tambarin dragon

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Nisa

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Nisa

Sigar Bayani Kwanan wata
1.0 Saki 2020-Yuni-09
1.1 Ƙara zane na inji, Ƙara Haɗin UART don hardware daban-daban 2020-Nuwamba-5
1.2 Sabunta Taswirar Haske 2020-Dec-28
1.3 Sabunta Zabin Baturi 2021-Maris-17

Gabatarwa

Menene Sensor Gane Distance LoRaWAN
Dragino LDDS75 Sensor Nesa Nesa na LoRaWAN don maganin Intanet na Abubuwa. Ana amfani da shi don auna tazarar da ke tsakanin firikwensin da abu mai lebur. Firikwensin gano nisa na'ura ce da ke amfani da fasahar ganowa ta ultrasonic don auna nisa, kuma ana yin ramuwar zafin jiki a ciki don inganta amincin bayanai. Ana iya amfani da LDDS75 zuwa yanayin yanayi kamar ma'aunin nesa a kwance, ma'aunin matakin ruwa, tsarin kula da filin ajiye motoci, kusancin abu da gano gaban, tsarin sarrafa shara na hankali, gujewa cikas na robot, sarrafawa ta atomatik, magudanar ruwa, sa ido kan matakin ruwa, da sauransu.

Yana gano nisa tsakanin abin da aka auna da firikwensin, kuma yana loda ƙimar ta hanyar waya zuwa LoRaWAN IoT Server.

Fasaha mara waya ta LoRa da aka yi amfani da ita a cikin LDDS75 tana ba na'urar damar aika bayanai da isa ga dogayen jeri a ƙananan ƙimar bayanai. Yana ba da mafi tsayin kewayon watsa bakan sadarwa da babban rigakafin tsangwama yayin rage yawan amfani na yanzu.
LDDS75 yana da ƙarfi ta 4000mA ko 8500mAh Li-SOCI2 baturi; An tsara shi don amfani na dogon lokaci har zuwa shekaru 10 *.
Kowane LDDS75 ya riga ya yi lodi tare da saitin maɓalli na musamman don rajistar LoRaWAN, yi rajistar waɗannan maɓallan zuwa uwar garken LoRaWAN na gida kuma za ta haɗa kai tsaye idan akwai hanyar sadarwa, bayan kunnawa.
* A zahiri rayuwa ta dogara da kewayon cibiyar sadarwa da tazarar haɓakawa da sauran dalilai

LDDS75 a cikin hanyar sadarwa ta LoRaWAN 

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 1

Siffofin

  • LoRaWAN 1.0.3 Class A
  •  Ƙarƙashin ƙarancin wutar lantarki
  •  Gano Nisa ta fasahar Ultrasonic
  •  Flat abu kewayon 280mm - 7500mm
  •  Daidaito: ± (1cm+S*0.3%) (S: Nisa)
  •  Tsawon Kebul: 25cm
  •  Bands: CN470/EU433/KR920/US915/EU868/AS923/AU915/IN865
  •  Umarnin AT don canza sigogi
  •  Uplink akan lokaci-lokaci
  •  Downlink don canza saiti
  •  IP66 Mai hana ruwa
  •  4000mAh ko 8500mAh baturi don amfani na dogon lokaci

Ƙayyadaddun bayanai

Yanayin muhalli da aka kimanta

Abu Mafi ƙarancin ƙima Valueimar al'ada Matsakaicin ƙima Naúrar Jawabi
Yanayin ajiya -25 25 80
Yanayin ajiya 65% 90% RH (1)
Yanayin aiki -15 25 60
Yanayin aiki 65% 80% RH (1)

Bayani: (1) a. Lokacin da yanayin zafin jiki ya kasance 0-39 ℃, matsakaicin zafi shine 90% (marasa sanyaya)

  1. Lokacin da yanayin zafin jiki ya kasance 40-50 ℃, mafi girman zafi shine mafi girman zafi a cikin duniyar halitta a yanayin zafi na yanzu (babu daɗaɗɗa).
    Lokacin da yanayin zafin jiki ya kasance 40-50 ℃, mafi girman zafi shine mafi girman zafi a cikin duniyar halitta a yanayin zafi na yanzu (babu tari.

Ingantacciyar kewayon ma'auni Misalin katako
(1) Abun da aka gwada shine farar bututun silindi da aka yi da PVC, mai tsayin 100cm da diamita na 7.5cm.

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 2 Aikace-aikace

  •  Ma'aunin nisa na kwance
  •  Auna matakin ruwa
  •  Tsarin kula da kiliya
  •  kusancin abu da gano gaban
  •  Tsarin sarrafa kwandon shara na hankali
  •  Nisantar cikas na Robot
  •  Ikon sarrafawa ta atomatik
  •  Magudanar ruwa
  •  Kula da matakin ruwa na ƙasa

Sanya LDDS75 don haɗi zuwa hanyar sadarwar LoRaWAN

Yadda yake aiki
An saita LDDS75 azaman yanayin LoRaWAN OTAA Class A ta tsohuwa. Yana da maɓallan OTAA don shiga cibiyar sadarwar LoRaWAN. Don haɗa hanyar sadarwar LoRaWAN, kuna buƙatar shigar da maɓallan OTAA a cikin uwar garken LoRaWAN IoT da iko akan LDDS75. Idan akwai ɗaukar hoto na hanyar sadarwar LoRaWAN, za ta shiga hanyar sadarwar ta atomatik ta OTAA kuma ta fara aika ƙimar firikwensin.
Idan ba za ka iya saita maɓallan OTAA a cikin uwar garken LoRaWAN OTAA ba, kuma dole ne ka yi amfani da maɓallan daga uwar garken, za ka iya amfani da AT Commands don saita maɓallan a cikin LDDS75.

Jagora mai sauri don haɗi zuwa uwar garken LoRaWAN (OTAA)
Mai biyo baya shine tsohonampda yadda ake shiga TTN LoRaWAN Network. Da ke ƙasa akwai tsarin hanyar sadarwa; muna amfani da LG308 a matsayin ƙofar LoRaWAN a cikin wannan tsohonample.

LDDS75 a cikin hanyar sadarwa ta LoRaWAN 

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 1

An riga an saita LG308 don haɗawa zuwa cibiyar sadarwar TTN, don haka abin da muke buƙata yanzu shine saita sabar TTN.

Mataki 1: Ƙirƙiri na'ura a TTN tare da maɓallan OTAA daga LDDS75.
Ana jigilar kowane LDDS75 tare da sitika tare da tsoffin maɓallan na'ura, mai amfani zai iya samun wannan sitika a cikin akwatin. yana kama da ƙasa.

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 3 Don rajistar OTAA, muna buƙatar saita APP EUI/ APP KEY/ DEV EUI. Wasu uwar garken bazai buƙatar saita APP EUI ba.
Shigar da waɗannan maɓallan a cikin tashar LoRaWAN Server portal. A ƙasa akwai hoton allo na TTN:
Ƙara APP EUI a cikin aikace-aikacen

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 4 DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 5 Sanya APP KEY da DEV EUI  DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 6 Mataki 2: Ƙaddamar da LDDS75
Saka Jumper akan JP2 don kunna na'urar. (Dole ne a saita canjin a matsayin FLASH). DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 7 Mataki 3: LDDS75 za ta shiga ta atomatik zuwa cibiyar sadarwar TTN. Bayan shiga nasara, zai fara loda saƙonni zuwa TTN kuma za ku iya ganin saƙonnin a cikin kwamitin. DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 8

Uplink Biyan Kuɗi
LDDS75 za ta haɓaka kaya ta hanyar LoRaWAN tare da tsari mai ƙasa da ƙasa: Ƙirar lodi ta haɗa da jimlar bytes 4. DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 9Bayanin baturi
Duba baturin voltage don LDDS75.
Ex1: 0x0B45 = 2885mV
Ex2: 0x0B49 = 2889mV

Nisa
Samu nisa. Flat abu kewayon 280mm - 7500mm.
Don misaliample, idan bayanan da kuke samu daga rijistar shine 0x0B 0x05, nisa tsakanin firikwensin da abin da aka auna shine.  0B05(H) = 2821 (D) = 2821 mm.

Idan ƙimar firikwensin 0x0000, yana nufin tsarin baya gano firikwensin ultrasonic. Idan ƙimar firikwensin ƙasa da 0x0118 (280mm), ƙimar firikwensin zai zama mara aiki.

Yanke lodin kaya a cikin The Things Network
Yayin amfani da hanyar sadarwa ta TTN, zaku iya ƙara tsarin biyan kuɗi don yanke abin da aka biya. DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 10 Ayyukan dikodi na TTN yana nan:
LDDS75 TTN Dikoda Mai Saurin Biya:
http://www.dragino.com/downloads/index.php?dir=LoRa_End_Node/LDDS75/Payload_Decoder/

Sauke Downlink
Ta hanyar tsoho, LDDS75 yana buga kayan aikin saukarwa zuwa tashar jiragen ruwa.

Nau'in Tsarin Downlink FPORT Nau'in lamba Girman nauyin biya mai nauyi (bytes)
TDC (Tazarar Lokacin Canjawa) Kowa 01 4
Sake saitin Kowa 04 2
AT+CFM Kowa 05 4
INTMOD Kowa 06 4

Examples
Saita TDC
Idan abin biya = 0100003C, yana nufin saita TDC na END Node zuwa 0x00003C=60(S), yayin da nau'in lambar shine 01.
Saukewa: 01E TDC=00S
Saukewa: 01C TDC=00S
Sake saiti
Idan kaya = 0x04FF, zai sake saita LDDS75
Farashin CFM
Downlink Payload: 05000001, Saita AT+CFM=1 ko 05000000, saita AT+CFM=0

Nuna bayanai a cikin Mydevices IoT Server
Mydevices suna ba da haɗin gwiwar abokantaka na ɗan adam don nuna bayanan firikwensin, da zarar muna da bayanai a cikin TTN, za mu iya amfani da Mydevices don haɗawa zuwa TTN kuma mu ga bayanan a cikin Mydevices. A ƙasa akwai matakan:

Mataki 1: Tabbatar cewa na'urarka tana shirye-shirye kuma an haɗa ta da kyau zuwa hanyar sadarwar a wannan lokacin.
Mataki 2: Don saita aikace-aikacen don tura bayanai zuwa Mydevices kuna buƙatar ƙara haɗin kai. Don ƙara haɗin haɗin Mydevices, yi matakai masu zuwa:

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 11 DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 12 Mataki 3: Ƙirƙiri asusu ko shiga My Devices.

Mataki 4: Bincika LDDS75 kuma ƙara DevEUI. DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 13 Bayan ƙarawa, bayanan firikwensin ya isa TTN, zai kuma isa ya nuna a cikin Mydevices. DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 14Alamar LED
LDDS75 yana da LED na ciki wanda shine don nuna matsayin jihohi daban-daban.

  •  Kifta ido sau ɗaya lokacin da na'urar ta kunna.
  •  Na'urar tana gano firikwensin kuma tana walƙiya sau 5.
  •  M ON na tsawon daƙiƙa 5 da zarar na'urar ta yi nasara Shiga cibiyar sadarwar.
  •  Kifta ido sau ɗaya lokacin da na'urar ke watsa fakiti.

Log ɗin Canjin Firmware
Hanyar saukar da firmware:
http://www.dragino.com/downloads/index.php?dir=LoRa_End_Node/LSE01/Firmware/

Hanyar Haɓaka Firmware:
http://wiki.dragino.com/index.php?title=Firmware_Upgrade_Instruction_for_STM32_base_ products#Introduction

Makanikai

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 15Binciken Baturi
Nau'in Baturi
Batirin LDDS75 haɗe ne na 4000mAh ko 8500mAh Li/SOCI2 baturi da Super Capacitor. Baturin nau'in baturi ne mara caji tare da ƙarancin fitarwa (<2% a kowace shekara). Ana amfani da irin wannan nau'in baturi a cikin na'urorin IoT kamar mitar ruwa.
Takardun da ke da alaƙa da baturi kamar ƙasa:

  • Girman Baturi,
  • Takardar bayanan Batirin Lithium-Thionyl Chloride, Tech Spec
  •  Takardar bayanan Lithium-ion Baturi-Capacitor, Tech Spec

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 16Sauya baturin
Kuna iya canza baturi a cikin LDDS75.Nau'in baturi ba'a iyakance shi ba muddin fitarwa yana tsakanin 3v zuwa 3.6v. A kan babban allo, akwai diode (D1) tsakanin baturi da babban kewaye. Idan kana buƙatar amfani da baturi wanda bai wuce 3.3v ba, da fatan za a cire D1 kuma ka yanke matattararsa guda biyu don kada ya kasance vol.tage sauke tsakanin baturi da babban allo.
Tsohuwar fakitin baturi na LDDS75 ya haɗa da ER18505 da super capacitor. Idan mai amfani ba zai iya samun wannan fakitin a gida ba, za su iya nemo ER18505 ko daidai, wanda kuma zai yi aiki a mafi yawan lokuta. SPC na iya haɓaka rayuwar baturi don amfani mai yawa (lokacin sabuntawa ƙasa da mintuna 5)

Amfani da umarnin AT

Samun dama ga Umarnin AT
LDDS75 yana goyan bayan AT Command da aka saita a cikin firmware stock. Kuna iya amfani da adaftar USB zuwa TTL don haɗawa zuwa LDDS75 don amfani da umarnin AT, kamar yadda ke ƙasa.

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 17 A cikin PC, kuna buƙatar saita ƙimar baud na serial zuwa 9600 don samun dama ga na'urar wasan bidiyo na LDDS75. LDDS75 zai fitar da bayanan tsarin da zarar kunnawa kamar ƙasa: DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance Fig 18 A ƙasa akwai umarni da ake da su, ana iya samun ƙarin cikakken littafin umarnin AT a AT Command Manual:
http://www.dragino.com/downloads/index.php?dir=LoRa_End_Node/LDDS75/ 

  • AT+ ? : Taimakawa
  • AT+ : Gudu
  • AT+ = : Saita ƙimar
  • AT+ =? : Samu darajar
    Babban Umarni
  • AT: Hankali
  • AT? : Gajeren Taimako
  • ATZ: Sake saitin MCU
  • AT+TDC: Tazarar Isar da Bayanan Aikace-aikacen

Maɓallai, ID da sarrafa EUIs

  • AT+APPEUI: Aikace-aikacen EUI
  • AT+APPKEY: Maɓallin aikace-aikacen
  • AT+APPSKEY: Maɓallin Zama na Aikace-aikacen
  • AT+DADDR: Adireshin na'ura
  • AT+DEUI: Na'urar EUI
  • AT+ NWKID: ID na hanyar sadarwa (Zaka iya shigar da wannan canjin umarni kawai bayan haɗin cibiyar sadarwa mai nasara)
  • AT+NWKSKEY : Maɓallin Zama na hanyar sadarwa Haɗuwa da aika kwanan wata akan hanyar sadarwar LoRa
  • AT+CFM: Tabbatar da Yanayin
  • AT + CFS: Tabbatar da Matsayi
  • AT+JOIN : Shiga LoRa? Cibiyar sadarwa
  • AT+NJM : LoRa? Yanayin Haɗin Yanar Gizo
  • AT+NJS : LoRa? Matsayin Haɗin Yanar Gizo
  • AT + RECV: Buga Bayanan Karɓar Ƙarshe a Tsarin Raw
  • AT + RECVB: Buga Bayanan Karɓar Ƙarshe a Tsarin Binary
  • AT+SEND : Aika Bayanan Rubutu
  • AT+SENB: Aika bayanan hexadecimal

LoRa Network Management

  • AT+ADR: Adaptive Rate
  • AT + CLASS: LoRa Class (A halin yanzu kawai tallafin aji A
  • AT+DCS: Saitin Zagayowar Layi
  • AT + DR: ƙimar bayanai (Za'a iya canza shi kawai bayan ADR=0)
  • AT + FCD : Frame Counter Downlink
  • AT + FCU: Ƙaddamar da Ƙaƙwalwar Ƙarfafawa
  • AT+JN1DL : ​​Haɗa Karɓar jinkiri1
  • AT+JN2DL : ​​Haɗa Karɓar jinkiri2
  • AT+PNM: Yanayin Sadarwar Jama'a
  • AT+RX1DL : ​​Karɓa jinkiri1
  • AT+RX2DL : ​​Karɓa jinkiri2
  • AT+RX2DR: Rx2 Window Data Rate
  • AT+RX2FQ: Mitar taga Rx2
  • AT+TXP : watsa wutar lantarki

Bayani

  • AT+RSSI: RSSI na Fakitin Karshen Karɓa
  • AT + SNR: SNR na Fakitin Karshe na Karshe
  • AT+VER: Sigar Hoto da Ƙwararren Ƙwaƙwalwa
  • AT + FDR: Sake saitin Bayanan Factory
  • AT+PORT: Port Application
  • AT+CHS: Samo ko Sanya Mita (Naúrar: Hz) don Yanayin Tashoshi Guda
  • AT+CHE: Samu ko Sanya yanayin tashoshi takwas, Kawai don US915, AU915, CN470

FAQ

Menene tsarin mita na LDDS75?
LDDS75 yana amfani da mitar iri ɗaya da sauran samfuran Dragino. Mai amfani zai iya ganin cikakken bayani daga wannan
mahada: http://wiki.dragino.com/index.php?title=End_Device_Frequency_Band# Gabatarwa
Yadda zaka canza Bandungiyoyin Yankin LoRa / Yanki?
Kuna iya bin umarnin yadda ake haɓaka hoto.
Lokacin zazzage hotunan, zaɓi hoton da ake buƙata file domin saukewa.

Matsalar Harbi

 Me yasa bazan iya shiga TTN a cikin rukunin US915 / AU915 ba?
Yana faruwa ne saboda taswirar tashar. Da fatan za a duba mahaɗin da ke ƙasa:
http://wiki.dragino.com/index.php?title=LoRaWAN_Communication_Debug#Notice_of_US9

FCN470.2FAU915_Frequency_band
Shigar da umurnin ba ya aiki
A cikin yanayin idan mai amfani zai iya ganin kayan aikin wasan bidiyo amma ba zai iya rubuta shigarwar zuwa na'urar ba. Da fatan za a bincika idan kun riga kun haɗa da ENTER yayin aika umarni. Wasu kayan aikin serial basa aika ENTER yayin danna maɓallin aikawa, mai amfani yana buƙatar ƙara ENTER a cikin kirtaninsu.

Bayanin oda

Lambar Sashe: LDDS75-XX-YY

  •  AS923: LoRaWAN AS923 band
  •  AU915: LoRaWAN AU915 band
  •  EU433: LoRaWAN EU433 band
  •  EU868: LoRaWAN EU868 band
  •  KR920: LoRaWAN KR920 band
  •  US915: LoRaWAN US915 band
  •  IN865: LoRaWAN IN865 band
  •  CN470: LoRaWAN CN470 band

Bayanin tattarawa
Kunshin Ya Haɗa:

  • LDDS75 LoRaWAN Gano Nisa x 1

Girma da nauyi: 

  •  Girman Na'urar: cm
  • Nauyin Na'urar: g
  •  Girman Kunshin / inji mai kwakwalwa: cm
  •  Nauyi / inji mai kwakwalwa: g

Taimako

  •  Ana ba da tallafi Litinin zuwa Juma'a, daga 09:00 zuwa 18:00 GMT+8. Saboda yankuna daban-daban ba za mu iya ba da tallafi kai tsaye ba. Koyaya, za a amsa tambayoyinku da wuri-wuri a cikin jadawalin da aka ambata a baya.
  • Bayar da cikakken bayani game da bincikenku (samfurin samfur, bayyana daidai matsalar ku da matakan kwafinta da sauransu) kuma aika wasiku zuwa support@dragino.com 

 

Takardu / Albarkatu

DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Nisa [pdf] Manual mai amfani
LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Distance, LDDS75, LoRaWAN Sensor Gane Nisa
DRAGINO LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Nisa [pdf] Manual mai amfani
LDDS75 LoRaWAN Sensor Gane Nisa, LDDS75, LoRaWAN Sensor Gane Nisa, Sensor Gane Nisa, Sensor Ganewa

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *