imageye___-_imgi_1_logo-png_seeklogo-510172

Kayan Aikin Ƙasa NI-9218 Channel Analogue Input Module

Ƙasa- Kayan Aikin NI-9218- Channel Analog- Input- Module-PRODUCT

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sunan samfur: NI-9218
  • Nau'in Haɗi: LEMO da DSUB
  • Nau'in Ma'auni: Ginin tallafi don nau'ikan iri daban-daban
  • Ƙarfafawar Sensor: Ƙaunar 12V na zaɓi

Nau'in Haɗa

NI-9218 yana da nau'in haɗin haɗi fiye da ɗaya: NI-9218 tare da LEMO da NI-9218 tare da DSUB. Sai dai in an ƙayyade nau'in haɗin, NI-9218 yana nufin nau'ikan haɗin biyu.
Saukewa: NI-9218

National- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (1)

Sigina ta Nau'in Ma'auni

Yanayin Pin

1

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10
± 16 V EX+ - AI-, EX- - - AI + - - - -
± 65 mV EX+ 2 [2] - EX- [2] - - AI + AI- 3 - - -
Cikakkun

Gada

EX+ [2] - EX- [2] RS+ RS- AI + AI- SC SC -
IEPE - AI + AI- - - - - - - -
TEDS - T+ 4 T- - - - - - - T+ 5

Bayanin sigina

Sigina Bayani
AI + Ingantacciyar hanyar shigar da siginar analog
AI- Alamar shigar da siginar analog mara kyau
EX+ Haɗin tashin hankali mai inganci
EX- Haɗin tashin hankali mara kyau
RS+ Kyakkyawan haɗin ji na nesa
RS- Haɗin ji na nesa mara kyau
SC Haɗin daidaitawa Shunt
T+ Haɗin bayanan TDS
T- TEDS dawo da haɗin gwiwa

Nau'in Ma'auni

NI-9218 yana ba da tallafi na ciki don nau'ikan auna masu zuwa.

  • ± 16 V
  • ± 65 mV
  • Cikakken-Bridge
  • IEPE
  •  NI-9218 tare da LEMO kawai.
  •  Zabin firikwensin tashin hankali.
  • Daure zuwa fil 3.
  • Haɗin bayanan TEDS Class 1.
  •  Haɗin bayanan TEDS Class 2.

Tukwici NI yana ba da shawarar amfani da adaftar dunƙule-tashar NI-9982 lokacin amfani da nau'ikan ma'aunin ginanniyar akan NI-9218.

NI-9218 yana ba da ƙarin tallafi don nau'ikan ma'auni masu zuwa lokacin amfani da takamaiman adaftar ma'auni.

  • ± 20 mA, yana buƙatar NI-9983
  • ± 60 V, yana buƙatar NI-9987
  • Half-Bridge yana buƙatar NI-9986
  • Gadar Quarter-Bridge tana buƙatar NI-9984 (120 Ω) ko NI-9985 (350 Ω)

± 16 V Haɗin kaiNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (2)

NI-9218 yana ba da zaɓi na 12V firikwensin tashin hankali. Don amfani da tashin hankali na 12 V, haɗa wutar lantarki ta 9 VDC zuwa 30 VDC zuwa Vsup, haɗa tashoshi masu motsa rai akan firikwensin ku zuwa EX+/EX-, kuma ba da damar haɓakar 12 V a cikin software ɗin ku.

Magana mai alaƙa:

  • NI-9982 ± 16 V Haɗin Haɗin Pinout

± 65 mV Haɗin kaiNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (7)

  • Dole ne ku haɗa AI zuwa EX- akan NI-9218.
  • NI-9218 yana ba da zaɓi na 12V firikwensin tashin hankali. Don amfani da tashin hankali na 12 V, haɗa wutar lantarki ta 9 VDC zuwa 30 VDC zuwa Vsup, haɗa tashoshi masu motsa rai akan firikwensin ku zuwa EX+/EX-, kuma ba da damar haɓakar 12 V a cikin software ɗin ku.

Magana mai alaƙa

  • NI-9982 ± 65 mV Haɗin Haɗin Pinout

Haɗin Cikakkun GadaNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (4)

  • NI-9218 yana ba da tashin hankali 2 V zuwa lodi ≥120 Ω ko 3.3 V tashin hankali zuwa lodi ≥350 Ω.
  • NI-9218 yana ba da haɗin zaɓi na zaɓi don ji na nesa (RS) da shunt calibration (SC). Hankali mai nisa yana gyara kurakurai a cikin abubuwan jan hankali, kuma shunt calibration yana gyara kurakurai da suka haifar da juriya a cikin ƙafa ɗaya na gada.

Magana mai alaƙa:

  • NI-9982 Cikakkun Gada Haɗin Pinout

IEPE ConnectionsIEPE Connections

  • NI-9218 yana ba da motsin motsin rai ga kowane tashar da ke ba da ikon firikwensin IEPE.
  • AI + yana ba da tashin hankali na DC, kuma AI- yana ba da hanyar dawowar tashin hankali.

Magana mai alaƙa:

  • NI-9982 Haɗin IEPE Pinout

± 20mA Haɗin kaiNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (6)

  • Haɗin siginar ± 20 mA yana buƙatar NI-9983.
  • NI-9218 yana ba da zaɓi na 12V firikwensin tashin hankali. Don amfani da tashin hankali na 12 V, haɗa wutar lantarki ta 9 VDC zuwa 30 VDC zuwa Vsup, haɗa tashoshi masu motsa rai akan firikwensin ku zuwa EX+/EX-, kuma ba da damar haɓakar 12 V a cikin software ɗin ku.

Haɗa madauki mai ƙarfi 2-waya ko transducer mai waya 3 yana buƙatar ƙara resistor 20 kΩ tsakanin AI- da Ex-.National- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (7)

Magana mai alaƙa:

  • Saukewa: NI-9983

± 60 V Haɗin kaiNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (8)

Haɗin siginar ± 60 V yana buƙatar NI-9987.
Magana mai alaƙa:

  • Saukewa: NI-9987

Haɗin Half-BridgeNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (9)

  • Haɗin rabin gadoji yana buƙatar NI-9986.
  • NI-9218 yana ba da tashin hankali na 2 V zuwa rabin gadoji na ≥240 Ω duka ko 3.3 V tashin hankali zuwa rabin gadoji na ≥700 Ω duka.
  • NI-9218 yana ba da haɗin zaɓi na zaɓi don ji na nesa (RS) da shunt calibration (SC). Hankali mai nisa yana gyara kurakurai a cikin abubuwan jan hankali, kuma shunt calibration yana gyara kurakurai da suka haifar da juriya a cikin ƙafa ɗaya na gada.

Magana mai alaƙa:

  • Saukewa: NI-9986

Haɗin Ƙarter-BridgeNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (10)

  • Haɗin gadoji 120 Ω kwata yana buƙatar NI-9984.
  • Haɗin gadoji 350 Ω kwata yana buƙatar NI-9985.

Tukwici NI-yana ba da shawarar tashin hankali 2 V lokacin amfani da NI-9984 tare da gadoji 120 Ω kwata da 3.3 V lokacin amfani da NI-9985 tare da gadoji 350 Ω kwata.

Magana mai alaƙa:

  • NI-9984/9985

Hanyoyin sadarwa na TDSNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (11)

Don ƙarin bayani game da TEDS, ziyarci ni.com/info kuma shigar da lambar bayanai rdteds.

Tallafin TEDS

  • TEDS Class 1 na'urori masu auna firikwensin suna ba da hanyar sadarwa don canja wurin bayanai daga na'urori masu auna firikwensin. NI-9218 tare da LEMO, NI-9218 tare da DSUB, NI-9982L, NI-9982D, NI-9982F suna goyan bayan firikwensin TEDS Class 1.
  • TEDS Class 2 na'urori masu auna firikwensin suna ba da hanyar sadarwa don canja wurin bayanai daga firikwensin da aka kunna TEDS. NI-9218 tare da LEMO, NI-9982L, NI-9983L, NI-9984L, NI-9985L, da NI-9986L suna goyan bayan firikwensin TEDS Class 2.

    Vsup Daisy Chain TopologyNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (12)

NI-9218 tare da LEMO yana ba da fil huɗu akan mahaɗin Vsup don sarkar daisy.
NI-9218 Jagoran Haɗin Kai

Tabbatar cewa na'urorin da kuke haɗawa da NI-9218 sun dace da ƙayyadaddun tsarin.

Ka'idojin Cabing na Musamman

  • Kiyaye waɗannan jagororin yayin amfani da adaftar ƙoƙon solder kofin NI-9988 ko mai haɗin crimp LEMO (784162-01) don ƙirƙirar igiyoyi na al'ada.
  • Yi amfani da kebul mai kariya don duk sigina.
  • Haɗa garkuwar kebul zuwa ƙasan ƙasa.
  • Yi amfani da murɗaɗɗen wayoyi biyu don AI+/AI- da RS+/RS- sigina don cimma takamaiman aikin EMC.National- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (13)

Tsarin Block NI-9218National- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (14)

  • Biyu 24-bit analog-to-dijital converters (ADCs) lokaci guda sampbiyu AI tashoshi.
  • NI-9218 yana ba da keɓewar tashoshi zuwa tashoshi.
  • NI-9218 tana sake daidaita yanayin siginar don kowane nau'in aunawa.
  • NI-9218 yana ba da sha'awa ga IEPE da nau'ikan ma'aunin kammala gada.
  • NI-9218 na iya ba da zaɓi na firikwensin 12 V na zaɓi don ± 16 V, ± 65 mV, da nau'ikan ma'aunin ± 20 mA.

± 16 V da ± 65 mV Siginar KwadiNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (15)

Siginonin shigarwa akan kowane tashoshi suna karewa, sharadi, sannan sampkarkashin jagorancin ADC.

Cikakkiyar Siginar GadaNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (16)

  • Shigar da analog ɗin yana haɗa hankali sannan kuma ampinganta siginar analog mai shigowa.
  • Haɗin haɓakawa suna ba da bambancin gada-haɗaɗɗen voltage.
  • Hannun nesa ta ci gaba da daidaitawa ta atomatik don wayar da kai ta jawo tashin hankali voltage hasara lokacin amfani da haɗin RS.
  • Za a iya amfani da gyare-gyaren shunt don gyara gada ta haifar da rashin jin daɗi na gada.

IEPE Signal Conditioning

National- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (17)

  • Ana nuni da siginar analog mai shigowa zuwa keɓewar ƙasa.
  • An saita kowane tashoshi don haɗin AC tare da IEPE halin yanzu.
  • Kowane tashoshi yana ba da ƙa'idar TEDS Class 1.

±20 mA Siginar KwadiNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (18)

NI-9983 yana ba da shunt na yanzu don siginar analog mai shigowa.

± 60V Siginar KwadiNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (19)

NI-9987 yana ba da mai kunnawa don siginar analog mai shigowa.

Siginar Half-Bridge ConditioningNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (20)

  • NI-9886 tana ba da juzu'i na kammala rabin gada don siginar analog mai shigowa.
  • Dole ne ku haɗa AI+, EX+, da EX-.
  • RS+ da RS-haɗin na zaɓi ne.
  • Ba kwa buƙatar haɗa siginar AI saboda an haɗa shi a ciki.

Yanayin Kwata-Bridge Mai sanyayaNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (21)

NI-9984 da NI-9985 suna ba da juzu'i na gada kwata da kuma juzu'in kammala rabin gada.
Tace
NI-9218 tana amfani da haɗin haɗin analog da tace dijital don samar da cikakkiyar wakilcin siginar in-band yayin ƙin sigina na waje. Masu tacewa suna nuna wariya tsakanin sigina dangane da kewayon mitar, ko bandwidth, na siginar. Muhimman hanyoyin bandwidth guda uku da za a yi la'akari da su sune lambar wucewa, madaidaicin tasha, da bandwidth mara laƙabi.
NI-9218 tana wakiltar sigina a cikin lambar wucewa, kamar yadda aka ƙididdige su ta farko ta hanyar ripple ɗin wucewa da rashin daidaituwa na lokaci. Duk sigina da ke bayyana a cikin bandwidth mara laƙabi ko dai sigina ne da ba a haɗa su ba ko sigina waɗanda aka tace ta aƙalla adadin kin amincewa da igiyar tsayawa.

Lambar wucewa

Sigina a cikin madaidaicin wucewa suna da riba mai dogaro da mitoci ko attenuation. Ƙananan adadin bambancin riba game da mitar ana kiransa flatness bandeji. Matatun dijital na NI-9218 suna daidaita kewayon mitar lambar wucewa don dacewa da ƙimar bayanai. Don haka, adadin riba ko raguwa a mitar da aka bayar ya dogara da ƙimar bayanai.

Tsayawa
The filter significantly attenuates all signals above the stopband frequency. The primary goal of the filter is to prevent aliasing. Therefore, the stopband frequency scales precisely with the data rate. The stopband rejection is the minimum amount of attenuation applied by the filter to all signals with frequencies within the stopband.

Bandwidth Kyauta-Free
Duk wani sigina da ke bayyana a cikin bandwidth mara laƙabi na NI-9218 ba ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan sigina ba ne a mitoci mafi girma. An bayyana bandwidth mara laƙabi ta ikon tacewa don ƙin ƙi mitoci sama da mitar tasha, kuma yana daidai da ƙimar bayanan ban da mitar tasha.

Buɗe Adaftar Aunawa

Abin da za a yiNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (22)

  • Buše mahalli/rufin adaftan auna.
  • Zamar da mahalli/rufin adaftan auna don samun isa ga tashoshi na dunƙule.

Hawan NI-998xD/998xL
Abin da za a yi amfani da shi

  • NI-998xD ko NI-998xL Adaftar Ma'auni
  • M4 ko Lamba 8 Screw
  • Screwdriver

Abin da za a yiNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (23)

Hana adaftan auna zuwa fili mai lebur ta amfani da rami mai hawa kan adaftan auna da dunƙule.

Ma'auni Adafta Grounding

Ana haɗa tashoshin ƙasa akan adaftar aunawa zuwa ƙasan chassis lokacin da aka haɗa adaftar ma'aunin zuwa NI-9218 kuma an shigar da NI-9218 a cikin chassis.

Ma'auni Adafta Pinouts

Sassan masu zuwa sun haɗa da pinouts don adaftan ma'aunin NI-9218.

NI-9982 ± 16 V Haɗin Haɗin PinoutNational- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (24)

Fil 3a da 3b an haɗa su tare akan NI-9982.
Magana mai alaƙa:

  • ± 16 V Haɗin kai

NI-9982 ± 65 mV Haɗin Haɗin Pinout

Fil 3a da 3b an haɗa su tare akan NI-9982.

Magana mai alaƙa:

  • ± 65 mV Haɗin kai

NI-9982 Cikakkun Gada Haɗin Pinout

Fil 3a da 3b an haɗa su tare akan NI-9982.

Magana mai alaƙa:

  • Haɗin Cikakkun Gada

 

NI-9982 Haɗin IEPE Pinout

Fil 3a da 3b an haɗa su tare akan NI-9982.
Magana mai alaƙa:

  • IEPE Connections
    Saukewa: NI-9983National- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (26)

Fil 3a da 3b an haɗa su tare akan NI-9983.
Magana mai alaƙa:

  • ± 20mA Haɗin kai
    NI-9984/9985National- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (27)

Magana mai alaƙa:

  • Haɗin Ƙarter-Bridge
    Saukewa: NI-9986National- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (28)

Fil 3a da 3b an haɗa su tare akan NI-9986.
Magana mai alaƙa:

  • Haɗin Half-Bridge
    Saukewa: NI-9987National- Instruments NI-9218- Channel Analog- Input- Module-FIG (29)

Fil 3a da 3b an haɗa su tare akan NI-9987.
Magana mai alaƙa:

  • ± 60 V Haɗin kai

FAQ

Takardu / Albarkatu

Kayan Aikin Ƙasa NI-9218 Channel Analog Input Module [pdf] Jagoran Jagora
NI-9218 tare da LEMO, NI-9218 tare da DSUB, NI-9218 Channel Analog Input Module, NI-9218, Channel Analog Input Module, Analog Input Module, Input Module

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *