esp-dev-kits
» ESP32-P4-Aiki-EV-Board » ESP32-P4-Aiki-EV-Board
ESP32-P4-Aiki-EV-Board
Wannan jagorar mai amfani zai taimaka muku farawa da ESP32-P4-Function-EV-Board kuma zai samar da ƙarin cikakkun bayanai.
ESP32-P4-Aiki-EV-Board kwamiti ne na ci gaban multimedia wanda ya dogara da guntu ESP32-P4. ESP32-P4 guntu yana da mai sarrafa dual-core 400 MHz RISC-V kuma yana goyan bayan PSRAM har zuwa 32 MB. Bugu da kari, ESP32-P4 yana goyan bayan ƙayyadaddun kebul na 2.0, MIPI-CSI/DSI, H264 Encoder, da sauran na'urori daban-daban.
Tare da duk abubuwan da suka fi dacewa, hukumar ita ce zabi mai kyau don haɓaka ƙananan farashi, babban aiki, ƙananan wutar lantarki mai haɗin yanar gizon da aka haɗa da kayan sauti da bidiyo.
2.4 GHz Wi-Fi 6 & Bluetooth 5 (LE) module ESP32-C6-MINI-1 yana aiki azaman Wi-Fi da Bluetooth module na hukumar. Hakanan hukumar ta haɗa da allon taɓawa mai ƙarfi 7-inch tare da ƙudurin 1024 x 600 da kyamarar 2MP tare da MIPI CSI, haɓaka ƙwarewar hulɗar mai amfani. Kwamitin haɓakawa ya dace da samfuri da yawa na samfuran, gami da kararrawa na gani, kyamarori na cibiyar sadarwa, allon kula da gida mai kaifin baki, farashin lantarki na LCD. tags, dashboards abin hawa mai kafa biyu, da sauransu.
Yawancin fitilun I/O suna karyewa zuwa fitattun masu kai don sauƙin mu'amala. Masu haɓakawa za su iya haɗa na'urori tare da wayoyi masu tsalle.
Takardar ta ƙunshi manyan sassa masu zuwa:
- Farawa: Ƙareview na ESP32-P4-Aikin-EV-Board da hardware/software saitin umarnin farawa.
- Maganar Hardware: Ƙarin cikakkun bayanai game da kayan aikin ESP32-P4-Aikin-EV-Board's hardware.
- Bayanin Bita na Hardware: Tarihin bita, sanannun batutuwa, da hanyoyin haɗin kai zuwa jagororin mai amfani don sigar da ta gabata (idan akwai) na ESP32-P4-Function-EV-Board.
- Takardu masu alaƙa: Haɗa zuwa takaddun da ke da alaƙa.
Farawa
Wannan sashe yana ba da taƙaitaccen gabatarwa ga ESP32-P4-Aikin-EV-Board, umarni kan yadda ake saita saitin kayan aikin farko da yadda ake kunna firmware akan sa.
Bayanin abubuwan da aka haɗa
An bayyana mahimman abubuwan da ke cikin allo a cikin tafarki na agogo.
Maɓallin Maɓalli | Bayani |
J1 | Duk fitattun GPIO da ke akwai sun watse zuwa kan toshe J1 don sauƙin mu'amala. Don ƙarin cikakkun bayanai, duba Block na Header. |
ESP32-C6 Mai Haɗin Shirye-shiryen Module | Ana iya amfani da mai haɗin haɗin tare da ESP-Prog ko wasu kayan aikin UART don kunna firmware akan tsarin ESP32-C6. |
Maɓallin Maɓalli | Bayani |
Module ESP32-C6-MINI-1 | Wannan tsarin yana aiki azaman tsarin sadarwar Wi-Fi da Bluetooth don allon. |
Makirifo | Makarufo na kan kan jirgi an haɗa shi da mahallin Audio Codec Chip. |
Maballin Sake saitin | Yana sake saita allon. |
Audio Codec Chip | ES8311 guntu codec ce mai ƙarancin ƙarfi ta mono. Ya haɗa da tashar ADC guda ɗaya, tashar DAC guda ɗaya, ƙaramar amo pre-amplifier, direban lasifikan kai, tasirin sauti na dijital, hada-hadar analog, da samun ayyuka. Yana mu'amala da guntu ESP32-P4 akan motocin I2S da I2C don samar da sarrafa sautin kayan masarufi mai zaman kansa na aikace-aikacen sauti. |
Tashar Wutar Lantarki Mai Magana | Ana amfani da wannan tashar jiragen ruwa don haɗa lasifika. Matsakaicin ƙarfin fitarwa zai iya fitar da lasifikar 4 Ω, 3 W. Tsawon fil ɗin shine 2.00 mm (0.08"). |
Audio PA Chip | NS4150B mai dacewa da EMI ne, 3 W mono Class D ƙarfin sauti ampinganta cewa ampyana inganta siginar sauti daga guntu codec mai jiwuwa don fitar da lasifika. |
5 V zuwa 3.3 V LDO | Mai sarrafa wutar lantarki wanda ke canza wadatar 5V zuwa fitarwar 3.3V. |
Maballin BOOT | Maɓallin sarrafa yanayin taya. Danna Maballin Sake saitin yayin da yake rike da kasa Boot Button don sake saita ESP32-P4 kuma shigar da yanayin zazzagewar firmware. Ana iya saukar da firmware zuwa filasha SPI ta tashar USB-zuwa-UART. |
Ethernet PHY IC | Ethernet PHY guntu da aka haɗa zuwa ESP32-P4 Emac RMII interface da RJ45 Ethernet Port. |
Buck Converter | Mai canzawa DC-DC don samar da wutar lantarki 3.3V. |
Kebul-zuwa-UART Bridge Chip | CP2102N guntu ce ta USB-zuwa-UART guda ɗaya wacce aka haɗa da haɗin ESP32-P4 UART0, CHIP_PU, da GPIO35 (madaidaicin fil). Yana ba da ƙimar canja wuri har zuwa 3 Mbps don saukewa da gyara firmware, yana goyan bayan aikin zazzagewa ta atomatik. |
5V LED wutar lantarki | Wannan LED yana haskakawa lokacin da aka kunna allon ta kowace tashar USB Type-C. |
RJ45 Ethernet tashar jiragen ruwa | Tashar tashar Ethernet tana goyan bayan daidaitawar 10/100 Mbps. |
Kebul-zuwa-UART Port | Ana iya amfani da tashar USB Type-C don kunna allon allo, walƙiya firmware zuwa guntu, da sadarwa tare da guntu ESP32-P4 ta Kebul-zuwa-UART Gada Chip. |
USB Power-in Port | Tashar USB Type-C da ake amfani da ita don kunna allon allo. |
USB 2.0 Type-C Port | USB 2.0 Type-C Port an haɗa shi zuwa kebul na 2.0 OTG High-Speed interface na ESP32-P4, mai dacewa da ƙayyadaddun USB 2.0. Lokacin sadarwa tare da wasu na'urori ta wannan tashar jiragen ruwa, ESP32-P4 yana aiki azaman na'urar USB mai haɗawa da mai watsa shiri na USB. Lura cewa USB 2.0 Type-C Port da USB 2.0 Type-A Port ba za a iya amfani da su lokaci guda ba. Hakanan za'a iya amfani da tashar USB 2.0 Type-C don kunna allo. |
USB 2.0 Nau'in-Port | An haɗa tashar tashar USB Type-A ta USB 2.0 zuwa kebul na 2.0 OTG High-Speed interface na ESP32-P4, mai dacewa da ƙayyadaddun USB 2.0. Lokacin sadarwa tare da wasu na'urori ta wannan tashar jiragen ruwa, ESP32-P4 yana aiki azaman mai watsa shiri na USB, yana samar da har zuwa 500 mA na yanzu. Lura cewa USB 2.0 Type-C Port da USB 2.0 Type-A Port ba za a iya amfani da su lokaci guda ba. |
Canjin Wuta | Kunnawa/Kashe Wuta. Juyawa zuwa alamar ON yana ba da iko akan allon (5V), jujjuyawa daga alamar ON yana kunna allon kashewa. |
Sauya | TPS2051C shine kebul na wutar lantarki wanda ke ba da iyakar fitarwa na 500mA na yanzu. |
MIPI CSI Connector | Ana amfani da mai haɗin FPC 1.0K-GT-15PB don haɗa samfuran kyamarar waje don ba da damar watsa hoto. Don cikakkun bayanai, da fatan za a koma zuwa ƙayyadaddun 1.0K-GT-15PB a cikin Takardu masu alaƙa. Bayanan FPC: 1.0 mm farar, 0.7 mm nisa fil, 0.3 mm kauri, 15 fil. |
Maɓallin Maɓalli | Bayani |
Buck Converter | Mai canza DC-DC mai juzu'i don wadatar wutar lantarki ta VDD_HP na ESP32-P4. |
Saukewa: ESP32-P4 | Babban aikin MCU tare da babban ƙwaƙwalwar ajiyar ciki da hoto mai ƙarfi da ikon sarrafa murya. |
40 MHz XTAL | Madaidaicin 40 MHz crystal oscillator wanda ke aiki azaman agogo don tsarin. |
32.768 kHz XTAL | Madaidaicin 32.768 kHz crystal oscillator wanda ke aiki azaman agogo mara ƙarfi yayin guntu yana cikin yanayin barci mai zurfi. |
MIPI DSI Connector | Ana amfani da mai haɗin FPC 1.0K-GT-15PB don haɗa nuni. Don cikakkun bayanai, da fatan za a koma zuwa Ƙayyadaddun 1.0K-GT-15PB a cikin Takardu masu alaƙa. Bayanan FPC: 1.0 mm farar, 0.7 mm nisa fil, 0.3 mm kauri, 15 fil. |
SPI flash | Ana haɗa filasha 16 MB zuwa guntu ta hanyar haɗin SPI. |
Slot na MicroSD | Hukumar haɓaka tana goyan bayan katin MicroSD a yanayin 4-bit kuma yana iya adanawa ko kunna sauti files daga katin MicroSD. |
Na'urorin haɗi
Zabi, ana haɗa na'urorin haɗi masu zuwa a cikin kunshin:
- LCD da na'urorin haɗi (na zaɓi)
- 7-inch capacitive touch allon tare da ƙuduri na 1024 x 600
- allon adaftar LCD
- Jakar kayan haɗi, gami da wayoyi na DuPont, kebul na ribbon don LCD, tsayin tsayi mai tsayi ( tsayin mm 20), da gajeriyar tsayawa (8 mm a tsayi)
- Kamara da na'urorin sa (na zaɓi)
- 2MP kamara tare da MIPI CSI
- allon adaftar kamara
- Ribbon USB don kyamara
Lura
Da fatan za a lura cewa kebul ɗin kintinkiri a gaban gaba, wanda raƙumansa a ƙarshen ƙarshen biyu suke a gefe ɗaya, yakamata a yi amfani da shi don kyamara; Kebul ɗin kintinkiri a cikin jujjuyawar, wanda ɗigon sa a ƙarshen biyu ya kasance a bangarori daban-daban, yakamata a yi amfani da shi don LCD.
Fara Ci gaban Aikace-aikacen
Kafin kunna ESP32-P4-Aikin-EV-Board ɗin ku, da fatan za a tabbatar cewa yana cikin kyakkyawan yanayi ba tare da alamun lalacewa ba.
Hardware da ake buƙata
- ESP32-P4-Aiki-EV-Board
- Kebul na USB
- Kwamfuta yana gudana Windows, Linux, ko macOS
Lura
Tabbatar amfani da kebul na USB mai inganci. Wasu igiyoyi na caji ne kawai kuma ba sa samar da layin bayanan da ake buƙata ko aiki don tsara allunan.
Zabin Hardware
- Katin MicroSD
Saitin Hardware
Haɗa ESP32-P4-Function-EV-Board zuwa kwamfutarka ta amfani da kebul na USB. Ana iya kunna allon ta kowace tashar USB Type-C. Ana ba da shawarar tashar USB-zuwa-UART don walƙiya firmware da gyara kuskure.
Don haɗa LCD, bi waɗannan matakan:
- Aminta da allon ci gaba zuwa allon adaftar LCD ta hanyar haɗa gajerun madaidaicin tagulla (8mm a tsayi) zuwa ginshiƙan tsaye huɗu a tsakiyar allon adaftar LCD.
- Haɗa jigon J3 na allon adaftar LCD zuwa mai haɗin MIPI DSI akan ESP32-P4 Aiki-EV-Board ta amfani da kebul na kintinkiri LCD (wajen juyawa). Lura cewa allon adaftar LCD an riga an haɗa shi da LCD.
- Yi amfani da waya DuPont don haɗa fil ɗin RST_LCD na kan J6 na allon adaftar LCD zuwa fil ɗin GPIO27 na jigon J1 akan ESP32-P4-Function-EV-Board. Ana iya daidaita fil ɗin RST_LCD ta software, tare da saita GPIO27 azaman tsoho.
- Yi amfani da wayar DuPont don haɗa fil ɗin PWM na kan J6 na allon adaftar LCD zuwa fil ɗin GPIO26 na jigon J1 akan ESP32-P4-Aikin-EV-Board. Ana iya saita fil ɗin PWM ta software, tare da saita GPIO26 azaman tsoho.
- Ana bada shawara don kunna LCD ta haɗa kebul na USB zuwa jigon J1 na allon adaftar LCD. Idan wannan ba zai yiwu ba, haɗa fil ɗin 5V da GND na allon adaftar LCD zuwa madaidaitan fil akan jigon J1 na ESP32-P4-Function-EV-Board, muddin hukumar haɓaka tana da isasshen wutar lantarki.
- Haɗa tsayin tsayin tagulla mai tsayi (20 mm a tsayi) zuwa ginshiƙan tsaye huɗu a gefen allon adaftar LCD don ƙyale LCD ta tsaya tsaye.
A taƙaice, allon adaftar LCD da ESP32-P4-Function-EV-Board suna haɗe ta hanyar fil masu zuwa:
LCD Adafta Board | ESP32-P4-Aikin-EV |
j3 kafa | Mai haɗa MIPI DSI |
RST_LCD fil na kan kai J6 | GPIO27 fil na kan kai J1 |
PWM fil na jigon J6 | GPIO26 fil na kan kai J1 |
5V fil na kai J6 | 5V fil na kai J1 |
GND fil na kai J6 | GND fil na kai J1 |
Lura
Idan kun kunna allon adaftar LCD ta hanyar haɗa kebul na USB zuwa jigon sa na J1, ba kwa buƙatar haɗa fil ɗin 5V da GND zuwa madaidaitan fil akan allon ci gaba.
Don amfani da kyamara, haɗa allon adaftar kamara zuwa mai haɗin MIPI CSI akan allon haɓaka ta amfani da kebul na ribbon kamara (albarin gaba).
Saitin Software
Don saita yanayin ci gaban ku da kunna aikace-aikacen exampzuwa kan allo, da fatan za a bi umarnin ciki ESP-IDF Fara.
Kuna iya samun examples don ESP32-P4-Aikin-EV ta hanyar shiga Examples . Don saita zaɓuɓɓukan aikin, shigar da idf.py menuconfig a cikin tsohonampda directory.
Maganar Hardware
Tsarin zane
Tsarin toshewar da ke ƙasa yana nuna abubuwan haɗin ESP32-P4-Function-EV-Board da haɗin gwiwar su.
Zaɓuɓɓukan Samar da Wuta
Ana iya ba da wutar lantarki ta kowace tashar jiragen ruwa masu zuwa:
- USB 2.0 Type-C Port
- USB Power-in Port
- Kebul-zuwa-UART Port
Idan kebul na USB da aka yi amfani da shi don gyara kuskure ba zai iya samar da isasshen halin yanzu ba, za ka iya haɗa allon zuwa adaftar wuta ta kowace tashar USB Type-C da ke akwai.
Toshe Kai
Teburan da ke ƙasa suna ba da Suna da Aiki na jigon fil J1 na allo. Ana nuna sunayen masu taken fil a cikin Hoto ESP32-P4-Aikin-EV-Board - gaba (danna don faɗaɗa). Lambobin daidai suke da a cikin ESP32-P4-Function-EV-Board Schematic.
A'a. | Suna | Nau'in 1 | Aiki |
1 | 3V3 | P | 3.3V wutar lantarki |
2 | 5V | P | 5V wutar lantarki |
3 | 7 | I/O/T | Farashin GPIO7 |
4 | 5V | P | 5V wutar lantarki |
5 | 8 | I/O/T | Farashin GPIO8 |
A'a. | Suna | Nau'in | Aiki |
6 | GND | GND | Kasa |
7 | 23 | I/O/T | Farashin GPIO23 |
8 | 37 | I/O/T | U0TXD, GPIO37 |
9 | GND | GND | Kasa |
10 | 38 | I/O/T | U0RXD, GPIO38 |
11 | 21 | I/O/T | Farashin GPIO21 |
12 | 22 | I/O/T | Farashin GPIO22 |
13 | 20 | I/O/T | Farashin GPIO20 |
14 | GND | GND | Kasa |
15 | 6 | I/O/T | Farashin GPIO6 |
16 | 5 | I/O/T | Farashin GPIO5 |
17 | 3V3 | P | 3.3V wutar lantarki |
18 | 4 | I/O/T | Farashin GPIO4 |
19 | 3 | I/O/T | Farashin GPIO3 |
20 | GND | GND | Kasa |
21 | 2 | I/O/T | Farashin GPIO2 |
22 | NC (1) | I/O/T | Saukewa: GPIO1 |
23 | NC (0) | I/O/T | Saukewa: GPIO0 |
24 | 36 | I/O/T | Farashin GPIO36 |
25 | GND | GND | Kasa |
26 | 32 | I/O/T | Farashin GPIO32 |
27 | 24 | I/O/T | Farashin GPIO24 |
28 | 25 | I/O/T | Farashin GPIO25 |
29 | 33 | I/O/T | Farashin GPIO33 |
30 | GND | GND | Kasa |
31 | 26 | I/O/T | Farashin GPIO26 |
32 | 54 | I/O/T | Farashin GPIO54 |
33 | 48 | I/O/T | Farashin GPIO48 |
34 | GND | GND | Kasa |
35 | 53 | I/O/T | Farashin GPIO53 |
36 | 46 | I/O/T | Farashin GPIO46 |
37 | 47 | I/O/T | Farashin GPIO47 |
38 | 27 | I/O/T | Farashin GPIO27 |
39 | GND | GND | Kasa |
A'a. | Suna | Nau'in | Aiki |
40 | NC (45) | I/O/T | Saukewa: GPIO45 |
P: Ƙarfin wutar lantarki; I: Shigarwa; O: Fitowa; T: High impedance.
[2] (1,2):
Ana iya kunna GPIO0 da GPIO1 ta hanyar kashe aikin XTAL_32K, wanda za'a iya samunsa ta hanyar matsar R61 da R59 zuwa R199 da R197, bi da bi.
[3]:
Ana iya kunna GPIO45 ta hanyar kashe aikin SD_PWRn, wanda za'a iya samu ta matsar R231 zuwa R100.
Cikakkun Bayanan Gyaran Hardware
Babu sigogin da suka gabata akwai.
ESP32-P4-Aiki-EV-Tsarin Tsarin Gudanarwa (PDF)
ESP32-P4-Aiki-EV-Board PCB Layout (PDF)
ESP32-P4-Aiki-EV-Board Dimensions (PDF)
ESP32-P4-Aiki-EV-Board Dimensions tushen file (DXF) - Kuna iya view da shi Autodesk Viewer kan layi
1.0K-GT-15PB Musammantawa (PDF)
Bayanan Bayani na Kamara (PDF)
Nuna Bayanan Bayanai (PDF)
Takardar bayanan EK73217BCGA (PDF)
Takardar bayanan EK79007AD (PDF)
Tsarin allon adaftar LCD (PDF)
Layout PCB Adaftar LCD (PDF)
Tsarin Kwamitin Adaftar Kamara (PDF)
Layout PCB Adaftar Kamara (PDF)
Don ƙarin takaddun ƙira don hukumar, da fatan za a tuntuɓe mu atsales@espressif.com.
⇐ Gaba Gaba ⇒
© Haƙƙin mallaka 2016 - 2024, Espressif Systems (Shanghai) CO., LTD.
Gina tare da Sphinx amfani da a jigo bisa Karanta Docs Jigon Sphinx.
Takardu / Albarkatu
![]() |
Espressif ESP32 P4 Ayyukan EV Board [pdf] Littafin Mai shi ESP32-P4, ESP32 P4 Aikin EV Board, ESP32, P4 Aikin EV Board, Aikin EV Board, Hukumar EV, Board |