Farashin 321
Mai ƙidayar ƙidayar RF
Sashi na lamba BGX501-867-R06
Shigarwa da Umarnin Mai Amfani
Farashin 321
SIR 321 Z-Wave Plus(TM) ce mai ƙididdige ƙidayar ƙidayar lokaci wanda za'a iya amfani dashi don sarrafa abubuwan dumama dumama ko wasu na'urorin lantarki waɗanda aka ƙididdige su har zuwa 3 kW.
SIR 321 yana amfani da fasahar mitar rediyo Z-Wave(TM) don sadarwa tare da masu sarrafa cibiyar sadarwa daga Secure ko wasu masana'antun. Na'ura ce da ke da wutar lantarki kuma tana iya aiki azaman mai maimaita hanyar sadarwa.
SHIGA DA CIN GINDI KAWAI MUTUM MAI CANCANCI BYA NE NE YA YIWA DA KUMA BISA KA'IDOJIN HUKUNCIN YANZU NA IET WIRING.
GARGADI: WAƊANDA KYAUTA KAFIN A FARA SHIGA KUMA A TABBATAR DA NA'ASAR.
DUNIYA DA KYAU.
Lura: Ana iya sarrafa SIR321 a kowace hanyar sadarwa ta Z-Wave tare da wasu na'urori masu ƙwararrun Z-Wave daga wasu masana'antun. Duk nodes marasa sarrafa batir tare da hanyar sadarwar za su yi aiki azaman mai maimaitawa ba tare da la'akari da mai siyarwa don ƙara amincin hanyar sadarwar ba.
LEDs suna aiki lokacin da aka kunna naúrar.
Umarnin mai amfani
Don yin aiki naúrar danna maɓallin BOOST akai -akai har sai an haska hasken mai nuna alama don lokacin BOOST da ake buƙata (duba tebur da ke ƙasa).
|
Samfura |
15t button lokaci danna | 2 ″ maballin lokaci danna | Maɓallin lokaci na 3 danna |
4th button lokaci danna |
| Farashin 321 | 30mint V2 hour) | Minti 60 (awa 1) | Minti 120 (awanni 2) | kashe |
Lokacin da BOOST ke aiki alamun fitilun suna ƙirgawa, suna nuna tsawon lokacin BOOST ɗin da ya rage (duba tebur a ƙasa).
|
Samfura |
LED - 1 | LED-1 & 2 ku |
LED-1, 2 & 3 a kan |
| Farashin 321 | Smin zuwa3Omin hagu | 31min zuwa 60min ya rage | 61min zuwa 120min ya rage |
LED -1 zai yi walƙiya sannu a hankali lokacin da mintuna 5 na lokacin haɓakawa ya rage kuma zai yi walƙiya da sauri yayin da ya rage minti 1. A ƙarshen lokacin haɓakawa, SIR zai canza ta atomatik zuwa sauran kayan aikin da aka haɗa ta atomatik.
SIR 321 kuma yana iya tafiyar da mai ƙidayar lokaci daga minti 1 zuwa awanni 24, ƙarƙashin ikon Z-Wave. LED RF yana nuna cibiyar sadarwa da matsayi (duba MATAKI-5 don cikakkun bayanai).
Ana iya canza na'urar oz ta soke lokacin haɓakawa, ta amfani da kowane ɗayan waɗannan hanyoyin:
- Idan an danna maɓallin BOOST kawai, jira na daƙiƙa uku sannan sake danna shi. Ya kamata fitilun mai nuna alama su kashe duka.
- Danna maɓallin BOOST akai -akai, har sai DUKAN fitilun mai nuna alama sun kashe.
- Latsa ka riƙe a cikin BOOST button har sai DUKAN fitilun mai nuna alama sun kashe.
Shigarwa
Hanya na cire haɗin kai daga wadata, samun aƙalla rarrabuwar tuntuɓar 3mm a cikin sandunan biyu, dole ne a haɗa shi cikin ƙayyadaddun wayoyi. Muna ba da shawarar keɓan da'irar da'ira daga sashin mabukaci (samar da sa'o'i 24) wanda aka kiyaye shi ta fuse 15A HRC ko, zai fi dacewa MCB 16A. A wasu lokuta, gazawar immersion na iya lalata SIR. Shigar da RCD 100mA zai ba da ƙarin kariya ga naúrar. Idan ana so a haɗa SIR zuwa babban zobe to spur ciyar da mai sarrafawa ya kamata a kiyaye shi ta hanya guda. SIR bai dace da hawa a saman wani ƙarfe da aka tone ba.
YA KAMATA A IYA KISHIYAR SIR UNIT A CIKIN KUNGIYAR DA AKA RUFE HAR SAI ANA KOYI DUKKAN TSARA DA TSARA KAFIN YI HADA.
Mataki-1 Buɗe naúrar kuma cire murfin gaba
Ɗauki SIR daga cikin marufin sa sannan a cire murfin gaba a hankali, ta yin amfani da screwdriver mai ratsi a cikin daraja, kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa:
MATAKI-2 Ana Shirya SIR don hawa bangon farfajiya
SIR ya dace don hawa kai tsaye a kan kowane akwatin da aka ɗora saman da aka ɗora guda ɗaya wanda ke da ƙaramin zurfin 25mm don Burtaniya ko 35mm don Nahiyar Turai. Ana iya shigar da kebul ta hanyar yanke mafi dacewa.

Cire abubuwan da aka yanke kafin gyara akwatin. Inda ya dace, tona akwatin don samar da shigarwa mai dacewa don igiyoyi da igiyoyi masu sassauƙa na zafi. Kula don cire gefuna masu kaifi.
Tabbatar cewa clamp an saita shi daidai hanyar sama watau tsinkaya a ƙasan clamp yakamata ya kama igiyar domin a kiyaye kebul ɗin da kyau. Kebul clamp Dole ne a ƙulla sukurori da kyau har zuwa 0.4Nm.
Don haša bango
Za a iya hawa SIR kai tsaye zuwa kowane daidaitaccen akwati mai hawa igiya guda ɗaya tare da a
zurfin 25mm don UK (BS 4662), ko 35mm don Nahiyar Turai (DIN 49073). Duba hotunan akwatunan ƙungiyoyi a shafi na 23.

Clamp duk abin da ke kan bangon da ke kusa da SIR, ta amfani da trunking inda ya dace. Kebul mai sassauƙa zuwa na'urar ya kamata a wuce ta ramin shigar da kebul a gefen ƙasa na SIR kuma a kiyaye shi ƙarƙashin cl na USB.amp bayar da.
Mataki-3 Yin haɗi
Yi amfani da kebul na tagwaye-da-ƙasa tare da matsakaicin girman madugu guda 2.5mm2 don wadatar mai shigowa zuwa SIR. Yi amfani da kebul mai sassauƙa mai ƙima mai mahimmanci uku don haɗa SIR zuwa na'urar da za a canza. Don na'urori masu ƙima har zuwa 2kW yi amfani da mafi ƙarancin 1.0mm2 madugu masu sassauƙa. Don na'urorin da aka ƙididdige su har zuwa 3kW yi amfani da mafi ƙarancin 1.5mm2 madugu masu sassauƙa. Dole ne a yi amfani da kebul mai jure zafi idan an haɗa SIR zuwa injin nutsewa.
| Lin | Zauna a ciki |
| N in | Neutral a ciki |
| 0 | Samar da tashar ƙasa |
| L waje | Rayuwa zuwa wani makami |
| N fita | Tsaka tsaki zuwa kayan aiki |
| Kayan aiki na ƙasa |
Duk masu kula da ƙasa da ba a rufe su ba dole ne a haɗa su da haɗe da tashoshin ƙasa a bayan SIR. Mai ba da jagorar ƙasa da mai kula da ƙasa dole ne su yi amfani da keɓaɓɓun haɗin tashar da aka bayar.
Kashe hanyar sadarwa sannan ka haɗa madugu don wadatar mai shigowa da na'urar da ke bayan naúrar, kamar yadda aka nuna a shafi na gaba. Haɗa jagora biyu daga binciken firikwensin zafin jiki na waje na opI (idan an kawo shi). Wayoyin binciken ba su da wani polarity.
Lura: Ayyukan firikwensin zafin jiki yana aiki ne kawai idan an haɗa firikwensin zafin jiki na waje tare da tsarin haɗawa/keɓancewa.

MATAKI-4 Shigar da SIR akan bangon gang/kwalin bango
A hankali oXer da SIR zuwa akwatin gyare-gyare/karfe kuma amintacce ta amfani da sukurori biyu. Kula da kar a lalata rufin ko tarko masu jagora lokacin da ya dace don zubar da akwatin bango. 13
MATAKI-5 Z-Wave bayanin kula
Matakan haɗawa:
Don ƙara SIR akan hanyar sadarwar Z-Wave, da farko sanya mai sarrafawa a cikin Ƙara mod r f3 0 umarnin shigarwa na sarrafawa) sannan danna yashi don riƙe maɓallin haɗaka akan naúrar har sai RF LED starS yayi haske da sauri.
Sa'an nan kuma saki maɓallin.
A ƙari mai nasara, RF LED zai daina walƙiya.
Matakan cirewa:
Don cire SIR daga hanyar sadarwa sanya mai sarrafawa a cikin yanayin cirewa (koma zuwa umarnin mai sarrafawa) sannan bi jerin abubuwan haɗawa, kamar yadda yake sama. Bayan nasarar cire RF LED zai yi haske a hankali.
|
Aikin na'ura |
Matsayin RF LED |
| Ba a kunna naúrar zuwa cibiyar sadarwar ba | RF LED jinkirin walƙiya |
| RF cirewa/tsarin ƙari | RF LED mai saurin walƙiya |
| Hanyar haɗin RF ta ɓace ga mai sarrafawa | RF LED haske mai ƙarfi |
| Halin cibiyar sadarwar RF yayi kyau | RF LED kashe |
Don ingantaccen sadarwar RF, dace da naúrar sama da matakin bene, kuma aƙalla 30cm nesa. Guji wurare kusa ko bayan manyan saman saman ƙarfe waɗanda zasu iya tsoma baki tare da ƙananan sigina na raéo tsakanin naúrar da mai sarrafawa.
Matakan sake saitin masana'anta:
Danna maɓallin haɗawa da maɓallin Ƙara lokaci guda don saka de, mataimakin a cikin yanayin tsoho na masana'anta, duk tsarin saiti, da ƙungiyar da aka saita zuwa tsohuwar masana'anta da cire na'urar daga hanyar sadarwar Z-Wave.
Lura: Yi amfani da wannan hanyar kawai lokacin da mai sarrafa na farko ya ɓace ko kuma ba zai iya aiki ba. '
MATAKI-6 Daidaita murfin gaba da dubawa na ƙarshe
Bayan shigar da screws masu hawa, gyara murfin gaba a baya. Buɗe Rufin Buga a kan naúrar kuma a tabbata ya danna amintacce a wurin.
Fin, kunna ally, samar da mains kuma duba cewa SIR yana kunna na'urar kuma daidai.
Tallafin azuzuwan umarni na Z-Wave akan SIR 321
| Z-Wave Plus na'urar da rawar |
nau'in |
| Nau'in rawar | Koyaushe akan bawa (AOS) |
| Nau'in na'ura | Kunnawa/Kashe wuta |
| Ajin na'urar gama gari | Canja binary |
| Ƙimar na'ura ta musamman | Binaryar wutar lantarki |
Lura:
- Ba za a karɓi ƙimar saiti da ba ta da iyaka kuma babu wani tasiri na waɗannan ƙimar akan saiti na baya,
- Ana samun ma'auni 2 zuwa 5 kawai lokacin da aka haɗa firikwensin zafin jiki na waje. Sabis da Gyara
SIR ba mai amfani bane. Don Allah kar a wargaza naúrar. A cikin abin da ba zai yuwu ba na kuskure ya faru da fatan za a tuntuɓi injiniyan dumama ko ƙwararren masanin lantarki.
|
Z-Wave Plus na'urar da rawar |
nau'in |
| Nau'in rawar | Koyaushe akan bawa (AOS) |
| Nau'in na'ura | Kunnawa/Kashe wuta |
| Ajin na'urar gama gari | Canja binary |
| Ƙimar na'ura ta musamman | Binaryar wutar lantarki |
| Z-Wave yana goyan bayan azuzuwan umarni daki-daki | |
| Ajin umarni | Matakan tsaro (Lokacin da an haɗa shi da aminci) |
| Ajin umarni na ƙungiyoyi (V2) | S2 mara inganci |
| SIR321 yana goyan bayan ƙungiyoyin ƙungiyoyi uku Rukuni na 1 - Lifeline (Mafi girman kullin 1 yana goyan bayan) Rukuni na 2 - Nodes don karɓar rahoton jadawalin (mafi girman nodes 4 yana goyan bayan) Rukuni na 3 - Nodes don karɓar rahoton firikwensin matakan matakan (mafi girman nodes 4 yana goyan bayan) Lura: Rukuni-3 yana samuwa ne kawai lokacin da aka haɗa firikwensin zafin jiki na waje. |
|
| Umurnin ƙungiyar ƙungiya aji (V3) | S2 mara inganci |
| Ƙungiyoyin ƙungiyoyi uku suna tallafawa | |
| Rukuni na 1: Suna - "Lifeline" Profile MSB - Rahoton AGI PROFILE JAMA'A (0x00)= Profile LSB - AGI -LABARI: PROFILE -BABBAN RAYUWA (0x01) |
|
| Tallafin ajin Umurni da umarni - Sake saitin Na'urar Ajin Umurni a Ƙarfafa, Sake Saitin Na'urar SANARWA TA KIRA JADAWALIN AZZARIN UMURNI, UMURNI — RAHOTON JADDADA KASHIN UMURNI YA CANCANCI BINARY, MUSA RAHOTO BINARY - COMMAND CLASS SENSOR MULTILEVEL, SENSOR MULTILEVEL REPORT (Tallafawa tare da firikwensin zafin jiki kawai) |
|
| Rukuni na 2: Suna - "Rahoton Jadawalin" Profile MSB - AGI_REPORT_PROFILEJAMA'A (0x00) Profile LSB - Rahoton AGI PROFILE JANAR NA (0x00) Tallafin ajin Umurni da umarni - JADAWALIN UMURNI, COMMAND1SCHEDULE_REPORT |
|
| Rukuni na 3: Sunan - "Tsarin iska" Profile MSB - Rahoton AGI PROFILE SENSOR (0x31) Profile LSB - Rahoton AGI PROFILE MATSALAR MATSALAR MULKI (0x01) |
|
| Tallafin ajin Umurni da umarni - HUKUNCI CLASS SENSOR MULTILEVEL, Rahoton SENSOR MULTILEVEL Lura: Rukuni-3 yana samuwa ne kawai lokacin da aka haɗa firikwensin zafin jiki na waje. |
|
| Ajin umarni na asali (VI) | S2 mara inganci |
| An yi taswira zuwa Ajin Canjawar Binary: Saiti na asali (0x01 - 0x63) taswira zuwa Saitin Canja Binaryar (0x01 -0x63) Saita asali/Bayar da taswirorin OxFF zuwa Saitin Canja Binaryar/Rahoton OxFF. Babban Saiti/Rahoton taswirorin Ox00 zuwa Saitin Canjawar Binary/Rahoton Ox00 Lura: Ayyukan ƙididdiga marasa aminci da aka ayyana a ƙasa a cikin Binary Switch Command Class shima ana amfani da wannan ajin umarni. |
|
| Ajin canjin binary (V1) | S2 mara inganci |
| Yana saita gudun ba da sanda ON - OxFF da (0x01 zuwa 0x63) Yana saita kashewa - Ox00 |
|
| Lura: Ƙididdiga mai aminci na mintuna 60 yana farawa bayan ingantaccen umarnin SET, ana sake loda mai ƙidayar lokaci tare da mintuna 60 akan kowace sadarwa mai nasara tare da mai sarrafawa. Idan akwai gazawar sadarwa tare da mai sarrafawa na mintuna 60. Mai ƙidayar ƙima-lafiya zai kashe saurin gudu da gazawar sadarwa da aka nuna akan RF Fitila. | |
| Ajin daidaitawa (V1) | S2 mara inganci |
| Naúrar tana goyan bayan daidaitawa guda biyar, duba teburin daidaitawa don cikakkun bayanai na abubuwan da aka samu. | |
| Sake saitin na'ura a gida (VI) | S2 mara inganci |
| Ana amfani da shi don sanar da kumburin rayuwa cewa an sake saita na'urar a masana'anta, kuma tana barin cibiyar sadarwa. | |
| Takamaiman masana'anta (V2) | S2 mara inganci |
| ID mai ƙira - 0x0059 (Secure Meters (UK) Limited) ID nau'in samfur - Ox0010 ID samfurin - 0x0003 (Z-Wave Basic, Ba tare da firikwensin zafin jiki ba) 0x0004 (Z-Wave Heating, Tare da firikwensin zafin jiki) ID na na'ura - Nau'in 0 da 1 don Lambar Serial Module (Tsarin bayanai UTF-S (hex)) |
|
| Umurnin firikwensin matakai masu yawa aji (V11) | S2 mara inganci |
| SIR321 zai amsa ga Multilevel Sensor GET umarni tare da Rahoton Sensor Multilevel. Ana iya aika wannan rahoton ba tare da neman izini ba zuwa ga nodes a Rukuni na 3 kamar yadda aka saba (Duba Aji na Kanfigareshan). Lura: Wannan Class Class yana samuwa ne kawai lokacin da aka haɗa firikwensin zafin jiki na waje. |
|
| Ajin umarnin matakin wutar lantarki (VI) | S2 mara inganci |
| It yana bayyana RF watsa umarnin sarrafa wutar lantarki da amfani lokacin shigarwa ko gwada hanyar sadarwa. | |
| Jadawalin umarni ajin (V1) | S2 mara inganci |
| Ana goyan bayan duk umarni a cikin wannan ajin umarni ban da Tsarin Tsarin Jiha. Jadawalin ID - Ox01 CC mai goyan bayan - Binary Switch SET umarni (darajar OxFF) Nau'in Jadawalin - Fara yanzu Nau'in Tsawon lokaci - Mintuna Matsakaicin lokacin jadawalin - mintuna 1440 Lura: Ba a goyan bayan sokewa da yanayin koma baya. Binary Switch Set Command, Basic Set Command, da danna maɓallin BOOST zai ƙetare jadawalin & mataimakin - akasin haka. Jadawalai tare da Ƙimar Canjin Binary Canja Ƙimar Ox00 an yi watsi da su. |
|
| Ajin umarni na sigar (V2) | S2 mara inganci |
| Yana ba da lambar sigar tarin Z-Wave, Class Class, Firmware, da Hardware. | |
| Ajin bayanin bayanin Z-Wave Plus (V2) | Rashin tsaro |
| Nau'in rawar- ZWAVEPLUS BAYANIN RAHOTO NAUYIN BAYI ALWA YS_ON (0x051 — Nau'in Node - ZWAVEPLUS BAYANIN BAYANIN NODE NODE ZWAVEPLUS _NODE (0x007 ikon sakawa - ICON GENERIC ON KASHE WUTA (0x0700) - Ikon mai amfani- ICON GENERIC ON KASHE WUTA (0x0700) - |
|
| Tsaro 2 (S2) umarni aji (VI) | Rashin tsaro |
| Domin S2 tsaro | |
| Darasin umarni na kulawa (VI) | Rashin tsaro |
| Don tabbatar da isar da matakin aikace-aikace | |
| Ajin umarnin sabis na sufuri ( | Rashin tsaro |
| Don jigilar rarrabuwa Z-Wave datagraguna | |
Kanfigareshan
| Lambar ma'auni | Sunan siga | Girma a cikin Bytes | Naúrar | Ƙaddamarwa | Min ƙima | Matsakaicin Max | Ƙimar ta asali |
| 1 | Kunna ƙididdige lokaci mai aminci | 1 | 0 | 255 | 0 | ||
| 0 = Kashe mai ƙidayar ƙima, 1 zuwa 255 = Ƙaddamar da lokacin rashin tsaro | |||||||
| 2 | Ma'aunin Zazzabi | 2 | °C °F |
0 | 255 | 0 | |
| °C = 0 zuwa 127: °F = 128 zuwa 255' Lura: A kowane sikeli canza sigogin saitin saiti 3 zuwa 5 za'a saita su zuwa tsoffin ƙimar su. |
|||||||
| 3 | Matsakaicin rahoton yanayin zafi | 2 | Dakika | 1 | 30 | 65534 | 30 |
| Saita lokaci don rahoton yanayin zafin lokaci Lura: Ƙimar 30 yana nufin ba a kashe balagagge ba da rahoto. |
|||||||
| 4 | Rahoton yanayin sanyi na Delta | 2 | 'C •F |
0.1'C 0.1 °F |
0 0 | 100 $00 |
0 |
| Saita yawan zafin jiki don zafin jiki e ba da rahoto Lura: Ƙimar 0 yana nufin an kashe rahoton zazzabi na delta | |||||||
| 5 | Yanke Zazzabi | 2 | °C *F |
0.1 •C 0.1 °F |
1
320 |
1000 2120 |
0 |
| Lura: Ƙimar 0 yana nufin Yanke fasalin yanayin zafi | |||||||
Lura: 1. Ƙimar saiti na waje ba za a karɓa ba kuma babu wani tasiri na waɗannan dabi'un akan saitunan da suka gabata, 2. Ma'auni 2 zuwa 5 suna samuwa ne kawai lokacin da aka haɗa firikwensin zafin jiki na waje.
Sabis da Gyara
SIR ba mai amfani bane. Don Allah kar a wargaza naúrar. A cikin abin da ba zai yuwu ba na kuskure ya faru da fatan za a tuntuɓi injiniyan dumama ko ƙwararren masanin lantarki.
Bayanan fasaha
Lantarki
| Manufar sarrafawa | Lantarki mai ƙidayar lokaci (an saka shi da kansa) |
| Ƙimar lamba | 13 A juriya* |
| Nau'in sarrafawa | 230VAC, dace da lodi har zuwa 3kW |
| wadata | Micro-katsewa |
| Ayyukan sarrafawa | 230V AC, 50Hz kawai |
| Lokacin aiki | Rubuta 2B |
| iyakance | Tsayawa |
| Darasi na software | Darasi A |
| Daidaiton lokaci | (+5 ku) |
| Lokacin haɓaka lokaci | Samfurin SIR 321 - Minti 30/60/120, Minti 1 zuwa awanni 24 ta hanyar Z-Wave |
| Sensor zafin jiki. daidaito | 10.5°C daga 0°C zuwa 65°C da 11°C daga 66°C zuwa 100°C (binciken waje na zabi na SIR 321) |
| Sensor zafin jiki. iyaka | 0°C zuwa 100°C (binciken waje na zaɓi don SIR 321) |
| Mitar aiki | 868 MHz |
* na zaɓi 3A inductive
Makanikai
| Girma | 85 x 85 x 19 mm (tutsen mai ruwa), 85 x 85 x 44 mm (tutsen saman) |
| Kayan abu | Thermoplastic, retardant harshen wuta |
| zafin gwajin matsi na ball | 75°C |
| Yin hawa | Fuskar bangon ƙungiya guda ɗaya / akwatin zubar da ruwa, mafi ƙarancin zurfin 25 mm (Birtaniya) / 35 mm (Nahiyar Turai) |
Muhalli
| Ƙarfafawa voltagda rating | Karfin II 2500V |
| Kariyar kariya | IP30 |
| Matsayin gurɓatawa | Digiri 2 |
| Yanayin zafin aiki | 0°C zuwa 35°C |
Biyayya
| Ka'idodin ƙira | TS EN 60730-2-7 RoHS2, € JA TS EN 300 220-2 TS EN 301 489-3 |
Bayanin oda
Bambancin SIR 321 RF Z-Wave, 30 zuwa 120-minti mai ƙidayar ƙidayar aiki tare da maɓallin turawa guda ɗaya da mai ƙidayar minti 1 zuwa awa 24 akan RF. LED mai nuna haske. Ya dace da lodi har zuwa 3kW a 230V AC.
SIR 321 ya dace don shigarwa akan nau'ikan da aka kwatanta ko kowane nau'in nau'in bangon bango / akwatunan baya.
Na'ura na zaɓi: SES 001 binciken zafin jiki na waje.
Bayanan kula:

Ofishin Talla na Turai
Amintattun Mita (Sweden) AB
Akwatin 1006 SE-611 29 Nykoping Sweden
Lambar waya: +46 155 775 00
Fax: +46 155 775 97
e-mail: tallace-tallace europe@securemeters.com
www.cewesecure.se
Babban Ofishin Turai
Secure Meters (UK) Limited girma
South Bristol Business Park,
Roman Farm Road, Bristol BS4 1UP
Saukewa: BGX501-867
Takardu / Albarkatu
![]() |
SECURE RF Countdown Timer SIR 321 [pdf] Manual mai amfani SECURE, RF, Kidaya, Mai ƙidayar lokaci, SIR 321 |




