CISCO-LOGO

CISCO SR-MPLS, SRv6 Crosswork Network Controller

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-PRODUCT.

Bayanin samfur

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sunan samfur: Cisco Crosswork Network Controller
  • Siffofin Tallafawa: SR-MPLS da sarrafa manufofin SRv6
  • Matsakaicin Manufofi da aka Nuna: Har zuwa manufofi 10 tare da mahaɗa masu launi daban

Umarnin Amfani da samfur

  • Kewaya zuwa Sabis & Injiniya na Traffic> Injiniyan zirga-zirga.
  • A cikin Tebur Injiniyan Traffic, zaɓi akwatin rajistan kowane SR-MPLS ko manufofin SRv6 zuwa view akan taswira.
  • Kuna iya zaɓar manufofi har guda 10 waɗanda zasu bayyana azaman hanyoyin haɗin launuka daban-daban akan taswira.
  • Daga ginshiƙin Ayyuka, zaɓi > View cikakkun bayanai don ɗaya daga cikin manufofin SR-MPLS ko SRv6.
  • View cikakkun bayanai na manufofin, gami da jerin sassan da iyakokin lissafin hanya.
  • Kuna iya fitar da duk bayanai cikin CSV file daga wannan view.
  • Kwafi da URL daga mai lilo don raba bayanan manufofin SR-MPLS ko SRv6 tare da wasu.

SR-MPLS da SRv6

View Manufofin SR-MPLS da SRv6 akan taswirar topology

  • Don zuwa taswirar Injiniyan Traffic Traffic, zaɓi Sabis & Injiniya Traffic> Injiniyan Traffic.
  • Daga teburin injiniyan zirga-zirga, danna akwatin rajistan kowane tsarin SR-MPLS ko SRv6 da kuke so. view akan taswira.
  • Kuna iya zaɓar manufofi har 10 waɗanda zasu bayyana azaman hanyoyin haɗin launi daban-daban.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-1

Kashewa A'a. Bayani
1 Danna akwatin da ya dace don kunna zaɓuɓɓuka masu zuwa:

•  Nuna: Hanyar IGP— Yana nuna hanyar IGP don zaɓin manufofin SR-TE.

•  Nuna: Shiga kawai— Yana Nuna hanyoyin haɗin kai kawai waɗanda ke cikin zaɓin manufofin SR-TE. Duk sauran hanyoyin haɗin gwiwa da na'urori sun ɓace.

2 Na'urar da orange (CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-2) ƙayyadaddun bayanai yana nuna akwai SID ɗin kumburi mai alaƙa da waccan na'urar ko na'ura a cikin gungu.
3 Lokacin da aka zaɓi manufofin SR-TE a cikin SR-MPLS ko SRv6 allunan, suna nunawa azaman layukan shugabanci masu launi akan taswira, suna nuna tushe da manufa.

Ana nuna ID ɗin yanki na kusa (SID) azaman da'irar orange akan hanyar haɗin gwiwa tare da hanyar (CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-3).

4 Asalin manufofin SR-MPLS da SRv6 asali da manufa: Idan duka biyu A kuma Z Ana nuna su a cikin gungu na na'ura, aƙalla kumburi ɗaya a cikin gungu shine tushen, wani kuma shine makoma. The A+ yana nuna cewa akwai manufofin SR-TE fiye da ɗaya waɗanda suka samo asali daga kumburi. The Z+ yana nuna cewa kumburi shine makoma don manufofin SR fiye da ɗaya.
5 Abin da ke cikin wannan taga ya dogara da abin da aka zaɓa ko aka tace. A cikin wannan exampHar ila yau, an zaɓi shafin SR-MPLS, kuma ana nuna teburin Manufofin SR.
6 Danna kowane ɗayan Farashin SR-MPLS or SRv6 tabs zuwa view jeri daban-daban na manufofin SR-TE.
Kashewa A'a. Bayani
7 fitarwa duka bayanai a cikin CSV file. Ba za ku iya fitarwa bayanan da aka zaɓa ko tacewa ba.
8 The Mini dashboard yana ba da taƙaitaccen matsayi na SR-MPLS mai aiki ko matsayi na SRv6. Idan an yi amfani da tacewa, da Mini dashboard an sabunta shi don yin la'akari da abin da aka nuna a cikin SR Policy da SRv6 Tables. Baya ga matsayin manufofin, da SR-MPLS mini dashboard tebur yana nuna adadin ramukan PCC da PCE da aka ƙaddamar waɗanda suke a halin yanzu da aka jera a cikin SR Policy tebur.
9 Wannan zaɓin yana ba ku damar zaɓar yadda yakamata a yi amfani da tace ƙungiyar (lokacin da ake amfani da shi) akan bayanan tebur. Don misaliample, idan Kai kawai An zaɓi, sannan zai nuna manufofin kawai inda na'urar da ke kan manufofin ke cikin rukunin da aka zaɓa. Wannan tacewa yana baka damar ganin takamaiman

daidaitawa kuma yana da amfani lokacin da kake da babbar hanyar sadarwa. Zaɓuɓɓukan tacewa:

•  Kai ko ƙarshen- Nuna manufofi tare da ko dai kan kai ko na'urar ƙarshen a cikin rukunin da aka zaɓa.

•  Headend da kuma karshen- Nuna manufofi idan duka kan gaba da ƙarshen suna cikin rukuni.

•  Kai kawai— Nuna manufofi idan na'urar kan manufofin tana cikin ƙungiyar da aka zaɓa.

•  Ƙarshen Ƙarshe kawai— Nuna manufofi idan na'urar ƙarshen manufar tana cikin ƙungiyar da aka zaɓa.

View Bayanan manufofin SR-MPLS da SRv6

  • View SR-MPLS ko SRv6 TE cikakkun bayanai matakin manufofin da lissafin yanki da kowane ƙuntataccen lissafin hanyoyin da aka saita akan hanyar kowane ɗan takara.

Tsari

Mataki na 1

  • Daga ginshiƙin Ayyuka, zaɓiCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-4 > View cikakkun bayanai don ɗaya daga cikin manufofin SR-MPLS ko SRv6.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-5

Mataki na 2

  • View Bayanan manufofin SR-MPLS ko SRv6. Daga browser, za ka iya kwafi da URL kuma a raba tare da wasu.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-6

Lura

  • Ana ƙididdige ƙimar jinkiri ga duk manufofin kowane minti 10. Juya linzamin kwamfuta akan alamar "i" (kusa da ƙimar jinkiri) zuwa view na ƙarshe lokacin da aka sabunta darajar.

Yi tunanin hanyar IGP da awo

  • View hanyar zahiri da ma'auni tsakanin maƙasudin ƙarshen manufofin SR-MPLS da aka zaɓa.

Tsari

  • Mataki 1: Daga teburin Manufofin SR, duba akwatin rajistan kusa da manufofin SR-TE (SR-MPLS da SRv6) da kuke sha'awar.
  • Mataki 2: Duba akwatin rajistan hanyar Nuna IGP. Hanyoyin IGP don zaɓaɓɓun manufofin SR-MPLS ana nuna su azaman madaidaiciyar layi maimakon sashe hops. A cikin nau'i-nau'i-dual-tack topology, Akwatin rajistan shiga kawai dole ne a duba zuwa view awo akan hanyoyin haɗin gwiwa.
  • Mataki 3: DannaCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-7 > Ma'auni shafin.
  • Mataki 4: Juya ma'auni masu dacewa zuwa ON.

Lura
Dole ne ku duba akwatin rajistan Nuna Hanyar IGP zuwa view awo.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-8

Nemo Hannun Candidate Multiple (MCPs)

  • Ganin MCPs yana ba ku haske kan waɗanne hanyoyi ne za su zama mafi kyawun madadin waɗanda ke aiki a halin yanzu.
  • Idan kun yanke shawarar yin haka, zaku iya saita na'urar da hannu kuma ku canza wacce hanya zata fara aiki.

Muhimman Bayanan kula

  • Manufofin SR-TE da aka fara PCC kawai tare da MCPs ake tallafawa.
  • Crosswork ba ya bambanta hanyoyi masu tsauri da tabbatattun hanyoyi. Ƙimar filin Nau'in Siyasa yana nunawa azaman 'Ba a sani ba'.
  • Za ka iya view Hanyoyi bayyanannu masu aiki amma ba fayyace hanyoyin ɗan takara ba a cikin UI.

Kafin ka fara
Dole ne a saita manufa tare da MCPs akan na'urori kafin a iya ganin su akan taswirar topology na Traffic Engineering. Ana iya yin wannan saitin da hannu ko a cikin Mai Kula da hanyar sadarwa ta Crosswork.

  • Mataki 1: Daga babban menu, zaɓi Sabis & Injiniya Traffic> Injiniyan Traffic> SR-MPLS ko shafin SRv6.
  • Mataki :2 Kewaya zuwa tsarin SR-TE mai aiki wanda ya daidaita MCPs kuma view shi akan taswirar topology.
  • Duba akwatin rajistan kusa da manufofin SR-TE wanda aka tsara MCPs.
  • View manufofin SR-TE da aka yi haske akan taswirar topology.
  • A cikin wannan exampLe, kun ga cewa hanyar aiki tana tafiya daga cw-xrv53> cw-xrv57> cw-xrv58> cw-xrv59> cw-xrv60.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-9

Mataki 3: View jerin hanyoyin takara.

  • Daga SR-MPLS ko SRv6 Policy tebur Actions shafi, dannaCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-10 > View cikakkun bayanai. Jerin hanyoyin ɗan takara ya bayyana tare da cikakkun bayanai na manufofin a cikin bayanan bayanan manufofin SR. Koren A ƙarƙashin ginshiƙi na Jiha yana nuna hanya mai aiki.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-11

  • Mataki na 4: Kuna iya faɗaɗa hanyoyi ɗaya ko danna Fadada duka zuwa view cikakkun bayanai na kowane hanya.
  • Mataki na 5: Yi tunanin hanyar ɗan takara akan taswirar topology.
  • Duba akwatin rajistan kusa da kowace hanyar ɗan takara.

Lura
Ba za ku iya zaɓar ko view a sarari hanyoyin 'yan takara.

  • Daga yankin hanyar ɗan takara, karkata linzamin kwamfuta akan sunan hanyar ɗan takara. Hanyar ɗan takara an yi alama akan taswirar topology.
  • A cikin wannan example, kun ga cewa madadin hanyar yana tafiya kai tsaye daga cw-xrv53> cw-xrv60.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-12

Nuna hanyoyin da ke da alaƙa da ƙayyadaddun tambarin Ƙirar-Segment ID (B-SID)

  • Mai kula da hanyar sadarwa ta Crosswork yana ba ka damar hango hanyar da ke ƙarƙashin belin B-SID wanda ka tsara da hannu akan na'ura ko ka saita ta amfani da Mai Kula da hanyar sadarwa ta Crosswork. A cikin wannan example, mun sanya 15700 a matsayin alamar B-SID akan tsarin manufofin SR-MPLS.
  • Zuwa view Hanyar B-SID don tsarin SR-MPLS ko SRv6, yi haka:

Mataki 1: Zaɓi Sabis & Injiniyan Motoci> Injiniyan Motoci.
Mataki :2 Daga teburin Manufofin SR, duba akwatin rajistan kusa da manufofin da ke da hop da aka sanya tare da alamar B-SID. Juya linzamin kwamfuta akan kowane bangare na layin SR-MPLS don ganin sunan B-SID. Hanyar B-SID tana haskakawa da orange akan taswirar topology.
A cikin wannan example, kun ga cewa hanyar B-SID tana tafiya daga cw-xrv51 zuwa cw-xrv52.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-13

Mataki 3: Daga shafin bayanan manufofin SR, dannaCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-4 > View cikakkun bayanai.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-14

Mataki 4: Fadada hanya mai aiki kuma danna B-Sid Label ID don ganin hanyar da ke ƙasa.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-15

  • A cikin wannan example, hanyar da ke ƙasa a zahiri tana fitowa daga cw-xrv51> cw-xrv54> cw-xrv53> cw-xrv52.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-16

Yi tunanin hanyoyin SR na asali

  • Ganin hanyar ɗan ƙasa zai taimaka muku a cikin ayyukan OAM (Ayyuka, Gudanarwa, da Kulawa) don saka idanu kan hanyoyin da aka canza tambarin (LSPs) da sauri keɓe matsalolin turawa don taimakawa tare da gano kuskure da magance matsala a cikin hanyar sadarwa.
  • Tun da wannan fasalin yana amfani da hanyoyi masu yawa, duk hanyoyin ECMP ana nuna su tsakanin tushen da inda ake nufi. Kuna iya hangen nesa kawai na asalin SR IGP hanyoyin.

Abubuwan da ake bukata na na'ura

Tabbatar da waɗannan software na na'ura masu zuwa kuma an hadu da saiti kafin ganin hanyoyin da suka dace.

  1. Ya kamata na'urori su kasance suna gudana Cisco IOS XR 7.3.2 ko sama. Gudu umarnin sigar nuni don tabbatar da shi.
  2. Ya kamata na'urori su kunna GRPC. Don bayani kan kunna gRPC akan PCE, duba Bukatun don ƙara masu samar da SR-PCE a cikin Cisco Crosswork Network Controller 7.1 Jagorar Gudanarwa.
    • Run nuna run grpc don tabbatar da daidaitawar GRPC. Ya kamata ku ga wani abu makamancin haka:CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-17CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-18
      Lura
      Iyalin adireshi ana buƙata ne kawai a cikin ilimin topology na IPv4.
    • Don kunna GRPC tare da amintaccen haɗi, dole ne ka loda takaddun shaida na tsaro don haɗawa da na'urar.
  3. Ya kamata na'urori su sami damar kunna GNMI da kuma daidaita su.
    • Daga Gudanar da Na'ura> Na'urorin sadarwa, danna adireshin IP don na'urar da kuke sha'awar.
    • Tabbatar cewa an jera GNMI ƙarƙashin bayanan Haɗuwa.
      Dangane da nau'in na'urori, ana samun waɗannan nau'in ɓoye na'urar. Nau'in rufaffiyar da ya dace ana ƙayyade iyawar na'urar, ƙirar bayanan da take tallafawa, da kuma yadda ake sa ran watsa bayanan tsakanin na'urar da Mai Kula da hanyar sadarwa ta Crosswork.
    • JSON: Mutum-mai karantawa kuma yawancin na'urori suna goyan bayansu.
    • BYTES: Yana ɓoye bayanai a tsarin binary don ingantaccen watsawa.
    • PROTO: Karami, ingantaccen tsarin binary da aka yi amfani da shi tare da gRPC.
    • ASCII: Tsarin rubutu a sarari wanda mutum zai iya karantawa amma ba a saba amfani da shi ba idan aka kwatanta da JSON.
    • JSON IETF: Daidaitaccen bambance-bambancen JSON wanda ke manne da ƙayyadaddun IETF YANG.
  4. Ya kamata na'urori su kasance suna da adireshi na CDG a tsaye. Ya kamata a ƙara a tsaye hanya daga na'urar zuwa adireshin IP na CDG na kudu. Don misaliampda:

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-19

Yi tunanin hanyoyin asali

  • Bi waɗannan matakan don ƙirƙirar tambayar hanya.

Mataki na 1: Daga babban menu, zaɓi Sabis & Injiniyan zirga-zirga > Tambayoyin Tafarki.Dashboard ɗin Tambayoyin Hanyar yana bayyana.
Mataki na 2: Danna Sabuwar tambaya.
Mataki 3: Shigar da bayanin na'urar a cikin filayen da ake buƙata don nemo samammun Hanyoyin SR IGP na asali kuma danna Samu hanyoyi.

Lura
Tambayoyin hanya na iya ɗaukar ɗan lokaci kafin a kammala. Lokacin da bulowar ID ɗin ta Gudun ta bayyana, zaka iya zaɓar View Tambayoyin da suka gabata don komawa zuwa Dashboard Query Query. Idan kuna da tambayoyin hanya a cikin lissafin, zaku iya view cikakkun bayanai da ke akwai yayin da sabuwar tambayar ke ci gaba da gudana a bango, wanda ke nuna alamar Gudun shuɗi a cikin shafi na Jihar Tambaya. Lokacin da sabon yanayin tambayar ya zama kore, kuma ya ƙare, zai iya zama viewed.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-20

Mataki 4: Danna View Sakamako lokacin da ya zama samuwa a kan Bugawar ID na Gudun Query. Tagar Cikakkun Bayanan Hanyoyi suna bayyana tare da cikakkun bayanan hanyoyin da suka dace yayin da taswirar topology ke nuni da samuwan hanyoyin Native SR IGP a hagu.

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-21

Sanya alaƙar haɗin gwiwar TE a cikin Mai sarrafa hanyar sadarwa ta Crosswork

  • Idan kuna da wasu alaƙa da kuke son yin lissafin lokacin samar da manufar SR, Itace-SID, ko rami na RSVP-TE, to kuna iya ba da zaɓin ayyana taswirar alaƙa akan Crosswork Network Controller UI don daidaito tare da sunaye na alaƙa a cikin tsarin na'urar. Mai kula da hanyar sadarwa na Crosswork zai aika da ɗan bayani kawai zuwa SR-PCE yayin samarwa. Idan ba a fayyace taswirar alaƙa a cikin UI ba, to ana nuna sunan dangantakar a matsayin "RA'ADIN". Idan kuna son saita taswirar alaƙa a cikin Crosswork Network Controller don dalilai na gani, yakamata ku tattara alaƙa akan na'urar, sannan ku ayyana taswirar alaƙa a cikin Crosswork Network Controller tare da suna iri ɗaya da ragowa waɗanda ake amfani da su akan na'urar.
  • Tsarin kusanci akan musaya kawai yana kunna wasu ragi. Yana da darajar 32-bit, tare da kowane matsayi (0-31) yana wakiltar sifa ta hanyar haɗin gwiwa. Taswirar alaƙa na iya zama launuka masu wakiltar wani nau'in pro na sabisfile (na example, low jinkiri, babban bandwidth, da sauransu). Wannan ya sa ya zama sauƙi don komawa zuwa halayen haɗin gwiwa.
  • Duba SR, Tree-SID, ko RSVP-TE takaddun daidaitawa don takamaiman na'urar ku zuwa view kwatancen da umarnin daidaitawa masu goyan baya (ga misaliample, Jagoran Kanfigareshan Hanyar Hanya don Cisco ASR 9000 Series Router)
  • Mai zuwa example yana nuna tsarin haɗin kai na SR-TE (taswirar dangantaka) akan na'ura:

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-22

  • Mataki 1: Zaɓi Gudanarwa> Saituna> Saitunan tsarin> Injiniyan zirga-zirga> Abokan hulɗa> TE haɗin haɗin gwiwa. A madadin, zaku iya ayyana alaƙa yayin samar da manufar SR-TE, Tree-SID, ko rami RSVP-TE ta danna Sarrafa taswira a ƙarƙashin Ƙuntatawa> Filin kusanci.
  • Mataki na 2: Danna + Ƙirƙiri don ƙara sabon taswirar alaƙa.
  • Mataki na 3: Shigar da sunan da bit za a sanya shi. Don misaliample (ta amfani da tsarin da ke sama):

CISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-23

  • Mataki na 4: Danna Ajiye don ajiye taswirar. Don ƙirƙirar wani taswira, dole ne ku danna + Ƙirƙiri kuma adana shigarwar. Cire alaƙa da ramukan TE marayu

Lura
Ya kamata ku cire ramin TE kafin cire alaƙar don guje wa ramukan TE marayu. Idan kun cire alaƙar da ke da alaƙa da rami na TE, ana nuna alaƙar a matsayin “RAIN KYAU” a cikin taga bayanan rami na SR / RSVP-TE.

La'akari da tura manufofin

Kafin manufofin samarwa, la'akari da waɗannan zaɓuɓɓukan.

  • A kan saitin ma'auni tare da babban kumburi, manufa, ko ƙidayar mu'amala, ƙayyadaddun lokaci na iya faruwa yayin tura manufofin. Don saita zaɓuɓɓukan lokacin ƙarewa, duba Sanya saitunan lokacin ƙarewar TE.
  • Don dalilai na gani, zaku iya zaɓin tattara bayanan alaƙa daga na'urorinku sannan ku taswira su a cikin Cisco Crosswork kafin samar da manufar SR, Tree-SID, ko RSVP-TE rami. Duba saitunan taswirar alaƙa don sampda daidaitawa.

Ƙirƙiri bayyanannun manufofin SR-MPLS

  • Wannan aikin yana ƙirƙira manufofin SR-MPLS ta amfani da ƙayyadadden hanya (kafaffen) wanda ya ƙunshi jerin prefix ko adireshi Segment IDs (jerin SID), kowanne yana wakiltar kumburi ko haɗin gwiwa tare akan hanyar. Bi waɗannan matakan don ƙirƙirar 'yan sanda na SR-MPLS bayyane.

Kafin ka fara

  • Tattara bayanan alaƙa daga na'urorin ku, sannan taswira su a cikin Crosswork Network Controller UI kafin ƙirƙirar ƙayyadaddun manufofin SR-MPLS. Duba Sanya alaƙar haɗin gwiwar TE a cikin Mai sarrafa hanyar sadarwa ta Crosswork.

Mataki 1: Zaɓi Sabis & Injiniya Traffic> Injiniyan Motoci> SR-MPLS.
Mataki 2: Danna Ƙirƙiri> PCE Init.

Lura
Idan kuna son samar da manufar ƙaddamar da PCC ta amfani da Cisco Network Services Orchestrator (NSO) ta hanyar Crosswork UI, duba Ƙirƙiri manufofin SR-TE (Initiated PCC).

Mataki na 3: Ƙarƙashin cikakkun bayanan Manufofin, shigar da ko zaɓi ƙimar manufofin SR-MPLS da ake buƙata. Juya alamar linzamin kwamfuta akan zuwa view bayanin filin.
Tukwici
Idan kun kafa ƙungiyoyin na'ura, zaku iya zaɓar ƙungiyar na'ura daga jerin abubuwan da aka saukar na Rukunin Na'ura. Sa'an nan kuma kewaya da zuƙowa a kan taswirar topology don danna na'urar don zaɓin kai ko ƙarshen ƙarshen.

  • Mataki na 4: Karkashin Hanyar Siyasa, danna Tabbatacciyar hanya kuma shigar da sunan hanya.
  • Mataki 5: Ƙara sassan da za su kasance ɓangare na hanyar manufofin SR-MPLS.
  • Mataki 6: Danna Preview kuma tabbatar da cewa manufar da kuka ƙirƙira ta dace da nufin ku.
  • Mataki 7: Idan kana son aiwatar da hanyar manufofin, danna Bada don kunna manufofin kan hanyar sadarwar ko fita don soke tsarin daidaitawa.
  • Mataki na 8Tabbatar da ƙirƙirar manufofin SR-MPLS:
  • Tabbatar da cewa sabuwar manufar SR-MPLS ta bayyana a cikin Teburin Injiniyan Motsi. Hakanan zaka iya danna akwatin rajistan kusa da manufar don ganin an haskaka ta a taswira.

Lura
Sabuwar manufar SR-TE da aka tanada na iya ɗaukar ɗan lokaci, dangane da girman cibiyar sadarwa da aiki, don bayyana a cikin tebur. Teburin injiniyan zirga-zirga ana sabunta shi kowane daƙiƙa 30.

  • View kuma tabbatar da sabon bayanan manufofin SR-MPLS. Daga teburin injiniyan zirga-zirga, danna kuma zaɓi View cikakkun bayanai.

Lura

  • A kan saitin tare da babban kumburi, manufa, ko ƙidayar mu'amala, ƙayyadaddun lokaci na iya faruwa yayin tura manufofin. Don saita zaɓuɓɓukan lokacin ƙarewa, duba Sanya saitunan lokacin ƙarewar TE.

Ƙirƙirar manufofin SR-MPLS masu ƙarfi dangane da haɓaka niyya
SR-PCE tana ƙididdige hanya don manufar bisa ma'auni da ƙuntatawa ta hanya (ƙallafi ko rarrabuwa) wanda mai amfani ya ayyana. Mai amfani zai iya zaɓar daga samammun ma'auni guda uku don rage ƙididdigewa a cikin hanya: IGP, TE, ko latency. SR-PCE za ta sake inganta hanyar ta atomatik bisa ga canje-canjen topology. Idan hanyar haɗin yanar gizo ko dubawa ta gaza, hanyar sadarwar za ta sami madadin hanyar da ta dace da duk ka'idojin da aka ƙayyade a cikin manufofin kuma ta ɗaga ƙararrawa. Idan ba a sami hanyar ba, ana ƙara ƙararrawa, kuma ana jefa fakitin.
Bi waɗannan matakan don ƙirƙirar manufofin SR-MPLS tare da hanya mai ƙarfi.

  • Mataki 1: Zaɓi Sabis & Injiniya Traffic> Injiniyan Motoci> SR-MPLS.
  • Mataki 2: Danna Ƙirƙiri> PCE Init. Idan kuna son samar da manufar ƙaddamar da PCC ta amfani da Cisco Network Services Orchestrator (NSO) ta hanyar Crosswork UI, duba Ƙirƙiri manufofin SR-TE (Initiated PCC).
  • Mataki 3: Ƙarƙashin cikakkun bayanan Siyasa, shigar da ko zaɓi ƙimar manufofin SR-MPLS da ake buƙata. Juya alamar linzamin kwamfuta zuwa ga view bayanin kowane fanni.

Tukwici

  • Idan kun kafa ƙungiyoyin na'ura, zaku iya zaɓar ƙungiyar na'ura daga menu na ƙasan Rukunin Na'ura. Sa'an nan kuma kewaya da zuƙowa a kan taswirar topology don danna na'urar don zaɓin kai ko ƙarshen ƙarshen.
  • Mataki 4: A ƙarƙashin Hanyar Siyasa, danna Dynamic hanya kuma shigar da sunan hanya.
  • Mataki 5: Karkashin manufar ingantawa, zaɓi awo da kuke son ragewa.
  • Mataki 6: Ƙayyade kowane ƙuntatawa da rarrabuwa.

La'akari da kusanci

  • Ba za a iya daidaita ƙaƙƙarfan alaƙa da rarrabuwa akan manufar SR-MPLS iri ɗaya ba. Hakanan, ba za a iya samun fiye da manufofin SR-MPLS biyu a cikin rukuni ɗaya ko rukuni ɗaya ba. Ba za a ba da izinin daidaitawa yayin Preview.
  • Idan akwai manufofin SR-MPLS da suka wanzu na ƙungiyar da ba a haɗa su ba waɗanda kuka ayyana a nan, duk manufofin SR-MPLS waɗanda ke cikin rukunin ɓangarorin ana nuna su yayin Preview.
  • Mataki 7: A karkashin sassan, zaɓi ko an yi amfani da sawun da aka kiyaye ko a'a.
  • Mataki 8: Shigar da kowane ƙuntatawar SID. Crosswork Network Controller zai yi ƙoƙarin nemo hanya tare da wannan SID. Idan ba za a iya samun hanyar da ke da ƙuntatawar SID ba, manufar da aka tanadar za ta ci gaba da aiki har sai an cika sharuɗɗan.

Bayanan Bayani na SID

  • Algorithm mai sassauƙa—Dabi'u sun yi daidai da Algorithm mai sassauƙa waɗanda aka ayyana akan na'urar kuma ana aiwatar da kewayon 128-255 ta Cisco IOS XR.
  • Algorithm 0—Wannan ita ce Gajerar Hanya ta Farko (SPF) algorithm dangane da ma'aunin hanyar haɗi. Ana lissafta wannan mafi guntu hanyar algorithm ta Ƙofar Ƙofar Cikin Gida (IGP).
  • Algorithm 1-Wannan ita ce Madaidaicin Gajerun Hanya ta Farko (SSPF) algorithm bisa ma'aunin hanyar haɗi. Algorithm 1 daidai yake da Algorithm 0 amma yana buƙatar duk nodes da ke kan hanyar su girmama shawarar da SPF ta yanke. Manufar gida ba ta canza shawarar turawa. Don misaliampHaka ne, ba a tura fakiti ta hanyar injiniyan gida.
  • Mataki 9: Danna Preview. Ana haskaka hanyar akan taswira.
  • Mataki 10: Don aiwatar da hanyar manufofin, danna Provision.
  • Mataki 11: Tabbatar da ƙirƙirar manufofin SR-MPLS.
  • Tabbatar da cewa sabuwar manufar SR-MPLS ta bayyana a cikin SR Policy table. Hakanan zaka iya danna akwatin rajistan kusa da manufar don ganin an haskaka ta a taswira.

Lura

  • Sabuwar manufar SR-MPLS da aka tanada na iya ɗaukar ɗan lokaci, ya danganta da girman cibiyar sadarwa da aikin, don bayyana a teburin Injiniya Traffic. Ana sabunta teburin kowane daƙiƙa 30.
  • View kuma tabbatar da sabon bayanan manufofin SR-MPLS. Daga teburin injiniyan zirga-zirga, danna kuma zaɓi View cikakkun bayanai.

Ƙirƙiri manufofin SR-TE (wanda aka ƙaddamar da PCC)

  • Wannan ɗawainiya yana ƙirƙirar ƙayyadaddun manufofin SR-MPLS ko SRv6 ta amfani da Cisco Network Services Orchestrator (NSO) ta hanyar Crosswork UI.

Kafin ka fara
Idan kana son ƙirƙirar fayyace manufofin PCC-SR-MPLS ko SRv6, dole ne ka ƙirƙiri jerin ID na Segment (Sabis & Injiniyan Traffic> Samarwa (NSO)> SR-TE> SID-List). Hanya bayyananne (kafaffen) ta ƙunshi jeri na prefix ko maƙwabtan Sashe na ID, kowanne yana wakiltar kumburi ko hanyar haɗin gwiwa a kan hanyar.

Mataki 1: Daga babban menu, zaɓi Sabis & Injiniyan Motoci> Samarwa (NSO).
Mataki 2: Daga SR-TE> Policy, dannaCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-24. Crosswork yana nuna Ƙirƙiri SR-TE> Tagar manufofin.

Lura

  • Hakanan zaka iya dannaCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-25 don shigo da manufar SR-TE data kasance.
  • Mataki 3: Shigar da iyakokin manufofin da ƙimar da ake buƙata.
  • Dole ne ku cika waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:

Table 1: SR-TE Manufofin Kanfigareshan

Fadada wannan: Don tantance wannan:
suna Shigar da suna don wannan manufar SR-TE.
kai-karshen • Za ka iya dannaCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-24 don zaɓar kumburi ko shigar da sunan kumburi da hannu.
wutsiya-karshen Shigar da sunan kumburi da hannu.
launi Shigar da launi. Don misaliampSaukewa: 200.
hanya a.      DannaCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-24 kuma shigar da ƙimar fifiko. Don misaliampSaukewa: 123-XNUMX

b.     Zaɓi ɗaya daga cikin masu biyowa kuma kunna mai kunnawa don kunna:

• hanya madaidaiciya — DannaCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-24 don ƙara lissafin SID da aka tsara a baya.

• Hanya mai ƙarfi-Zaɓi ma'aunin da kake son ragewa da ayyana duk wani ƙuntatawa da rashin haɗin gwiwa.

srv6 Idan kuna ƙirƙirar manufar SRv6, kunna Kunna SRv6.
  • Mataki na 4: Idan kun gama, danna Dry Run don inganta canje-canjenku kuma ku adana su. Crosswork zai nuna canje-canjenku a cikin taga mai buɗewa.
  • Idan kuna son saita sabis ɗin da ke da buƙatun da bai dace da waɗanda muka bayyana a cikin wannan tsohon baamptuntuɓi Abokin Ciniki Experiencewarewar Abokin Ciniki.
  • Mataki 5: Lokacin da kake shirye don kunna manufofin, danna Aiwatar da Canje-canje.

Gyara manufofin SR-MPLS

  • Kuna iya kawai gyara ko share manufofin SR-MPLS waɗanda aka ƙirƙira ta amfani da API ko UI mai sarrafa Crosswork Network. Bi waɗannan matakan zuwa view, gyara, ko share manufar SR-MPLS.
  • Mataki na 1: Zaɓi Sabis & Injiniya Traffic> Injiniyan Traffic> SR-MPLS shafin.
  • Mataki na 2: Daga Tebur injiniyan Traffic, nemo manufar SR-MPLS da kuke sha'awar kuma dannaCISCO-SR-MPLS-SRv6-Crosswork-Network-Controller-FIG-4.
  • Mataki na 3: Zabi View cikakkun bayanai ko Shirya / Share. Bayan sabunta bayanan manufofin SR-MPLS, kuna iya rigaview canje-canjen akan taswira kafin ajiye shi.

FAQ

Tambaya: Manufofi nawa ne za a iya nunawa akan taswirar topology?

A: Har zuwa manufofi 10 za a iya zaɓar kuma a nuna su azaman hanyoyin haɗin launuka daban-daban akan taswira.

Tambaya: Zan iya fitar da zaɓaɓɓun bayanai daga bayanan manufofin view?

A: A'a, za ku iya fitar da duk bayanai kawai cikin CSV file daga bayanan siyayya view.

Takardu / Albarkatu

CISCO SR-MPLS, SRv6 Crosswork Network Controller [pdf] Jagorar mai amfani
SR-MPLS, SRv6, SR-MPLS SRv6 Crosswork Network Controller, SR-MPLS SRv6, Crosswork Network Controller, Network Controller, Network Controller.

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *