Rasberi-LOGO

Rasberi Pi Module Kamara 3

Rasberi-Pi-Kyamara-Module-3-PRO

Bayanin samfur

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sensor: IMX708 12-megapixel firikwensin tare da HDR
  • Ƙaddamarwa: Har zuwa 3 megapixels
  • Girman Sensor: 23.862 x 14.5 mm
  • Girman Pixel: mm2.0 ku
  • A kwance/ tsaye: 8.9 x 19.61 mm
  • Hanyoyin bidiyo gama gari: Cikakken HD
  • Fitowa: Yanayin HDR har zuwa 3 megapixels
  • IR yanke tace: Akwai a bambance-bambancen tare da ko babu
  • Tsarin Mayar da hankali: Gano lokaci autofocus
  • Girma: Ya bambanta dangane da nau'in ruwan tabarau
  • Tsawon igiyar ribbon: 11.3 cm
  • Mai haɗin kebul: Mai haɗa FPC

Umarnin Amfani da samfur

Shigarwa

  1. Tabbatar cewa kwamfutar Rasberi Pi ta kashe.
  2. Nemo tashar tashar kamara akan allon Rasberi Pi.
  3. A hankali saka kebul na ribbon Module 3 na Kamara a cikin tashar kamara, tabbatar da an haɗa ta ta amintaccen tsaro.
  4. Idan kuna amfani da bambance-bambancen kusurwa, daidaita ruwan tabarau don cimma filin da ake so view.

Ɗauki Hotuna da Bidiyo

  1. Ƙaddamar da kwamfutar Rasberi Pi.
  2. Samun damar software na kyamara akan Rasberi Pi na ku.
  3. Zaɓi yanayin da ake so (bidiyo ko hoto).
  4. Daidaita saitunan kamara kamar mayar da hankali da fallasa kamar yadda ake buƙata.
  5. Danna maɓallin kama don ɗaukar hoto ko farawa/dakatar da rikodi don bidiyo.

Kulawa
Tsaftace ruwan tabarau na kamara ta yin amfani da laushi, yadi mara lint. Ka guji taɓa ruwan tabarau kai tsaye da yatsunka.

FAQ

  • Tambaya: Shin Module na Kamara 3 ya dace da duk samfuran Rasberi Pi?
    A: Ee, Module Kamara 3 ya dace da duk kwamfutocin Rasberi Pi ban da farkon tsarin Rasberi Pi Zero waɗanda ba su da madaidaicin mai haɗin FPC.
  • Q: Zan iya amfani da ikon waje tare da Module Kamara 3?
    A: Ee, zaku iya amfani da ikon waje tare da Module Kamara 3, amma tabbatar da bin umarnin aminci da aka bayar a cikin littafin don guje wa kowane haɗari.

Ƙarsheview

Rasberi-Pi-Kyamara-Module-3- (1)

Raspberry Pi Module Kamara 3 ƙaramin kyamara ce daga Rasberi Pi. Yana ba da firikwensin IMX708 12-megapixel tare da HDR, kuma yana da fasalin gano autofocus. Module 3 na kamara yana samuwa a daidaitattun bambance-bambancen kusurwa da fadi, duka biyun suna samuwa tare da ko ba tare da tace infrared ba.

Module 3 na kamara ana iya amfani da shi don ɗaukar cikakken HD bidiyo da kuma hotuna masu tsayayye, kuma yana fasalta yanayin HDR har zuwa 3 megapixels. Ayyukansa yana da cikakken goyan bayan ɗakin karatu na libcam, gami da Module Module na Kamara 3 na saurin mayar da hankali kan fasalin autofocus: wannan yana sauƙaƙa wa masu farawa don amfani, yayin da ke ba da yalwa ga masu amfani da ci gaba. Module kamara 3 ya dace da duk kwamfutocin Rasberi Pi.1

Girman PCB da ramukan hawa sun kasance iri ɗaya da na Module na Kamara 2. Girman Z ya bambanta: saboda ingantattun na'urorin gani, Module na Kamara 3 ya fi milimita da yawa tsayi fiye da Module na Kamara 2.

Duk bambance-bambancen fasalin Module 3 kamara:

  • CMOS 12-megapixel firikwensin hoto mai haske da baya da jigogi (Sony IMX708)
  • Babban rabon sigina-zuwa amo (SNR)
  • Gina-in 2D Dynamic Defect Pixel Gyaran (DPC)
  • Ganewar lokaci Autofocus (PDAF) don saurin mayar da hankali
  • QBC Sake mosaic aiki
  • Yanayin HDR (har zuwa 3 megapixel fitarwa)
  • CSI-2 serial data fitarwa
  • 2-waya serial sadarwa (goyan bayan I2C da sauri yanayin da sauri-yanayin da)
  • 2-waya serial iko na mayar da hankali inji

Banda samfuran Rasberi Pi Zero na farko, waɗanda ba su da madaidaicin mai haɗin FPC. Daga baya samfuran Rasberi Pi Zero suna buƙatar adaftar FPC, wanda aka sayar daban.

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sensor: Sony IMX708
  • Ƙaddamarwa: 11.9 megapixels
  • Girman Sensor: 7.4mm Sensor diagonal
  • Girman Pixel: 1.4μm × 1.4μm
  • A kwance/ tsaye: 4608×2592 pixels
  • Hanyoyin bidiyo gama gari: 1080p50, 720p100, 480p120
  • Fitowa: RAW10
  • IR yanke tace: Haɗe a cikin daidaitattun bambance-bambancen; ba a cikin bambance-bambancen NoIR
  • Tsarin Mayar da hankali: Gano Mataki Autofocus
  • Girma: 25 × 24 × 11.5mm (tsawo 12.4mm don Faɗin bambance-bambancen)
  • Tsawon igiyar ribbon: 200mm ku
  • Mai haɗin kebul: 15 × 1mm FPC
  • Yanayin aiki: 0°C zuwa 50°C
  • Biyayya: FCC 47 CFR Sashe na 15, Karamin B, Class B Umarnin Daidaitawar Na'urar Dijital (EMC) 2014/30/EU Ƙuntatawar Abubuwan Haɗari (RoHS) 2011/65/EU
  • Production rayuwa: Rasberi Pi Module Kamara 3 zai ci gaba da samarwa har zuwa aƙalla Janairu 2030

Ƙayyadaddun jiki

  • Daidaitaccen ruwan tabarauRasberi-Pi-Kyamara-Module-3- (2)
  • Fadin ruwan tabarauRasberi-Pi-Kyamara-Module-3- (3)

Lura: duk ma'auni a cikin haƙurin mm daidai suke zuwa 0.2mm

Bambance-bambance

  Module Kamara 3 Module Kamara 3 NoIR Module Kamara 3 Fadi Module Kamara 3 Faɗin NoIR
Kewayon mayar da hankali 10 cm - ∞ 10 cm - ∞ 5 cm - ∞ 5 cm - ∞
Tsawon hankali 4.74mm ku 4.74mm ku 2.75mm ku 2.75mm ku
Diagonal filin na view 75 digiri 75 digiri 120 digiri 120 digiri
A kwance filin na view 66 digiri 66 digiri 102 digiri 102 digiri
A tsaye filin na view 41 digiri 41 digiri 67 digiri 67 digiri
Mai da hankali rabo (F-stop) F1.8 F1.8 F2.2 F2.2
Infrared-m A'a Ee A'a Ee

GARGADI

  • Ya kamata a yi amfani da wannan samfurin a cikin yanayi mai kyau, kuma idan an yi amfani da shi a cikin akwati, kada a rufe akwati.
  • Yayin da ake amfani da shi, wannan samfurin ya kamata a kiyaye shi sosai ko kuma a sanya shi a kan barga, lebur, ƙasa mara amfani, kuma bai kamata a tuntuɓi shi da abubuwan gudanarwa ba.
  • Haɗin na'urori marasa jituwa zuwa Modulin Kamara na Rasberi 3 na iya rinjayar yarda, haifar da lalacewa ga naúrar, da bata garanti.
  • Duk abubuwan da ake amfani da su tare da wannan samfur yakamata su bi ƙa'idodi masu dacewa don ƙasar amfani kuma a yi musu alama daidai don tabbatar da cewa an cika buƙatun aminci da aiki.

UMARNIN TSIRA
Don guje wa rashin aiki ko lalacewa ga wannan samfur, da fatan za a kiyaye waɗannan abubuwa:

  • Muhimmi: Kafin haɗa wannan na'urar, rufe kwamfutar Raspberry Pi kuma cire haɗin ta daga wutar waje.
  • Idan kebul ɗin ya rabu, da farko cire na'urar kullewa a kan mahaɗin, sa'an nan kuma saka kebul na ribbon don tabbatar da cewa lambobin ƙarfe suna fuskantar allon kewayawa, sannan a ƙarshe tura na'urar kullewa zuwa wuri.
  • Ya kamata a yi amfani da wannan na'urar a cikin busasshen wuri a 0-50 ° C.
  • Kada a bijirar da ruwa ko danshi, ko sanya a kan wani wuri mai ɗaure yayin aiki.
  • Kada ku bijirar da zafi daga kowane tushe; Rasberi Pi Module 3 kamara an ƙera shi don ingantaccen aiki a yanayin yanayin yanayi na yau da kullun.
  • Ajiye a wuri mai sanyi, busasshiyar wuri.
  • Guji saurin canje-canjen zafin jiki, wanda zai iya haifar da haɓakar danshi a cikin na'urar, yana shafar ingancin hoto.
  • A kula kar a ninka ko tace kebul ɗin ribbon.
  • Kula yayin amfani dashi don kauce wa lalacewar injiniya ko lantarki zuwa bugu da kewayen mahaɗin da aka buga.
  • Yayin da ake kunna ta, guje wa sarrafa allon da'ira, ko sarrafa ta da gefuna kawai, don rage haɗarin lalacewar fitarwa na lantarki.

Raspberry Pi alamar kasuwanci ce ta Raspberry Pi Ltd.

Takardu / Albarkatu

Rasberi Pi Module Kamara 3 [pdf] Littafin Mai shi
Module Kamara 3 Standard, Module Kamara 3 NoIR Wide, Module Kamara 3, Module 3

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *