716 FADAWA MODULE
Jagoran Shigarwa

BAYANI
Module Expansion na Fitarwa na 716 yana ba da relays Form C (SPDT) guda huɗu masu zaman kansu da kuma yanki guda huɗu masu biyo bayan bayanan sanarwa don amfani akan ginshiƙan XR150/XR550.
Haɗa Module 716 zuwa panel LX-Bus. Ba za a iya haɗa Module na 716 zuwa Bus ɗin faifan maɓalli ba.
Baya ga kwamitin da ke kan relays Form C, za ka iya haɗa na'urori masu yawa zuwa panel don keɓancewar relays na taimako da abubuwan sanarwa, ɗaya kowane yanki. XR550 yana da guraben LX-Bus 500. XR150 yana da yankuna 100 na LX-Bus.
Daidaituwa
- XR150/XR550 Panels
Menene Ya Haɗa?
- Module Fadada Fitowa ɗaya na 716
- Waya 20-Waya Harness
- Fakitin Kayan Aiki
DUBA MULKIN
716 ya zo a cikin wani babban tasiri na filastik gidaje wanda zaku iya hawa kai tsaye zuwa bango, allon baya, ko wani fili mai lebur. Don sauƙin shigarwa, ginin gidan yana ƙunshe da ramuka waɗanda ke ba ku damar hawa tsarin a kan akwatin sauya ƙungiyoyi guda ɗaya ko zobe. Dutsen module a wajen shingen panel.
- Cire skru na madaidaicin gidaje kuma raba saman gidaje daga tushe.
- Saka sukurori ta cikin ramukan hawa da ake so akan ginin gidaje. Koma zuwa Hoto 2 don hawa wuraren ramin.
- Sanya sukurori cikin wuri.
- Haɗa saman mahalli zuwa tushe mai hawa tare da sukurori masu ɗaure gida. Koma zuwa Hoto na 3.
![]() |
![]() |
Don umarnin hawa tare da 716T Terminal Strip, duba 716T Jagoran Shigar Tasha Tasha LT-2017.
WIRE DA MODULE
Koma Hoto na 4 lokacin da ake yin wayoyi. Haɗa kayan haɗin waya 20 da aka haɗa zuwa babban taken. Haɗa wayoyi ja, kore, da baƙi zuwa rukunin LX-Bus. Don aiki mai kulawa, haɗa wayar rawaya zuwa panel LX-Bus. Haɗa sauran wayoyi kamar yadda ake buƙata. Don ƙarin bayani, koma zuwa "Aiki mara kulawa" da "Aikin Kulawa".
Don ƙarin zaɓuɓɓukan wayoyi, duba LT-2017 716 Jagorar Shigar Tasha Tasha.

| TERMINAL/WIRE LAUNIYA | MANUFAR |
| R (Ja) | Ƙarfi daga Panel (RED) |
| Y (Yellow) | Karɓi bayanai daga Panel (YEL) |
| G (Green) | Aika bayanai daga Panel (GRN) |
| B (baki) | Ƙasa daga Panel (BLK) |
| 1 (Fara/ Brown) | Wurin Sauya 1 |
| 2 (Fara/Ja) | Wurin Sauya 2 |
| 3 (Fara/Orange) | Wurin Sauya 3 |
| 4 (Fara/Yellow) | Wurin Sauya 4 |
| NC (Violet) | Fitowar Relay 1- 4 |
| C (Grey) | Fitowar Relay 1- 4 |
| NO (Orange) | Fitowar Relay 1- 4 |
SATA ADDININ MULKI
Saita 716 Module zuwa adireshin da panel ke amfani dashi don kunna da kashewa. Don sauƙin magana, 716 ya ƙunshi na'urori masu juyawa biyu na kan jirgin waɗanda za ku iya saita tare da ƙaramin sukudireba.
Lokacin amfani da abubuwan fitar da sanarwa, saita adireshin 716 don dacewa da yankunan da kuke son abubuwan da kuke so su bi.
Idan kuna amfani da relays Form C kawai, saita adireshin don dacewa da lambobin fitarwa waɗanda kuke son aiki.
Tsarin yana amfani da jujjuyawa biyu (TENS da ONES) don saita adireshin tsarin. Saita maɓallan don dacewa da lambobi biyu na ƙarshe na adiresoshin. Domin misaliample, don adireshin 02 saita sauyawa zuwa TENS 0 da ONES 2 kamar yadda aka nuna a hoto na 4. Don ƙarin bayani, duba Tebur 1.
Lura: Duk wani 711, 714, 714-8, 714-16, 714-8INT, 714-16INT, 715, ko wani na'urar LX-Bus za a iya saita shi zuwa adireshin iri ɗaya da 716 wanda ke aiki cikin yanayin mara kulawa. Raba adireshin LX-Bus ta wannan hanya baya haifar da rikici tsakanin waɗannan na'urori. Don ƙarin bayani, koma zuwa "Aiki mara kulawa".
| CANZA | Saukewa: XR150 | Saukewa: XR550 | |||||
| TENS | WASU | LX500 | LX500 | LX600 | LX700 | LX800 | LX900 |
| 0 | 0 | 500 | 500 | 600 | 700 | 800 | 900 |
| 0 | 1 | 501 | 501 | 601 | 701 | 801 | 901 |
| 0 | 2 | 502 | 502 | 602 | 702 | 802 | 902 |
| 0 | 3 | 503 | 503 | 603 | 703 | 803 | 903 |
| 0 | 4 | 504 | 504 | 604 | 704 | 804 | 904 |
| … | … | … | … | … | … | … | … |
| 9 | 5 | 595 | 595 | 695 | 795 | 895 | 995 |
| 9 | 6 | 596 | 596 | 696 | 796 | 896 | 996 |
| 9 | 7 | 597 | 597 | 697 | 797 | 897 | 997 |
| 9 | 8 | 598 | 598 | 698 | 798 | 898 | 998 |
| 9 | 9 | 599 | 599 | 699 | 799 | 899 | 999 |
Tebur 1: LX-Bas da Lambobin Yanki masu Daidai
SHIRIN PANEL
Sanya fom ɗin C zuwa abubuwan da aka fitar a cikin Zaɓuɓɓukan Fitarwa da Bayanin Yanki, ko sanya relays zuwa Ayyukan Ƙararrawa na Yanki. Domin misaliampHar ila yau, shirin da panel Wayar matsala Output don aiki da fitarwa 520 ta yadda matsala a kan layin wayar za ta kunna relay 1 a kan tsarin da aka saita zuwa adireshin 520. Sakamakon 521 zai kunna relay 2 a kan 716 modules. An ƙididdige relays na nau'in nau'in nau'in C guda huɗu don 1 Amp a 30 VDC resistive. Don ƙarin bayani game da shirye-shirye, koma zuwa jagorar shirye-shiryen kwamitin da ya dace.
KARIN BAYANI
Wayoyi Bayani dalla-dalla
DMP yana ba da shawarar amfani da 18 ko 22 AWG don duk haɗin haɗin LX ‑ Bus da faifan maɓalli. Matsakaicin tazarar waya tsakanin kowace madaidaiciya da DMP Keypad Bus ko LX circuit Bus shine ƙafa 10. Don haɓaka nisan wayoyi, shigar da wutan lantarki mai taimako, kamar DMP Model 505‑12. Matsakaicin voltage drop tsakanin panel ko samar da wutar lantarki mai taimako kuma kowane na’ura ita ce 2.0 VDC. Idan voltage a kowane na'ura ya yi ƙasa da matakin da ake buƙata, ƙara ƙarfin wutan lantarki a ƙarshen da'irar.
Don kiyaye amincin ƙarfin mataimaka yayin amfani da waya mai ma'auni 22 akan da'irar faifan Bus, kar a wuce ƙafa 500. Lokacin amfani da waya mai ma'auni 18, kar a wuce ƙafa 1,000. Matsakaicin nisa don kowane da'irar bas shine ƙafa 2,500 ba tare da la'akari da ma'aunin waya ba. Kowane da'irar motar bas mai ƙafa 2,500 tana goyan bayan iyakar na'urorin LX-Bas 40.
Don ƙarin bayani koma zuwa LX-Bus/Maɓallin Maɓalli Bus Waya Aikace-aikacen Waya (LT-2031) da 710 Bus Splitter/Repeater Module Installation Guide (LT-0310).
Aiki Mai Kulawa
Don shigar da tsarin a matsayin na'urar da ake kulawa, haɗa duk wayoyi na LX-Bus guda huɗu daga tsarin zuwa panel LX-Bus kuma tsara yankin da ya dace azaman Sa ido (SV) nau'i. Tsarin na iya amfani da kowane adireshi don kulawa, muddin an tsara yankin kulawa don wannan adireshin. Domin misaliample, zone 504 a kan XR550 Series panel zai kasance
an tsara shi azaman SV yankin don kula da tsarin 716 da aka saita zuwa adireshin 04 akan LX-Bas na farko. Lambar yankin farko na na'urar da aka tsara kawai ake kulawa. Koma zuwa Tebur 1.
Lokacin shigar da Modules Expansion Modules akan LX-Bus iri ɗaya azaman Module 716 da ake kulawa, a tuntuɓi Faɗaɗa Yanki zuwa lambar yanki na gaba. Domin misaliample, akan tsarin XR550 Series panel, yankin shine 520 don kulawa da 521 don faɗaɗa yanki akan bas iri ɗaya.
Idan Module na 716 da ke kulawa ya rasa sadarwa tare da kwamitin, ana nuna buɗaɗɗen yanayin (Matsalar) a yankin sa ido.
Ayyuka marasa kulawa
Don aiki da tsarin a cikin yanayin da ba a kula da shi ba, kar a haɗa wayar rawaya daga tsarin zuwa panel LX-Bus.
Ayyukan da ba a kula da su yana ba ku damar shigar da kayayyaki da yawa kuma saita su zuwa adireshin iri ɗaya. Kar a tsara adireshin yanki don aiki mara kulawa. Ayyukan da ba a sa ido ba ya dace da shigarwar da aka jera na wuta. Don ƙarin bayani, koma zuwa "Ƙa'idodin Lissafin Biyayya".
Fitowar Sanarwa (Canja-zuwa-Ground)
Ba kamar tsarin relays Form C ba, madaidaicin ikon huɗun da ke da iyaka akan Module 716 yana bin jihar yankin mai adireshin iri ɗaya. Domin misaliample, fitarwa 1 (fararen launin ruwan kasa) akan tsarin 716 da aka saita don magance guntun wando 120 zuwa ƙasa kowane yanki na 120 yana cikin ƙararrawa ko matsala yayin da yake ɗauke da makamai. Yi amfani da wannan fasalin don sarrafa relays ko LEDs don nuna canje-canje a yanayin yankunan da ke ɗauke da makamai. Koma zuwa Table 2.
| JAHAR YAN MAKAMAI | 716 ANNUCIATOR FITARWA |
| Na al'ada | Kashe-Babu ambaton ƙasa |
| Matsala, ƙaramin baturi mara waya, ɓacewa | Kunnawa - Tsayayyen gajere zuwa ƙasa |
| A ko "L" a cikin Rahoton don aikawa | Pulse (1.6 seconds A kunne, 1.6 seconds A kashe) |
| Wurin Ketare | Hannun bugun jini (1.6 seconds A kunne, 4.8 seconds A kashe) |
Tebur na 2: Abubuwan Sanarwa
Keɓanta don Fitar da Maganar Faɗawa Module
Za'a iya haɗa tsarin zuwa LX-Bas kawai. Don tantance madaidaicin fitarwa don wani yanki na faifan maɓalli, daidaita lambar yankin tare da lambar fitarwa mai sanarwa. An tsara adireshi na musamman don ba da damar fitar da masu shela su bi rukunin panel da yankunan faifan maɓalli idan an haɗa su da LX-Bus na farko. Koma zuwa Table 3.
| LX-500 ADDRESS | YANKI | LX-500 ADDRESS | YANKI |
| 501 | 1 zu4 | 581 | 81 zu84 |
| 505 | 5 zu8 | 519 | 91-94 |
| 509 | 9 zu10 | 529 | 101-104 |
| 511 | 11 zu14 | 539 | 111-114 |
| 521 | 21 zu24 | 549 | 121-124 |
| 531 | 31 zu34 | 559 | 131-134 |
| 541 | 41 zu44 | 569 | 141-144 |
| 551 | 51 zu54 | 579 | 151-154 |
| 561 | 61 zu64 | 589 | 161-164 |
| 571 | 71 zu74 | ||
Tebur 3: XR150/XR550 Jerin LX-Bas Adireshi da Yankunan Madaidaici
SPayyadaddun abubuwan da aka lissafa don cikawa
UL Lissafta Shigarwa
Don yin biyayya ga tsarin ANSI/UL 365 Haɗin Yan Sanda ko Tsarin Ƙararrawar Barasa na Gida na ANSI/UL 609, dole ne a ɗora tsarin a cikin wanda aka kawo, UL da aka jera shinge tare da aamper.
Ayyukan da ba a kula da su bai dace da shigarwar da aka jera wuta ba.
Duk wani ƙarin wutar lantarki don shigarwar gobarar kasuwanci dole ne a daidaita shi, iyakance wutar lantarki, kuma a jera shi don Siginar Kariyar Wuta.
Shigarwa na Kasuwancin ULC (XR150/XR550 Series Panel)
Sanya samfurin fitarwa tare da aƙalla mai faɗaɗa yanki ɗaya a cikin jeri da aka jera kuma haɗa DMP Model 307 Clip-on T.amper Canja zuwa wurin da aka tsara azaman yanki na awa 24.
716 FITARWA
MODULE FADAWA
Ƙayyadaddun bayanai

| Mai aiki Voltage | Na Nuni na 12 VDC |
| Aiki Yanzu | 7 mA + 28 mA kowane gudun ba da sanda mai aiki |
| Nauyi | 4.8oz. (136.0 g) |
| Girma | 2.5" W x 2.5" H (6.35 cm W x 6.35 cm H) |
Bayanin oda
| 716 | Module Fadada Fitarwa |
Daidaituwa
Farashin XR150/XR550
Tashar Tashar Tashar 716T
Takaddun shaida
Marshalar Wuta ta Jihar California (CSFM)
Birnin New York (FDNY COA #6167)
Underwriters Laboratory (UL) jera
| ANSI / UL 365 | Dansanda mai alaka da Burg |
| ANSI / UL 464 | Na'urorin Sigina Mai Ji |
| ANSI / UL 609 | Barawon gida |
| ANSI / UL 864 | Siginar Kariyar Wuta |
| ANSI / UL 985 | Gargadi na Wuta na Gida |
| ANSI / UL 1023 | Barawon Gida |
| ANSI / UL 1076 | Mai Satar Duhu |
| Bayanan Bayani na ULC-C1023 | Barawon Gida |
| ULC/ORD-C1076 | Mai Satar Duhu |
| ULC S304 | Barayin Tashar Tsakiya |
| ULC S545 | Wutar Gida |
An tsara, injiniyanci, da
ƙera a Springfield, MO
amfani da Amurka da abubuwan duniya.
DA-0183 1.03 20291
© 2020
SHIGOWA • WUTA • SAMUN LAFIYA
2500 Arewa Partnership Boulevard
Springfield, Missouri 65803-8877
800.641.4282
DMP.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
Module Fadada Fadada DMP 716 [pdf] Jagoran Shigarwa DMP, 716 Fitarwa, Fadada, Module |






