MICROCHIP ATWINC3400 Wi-Fi Network Controller

Ƙayyadaddun bayanai
- Sunan softwareSaukewa: WINC3400
- Shafin Firmwareku: 1.4.6
- Sigar Direba Mai watsa shiriku: 1.3.2
- Matakan Interface Mai watsa shiriku: 1.6.0
Saki Ƙarsheview
Wannan takaddar tana bayyana fakitin sakin ATWINC3400 1.4.6. Kunshin sakin ya ƙunshi duk abubuwan da ake buƙata (binaries da kayan aikin) da ake buƙata don sabbin abubuwan da suka haɗa da kayan aiki, da binaries na firmware.
Cikakken Bayanin Sakin Software
Tebur mai zuwa yana ba da cikakkun bayanan sakin software.
Tebur 1. Bayanin Sigar Software
| Siga | Bayani |
| Sunan software | Saukewa: WINC3400 |
| WINC Firmware Version | 1.4.6 |
| Sigar Direba Mai watsa shiri | 1.3.2 |
| Matakan Interface Mai watsa shiri | 1.6.0 |
Tasirin Saki
Sabbin abubuwan da aka ƙara a cikin ATWINC3400 v1.4.6 saki sune:
- Ƙara goyon bayan EAPOL v3 don haɗin WPA Enterprise.
- Kafaffen sigar haɗin haɗi yana adana lambar don tabbatar da cewa baya yin rubutu mara amfani
- Yi daidai kuma sarrafa filin “mafi mahimmanci” na kari na takaddun shaida x.509
- Bincika Ƙuntataccen Ƙuntatawa na CA a cikin sarkar takardar shedar TLS
- Haɓakawa da bugfixes zuwa API BLE
- BLE MAC lambar samar da adireshin baya buƙatar WiFi MAC don zama ma
Bayanan kula
- Don ƙarin bayani, koma zuwa ATWINC3400 Wi-Fi® Network Controller Software Design Guide (DS50002919).
- Don ƙarin cikakkun bayanai kan bayanin bayanin sanarwa, koma zuwa babban fayil ɗin haɓaka firmware na ASF.
Bayanai masu alaƙa
- Bayanin oda
- Abokan ciniki waɗanda ke son yin odar ATWINC3400 tare da Firmware 1.4.6, tuntuɓi wakilin tallan Microchip.
- Haɓaka Firmware
- Don haɓaka ƙirar ATWINC3400-MR210xA tare da sabon sakin 1.4.6. Abokan ciniki suna buƙatar bin matakan da ake samu a cikin labarin tushen ilimin tallace-tallace: microchipsupport.force.com/s/article/How-to-update-thefirmware-of-WINC3400-module.
- Bayanan kula: Nassoshi na ATWINC3400-MR210xA sun haɗa da na'urorin da aka jera a cikin masu zuwa:
- Saukewa: ATWINC3400-MR210CA
- Saukewa: ATWINC3400-MR210UA
- Koma zuwa takardun tunani.
Lura: Don ƙarin bayani, koma zuwa samfurin Microchip webshafi: www.microchip.com/wwwproducts/en/ATWINC3400.
Cikakken Bayani
Canje-canje a cikin Shafin 1.4.6, dangane da Sigar 1.4.4
Tebur mai zuwa yana kwatanta fasalin 1.4.6 zuwa 1.4.4 sakin. Tebur 1-1. Kwatanta Siffofin tsakanin 1.4.6 da 1.4.4 Saki
| Fasaloli a cikin 1.4.4 | Canje-canje a cikin 1.4.6 |
| Wi-Fi STA | |
| • IEEE802.11 b/g/n
BUDE (An soke yarjejeniyar WEP, ƙoƙarin daidaita ta zai haifar da kuskure). • Tsaro na sirri na WPA (WPA1/WPA2), gami da kariya daga hare-haren sake shigar da maɓalli (KRACK) da ma'auni don raunin 'Fragattack'. • Tsaron Kasuwancin WPA (WPA1/WPA2) yana goyan bayan: - EAP-TTLSv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv1/MS-Chapv2.0 - EAP-TLS - EAP-PEAPv0/TLS - EAP-PEAPv1/TLS • Sauƙaƙe Tallafin Yawo |
• Ƙara tallafin EAPOLv3 zuwa Tsaron Kasuwancin WPA.
• Kafaffen lambar da ke adana bayanan haɗin kai zuwa filasha na WINC akan haɗin kai mai nasara don tabbatar da cewa ba ta yin rubutun walƙiya mara kyau. |
| Wi-Fi Hotspot | |
| • Tashar da ke da alaƙa guda ɗaya kaɗai ke da tallafi. Bayan an kafa haɗi tare da tasha, ana ƙi ƙarin haɗin gwiwa.
• BUDE yanayin tsaro Na'urar ba za ta iya aiki azaman tasha ba a wannan yanayin (STA/AP Concurrency ba ta da tallafi). • Ya haɗa da matakan kariya don raunin 'Fragattack'. |
Babu canji |
| WPS | |
| • WINC3400 tana goyan bayan ƙa'idar WPS v2.0 don PBC (tsarin maɓallin maɓallin turawa) da hanyoyin PIN. | Babu canji |
| TCP/IP Tari | |
| WINC3400 yana da TCP/IP Stack yana gudana a cikin firmware. Yana goyan bayan TCP da UDP cikakkun ayyukan soket (abokin ciniki/sabar). Matsakaicin adadin goyan bayan soket a halin yanzu an saita su zuwa 12 zuwa kashi kamar:
• 7 TCP soket (abokin ciniki ko uwar garken) • 4 UDP soket (abokin ciniki ko uwar garken) • 1 RAW soket |
Babu canji |
| Tsaro Layer Tsaro | |
| ………… ci gaba | |
| Fasaloli a cikin 1.4.4 | Canje-canje a cikin 1.4.6 |
| • WINC 3400 tana goyan bayan TLS v1.2, 1.1 da 1.0.
• Yanayin abokin ciniki kawai. • Tabbatar da juna. • Haɗin kai tare da ATECC508 (ECDSA da goyon bayan ECDHE). • Multi-scream TLS RX aiki tare da 16KB rikodin girman • Taimakon sifar suites sune: TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECC508) TLS_ECDHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECC508) TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECC508) |
• Filin "mahimmanci" na x.509 kariyar takaddun shaida yanzu ana sarrafa shi daidai.
• Tabbatar an duba Ƙa'ida ta asali a sarkar takardar shedar uwar garken. |
| Ka'idojin Sadarwa | |
| • DHCPv4 (abokin ciniki/uwar garke)
• Maganin DNS • SNTP |
Babu canji |
| Hanyoyin adana wutar lantarki | |
| • WINC3400 tana goyan bayan waɗannan hanyoyin adana ƙarfi:
- M2M_NO_PS - M2M_PS_DEEP_AUTOMATIC • BLE powersave yana aiki koyaushe |
Babu canji |
| Na'urar Over-The-Air (OTA) haɓakawa | |
| • WINC3400 yana da ginanniyar haɓakawa na OTA.
• Firmware na baya yana dacewa da direba 1.0.8 kuma daga baya • Direba yana dacewa da baya tare da firmware 1.2.0 kuma daga baya (ko da yake aikin zai iyakance ta sigar firmware da ake amfani da ita) |
Babu canji |
| Samar da bayanan shaidar Wi-Fi ta hanyar ginanniyar uwar garken HTTP | |
| • WINC3400 yana da ginanniyar samar da HTTP ta amfani da yanayin AP (Buɗe kawai - An cire tallafin WEP). | Babu canji |
| Yanayin WLAN MAC kawai (TCP/IP Bypass, ko Yanayin Ethernet) | |
| • Bada izinin WINC3400 yayi aiki a yanayin WLAN MAC kawai kuma bari mai watsa shiri ya aika/ karbi firam ɗin Ethernet. | Babu canji |
| ATE Yanayin Gwaji | |
| • Yanayin gwajin ATE da aka haɗa don gwajin layin samarwa da aka kora daga mai watsa shiri MCU. | Babu canji |
| Daban-daban fasali | |
| Babu canji | |
| BLE ayyuka | |
| ………… ci gaba | |
| Fasaloli a cikin 1.4.4 | Canje-canje a cikin 1.4.6 |
| • BLE 4.0 aiki tari | BLE API ingantawa/gyara |
Canje-canje a cikin Shafin 1.4.4, dangane da Sigar 1.4.3
Tebur mai zuwa yana kwatanta fasalin 1.4.4 zuwa 1.4.3 sakin.
Tebur 1-2. Kwatanta Siffofin tsakanin 1.4.4 da 1.4.3 Saki
| Fasaloli a cikin 1.4.3 | Canje-canje a cikin 1.4.4 |
| Wi-Fi STA | |
| • IEEE802.11 b/g/n
BUDE (An soke yarjejeniyar WEP, ƙoƙarin daidaita ta zai haifar da kuskure). • Tsaro na sirri na WPA (WPA1/WPA2), gami da kariya daga hare-haren sake shigar da maɓalli (KRACK) da ma'auni don raunin 'Fragattack'. • Tsaron Kasuwancin WPA (WPA1/WPA2) yana goyan bayan: - EAP-TTLSv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv1/MS-Chapv2.0 - EAP-TLS - EAP-PEAPv0/TLS - EAP-PEAPv1/TLS • Sauƙaƙe Tallafin Yawo |
API ɗin da aka ƙara direba don ba da damar kunna / kashe takamaiman hanyoyin kasuwanci na lokaci-1.
• Ƙara kofa ga ɓarna da ingantattun ɓangarorin PEAP na waje da TTLS. |
| Wi-Fi Hotspot | |
| • Tashar da ke da alaƙa guda ɗaya kaɗai ke da tallafi. Bayan an kafa haɗi tare da tasha, ana ƙi ƙarin haɗin gwiwa.
• Yanayin tsaro BUDE (Ƙa'idar WEP ta ƙare). Na'urar ba za ta iya aiki azaman tasha ba a wannan yanayin (STA/AP Concurrency ba ta da tallafi). • Ya haɗa da matakan kariya don raunin 'Fragattack'. |
Babu canji |
| WPS | |
| • WINC3400 tana goyan bayan ƙa'idar WPS v2.0 don PBC (tsarin maɓallin maɓallin turawa) da hanyoyin PIN. | Babu canji |
| TCP/IP Tari | |
| WINC3400 yana da TCP/IP Stack yana gudana a gefen firmware. Yana goyan bayan TCP da UDP cikakkun ayyukan soket (abokin ciniki/uwar garken). Matsakaicin adadin goyan bayan soket a halin yanzu an saita su zuwa 12 zuwa kashi kamar:
• 7 TCP soket (abokin ciniki ko uwar garken) • 4 UDP soket (abokin ciniki ko uwar garken) • 1 RAW soket |
• Ƙara tallafi don fakiti na ethernet BATMAN (EtherType 0x4305) |
| Tsaro Layer Tsaro | |
| ………… ci gaba | |
| Fasaloli a cikin 1.4.3 | Canje-canje a cikin 1.4.4 |
| • WINC 3400 tana goyan bayan TLS v1.2, 1.1 da 1.0.
• Yanayin abokin ciniki kawai. • Tabbatar da juna. • Taimakon sifar suites sune: TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECC508) TLS_ECDHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECC508) TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECC508) |
• Ingantattun ingantattun sabar, tare da goyan bayan sarƙoƙin takaddun shaida masu rattaba hannu.
• Yanayin abokin ciniki na TLS yana aiki tare da Madadin Sunaye a cikin takardar shaidar uwar garken. |
| Ka'idojin Sadarwa | |
| • DHCPv4 (abokin ciniki/uwar garke)
• Maganin DNS • SNTP |
Babu canji |
| Hanyoyin adana wutar lantarki | |
| • WINC3400 tana goyan bayan waɗannan hanyoyin adana ƙarfi:
- M2M_NO_PS - M2M_PS_DEEP_AUTOMATIC • BLE powersave yana aiki koyaushe |
Babu canji |
| Na'urar Over-The-Air (OTA) haɓakawa | |
| • WINC3400 yana da ginanniyar haɓakawa na OTA.
• Firmware na baya yana dacewa da direba 1.0.8 kuma daga baya • Direba yana dacewa da baya tare da firmware 1.2.0 kuma daga baya (ko da yake aikin zai iyakance ta sigar firmware da ake amfani da ita) |
• Bada OTA damar amfani da zaɓuɓɓukan SSL kamar SNI da tabbatar da sunan uwar garke |
| Samar da bayanan shaidar Wi-Fi ta hanyar ginanniyar uwar garken HTTP | |
| • WINC3400 yana da ginanniyar samar da HTTP ta amfani da yanayin AP (Buɗe kawai - An cire tallafin WEP). | • Kafaffen yanayin tseren multithread yayin samar da haɗin kai. |
| Yanayin WLAN MAC kawai (TCP/IP Bypass, ko Yanayin Ethernet) | |
| • Bada izinin WINC3400 yayi aiki a yanayin WLAN MAC kawai kuma bari mai watsa shiri ya aika/ karbi firam ɗin Ethernet. | Babu canji |
| ATE Yanayin Gwaji | |
| • Yanayin gwajin ATE da aka haɗa don gwajin layin samarwa da aka kora daga mai watsa shiri MCU. | Babu canji |
| Daban-daban fasali | |
| • Cire tsoffin rubutun python a cikin fakitin saki, kamar yadda image_tool yanzu yana goyan bayan aikin. | |
| BLE ayyuka | |
| ………… ci gaba | |
| Fasaloli a cikin 1.4.3 | Canje-canje a cikin 1.4.4 |
| • BLE 4.0 aiki tari | • Kafaffen al'amurran BLE masu alaƙa da musayar sigogin haɗin kai tsakanin mai sarrafawa da na'urorin haɗi |
Canje-canje a cikin Shafin 1.4.3, dangane da Sigar 1.4.2
Tebur mai zuwa yana kwatanta fasalin 1.4.3 zuwa 1.4.2 sakin.
Table 1-3. Kwatanta Siffofin tsakanin 1.4.2 da 1.4.3 Saki
| Fasaloli a cikin 1.4.2 | Canje-canje a cikin 1.4.3 |
| Wi-Fi STA | |
| • IEEE802.11 b/g/n
• BUDE, Tsaro na WEP • Tsaro na sirri na WPA (WPA1/WPA2), gami da kariya daga harin sake shigar da maɓalli (KRACK). • Tsaron Kasuwancin WPA (WPA1/WPA2) yana goyan bayan: - EAP-TTLSv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv1/MS-Chapv2.0 - EAP-TLS - EAP-PEAPv0/TLS - EAP-PEAPv1/TLS • Sauƙaƙe Tallafin Yawo |
• Goyon bayan ƙa'idar WEP ta ƙare a ciki
1.4.3. Ƙoƙarin daidaita shi zai haifar da kuskure. Ma'auni don raunin 'Fragattack'. • Tabbatar cewa ana ƙoƙarin caching PMKSA don haɗin WPA2 Enterprise. |
| Wi-Fi Hotspot | |
| • Tashar da ke da alaƙa guda ɗaya kaɗai ke da tallafi. Bayan an kafa haɗi tare da tasha, ana ƙi ƙarin haɗin gwiwa.
• Hanyoyin tsaro na OPEN da WEP. Na'urar ba za ta iya aiki azaman tasha ba a wannan yanayin (STA/AP Concurrency ba ta da tallafi). |
• Goyon bayan ƙa'idar WEP ta ƙare a ciki
1.4.3. Ƙoƙarin daidaita shi zai haifar da kuskure. Ma'auni don raunin 'Fragattack'. • Kafaffen sarrafa adireshin tushe lokacin tura fakitin ARP daga mai masaukin baki. |
| WPS | |
| • WINC3400 tana goyan bayan ƙa'idar WPS v2.0 don PBC (tsarin maɓallin maɓallin turawa) da hanyoyin PIN. | Babu canji |
| TCP/IP Tari | |
| WINC3400 yana da TCP/IP Stack yana gudana a gefen firmware. Yana goyan bayan TCP da UDP cikakkun ayyukan soket (abokin ciniki/uwar garken). Matsakaicin adadin goyan bayan soket a halin yanzu an saita su zuwa 12 zuwa kashi kamar:
• 7 TCP soket (abokin ciniki ko uwar garken) • 4 UDP soket (abokin ciniki ko uwar garken) • 1 RAW soket |
Babu canji |
| Tsaro Layer Tsaro | |
| ………… ci gaba | |
| Fasaloli a cikin 1.4.2 | Canje-canje a cikin 1.4.3 |
| • WINC 3400 tana goyan bayan TLS v1.2, 1.1 da 1.0.
• Yanayin abokin ciniki kawai. • Tabbatar da juna. • Taimakon sifar suites sune: TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECC508) TLS_ECDHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECC508) TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECC508) |
• Inganta aikin TLS RX mai yawa tare da girman rikodin 16KB
• Gyara zuwa ga Faɗakarwar TLS. • Kafaffen ƙwanƙwasa ƙwaƙwalwar TLS RX lokacin rufe soket. |
| Ka'idojin Sadarwa | |
| • DHCPv4 (abokin ciniki/uwar garke)
• Maganin DNS • SNTP |
Babu canji |
| Hanyoyin adana wutar lantarki | |
| • WINC3400 tana goyan bayan waɗannan hanyoyin adana wutar lantarki:M2M_NO_PSM2M_PS_DEEP_AUTOMATIC
• BLE powersave yana aiki koyaushe |
Babu canji |
| Na'urar Over-The-Air (OTA) haɓakawa | |
| • WINC3400 yana da ginanniyar haɓakawa na OTA.
• Firmware na baya yana dacewa da direba 1.0.8 kuma daga baya • Direba yana dacewa da baya tare da firmware 1.2.0 kuma daga baya (ko da yake aikin zai iyakance ta sigar firmware da ake amfani da ita) |
Babu canji |
| Samar da bayanan shaidar Wi-Fi ta hanyar ginanniyar uwar garken HTTP | |
| • WINC3400 tana da ginanniyar tanadin HTTP ta amfani da yanayin AP (Buɗe ko WEP) | • An cire tallafin WEP |
| Yanayin WLAN MAC kawai (TCP/IP Bypass, ko Yanayin Ethernet) | |
| • Bada izinin WINC3400 yayi aiki a yanayin WLAN MAC kawai kuma bari mai watsa shiri ya aika/ karbi firam ɗin Ethernet. | Babu canji |
| ATE Yanayin Gwaji | |
| • Yanayin gwajin ATE da aka haɗa don gwajin layin samarwa da aka kora daga mai watsa shiri MCU. | Babu canji |
| Daban-daban fasali | |
| Ingantattun teburin riba don eriya module | |
| BLE ayyuka | |
| • BLE 4.0 aiki tari | Babu canji |
Canje-canje a cikin Shafin 1.4.2, dangane da Sigar 1.3.1
Tebur mai zuwa yana kwatanta fasalin 1.4.2 zuwa 1.3.1 sakin.
Table 1-4. Kwatanta Siffofin tsakanin 1.4.2 da 1.3.1 Saki
| Fasaloli a cikin 1.3.1 | Canje-canje a cikin 1.4.2 |
| Wi-Fi STA | |
| • IEEE802.11 b/g/n
• BUDE, Tsaro na WEP • Tsaro na sirri na WPA (WPA1/WPA2), gami da kariya daga harin sake shigar da maɓalli (KRACK). • Tsaron Kasuwancin WPA (WPA1/WPA2) yana goyan bayan: - EAP-TTLSv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv1/MS-Chapv2.0 - EAP-TLS - EAP-PEAPv0/TLS - EAP-PEAPv1/TLS • Sauƙaƙe Tallafin Yawo |
Ƙara zaɓi don dakatar da dubawa a sakamakon farko |
| Wi-Fi Hotspot | |
| • Tashar da ke da alaƙa guda ɗaya kaɗai ke da tallafi. Bayan an kafa haɗi tare da tasha, ana ƙi ƙarin haɗin gwiwa.
• Hanyoyin tsaro na OPEN da WEP. Na'urar ba za ta iya aiki azaman tasha ba a wannan yanayin (STA/AP Concurrency ba ta da tallafi). |
• Gyara don tabbatar da adireshin da aka bayar na DHCP ya kasance daidai lokacin da STA ta katse/sake haɗin kai.
• Gyara don rufe yanayin tsere lokacin da STA ta katse kuma ta sake haɗawa wanda zai iya sa WINC ta hana duk ƙoƙarin haɗin gwiwa. |
| WPS | |
| • WINC3400 tana goyan bayan ƙa'idar WPS v2.0 don PBC (tsarin maɓallin maɓallin turawa) da hanyoyin PIN. | Babu canji |
| TCP/IP Tari | |
| WINC3400 yana da TCP/IP Stack yana gudana a gefen firmware. Yana goyan bayan TCP da UDP cikakkun ayyukan soket (abokin ciniki/uwar garken). Matsakaicin adadin goyan bayan soket a halin yanzu an saita su zuwa 12 zuwa kashi kamar:
• 7 TCP soket (abokin ciniki ko uwar garken) • 4 UDP soket (abokin ciniki ko uwar garken) • 1 RAW soket |
• Gyara TCP RX yaywar taga
• magance rashin lafiyar "Amnesia". |
| Tsaro Layer Tsaro | |
| ………… ci gaba | |
| Fasaloli a cikin 1.3.1 | Canje-canje a cikin 1.4.2 |
| • WINC 3400 tana goyan bayan TLS v1.2, 1.1 da 1.0.
• Yanayin abokin ciniki kawai. • Tabbatar da juna. • Taimakon sifar suites sune: TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECCx08) TLS_ECDHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECCx08) TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECCx08) • Tallafin TLS ALPN |
• Gyara tabbatar da sarƙoƙin takaddun shaida wanda ya haɗa da sa hannun ECDSA
• SHA224, SHA384 da SHA512 damar tabbatarwa sun kara |
| Ka'idojin Sadarwa | |
| • DHCPv4 (abokin ciniki/uwar garke)
• Maganin DNS • IGMPv1, v2 • SNTP |
Babu canji |
| Hanyoyin adana wutar lantarki | |
| • WINC3400 tana goyan bayan waɗannan hanyoyin adana wutar lantarki:M2M_NO_PSM2M_PS_DEEP_AUTOMATIC
• BLE powersave yana aiki koyaushe |
Babu canji |
| Na'urar Over-The-Air (OTA) haɓakawa | |
| • WINC3400 yana da ginanniyar haɓakawa na OTA.
• Firmware na baya yana dacewa da direba 1.0.8 kuma daga baya • Direba yana dacewa da baya tare da firmware 1.2.0 kuma daga baya (ko da yake aikin zai iyakance ta sigar firmware da ake amfani da ita) |
Babu canji |
| Samar da bayanan shaidar Wi-Fi ta hanyar ginanniyar uwar garken HTTP | |
| • WINC3400 tana da ginanniyar tanadin HTTP ta amfani da yanayin AP (Buɗe ko WEP) | Babu canji |
| Yanayin WLAN MAC kawai (TCP/IP Bypass, ko Yanayin Ethernet) | |
| • Bada izinin WINC3400 yayi aiki a yanayin WLAN MAC kawai kuma bari mai watsa shiri ya aika/ karbi firam ɗin Ethernet. | • Tabbatar da firam ɗin watsa shirye-shirye sun ƙunshi daidai adireshin MAC manufa.
• Tabbatar cewa an aika firam ɗin NULL don kiyaye haɗin AP a raye yayin lokutan ƙarancin aiki |
| ATE Yanayin Gwaji | |
| • Yanayin gwajin ATE da aka haɗa don gwajin layin samarwa da aka kora daga mai watsa shiri MCU. | • Tabbatar cewa an haɗa hoton ATE a cikin hoton da aka haɗa
• Gyara gwajin TX a aikace-aikacen demo |
| Daban-daban fasali | |
| ………… ci gaba | |
| Fasaloli a cikin 1.3.1 | Canje-canje a cikin 1.4.2 |
| API ɗin Mai watsa shiri FLASH - yana ba mai watsa shiri damar adanawa da kuma dawo da bayanai akan madaidaicin filasha na WINC. | • Ƙimar daidaitawar I/Q ana karantawa kuma ana amfani da ita daga efuse |
| BLE ayyuka | |
| • BLE 4.0 aiki tari | • Bada damar kama RSSI na firam ɗin talla da aka karɓa
• Inganta BLE ikon adanawa • Gyara BLE daidaitawa tare da iOSv13.x • Bada na'ura don sake fasalin WINC ba tare da sake haɗawa ba. |
Canje-canje a cikin Shafin 1.3.1, dangane da Sigar 1.2.2
Tebur mai zuwa yana kwatanta fasalin 1.3.1 zuwa 1.2.2 sakin.
Table 1-5. Kwatanta Siffofin Tsakanin 1.3.1 da 1.2.2 Saki
| Fasaloli a cikin 1.2.2 | Canje-canje a cikin 1.3.1 |
| Wi-Fi STA | |
| • IEEE802.11 b/g/n
• BUDE, Tsaro na WEP • Tsaro na sirri na WPA (WPA1/WPA2), gami da kariya daga harin sake shigar da maɓalli (KRACK). |
Siffofin iri ɗaya tare da masu zuwa:
• Tsaron Kasuwancin WPA (WPA1/WPA2) yana goyan bayan: - EAP-TTLSv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv0/MS-Chapv2.0 - EAP-PEAPv1/MS-Chapv2.0 - EAP-TLS - EAP-PEAPv0/TLS - EAP-PEAPv1/TLS • Zaɓuɓɓukan ciniki na WPA/WPA2 don musafin hannu na lokaci 1 TLS: Kewaya Tantance uwar garke Saka tushen takardar shaidar Yanayin tabbatarwa lokaci Caching Zaman • Zaɓi don ɓoye bayanan haɗin haɗin da aka adana a cikin filasha na WINC3400. • Ingantaccen haɗin API, ba da damar haɗi ta BSSID da SSID. • Sauƙaƙe tallafin yawo. |
| Wi-Fi Hotspot | |
| • Tashar da ke da alaƙa guda ɗaya kaɗai ke da tallafi. Bayan an kafa haɗi tare da tasha, ana ƙi ƙarin haɗin gwiwa.
• BUDE da WEP, hanyoyin tsaro na WPA2 Na'urar ba za ta iya aiki azaman tasha ba a wannan yanayin (STA/AP Concurrency ba ta da tallafi). |
• Ikon tantance tsohuwar ƙofa, uwar garken DNS da abin rufe fuska na subnet |
| WPS | |
| • WINC3400 tana goyan bayan ƙa'idar WPS v2.0 don PBC (tsarin maɓallin maɓallin turawa) da hanyoyin PIN. | Babu canji |
| Wi-Fi Direct | |
| Wi-Fi kai tsaye abokin ciniki ba shi da tallafi | Babu canji |
| ………… ci gaba | |
| Fasaloli a cikin 1.2.2 | Canje-canje a cikin 1.3.1 |
| TCP/IP Tari | |
| WINC3400 yana da TCP/IP Stack yana gudana a gefen firmware. Yana goyan bayan TCP da UDP cikakkun ayyukan soket (abokin ciniki/uwar garken). Matsakaicin adadin goyan bayan soket a halin yanzu an saita su zuwa 11 zuwa kashi kamar:
• 7 TCP soket (abokin ciniki ko uwar garken) • 4 UDP soket (abokin ciniki ko uwar garken) |
• Sabon nau'in soket "Raw Socket" da aka ƙara, yana haɓaka adadin soket zuwa 12.
• Ikon saita saitunan kiyayewa na TCP ta Zaɓuɓɓukan Socket. Ikon tantance sabar NTP. |
| Tsaro Layer Tsaro | |
| • WINC 3400 tana goyan bayan TLS v1.2, 1.1 da 1.0.
• Yanayin abokin ciniki kawai. • Tabbatar da juna. • Taimakon sifar suites sune: TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA TLS_DEHE_RSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_CBC_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECCx08) |
• Ƙara tallafin ALPN.
• An ƙara suites: TLS_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_DHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 TLS_ECDHE_RSA_WITH_AES_128_GCM_SHA256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECCx08) TLS_ECDHE_ECDSA_WITH_AES_128_GCM_SHA 256 (yana buƙatar tallafin ECC mai masaukin baki misali ATECCx08) |
| Ka'idojin Sadarwa | |
| • DHCPv4 (abokin ciniki/uwar garke)
• Maganin DNS • IGMPv1, v2 • SNTP |
Sabar SNTP cikakke ne da za a iya daidaita su. |
| Hanyoyin adana wutar lantarki | |
| • WINC3400 tana goyan bayan waɗannan hanyoyin adana wutar lantarki:M2M_NO_PSM2M_PS_DEEP_AUTOMATIC | Idan aka zaɓi yanayin M2M_PS_DEEP_AUTOMATIC yawan wutar lantarki zai yi ƙasa sosai fiye da na baya-bayan nan, lokacin da tsarin BLE da WIFI ba su da aiki. |
| Na'urar Over-The-Air (OTA) haɓakawa | |
| • WINC3400 yana da ginanniyar haɓakawa na OTA.
• Firmware na baya yana dacewa da direba 1.0.8 kuma daga baya • Direba yana dacewa da baya tare da firmware 1.2.0 kuma daga baya (ko da yake aikin zai iyakance ta sigar firmware da ake amfani da ita) |
Babu canji |
| Samar da bayanan shaidar Wi-Fi ta hanyar ginanniyar uwar garken HTTP | |
| • WINC3400 tana da ginanniyar tanadin HTTP ta amfani da yanayin AP (Buɗe ko WEP) | • Ingantacciyar ƙwarewar mai amfani da tanadi
• Tsohuwar ƙofa da abin rufe fuska na subnet yanzu ana iya keɓance su lokacin cikin yanayin AP |
| Yanayin WLAN MAC kawai (TCP/IP Bypass, ko Yanayin Ethernet) | |
| WINC3400 baya goyan bayan yanayin WLAN MAC kawai. | • Ana iya sake kunna WINC3400 a cikin WLAN MAC kawai yanayin, barin mai watsa shiri ya aika / karɓar firam ɗin Ethernet. |
| ATE Yanayin Gwaji | |
| • Yanayin gwajin ATE da aka haɗa don gwajin layin samarwa da aka kora daga mai watsa shiri MCU. | |
| Daban-daban fasali | |
| ………… ci gaba | |
| Fasaloli a cikin 1.2.2 | Canje-canje a cikin 1.3.1 |
| Sabbin APIs don ba da damar aikace-aikacen aikace-aikacen don karantawa, rubutawa da goge sassan WINC3400 flash lokacin da WINC3400 firmware baya aiki.
• An cire APIs m2m_flash na baya wanda ya ba da damar shiga WINC3400 flash don takamaiman dalilai. |
|
Sanannun Matsaloli da Magani
Tebur mai zuwa yana ba da jerin sanannun matsaloli da mafita. Ana iya samun ƙarin sanannun al'amurran da suka shafi bayanai a github.com/MicrochipTech/WINC3400-knownissues
Table 2-1. Sanin Matsalolin da Magani
| Matsala | Magani |
| Tsawon nauyin zirga-zirgar ababen hawa na IP na iya haifar da SPI ta zama mara amfani tsakanin WINC3400 da mai watsa shiri. An lura da shi tare da mai masaukin SAMD21 kuma an kashe WINC ikon ceton. Za a iya yuwuwar faruwa tare da sauran dandamali na masauki, amma har yanzu ba a kiyaye su ba. | A kan rundunar SAMD21, yawan fitowar na iya
a rage girmanta ta amfani da M2M_PS_DEEP_AUTOMATIC lokacin canja wurin zirga-zirgar IP. Ana iya gano matsalar ta hanyar duba ƙimar dawowar API ɗin kamar m2m_get_system_time(). Ƙimar dawowa mara kyau tana nuna cewa SPI ba ta da amfani. Idan wannan ya faru, sake saita tsarin ta hanyar system_reset(). A madadin, ana iya amfani da m2m_wifi_reinit() don sake saita WINC kawai. A wannan yanayin, nau'ikan direbobi daban-daban suma suna buƙatar farawa (m2m_ota_init(), m2m_ssl_init(), socketInit()). |
| Tsarin sake maɓalli na ƙungiyar AP wani lokaci yana gazawa lokacin da WINC ke sarrafa babban adadin zirga-zirgar ababen hawa. | Sake haɗa haɗin Wi-Fi zuwa AP idan yanke haɗin ya faru saboda wannan batu. |
| Lokacin samar da HTTP, idan aikace-aikacen suna gudana akan na'urar da ake amfani da su don samar da WINC3400, ba za su sami damar shiga intanet yayin samarwa ba.
Bugu da ƙari, idan sun yi ƙoƙarin yin haka, WINC3400 na iya zama ambaliya tare da buƙatun DNS da faɗuwa. Wannan ya shafi tanadin HTTP kawai; Samar da BLE ba ta da tasiri. Hakanan, wannan yana aiki ne kawai idan an kunna wutar lantarki. |
(1) Yi amfani da M2M_NO_PS lokacin da WINC3400 ke cikin yanayin samarwa HTTP.
(2) Rufe sauran aikace-aikacen intanet (browser, skype da sauransu) kafin samar da HTTP. Idan karo ya faru, sake saita tsarin ta system_reset(). A madadin, ana iya amfani da m2m_wifi_reinit() don sake saita WINC kawai. A wannan yanayin, nau'ikan direbobi daban-daban suma suna buƙatar farawa (m2m_ota_init(), m2m_ssl_init(), socketInit()). |
| WINC3400 lokaci-lokaci ta kasa ci gaba da musafaha ta hanyoyi 4 a yanayin STA, lokacin amfani da 11N WPA2. Ba ya aika M2 bayan karɓar M1. | Sake gwada haɗin Wi-Fi. |
| 1% na tattaunawar kasuwanci sun gaza saboda WINC3400 ba ta aika da amsa ta EAP ba. An shirya amsa kuma a shirye don aikawa amma baya bayyana akan iska. Bayan 10
daƙiƙanin lokacin firmware yana ƙare ƙoƙarin haɗi kuma ana sanar da aikace-aikacen rashin haɗawa. |
Sanya uwar garken tantancewa don sake gwada buƙatun EAP (tare da tazara <10 seconds).
Aikace-aikacen yakamata ya sake gwada buƙatar haɗin kai lokacin da aka sanar da shi rashin nasarar. |
| 70% na buƙatun haɗin kasuwanci sun kasa tare da TP Link Archer D2 (TPLink-AC750-D2). Wurin shiga ba ya tura Amsa Shaida ta EAP na farko zuwa uwar garken tantancewa.
PMKSA caching (WPA2 kawai) ya ketare batun, don haka ƙoƙarin sake haɗawa zai yi nasara. |
Aikace-aikacen yakamata ya sake gwada buƙatar haɗin kai lokacin da aka sanar da shi rashin nasarar. |
| Lokacin da WINC3400 ke aiki a cikin yanayin M2M_PS_DEEP_AUTOMATIC powersave yanayin, kuma yana karɓar rafukan TLS guda biyu na lokaci ɗaya, ɗayan wanda ya ƙunshi girman rikodin rikodin 16KB, ɗayan yana da girman rikodin ƙasa da 16KB, WINC3400 na iya zubar da ƙwaƙwalwar ajiyar lokaci-lokaci lokacin da rafukan ke rufe.
Idan an buɗe kwasfa a cikin wannan saitin kuma an rufe akai-akai, a ƙarshe ba zai yiwu a buɗe wasu fastoci na TLS ba, kuma za a buƙaci sake kunna WINC3400 don dawo da ayyukan TLS. |
Za a iya guje wa ɗigon ruwa ta hanyar kashe wutar lantarki lokacin karɓar rafukan TLS guda biyu a cikin wannan tsarin. |
| Wani lokaci WINC3400 ya kasa ganin martanin ARP da aka aiko daga wasu APs a 11Mbps. | Babu. Za a sake gwada musayar ARP sau da yawa kuma amsa za ta kai ga WINC3400. |
| ………… ci gaba | |
| Matsala | Magani |
| A lokacin samar da BLE, ba a tsaftace lissafin AP a farkon kowane buƙatun dubawa. Sakamakon haka, jerin sikanin AP na iya nuna wani lokaci kwafi ko tsofaffin shigarwar binciken. | Yi amfani da buƙatun dubawa ɗaya kawai yayin samar da BLE. |
| APIs a_ble_tx_power_get() da kuma a_ble_max_PA_gain_get() suna dawo da tsoffin ƙima waɗanda basu dace da ainihin saitunan riba ba. | Babu. Kar a yi amfani da waɗannan APIs. |
| Idan sarkar takardar shaidar uwar garken TLS ta ƙunshi takaddun shaida RSA tare da maɓalli sama da 2048, WINC tana ɗaukar daƙiƙa kaɗan don sarrafa ta. Sake maɓalli na ƙungiyar Wi-Fi da ke faruwa a wannan lokacin na iya haifar da musafaha TLS ta gaza. | Sake gwada buɗe hanyar haɗin gwiwa. |
| a_ble_tx_power_set() yana buƙatar kulawa ta musamman.
Mayar da ƙimar 0 da 1 yakamata a fassara su azaman aiki mai nasara. Koma zuwa WINC3400_BLE_APIs.chm don ƙarin bayani. |
Gudanar da ƙimar dawowa tare da kulawa, bisa ga takaddun API. |
| Bayan rubuta sabon firmware zuwa WINC3400, ƙoƙarin haɗin Wi-Fi na farko a yanayin STA yana ɗaukar ƙarin daƙiƙa 5. | Bada dadewa don haɗin Wi-Fi ya ƙare. |
| Lokacin aiki a yanayin AP, WINC3400 DHCP Server wani lokaci yana ɗaukar 5 zuwa 10 seconds don sanya adireshin IP. | Bada tsawo don DHCP ya kammala. |
| Lokacin aiwatar da ayyukan crypto mai zurfi, WINC3400 na iya zama mara amsawa ga karɓar hulɗar har zuwa daƙiƙa 5.
Musamman, lokacin aiwatar da kalmar wucewa ta PBKDF2 zuwa PMK hashing yayin haɗin WPA/WPA2 WiFi, ko tabbatar da takardar shedar TLS ta amfani da maɓallan RSA 4096-bit, WINC3400 na iya ɗaukar daƙiƙa 5 don yin lissafin da suka dace. A wannan lokacin, ba ya hidimar jerin gwano na taron, don haka duk wani hulɗar mai masaukin baki, da martanin da ake sa ran za a iya jinkirta shi. |
Ya kamata a rubuta lambar mai watsa shiri don tsammanin jinkiri a cikin martani daga WINC3400 na har zuwa daƙiƙa 5 a cikin lokuta da ba kasafai ba cewa yana shagaltuwa da aiwatar da al'amuran da aka bayyana a sama. |
Bayanin Microchip
Alamomin kasuwanci
Sunan “Microchip” da tambarin, tambarin “M”, da sauran sunaye, tambura, da alamu suna rajista da alamun kasuwanci marasa rijista na Microchip Technology Incorporated ko alaƙa da/ko rassanta a Amurka da/ko wasu ƙasashe (“Microchip). Alamar kasuwanci")). Ana iya samun bayanai game da Alamar kasuwanci ta Microchip a https://www.microchip.com/en-us/about/legal-information/microchip-trademarks.
ISBN:
Sanarwa na Shari'a
Ana iya amfani da wannan ɗaba'ar da bayanin nan tare da samfuran Microchip kawai, gami da ƙira, gwadawa, da haɗa samfuran Microchip tare da aikace-aikacenku. Amfani da wannan bayanin ta kowace hanya ya saba wa waɗannan sharuɗɗan. Bayani game da aikace-aikacen na'ura an bayar da shi ne kawai don jin daɗin ku kuma ana iya maye gurbinsu da sabuntawa. Alhakin ku ne don tabbatar da cewa aikace-aikacenku ya dace da ƙayyadaddun bayananku. Tuntuɓi ofishin tallace-tallace na Microchip na gida don ƙarin tallafi ko, sami ƙarin tallafi a www.microchip.com/en-us/support/design-help/client-support-services.
WANNAN BAYANI AN BAYAR DA MICROCHIP "KAMAR YADDA". MICROCHIP BA YA YI WAKILI KO GARANTI KOWANE IRI KO BAYANI KO BAYANI, RUBUTU KO BAKI, DOKA KO SAURAN BA, GAME DA BAYANIN, HADA AMMA BAI IYA IYAKA GA WANI GARGAƊI BA. KYAUTATA SAUKI, DA KWANTA DON MUSAMMAN MANUFAR, KO GARANTIN DA KE DANGANTA DA SHARADINSA, INGANCI, KO AIKINSA. BABU WANI FARKO MICROCHIP BA ZAI IYA HANNU GA DUK WATA BAYANI NA MUSAMMAN, HUKUNCI, MASU FARU, KO SAKAMAKON RASHI, LALATA, KUDI, KO KUDI NA KOWANE IRIN ABINDA YA DANGANE BAYANI KO SAMUN HANYAR AMFANINSA, ANA SHAWARAR DA YIWU KO LALACEWAR ANA GABA. ZUWA CIKAKKIYAR DOKA, JAMA'AR DOKAR MICROCHIP A KAN DUK DA'AWA A KOWANE HANYA DAKE DANGANTA BAYANI KO AMFANINSA BA ZAI WUCE YAWAN KUDADE BA, IDAN WATA, CEWA KA BIYA GASKIYA GA GADON. Amfani da na'urorin Microchip a cikin tallafin rayuwa da/ko aikace-aikacen aminci gabaɗaya yana cikin haɗarin mai siye, kuma mai siye ya yarda ya kare, ramuwa da riƙe Microchip mara lahani daga kowane lalacewa, da'awar, dacewa, ko kashe kuɗi sakamakon irin wannan amfani. Ba a isar da lasisi, a fakaice ko akasin haka, ƙarƙashin kowane haƙƙin mallaka na Microchip sai dai in an faɗi haka.
Siffar Kariyar Lambar Na'urorin Microchip
Kula da cikakkun bayanai masu zuwa na fasalin kariyar lambar akan samfuran Microchip:
- Samfuran Microchip sun haɗu da ƙayyadaddun bayanai da ke ƙunshe a cikin takamaiman takaddar bayanan Microchip ɗin su.
- Microchip ya yi imanin cewa dangin samfuran sa suna da tsaro lokacin da aka yi amfani da su ta hanyar da aka yi niyya, cikin ƙayyadaddun aiki, da kuma ƙarƙashin yanayi na yau da kullun.
- Ƙimar Microchip kuma tana kare haƙƙin mallaka na fasaha da ƙarfi. Ƙoƙarin keta fasalin kariyar lambar samfuran Microchip an haramta shi sosai kuma yana iya keta Dokar Haƙƙin mallaka ta Millennium Digital.
- Babu Microchip ko duk wani masana'anta na semiconductor ba zai iya tabbatar da amincin lambar sa ba. Kariyar lambar ba yana nufin muna ba da garantin cewa samfurin “ba zai karye ba”. Kariyar lambar tana ci gaba da haɓakawa. Microchip ya himmatu don ci gaba da haɓaka fasalin kariyar lambar samfuranmu.
FAQs
Q: Zan iya sabunta firmware na ATWINC3400?
A: Ee, ATWINC3400 yana goyan bayan haɓakawa kan-The-Air (OTA) don sabunta firmware masu dacewa ba tare da samun damar jiki ba.
Tambaya: Soket nawa nawa TCP/IP za su iya rikewa?
A: Tarin TCP/IP a cikin WINC3400 firmware yana goyan bayan har zuwa kwasfa 12 don sarrafa haɗin kai da yawa a lokaci guda.
Takardu / Albarkatu
![]() |
MICROCHIP ATWINC3400 Wi-Fi Network Controller [pdf] Littafin Mai shi ATWINC3400, ATWINC3400 Wi-Fi Network Controller, ATWINC3400, Wi-Fi Network Controller, Network Controller, Mai sarrafawa |

