GmbH ya haɓaka. Ya dogara ne akan bayanan lasifikar EASE GLL file da ake buƙata don amfani da shi, da fatan za a lura cewa GLL masu yawa ne files don tsarin AX1012A. Kowane GLL file yana ƙunshe da bayanan da ke fayyace Tsarin Layin Layi dangane da yuwuwar daidaitawar sa da kuma ga kaddarorin sa na geometric da acoustical waɗanda suka bambanta da aikace-aikacen a tsaye ko a kwance.
Zazzage EASE Focus 3 app daga AXIOM websaiti a http://www.axiomproaudio.com/ danna sashin abubuwan zazzagewa na samfurin.
Yi amfani da zaɓin menu Shirya / Shigo Ma'anar Tsari File don shigo da GLL files game da saitin AX1012A daga babban fayil ɗin shigarwa, cikakkun umarnin don amfani da shirin suna cikin zaɓin Taimako / Jagorar Mai amfani.
Lura: Wasu tsarin windows na iya buƙatar .NET Framework 4 wanda za'a iya saukewa daga microsoft websaiti a http://www.microsoft.com/en-us/download/default.aspx.
SAI KYAUTAR PIN
Wannan adadi yana nuna yadda ake saka fil ɗin kulle daidai.
KULLUM SIN SUNA
UMARNI RIGGING
Tsarin AX1012A yana ba da ɗaukar hoto mara kyau kawai zuwa wuraren da ake so yana rage abubuwan da ba'a so na bango da saman ko guje wa hulɗa tare da sauran tsarin sauti, tare da s.tage ko tare da wasu wurare. Raka'a da yawa a cikin tsararru a kwance ko tsaye suna ba da damar siffanta ƙirar radiation a cikin yanka na 20°, suna ba da sassauci na musamman a cikin ginin kusurwar ɗaukar hoto da ake so.
An samar da majalisar ministocin AX1012A tare da haɗaɗɗun dogo na ƙarfe guda huɗu, waɗanda za a yi amfani da su don haɗa kabad ɗin tare da sandunan haɗin gwiwar aluminium KPTAX1012. Akwai cikakkun saitin na'urorin haɗi don yin rigingimu a kwance ko a tsaye, don tara tsarin ƙasa da kuma hawan sandar raka'a ɗaya ko biyu. Tsarin rigingimu baya buƙatar ƙarin gyare-gyare, tun da an ƙayyade kusurwar tsararru kawai ta amfani da rami mai dacewa a cikin sanduna masu tashi tare da amfani da software na tsinkaya.
Umurnai masu zuwa suna nuna yadda ake ci gaba da harhada lasifika domin samar da nau'ikan tsararru iri-iri, farawa daga sassauƙan tsararrun raka'a 2 a kwance zuwa mafi hadaddun: da fatan za a karanta su a hankali.
GARGADI! A YI A HANKALI KARATUN UMARNI DA SHAFIN AMFANI:
- An tsara wannan lasifikar don aikace-aikacen ƙwararrun masu jiwuwa. Dole ne a shigar da samfurin ta ƙwararrun mutum kawai.
- Proel yana ba da shawarar sosai cewa a dakatar da wannan lasifikar majalisar ministocin la'akari da duk dokokin ƙasa, tarayya, jaha da na gida na yanzu. Da fatan za a tuntuɓi masana'anta don ƙarin bayani.
- Proel baya karɓar duk wani abin alhaki don lalacewa da aka haifar ga ɓangarori na uku saboda shigarwa mara kyau, rashin kulawa, tampyin amfani da wannan samfurin ba daidai ba ko rashin dacewa, gami da rashin kula da ka'idojin aminci masu karɓuwa da zartarwa.
- A lokacin taro kula da yiwuwar hadarin murkushe. Saka tufafin kariya masu dacewa. Kiyaye duk umarnin da aka bayar akan abubuwan damfara da lasifika. Lokacin da masu hawan sarkar ke aiki tabbatar da cewa babu kowa kai tsaye a ƙasa ko kusa da lodin. Kada a kowane hali hawa kan tsararru.
LOKACIN ISKA
Lokacin shirya taron buɗaɗɗen iska yana da mahimmanci don samun bayanan yanayi na yanzu da iska. Lokacin da aka yi jigilar lasifika a cikin buɗaɗɗen iska, dole ne a yi la'akari da yiwuwar tasirin iska. Load ɗin iska yana haifar da ƙarin ƙarfi masu ƙarfi da ke aiki akan abubuwan da aka gyara da kuma dakatarwa, wanda zai iya haifar da yanayi mai haɗari. Idan bisa ga hasashen ƙarfin iska sama da 5 bft (29-38 km/h) zai yiwu, dole ne a ɗauki waɗannan ayyuka:
– Dole ne a kula da ainihin saurin iskar da ke kan wurin har abada. Ku sani cewa saurin iska yawanci yana ƙaruwa da tsayi sama da ƙasa.
– Ya kamata a ƙera dakatarwa da wuraren kiyaye tsararru don tallafawa ninki biyu a tsaye don jure kowane ƙarin ƙarfi mai ƙarfi.
GARGADI!
Ba a ba da shawarar ba da lasifika masu tashi sama da ƙarfin iska sama da 6 bft (39-49 km/h). Idan karfin iska ya wuce 7 bft (50-61 km/h) akwai haɗarin lalacewar injina ga abubuwan da zasu iya haifar da yanayi mai haɗari ga mutanen da ke kusa da jigilar jirgin.
– Dakatar da taron kuma tabbatar da cewa babu wani mutum da ya rage a kusa da tsararru.
– Rage da amintattu da tsararru.
2-RAK'ASAR HORIZONTAL
Bi jerin da ke ƙasa don haɗa raka'a AX1012A guda biyu a cikin jeri a kwance: zaku iya amfani da hanya iri ɗaya don haɗa duk tsararrun kwance. Kowane AX1012A yana da bumpers da yawa a kowane gefen akwatin wanda ya dace a cikin ramukan akwatin da ke kusa: wannan yana ba da damar.
don shirya akwatunan daidaitattun daidaitawa don sakawa cikin sauƙi haɗin haɗin gwiwa da sanduna masu tashi.
HORIZONTAL ARRAY EXAMPLES
Don ƙarin hadaddun jeri na kwance da aka yi daga raka'a 3 zuwa 6 za ku iya ci gaba ta hanya iri ɗaya, haɗa tsarin gaba ɗaya zuwa ƙasa kuma ku ɗaga shi gaba ɗaya. Alkaluman da ke biyowa suna nuna yadda ake tsara raka'a 2 zuwa 6 a kwance.
NOTE: tuna cewa ana ba da sarƙoƙin PLG714 guda ɗaya tare da kowane mashaya mai tashi sama a kwance KPTAX1012H kuma ana ba da sarƙoƙin PLG714 guda uku tare da kowane mashaya dakatarwar KPTAX1012T.
2 x AX1012A HOR. ARRAY 40° x 100° ɗaukar hoto 72 kg jimlar nauyi jerin kayan damfara: A) 1 x KPTAX1012H B) 1 x PLG714 C) 1 x KPTAX1012 |
![]() |
3 x AX1012A HOR. ARRAY 60° x 100° ɗaukar hoto 111 kg jimlar nauyi jerin kayan damfara: A) 2 x KPTAX1012H B) 5 x PLG714 C) 2 x KPTAX1012 D) 1 x KPTAX1012T |
![]() |
4 x AX1012A HOR. ARRAY 80° x 100° ɗaukar hoto 147 kg jimlar nauyi jerin kayan damfara: A) 2 x KPTAX1012H B) 5 x PLG714 C) 4 x KPTAX1012 D) 1 x KPTAX1012T |
![]() |
5 x AX1012A HOR. ARRAY 100° x 100° ɗaukar hoto 183 kg jimlar nauyi jerin kayan damfara: A) 2 x KPTAX1012H B) 5 x PLG714 C) 6 x KPTAX1012 D) 1 x KPTAX1012T |
![]() |
6 x AX1012A HOR. ARRAY 120° x 100° ɗaukar hoto 217 kg jimlar nauyi jerin kayan damfara: A) 2 x KPTAX1012H B) 5 x PLG714 C) 8 x KPTAX1012 D) 1 x KPTAX1012T |
![]() |
Don jeri na kwance da aka yi da lasifika sama da 6, a matsayin ka'idar babban yatsa ya kamata a yi amfani da mashaya mai tashi daga KPTAX1012H a galibi kowane kwalaye biyu ko uku, kamar yadda yake a cikin tsohon mai zuwa.amples. Lokacin tashi sama da raka'a sama da 6, yana da kyau a yi amfani da yawa
wuraren ɗagawa da aka haɗa kai tsaye zuwa sandunan tashi na KPTAX1012H, ba tare da amfani da sandunan dakatarwa na KPTAX1012T ba.
A) KPTAX1012H HORIZONTAL ARRAY FLYING BAR
C) KPTAX1012 BAR MA'AURATA
2- RAKA'A TSAYE
Bi jerin da ke ƙasa don haɗa har zuwa raka'o'in AX1012A zuwa cikin tsararru na tsaye. Kowane AX1012A yana da bumpers da yawa a kowane gefen akwatin wanda ya dace a cikin ramukan akwatin da ke kusa: wannan yana ba da damar shirya kwalayen daidaitattun daidaito don sakawa cikin sauƙi
hada guda biyu sanduna.
Mataki na farko kafin ɗaga tsarin shine a haɗa sandar gardama zuwa akwatin farko. Yi hankali don saka duk sanduna da fitilun kulle su da kyau, tare da ƙuƙumi a cikin rami na dama kamar yadda software ta keɓance. Lokacin ɗagawa da sakewa tsarin, koyaushe
Ci gaba a hankali a hankali mataki-mataki, yin taka tsantsan don harhada duk kayan aikin rigingimu daidai kuma don guje wa jefa kanku da hannuwanku cikin haɗari daga murkushe su.
NOTE: tuna cewa PLG714 marikin an kawo shi tare da mashaya mai tashi tsaye na KPTAX1012V.
- Cire fil a ƙarshen mashaya mai tashi, saka sandar tashi a cikin dogo na akwatin farko.
- A mayar da fitilun a cikin raminsu, tabbatar da cewa an saka su daidai. Gyara ƙugiya a cikin rami da aka zaɓa kuma haɗa tsarin ɗagawa.
- Ɗaga akwatin farko, sanya akwati na biyu a ƙasa a ƙarƙashin na farko. Sauke akwatin farko a hankali a kan na biyun, daidaita ma'auni da ramukan lasifika biyu. Lura: madaidaicin sandar da aka sanya tsakanin majalisar ministocin da za a haɗa shi da ƙasa na iya zama da amfani.
- Haɗa akwatin farko zuwa akwatin na biyu ta amfani da sanduna guda biyu masu haɗawa: cire fil ɗin da faranti na kulle kuma saka sandunan a cikin dogo na majalisar daga gaba.
- Saka faranti na kulle a wuri kuma a gyara su suna sake saka fil a cikin ramin su.
- Tabbatar cewa duk kayan aikin an gyara su da ƙarfi kafin ɗaga tsarin kuma a ci gaba da haɗa kwalaye na uku da na huɗu (idan an buƙata).
Lura: a tsaye a tsaye, tunda ana iya haɗa naúrar farko zuwa gadar tashi ba tare da wani sha'ani ba daga kowane gefen akwatin, ƙahon HF na iya haifar da ko dai zuwa hagu ko zuwa gefen dama na jeri. A cikin ƙaramin wuri, zai iya zama kyakkyawan zaɓi don sanya ƙahonin HF na kowane hagu
da tsararrun dama daidai gwargwado zuwa na waje, don samun madaidaicin hoton sitiriyo a tsakiyar wurin taron. A matsakaita ko manyan wurare, ƙahon HF mai ma'ana ba shi da mahimmanci saboda nisa mafi girma tsakanin jeri na hagu da dama.
TSAYE ARRAY EXAMPLES
Wadannan alkaluma sune examples na tsaye tsararru sanya daga 2 zuwa 4 raka'a. NOTE: 4 shine matsakaicin adadin raka'a a cikin tsararru na tsaye.
2 x AX1012A VER. ARRAY 100° x 40° ɗaukar hoto 78.5 kg jimlar nauyi jerin kayan damfara: A) 1 x KPTAX1012V B) 2x KPTAX1012 |
![]() |
3 x AX1012A VER. ARRAY 100° x 60° ɗaukar hoto 114.5 kg jimlar nauyi jerin kayan damfara: A) 1 x KPTAX1012V B) 4x KPTAX1012 |
![]() |
4 x AX1012A VER. ARRAY 100° x 80° ɗaukar hoto 150.5 kg jimlar nauyi jerin kayan damfara: A) 1 x KPTAX1012V B) 6x KPTAX1012 |
![]() |
DOWN-FIRING ARRAY EXAMPLE
Ɗaya daga cikin ƙarin amfani da AX1012A a cikin daidaitawar tsararru a tsaye shine azaman tsarin harbe-harbe, tare da matsakaicin raka'a 4. A wannan yanayin ana amfani da sanduna masu tashi sama na KPTAX1012V guda biyu, ɗaya a kowane gefen tsararrun, don haka za'a iya dakatar da tsararru daga maki biyu da nufin zama.
gaba daya akan axis na tsaye, kamar yadda yake a cikin hoton da ke ƙasa:
4x AX1012A DOWNFIRING ARRAY
100° x 80° ɗaukar hoto
158.5 kg jimlar nauyi
jerin kayan damfara:
A) 2 x KPTAX1012V
B) 6x KPTAX1012
Ana iya amfani da duk wani rami na ƙugiya biyu a cikin kewayon zance guda biyu da aka ƙayyade a cikin zane.
TSARIN CIKI
GARGADI!
- Ƙasar inda mashaya mai tashi ta KPTAX1012V da ke aiki azaman tallafi na ƙasa dole ne ta kasance tabbatacce kuma cikakke.
- Daidaita ƙafafu don sanya sandar a cikin madaidaiciyar matsayi a kwance.
- Koyaushe ka kiyaye saitin ƙasa masu tarin yawa a kan motsi da yuwuwar tipping.
- Matsakaicin ɗakunan katako 3 x AX1012A tare da mashaya mai tashi sama na KPTAX1012V da ke aiki azaman tallafin ƙasa an ba da izinin saita su a cikin tari na ƙasa.
Don daidaitawar tari dole ne ku yi amfani da ƙafar BOARDACF01 na zaɓi huɗu kuma dole ne a haƙa sandar gardama ta juye zuwa ƙasa.
2x AX1012A TSE VER. ARRAY 100° x 40° ɗaukar hoto 78.5 kg jimlar nauyi jerin kayan tarawa: A) 1 x KPTAX1012V B) 2x KPTAX1012 C) 4x BOARDACF01 |
![]() |
3x AX1012A TSE VER. ARRAY 100° x 60° ɗaukar hoto 114.5 kg jimlar nauyi jerin kayan tarawa: A) 1 x KPTAX1012V B) 4x KPTAX1012 C) 4x BOARDACF01 |
![]() |
RUFE POLE
Hakanan ana iya shigar da lasifikar AX1012A guda ɗaya akan sandar sanda kuma a yi amfani da ita kadai ko a haɗe tare da ƙaramin woofer (samfurin da aka ba da shawarar shine SW1800A).
Don shigar da AX1012A akan sandar sanda, farantin zagaye na gefen hagu na lasifikar dole ne a maye gurbinsa da adaftan sandar sandar KPAX265 (amfani da maɓallin hex na 4mm ko screwdriver) kuma dole ne a yi amfani da adaftar karkatar KP010 azaman hanyar haɗi zuwa sandar. Idan an shigar da AX1012A
a kan subwoofer, muna ba da shawarar amfani da sandar DHSS10M20 don daidaita tsayi. Saita kusurwar karkatar zuwa -10° don nufin lasifikar daidai da bene (duba adadi a ƙasa).
- Cire farantin zagaye.
- Dutsen adaftar sandar KPAX265.
- Saka adaftar KP010 a cikin KPAX265 kuma shigar da AX1012A zuwa sandar. Nufi adaftar karkatar 10° ƙasa don daidaita AX1012A zuwa ƙasa da gyara fil ɗinsa. Daidaita tsayin sandar idan an buƙata.
PROEL SpA (Hedikwatar Duniya) - Ta alla Ruenia 37/43 - 64027 Sant'Omero (Te) - ITALY
Tel: +39 0861 81241 Fax: +39 0861 887862 www.axiomproaudio.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
AXIOM AX1012A Abubuwan Tsare Tsare Tsarukan Ƙunƙarar Ƙarfafawa [pdf] Manual mai amfani AX1012A Ƙarfafa Tsarukan Tsarukan Tsarukan Tsare-tsare, AX1012A, Matsakaicin Ƙarfafa Tsarukan Tsare-tsare, Matsakaicin Tsarukan Tsarukan Cinikin, Matsakaicin Tsarukan Tsari, Tsarin Tsari |