Yadda Ake Auna Nasarar Siffar
Jagoran Jagora
Mafi kyawun mataki na farko don gina al'adun da ke tafiyar da bayanai

Yadda Ake Auna Nasarar Siffar
Mun samu. Kuna sha'awar amfani da bayanai don yanke shawara game da samfurin ku. Wataƙila kun kasance kuna karanta yadda bayanai ke taimakawa ƙungiyoyi su samar da ingantattun sakamako. Wataƙila kun gamsu da bayanai, amma kuna shiga ƙungiyar inda yawancin abokan aikinku ba sa. Wataƙila Babban Shugaban ku kawai ya aiko da sako: “Hey! Ina son ganin bayanan!"
Ga PMs da ƙungiyoyin dijital, waɗannan al'amuran gama gari ne.
Amma ... don haka jin cewa yin amfani da bayanai zai yi kyau, amma ba ku da tabbacin inda za ku fara. Akwai da yawa high-matakin talla daga can kusa da jagoranci da bayanai. Kuma akwai ton na awo da za ku iya fara kallo. Kuma ton na hanyoyin da za a fara amfani da su. Akwai damuwa isa tare da zama PM. Me yasa ƙara ƙari?
Muka ce: kada ku kara damuwa!
Ko kun kasance sababbi ga kasancewa masu sarrafa bayanai, ko ƙoƙarin ƙulla ƙungiya ko ma babbar org cikin amfani da bayanai, abin da ke biyo baya hanya ce mai sauƙi, kusan mara-wauta don farawa.
A cikin aikinmu tare da ɗaruruwan abokan ciniki, mun gano cewa tsarin da ke gaba shine mafi ƙarancin damuwa, ko kuna farawa azaman PM ɗaya ko a matsayin jagorar ƙungiyar.
Makullin shine kiyaye abubuwa mara ƙarfi. A yanzu kawai za ku gano abin da za ku auna, da kuma yadda. Kimanta kanku bisa ga waɗannan ma'auni na iya zuwa daga baya. Manufar anan shine kawai don ɗaukar wasu ƙananan dabarun ɗagawa waɗanda zasu iya fara gabatar da bayanai da awo cikin tsarin ku.
Bayan haka, da zarar kun gamsu da waɗannan ma'auni, za ku iya ci gaba zuwa amfani da su don saita maƙasudi, don daidaita abubuwan da ake da su, don tsara taswirar samfuran ku, da rubuta tasirin ku da turawa don ingantaccen take, da sauran abubuwa masu ban sha'awa!
Don haka: muna ba da shawarar ku karanta waɗannan abubuwan kuma ku tattauna shi da ƙungiyar ku. Abin da ke biyo baya zai ba ku tushe da kuke buƙata don fara zama na'ura mai sarrafa bayanai.
Bi tare da takardar aikin mu akan Nasarar Siffar Ma'auni.
Fara da auna wani abu da ka riga ƙaddamar
Da kyau za ku kai ga inda za ku iya amfani da bayanai don yanke shawara na gaba. Wannan hanya ce ta nesa. Idan da gaske kuna neman fara ƙara ma'auni a cikin aikin ƙungiyar ku, a
Babban mafari shine tattara bayanai a kusa da fasalin da kuka riga kuka ƙaddamar.
Yin wannan yana kai ku nesa. Tuni, hanya ce mai kyau don fara fitar da ƙungiyar ku daga cikin "fitarwa" da kuma fara tunani game da sakamako. Siffofin jigilar kaya suna da mahimmanci, amma ba shine zama-duk-ƙarshen-duk ba. A matsayin PMs muna buƙatar fara tunanin motsawa daga fitarwa zuwa sakamako.
Tabbas, mu kuma duk mun san cewa kawai jigilar sifa ba lallai ba ne ya yi wani abu don kasuwancin. Duk da yake kun cancanci patin a baya don jigilar kaya (aiki mai kyau!), Menene hanya mafi mahimmanci shine ko abin da kuka aika ya taimaka wa kasuwancin.
Dabarar: fara kadan. (Tafiyar mil dubu…)
Manufar anan ita ce mai sauƙi: don samun kulawa kan abin da awo ke da mahimmanci a gare ku da kuma yadda zaku iya aiwatar da tattara su.
Kuma hanya ɗaya tilo don sanin hakan ita ce fara bin awo.
Ko da mafi mahimmancin lambobi na iya zama cikakkun bayanai: mutane nawa ne ke amfani da fasalin ku?
Su wa ne? Yaya sauƙin amfani? Shin masu amfani suna son shi?
Bayan haka, da zarar kun fara tattara bayanai, zaku iya fara saita tushen abubuwan da zaku iya amfani da su don auna tasirin fasalin ku na gaba.
Yi la'akari da fasalin ku a cikin girma biyar na ƙasa
Don farawa, muna ba da shawarar amfani da tsarin mai zuwa don fara auna nasara. Gabaɗaya, yana da mahimmanci a kiyaye girma biyar a zuciya. Ya danganta da samfurin ku ko fasalin ku, duk ƙila ba za a yi aiki ba. Amma sau da yawa ƙungiyoyi suna bin biyu ko uku daga cikin waɗannan, yayin da suka kasa yin tunani game da sauran.
Zai iya taimakawa wajen yin tattaunawa cikin gaggawa game da wanne ɗaya ko biyu daga cikin waɗannan abubuwan da suka fi dacewa a gare ku, ko wanne ɗaya ko biyu mafifici a yanzu. Yana da wahala a inganta duka biyar a lokaci ɗaya, don haka yana iya zama da amfani a yi tunanin waɗanda kuke tsammanin za su fi taimakawa kasuwancin.
Ga kowane nau'i, kuna son yin tunani game da waɗanne tambayoyi kuke son amsawa, da yadda ake tattara bayanan da kuke buƙatar amsa su. (Muna da wasu ra'ayoyi game da yadda ake tattara bayanan. Ziyarci mu a heap.io.)
Mun kuma haɗa takardar aikin aboki don wannan jagorar.
Kuna iya amfani da wannan don ayyana ma'auni(s) da zaku yi amfani da su don bibiyar kowane girma, da kuma auna lambobi na asali.
Fara rabawa da maimaitawa!
Yanzu, da zarar kuna da wasu bayanai, zaku iya fara tunanin yadda zaku inganta. Kuna da matsalolin ganowa? Shin ƙungiyoyi daban-daban suna amfani da samfurin daban? Shin mutane suna amfani da samfurin akai-akai kamar yadda kuke so? Masu amfani nawa ne suka kammala tafiye-tafiyen da kuka tsara musu?
Me yasa ko me yasa?
Tare da ɗan ƙaramin bayanai a hannu, zaku iya fara hasashen har abada, kuma fara ƙirƙirar gwaje-gwaje don gwada waɗannan hasashe. Kuna iya fara ba da fifiko ga ƙoƙarin bisa ma'aunin da kuke son motsawa. Kuna iya ba da rahoto kan nasarar aikinku.
Sama da duka, zaku iya fara tunanin sakamako akan fitarwa.
Kasancewa mai sarrafa bayanai yana ɗaukar lokaci. Muna yaba muku akan ɗaukar matakin farko!

Hanyoyi biyar na Nasarar Samfur
Yawon bude ido
"Masu amfani nawa ne suka karɓi wannan fasalin?"
Breadth yana kallon jimlar adadin abokan ciniki ta amfani da fasalin, ko adadin masu amfani da asusu. Yawanci ana bin sa a matsayin “ƙarfafawa,” amma kamar yadda tallafi na iya haɗawa da wasu ma'auni na ƙasa, muna ba da shawarar yin la'akari da shi azaman faɗin.
Auna faɗin yana da mahimmanci don dalilai da yawa. Tabbas yana gaya muku yadda fasalinku ya yadu, kuma idan masu amfani da kuka gina fasalin suna amfani da shi a zahiri. Hakanan zai iya ba ku sigina game da ganowa (ƙananan lambobi na iya nuna batun ganowa), sadarwa (shin abokan ciniki sun san fasalin?), Ko ma fa'ida.
Ta fuskar kasuwanci, faɗin sau da yawa ma'aunin “mankowa ne,” ko haɗarin ɓarna.
Wasu yuwuwar tambayoyi masu faɗi:
- Gabaɗaya masu amfani nawa ne suka gani ko gwada fasalin?
- Masu amfani nawa kowace ƙungiya suka gani ko gwada ta?
- Menene yawan kashitage na masu amfani da ku shine?
- Idan akwai takamaiman masu amfani da kuka gina wannan fasalin don (a cikin takamaiman ƙungiyoyi ko a tsaye ko tare da takamaiman taken aiki), nawa ne suka gani ko gwada ta?
Yawanci
"A cikin ƙayyadaddun lokaci, sau nawa masu amfani ke shiga wannan fasalin?"
Mitar yana gaya muku idan fasalin ku yana ba da ƙima mai maimaitawa ga masu amfani da ku.
Dubi sau nawa masu amfani ke ɗaukar advantage na samfur ko fasalin. Shin sifar ita ce ba za su iya rayuwa ba? Shin wani bangare ne na yau da kullun na aikinsu? Duban adadin masu amfani na yau da kullun, mako-mako, ko kowane wata (DAU, WAU,
Zurfin
"Nawa ne wannan fasalin ya shafi masu amfani?"
Zurfin yana auna matakin haɗin gwiwar masu amfani tare da wani fasali.
Dangane da siffa ko samfur, matakin haɗin gwiwa na iya nunawa a yawan amfani ko matsakaicin lokacin da aka kashe.
Gabaɗaya, zurfin yana duban adadin fasalulluka ko wuraren da matsakaicin mutum ko asusu ke amfani da su. Nawa ne abokan cinikin ku ke amfani da su? Menene matakin haɗin gwiwa da masu amfani ke da shi tare da duk abubuwan da kuke bayarwa? Ɗauki fasalin samfurin Spotify, misaliample. Lokacin da kuke amfani da Spotify, kuna kunna waƙoƙi kawai? Ko kuna ba da lissafin waƙa ko raba kiɗa?
Wasu yuwuwar tambayoyin mitar:
- Ga kowane rukunin masu amfani da ke amfani da fasalin, sau nawa suke amfani da shi?
- Shin suna amfani da fasalin ta yadda kuke tunani?
- Yaya tsawon lokaci masu amfani ke kashewa a cikin samfurin?
- A ina a cikin kwararar mai amfani suke amfani da fasalin?
Wasu yiwuwar zurfin tambayoyi:
- Nawa kashitage na yau da kullun, mako-mako, ko masu amfani na wata-wata suna amfani da wannan fasalin?
- Menene rabon Masu Amfani na yau da kullun (DAU) ko Masu Amfani Aiki na mako-mako (WAU) zuwa Matsakaicin Masu Amfani (MAU) na kowane wata? Nawa kashitage na kowane wata masu amfani masu aiki ne masu amfani na mako-mako?
- Nawa kashitage na masu amfani suna aiki tare da fasali 3 ko fiye?
- Menene mitar haɗin gwiwa tsakanin takamaiman ƙungiyoyin masu amfani?
Amfani
"Yaya da wuya a yi amfani da wannan fasalin?"
Amfani yana gaya muku irin ƙoƙarin da ake ɗauka masu amfani don cimma burinsu tare da fasalin ku. Shin suna iya samun nasarar yin aiki daga farko zuwa ƙarshe? Za su iya yin ayyuka cikin sauri da nasara?
Ƙimar amfani na iya zama mai sauƙi a wani lokaci kamar ƙimar ƙarewar bin diddigin, amma muna ba da shawarar sosai ta yin amfani da Binciken Ƙoƙarin Ƙoƙarin don tantance adadin juzu'i da ke nunawa tsakanin matakan mazurari a cikin rarrabuwar mai amfani.
Hankali
"Yaya masu amfani suke ji game da wannan fasalin?"
Hankali yana kallon yadda abokan ciniki ke ji lokacin da suke hulɗa da samfur. Yana da ma'auni mafi inganci wanda ya fi wahalar ci, amma muna ba da shawarar yin tunani sosai kan hanyoyin da za a bibiyar irin wannan amsa. Kamar yadda muka sani, samfura da fasaloli na iya haifar da haɓakar motsin rai daga masu amfani, kuma waɗanda ke kafa ingantaccen haɗin kai suna nuna ƙimar riƙewa.
Don bibiyar ra'ayi, zaku iya amfani da inter abokin cinikiviews, na waje reviews, tikitin tallafi, da/ko ƙimar NPS, a tsakanin sauran matakan.
Samun sigina mai kyau akan jin daɗi sau da yawa yana buƙatar haɗin gwiwa tare da nasarar abokin ciniki, ko isa ga abokan ciniki da/ko abokan hulɗa.
Wasu yuwuwar tambayoyin amfani:
- Nawa kashitage na masu amfani waɗanda suka fara kwararar da aka bayar sun ƙare har ƙarshe? (Yawan gamawa)
- Menene jimlar adadin hulɗar da yake ɗaukan masu amfani don kammala aikin?
- Yaya tsawon lokaci ake ɗauka don motsawa daga hulɗa ɗaya zuwa na gaba?
Wasu yuwuwar hanyoyin jin daɗi:
- Ƙirƙirar shirin bibiya tare da ƙungiyar nasarar abokin cinikin ku don magance martanin binciken NPS.
- Tambayi masu tallata manyan maki dalilan da ke bayan kyakkyawan makinsu.
- Haɗu da masu cin zarafi don koyon yadda za ku inganta ƙwarewar fasalin.
Shi ke nan! Fara da amfani da takardar aikinmu don bin ma'aunin ma'auni masu mahimmanci ga fasalin ku ko samfurin ku. Wataƙila wasu za su ba ku mamaki.
Za su iya zama daban fiye da yadda kuke zato. Idan haka ne, mai girma. Kuna ɗaukar matakinku na farko zuwa zahiri ta amfani da bayanai don yanke shawara.
Lokacin da kuka koyi waɗanne ma'auni ne suka fi mahimmanci don haɓaka nasarar fitowar samfuran ku, zaku iya saita maƙasudai masu aunawa kafin haɓaka fasalin, sannan kuyi amfani da sakamakon don ƙara inganta burin ku. Kuna iya ƙarin koyo game da wannan a cikin jagorarmu na gaba.
Tafiyarku don zama ƙungiyar da za ta samar da fahimta ta fara farawa - taya murna saboda ɗaukar matakin farko!
Game da Heap
Heap shine tsarin farko na hangen nesa ga maginin gwaninta na dijital. Manufarmu ita ce haskaka damar ɓoye don ƙungiyoyin dijital masu sauri don faranta wa abokan cinikinsu rai da motsa allura akan ma'auni masu mahimmanci. Fiye da kasuwancin 8,000 suna amfani da Heap don haɓaka kudaden shiga, haɓaka juzu'i, haɓaka yanke shawara, da kuma haifar da tasirin kasuwanci a sikelin.
Ziyarci heap.io don ƙarin koyo.
© 2022 Heap Inc. | tsiri.io
Auna Nasarar Siffar
Yi amfani da tsarin mai zuwa don ƙirƙirar dashboard don auna samfur ko aikin fasalin da gano damar haɓakawa.
Mahimman Manufofin Nasara
Breadth, zurfin, amfani, mita, da jin daɗi: tare, waɗannan mahimman alamomi guda biyar na nasarar fasalin zasu taimaka muku kafa aikin asali. Ga kowane, gano awo (s) waɗanda ke isar da mafi yawan bayanai game da takamaiman fasalin ku ko samfurin ku.
Yawon bude ido
Breadth yana auna adadin masu amfani waɗanda suka karɓi fasalin ku.
A cikin asusun nawa aka kunna fasalin ku?
Hanyoyin Auna Girma:
- Adadin karɓa = Adadin mutanen da ke amfani da wannan fasalin / adadin jimlar masu amfani
- Adadin masu amfani da asusu = adadin masu amfani / adadin asusun
- Adadin karɓuwa a cikin takamaiman asusu
Ma'auni(s) da za ku yi amfani da su don bin diddigin Breadth:
Ma'aunin ku na farko gare su:
Yawanci
Matsakaicin mitar sau nawa masu amfani ke hulɗa tare da fasalin ku a cikin ƙayyadaddun lokaci.
Shin fasalin ku shine wanda masu amfani ba za su iya rayuwa ba tare da shi ba?
Hanyoyin Auna Mita:
- Yawan alƙawura a kowace rana/mako/wata
- Adadin alƙawura a kowace rana/mako/wata don takamaiman ƙungiyar masu amfani
Ma'auni(s) da za ku yi amfani da su don bibiyar Mitar:
Ma'aunin ku na farko gare su:
Zurfin
Zurfin yana auna matakin haɗin gwiwa da masu amfani ke da shi tare da fasalin ku.
Shin masu amfani suna haɓaka ƙima daga fasalin ku?
Hanyoyin Auna Zurfi:
- % na yau da kullun, mako-mako, ko masu amfani na wata-wata waɗanda ke amfani da wannan fasalin
- Lokacin da masu amfani ke kashewa akan wannan fasalin, ko kuma ta masu amfani da fasalin a cikin samfurin gaba ɗaya
- Daidaita amfani da wannan fasalin don amfani da wasu mahimman abubuwan
Ma'auni(s) da za ku yi amfani da su don bibiyar Zurfin:
Ma'aunin ku na farko gare su:
Amfani
Amfani yana auna adadin ƙoƙarin da masu amfani ke ɗauka don cimma burinsu.
Shin masu amfani suna iya samun nasarar yin aiki daga farko zuwa ƙarshe?
Hanyoyin Auna Amfani:
- Yawan kammalawa
- Matsakaicin lokacin masu amfani suna kashewa don kammala ɗawainiya
- Jimlar adadin ma'amala don takamaiman kwararar mai amfani Ma'auni(s) da za ku yi amfani da su don bibiyar Amfani:
Ma'auni(s) da za ku yi amfani da su don bibiyar Amfani:
Ma'aunin ku na farko gare su:
Hankali
Hankali yana ɗaukar yadda abokan ciniki ke ji yayin hulɗa da fasalin ku.
Ma'auni mafi inganci.
Hanyoyin Auna Zurfi:
- Kyakkyawan ra'ayi a cikin abokin cinikiviews
- Na waje reviews (Reddit, G2, da dai sauransu)
- Adadin tikitin tallafi
- In-app NPS
Ma'auni(s) da za ku yi amfani da su don bibiyar Sentiment:
Ma'aunin ku na farko gare su:
© 2022 Heap Inc. | tsiri.io
Takardu / Albarkatu
![]() |
Heap Yadda Ake Auna Nasarar Siffar [pdf] Umarni Yadda Ake Auna Nasarar Siffar, Yadda Ake Auna Nasara, Aunawa Nasarar Fasalo, Auna Nasarar Siffar |
