Simplex 4098-9019 Address Beam Detector Wiring da Shirye-shiryen FACP

Simplex 4098-9019 Address Beam Detector Wiring da Shirye-shiryen FACP

Gabatarwa

Wannan takarda ta ƙunshi:

  • Umarnin waya da ake buƙata don haɗa 4098-9019 Motorized Infrared Optical Beam Smoke Detector System zuwa Simplex Fire Arm Control Panel (FACP).
  • Umarnin shirye-shiryen Beam Detector don mai tsara FACP.

Don bayanin da ya shafi shigarwa, daidaitawa, shirye-shiryen mai sarrafa gida da aiki, da fatan za a tuntuɓi sauran takaddun da aka haɗa tare da wannan samfur.

Daidaituwa

Wannan samfurin ya dace da:

  • 4100ES da 4010ES Control Paels / System Firmware 2.02 ko mafi girma.
  • 4007ES Control Panel / duk bita.
  • 4100ES System Power Supplies (SPS) / Firmware 3.12.05 ko sama.
  • 4010ES Extended System Supply (ESS) / duk bita.
  • 4010ES Main System Supply (MSS) / Firmware 3.12.05 ko sama.
  • 4010ES Babban Tsarin Kaya 2 (MSS2) / duk bita.
  • Rarrabe IDNet/IDNet+/IDNet 1+ modules / Firmware 3.12.05 ko sama.
  • Sadarwar IDNet PCC Chip 0742-146 / Bita 2.02.03 ko sama.
  • IDNet 2+2 / duk bita

Lura: Koma zuwa Karin Bayani A: Haɓaka Ganewar Module don ƙarin tunani.

Ƙimar Lantarki

Alkalumman amfani masu zuwa sun dogara ne akan tsarin ganowa guda 2 a cikin juzu'in aikitage kewayon.

  • Voltage: 14 VDC - 36 VDC
  • Matsakaicin aiki na yanzu: 50 mA

Wayoyi Bayani dalla-dalla

Hoto 1 yana kwatanta zanen waya wanda dole ne a yi amfani dashi lokacin ƙara wannan na'urar zuwa da'irar IDNet.

  • Hoto 1: Wayawar Na'ura akan Wurin IDNet
    Wiring na'ura akan da'irar IDNet

Tuntuɓi Tebu 1 don nau'in wayoyi da ake buƙata don haɗa FACP zuwa Mai Gano Tsarin Bim.

Tebur 1: Nau'in Waya 

Nau'in Kati Nau'in Waya Littafin Magana
IDNet 14 AWG -18 AWG Twisted Biyu Mai Garkuwa 574-800
IDNet+ 14 AWG -18 AWG Twisted Biyu 579-786
IDNet1+ 14 AWG -18 AWG Twisted Biyu 579-1014
IDNet 2+2 14 AWG -18 AWG Twisted Biyu 579-1169

Lura: Koma zuwa daidai littafin Katin IDNet don mafi girman nisa na wayoyi.

IDNet LEDs da Adireshi

  • Hoto 2: LED da Wurin Canja Adireshi
    LED da Adireshin Canja wurin

LEDs: 

Cire murfin Beam Detector don samun damar LEDs.

  • IDNET1: Wannan jajayen LED yayi daidai da kan da aka haɗa da DET1 akan na'urar. Lokacin kunnawa, yana nuna matsala ko ƙararrawa akan tashar DET1.
  • IDNET2: Wannan jajayen LED yayi daidai da kan da aka haɗa da DET2 akan na'urar. Lokacin kunnawa, yana nuna matsala ko ƙararrawa akan tashar DET2.

Yin jawabi:

Wannan na'urar tana da adireshi na musamman wanda aka saita ta wurin sauya DIP mai matsayi takwas. Matsayi na 1 shine mafi ƙarancin mahimmanci (LSB) kuma matsayi na 8 shine mafi mahimmancin bit (MSB).

Don saita adireshin:

  1. Mai da adireshin daga ES Programmer. Yi amfani da adireshin farko da mai tsara shirye-shirye ya sanyawa idan ana buƙatar adiresoshin da yawa don na'urar (duba Programming da Editing point na na'urar).
  2. Yi amfani da ƙaramin screwdriver ko alkalami don saita masu sauyawa zuwa adireshin.
  3. Yi rikodin adireshin da aka saita.

Hoto na 3: Saita Adireshin 

Saita Adireshin

Shirye-shirye da Gyara wurin na'urar 

Don tsarawa ko shirya wannan na'urar daga ES Programmer, bi waɗannan matakan:

  1. Bude aikin da ya riga ya kasance ko ƙirƙirar sabo.
  2. Danna kan shafin Programmer's Hardware.
  3. Danna kan Grid View subtab a kasan filin shafin Hardware.
  4. Jeka tashar IDNet ɗin da kuke ƙara na'urar kuma danna sau biyu akan ta. Tagan kaddarorin katin zai buɗe.
  5. Danna shafin Gyara Mahimmin katin.
    Hoto 4: Samun dama ga tashar IDNet Shiga tashar IDNet

    Hoto na 5: Shiga Shafin Gyaran Ma'ana 

    Samun shiga Shafin Gyaran Ma'ana

  6. Yi amfani da zaɓuɓɓukan da ke cikin shafin Gyara Ma'ana, wanda aka nuna a hoto na 6, don gyara masu zuwa:
    • Nau'in Na'ura. Danna kan akwatin Nau'in Na'ura mai saukewa kuma zaɓi BEAM.
    • Nau'in Nuni. Danna akwatin da aka saukar da Nau'in Point kuma zaɓi nau'in batu.
      • Zaɓi FBEAM don Mai Gano Bim
      • Zaɓi LSBEAM don Mai Gano Ƙwararrun Ƙwararru na Latched
      • Zaɓi UBEAM don Mai Gano Ƙwararrun Ƙwararru
    • Label na Musamman. Sanya lakabin da aka keɓance zuwa wurin na'urar.
    • Madadin Label na al'ada. Ƙayyade madaidaicin lakabin har zuwa haruffa 40 don batu, yawanci aikin, wuri, ko wani rubutun siffantawa.
    • Lambar PNIS. Yana ba da damar zaɓin lambar PNIS don batu*.
    • Sakon Aiki na Farko. Wannan zaɓin yana ba da Saƙon Aiki na Jiha na Farko zuwa wurin*.
    • Saƙon Ayyukan Matsala. Wannan zaɓin yana ba da Saƙon Ayyukan Matsala zuwa wurin*.
      Lura: Don ƙarin bayani kan gyara batu tuntuɓi littafin ES Programmer.
      Hoto na 6: Shafin Gyaran Ma'ana
      Tab ɗin Gyara Mahimmanci
  7. Saita adireshin:
    Tsarin Gano Beam yana buƙatar adireshi biyu akan kowace na'ura:
    • Adireshi ɗaya don na'urar da shugaban "farko". Wannan adireshin kuma zai kasance wanda ke da alaƙa da sauya adireshin. Adireshi ɗaya don shugaban na biyu akan na'urar yana ba da rahoto ga tsarin. Duk adiresoshin na na'ura ɗaya dole ne a ƙara su a jere yayin tsara aikin. Koyaya, ana iya tsara kowane shugaban don a

Duk adiresoshin na na'ura ɗaya dole ne a ƙara su a jere yayin tsara aikin. Koyaya, kowane shugaban ana iya tsara shi don nau'in maki daban, ko dai “wuta”, “latched kulawa”, ko “mai amfani”.

Hoto na 7: Ƙaddamar da Adireshi da yawa 

Ƙaddamar da Adireshi da yawa

Aiki Panel

Kowane shugaban na'urar zai bayyana akan FACP azaman nau'in na'urar IDNet BEAM.

Tunda babu matsala ko yanayin ƙararrawa keɓance ga mai sarrafa tsarin, ana iya ba da rahoton duk bayanai akan ɗaya daga cikin shugabannin. Lokacin da mai gano Beam Detector ya ɓace a zahiri ko ya gaza, kowane shugaban zai sami matsala “ba amsa” jimlar har zuwa matsaloli biyu. Ana iya aiwatar da ayyuka masu zuwa daga FACP:

Tebura 2: Mai Gano Mai Ganewa Mai Ma'ana na FACP Ayyuka 

Ayyuka Matsayi Suna Jiha Nau'in Nuni
Yarda da na'urar Beam daga panel n/a n/a n/a
Kashe kuma kunna kowane kai n/a An kunna / An kashe / Matsala Matsala
Kashe kuma a kan kowace na'ura LED n/a n/a n/a
Auna ƙarfin siginar** Ƙarfin Sigina% 0 zu100 n/a
Auna matakin diyya** Matsayin Ramuwa -50 zuwa 205 n/a
Shirya kusan ƙazanta kofa Kusan Ƙaƙwalwar Ƙaura -50 zuwa 205 (tsoho = 100) n/a
Bayar da halin hayaki Matsayin Hayaki AL'ADA, WUTA Wuta
Bayar da rahoton sadarwar na'urar* Sadarwar Na'ura AL'ADA, MATSALA Matsala
Bayar da rahoton matsala mai saurin ruɗewa* Gaggauta Rushewa AL'ADA, MATSALA Matsala
Bayar da rahoton halin daidaita kai Matsayin Daidaita Kai KARYA, GASKIYA n/a
Bayar da rahoton kusan ƙazanta matsayi Kusan Datti KARYA, GASKIYA n/a
Bayar da matsala mai ƙazanta da yawa* Datti da yawa KARYA, MATSALA Matsala
Bayar da taƙaitaccen matsala* Matsala Taƙaice AL'ADA, MATSALA Matsala
Juya fitowar gwajin ƙararrawa Gwajin ƙararrawa KASHE, KUNNE ON yana jawo wuta
Canja fifikon na'urar fifiko 0 zu15 n/a
Ƙara na'urar zuwa lissafin yanayin shigarwa n/a HANYAR SHIGA n/a
Gyara bakin bakin hayaki *** Ƙofar Hayaki% 10 - 60 (tsoho = 35) n/a
* Ana iya kammala wannan aiki ko viewed a Beam System Controller.
** Wannan aiki na iya zama viewed a FACP amma dole ne a gyara shi a Mai Kula da Tsarin Beam.
*** Hakanan za'a iya saita madaidaicin hayaki ta hanyar zaɓin Sarrafa Kwastan a cikin ES Programmer. Duba tsohonample za asample equation.
Tuntubar da ES Panel Programmer Manual 547-849 don ƙarin bayani kan sarrafawar al'ada.
Exampda:[INPUTS]
MATSAYI AKAN
A34 l ANALOG l TIMER l TSARIN FARA TIMER [END INPUTS] [OUTPUTS] SET_NUMERIC_OUTPUT 1 30 PRI=9,9
M1-1-0 l BEAM l FBEAM l MAI GANO NA 1ST [KARSHEN FITARWA]

Yaushe viewA cikin bayanin Beam Detector ta hanyar FACP, ana iya samun damar bayanan da ke biyowa ta zaɓar na'urar da ke kan panel sannan ta amfani da maɓallin "Ƙarin Bayani".

Hoto 8: Bayanin Mai Gano Bim 

Bayanin Mai Gano Bim

An ruwaito Matsaloli

FACP tana kula da yanayin matsala masu zuwa:

Matsalolin IDNet Matsalolin Mai Gano Bim
Babu Amsa Matsayin Sadarwar Na'ura
Amsa mara kyau Gaggauta Rushewa
Na'urar da ba daidai ba Matsala Taƙaice
Kashe Matsala Datti da yawa
Matsala ta Shafe da hannu

Sauya Sashi

Don ɓangarorin maye tuntuɓi ƙwararren wakilin ku na Simplex.

Shafi A: Haɗin Module Masu Haɗi

  • 4100-3101 566-044 IDNet Module - Na'urori 250
  • 4100-3104 566-329 IDNet Module - Na'urori 127
  • 4100-3105 566-330 IDNet Module - Na'urori 64
  • 4100-5111 566-071 Fadada Tsarin Samar da Pwr (SPS)
  • 4100-5112 566-072 Fadada Tsarin Samar da Pwr (SPS)
  • 4100-5113 566-071 Fadada Tsarin Samar da Pwr (SPS)
  • 4100-3106 566-421 4100-3106 IDNet Module - QuickConnect2
  • 4100-3107 566-675 4100-3107 IDNet+ Module - Na'urori 246, Mai ware Quad
  • 4010-9907 566-883 4010-9907 IDNet+ Module - Na'urori 246, Mai ware Quad
  • 650-442 566-876 Babban Tsarin Kawo tare da IDNet+ (4010ES)
  • 650-442 566-1104 Babban Sabis na Tsari tare da IDNet2 (4010ES)
  • 650-1300/1301 566-1025 Tsare Tsare Tsare (4010ES)

© 2020 Gudanarwar Johnson. An kiyaye duk haƙƙoƙi. Duk ƙayyadaddun bayanai da sauran bayanan da aka nuna sun kasance na yanzu kamar yadda ake bitar daftarin aiki kuma ana iya canzawa ba tare da sanarwa ba. Ƙarin lissafin ƙila ya dace, tuntuɓi mai siyar da samfur na Simplex® na gida don sabon matsayi. Lissafi da yarda a ƙarƙashin Simplex Time Recorder Co. Simplex, da sunayen samfurin da aka jera a cikin wannan abu alamun da/ko alamun rajista ne. An haramta amfani da shi mara izini. NFPA 72 da Lambar Ƙararrawar Wuta ta Ƙasa alamun kasuwanci ne masu rijista na Ƙungiyar Kariyar Wuta ta Ƙasa (NFPA).

Simplex Logo

Takardu / Albarkatu

Simplex 4098-9019 Address Beam Detector Wiring da Shirye-shiryen FACP [pdf] Jagoran Jagora
4098-9019.

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *