Rasberi Pi 500 Kwamfutar Maɓalli
Ƙayyadaddun bayanai
- Mai sarrafawa: 2.4GHz quad-core 64-bit Arm Cortex-A76 CPU, tare da kari na cryptography, 512KB per-core L2 caches da 2MB da aka raba L3 cache
- Ƙwaƙwalwar ajiya: 8GB LPDDR4X-4267 SDRAM
- Haɗin kai: GPIO Horizontal 40-pin GPIO header
- Bidiyo & sauti: Multimedia: H.265 (4Kp60 decode); Buɗe GL ES 3.0 graphics
- SD katin goyon baya: Ramin katin microSD don tsarin aiki da ajiyar bayanai
- Allon madannai: 78-, 79- ko 83-maɓallai m madannai (dangane da bambance-bambancen yanki)
- Ƙarfi: 5V DC ta hanyar haɗin USB
Girma:
- Production rayuwa: Rasberi Pi 500 zai ci gaba da samarwa har zuwa aƙalla Janairu 2034
- Biyayya: Don cikakken jerin abubuwan yarda da kayan gida da yanki, da fatan za a ziyarci pip.raspberrypi.com
- Farashin jeri: Duba tebur a ƙasa
Umarnin Amfani da samfur
Saita Rasberi Pi 500
- Cire akwatin Rasberi Pi 500 Desktop Kit ko Rasberi Pi 500 naúrar.
- Haɗa wutar lantarki zuwa Rasberi Pi ta hanyar haɗin USB-C.
- Idan kuna amfani da Kit ɗin Desktop, haɗa kebul na HDMI zuwa nuninku da Rasberi Pi.
- Idan kuna amfani da Kit ɗin Desktop, haɗa linzamin kwamfuta zuwa ɗaya daga cikin tashoshin USB.
- Saka katin microSD a cikin ramin katin microSD don tsarin aiki da ajiyar bayanai.
- Yanzu kun shirya don kunna Rasberi Pi 500 na ku.
Kewayawa Tsarin Allon madannai
Maballin Rasberi Pi 500 yana zuwa cikin shimfidu daban-daban dangane da bambancin yanki. Sanin kanku da shimfidar wuri na musamman ga yankin ku don ingantaccen amfani.
Gabaɗaya Tukwici Na Amfani
- Ka guji fallasa Rasberi Pi naka zuwa matsanancin zafi ko danshi.
- Sabunta tsarin aiki akai-akai don ingantaccen aiki da tsaro.
- Kashe Rasberi Pi da kyau kafin ka cire haɗin wuta don hana ɓarna bayanai.
Tambayoyin da ake yawan yi (FAQ)
- Tambaya: Zan iya haɓaka ƙwaƙwalwar ajiya akan Rasberi Pi 500?
A: Ƙwaƙwalwar ajiya a kan Rasberi Pi 500 ba za a iya haɓaka mai amfani ba saboda an haɗa shi cikin allon. - Tambaya: Shin yana yiwuwa a overclock da processor akan Rasberi Pi 500?
A: Overclocking na'ura na iya ɓata garanti kuma ba a ba da shawarar ba saboda yana iya haifar da rashin kwanciyar hankali da lalacewa ga na'urar. - Tambaya: Ta yaya zan sami damar GPIO fil akan Rasberi Pi 500?
A: Ana iya samun fitilun GPIO ta hanyar jigon GPIO 40-pin a kwance dake kan allo. Koma zuwa takaddun hukuma don cikakkun bayanai.
Ƙarsheview
Kwamfuta mai sauri, mai ƙarfi da aka gina a cikin maɓalli mai inganci, don ƙaƙƙarfan ƙwarewar PC.
- Raspberry Pi 500 yana da nau'in quad-core 64-bit Arm processor da RP1 I/O mai sarrafa da aka samu a cikin Raspberry Pi 5. Tare da wani yanki na aluminum heatsink wanda aka gina a ciki don ingantaccen aikin thermal, Rasberi Pi 500 ɗinku zai yi sauri da sauƙi har ma. ƙarƙashin nauyi mai nauyi, yayin isar da fitowar nunin nunin dual dual 4K.
- Ga waɗanda ke neman cikakken saitin Rasberi Pi 500, Rasberi Pi 500 Desktop Kit yana zuwa tare da linzamin kwamfuta, wutar lantarki ta USB-C da kebul na HDMI, tare da Jagoran Rasberi Pi na Farko, don taimaka muku samun mafificin riba. sabuwar kwamfutar ku.
Ƙayyadaddun bayanai
- Mai sarrafawa: 2.4GHz quad-core 64-bit Arm Cortex-A76 CPU, tare da kari na cryptography, 512KB per-core L2 caches da 2MB da aka raba L3 cache
- Ƙwaƙwalwar ajiya: 8GB LPDDR4X-4267 SDRAM
- Haɗin kai: Dual-band (2.4GHz da 5.0GHz) IEEE 802.11b/g/n/ac Wi-Fi® Bluetooth 5.0, BLE Gigabit Ethernet 2 × USB 3.0 tashar jiragen ruwa da 1 × USB 2.0 tashar jiragen ruwa
- GPIO: Hoizontal 40-pin GPIO header
- Bidiyo & sauti: 2 × micro HDMI tashar jiragen ruwa (yana tallafawa har zuwa 4Kp60)
- Multimedia: H.265 (4Kp60 decode);
- Buɗe GL ES 3.0 graphics
- Tallafin katin SD: Ramin katin microSD don tsarin aiki da ajiyar bayanai
- Allon madannai: 78-, 79- ko 83-maɓallai maɓallai (ya danganta da bambancin yanki)
- Powerarfi: 5V DC ta hanyar haɗin USB
- Zafin aiki: 0 ° C zuwa + 50 ° C
- Girma: 286 mm × 122 mm × 23 mm (mafi girman)
- Rayuwar samarwa: Rasberi Pi 500 zai kasance cikin samarwa har sai aƙalla Janairu 2034
- Yarda: Don cikakken jerin abubuwan yarda na gida da yanki, don Allah
- ziyarci pip.raspberrypi.com
- Farashin jeri: Duba tebur a ƙasa
Zaɓuɓɓukan siyan
Bambancin samfur da yanki | Allon madannai shimfidar wuri | microSD kati | Ƙarfi wadata | Mouse | HDMI na USB | Na farko Jagora | Farashin* |
Rasberi Pi 500 Desktop Kit, UK | UK | 32GB microSD katin, wanda aka riga aka tsara tare da Rasberi Pi OS | UK | Ee | 1 × micro HDMI zuwa HDMI-A
kabul, 1m |
Turanci | $120 |
Rasberi Pi 500 Desktop Kit, Amurka | US | US | Turanci |
Rasberi Pi 500, UK | UK | 32GB microSD katin, wanda aka riga aka tsara tare da Rasberi Pi OS | Ba a haɗa shi cikin zaɓi na ɗaya kawai ba | $90 |
Rasberi Pi 500, Amurka | US |
* Farashin ya keɓanta harajin tallace-tallace, kowane harajin shigo da kaya, da farashin jigilar kayayyaki na gida
Shirye-shiryen buga maballin
UK
US
GARGADI
- Duk wani wutar lantarki na waje da aka yi amfani da shi tare da Rasberi Pi 500 zai bi ƙa'idodi da ƙa'idodi masu dacewa a cikin ƙasar da aka yi niyya.
- Ya kamata a yi aiki da wannan samfurin a cikin yanayi mai kyau kuma kada a rufe shi lokacin da ake sarrafa shi.
- Haɗin na'urori marasa jituwa zuwa Rasberi Pi 500 na iya rinjayar yarda, haifar da lalacewa ga naúrar, da bata garanti.
- Babu sassan da za a iya amfani da su a cikin Rasberi Pi 500, kuma buɗe naúrar na iya lalata samfurin kuma ya bata garanti.
- Duk abubuwan da ake amfani da su tare da wannan samfur yakamata su bi ƙa'idodi masu dacewa don ƙasar amfani kuma a yi musu alama daidai don tabbatar da cewa an cika buƙatun aminci da aiki. Waɗannan labaran sun haɗa da, amma ba'a iyakance su ba, beraye, masu saka idanu da igiyoyi lokacin amfani da su tare da Rasberi Pi 500.
- Dole ne igiyoyi da masu haɗin duk abubuwan haɗin da aka yi amfani da su tare da wannan samfurin dole ne su kasance da isassun rufi don an cika buƙatun aminci masu dacewa.
- Tsawon tsayin daka ga hasken rana kai tsaye na iya haifar da canza launi.
UMARNIN TSIRA
Don guje wa rashin aiki ko lalacewa ga wannan samfur, da fatan za a kiyaye waɗannan abubuwa:
- Kada a bijirar da ruwa ko danshi yayin da ake aiki.
- Kada ku bijirar da zafi daga kowane tushe; Rasberi Pi 500 an tsara shi don ingantaccen aiki a yanayin yanayin yanayi na yau da kullun.
- Kula yayin da ake mu'amala don gujewa lalacewar inji ko na lantarki ga kwamfutar.
Rasberi Pi 500 - Rasberi Pi Ltd
Raspberry Pi alamar kasuwanci ce ta Raspberry Pi Ltd
Takardu / Albarkatu
![]() |
Rasberi Pi 500 Kwamfutar Maɓalli [pdf] Littafin Mai shi RPI500, Kwamfuta Maɓalli 500, 500, Kwamfutar Maɓalli, Kwamfuta |