UM-7n Jagoran Jagora
Manual mai amfani

TSIRA
Kafin amfani da na'urar a karon farko mai amfani yakamata ya karanta waɗannan ƙa'idodi a hankali. Rashin bin ƙa'idodin da aka haɗa a cikin wannan jagorar na iya haifar da rauni na mutum ko lalacewar mai sarrafawa. Ya kamata a adana littafin littafin mai amfani a wuri mai aminci don ƙarin tunani. Don kauce wa hatsarori da kurakurai, ya kamata a tabbatar da cewa kowane mutum da ke amfani da na'urar ya saba da ka'idar aiki da kuma ayyukan tsaro na mai sarrafawa. Idan za a sanya na'urar a wani wuri na daban, tabbatar cewa an adana littafin mai amfani tare da na'urar ta yadda kowane mai amfani ya sami damar samun mahimman bayanai game da na'urar. Mai sana'anta baya karɓar alhakin kowane rauni ko lalacewa sakamakon sakaci; don haka, masu amfani dole ne su ɗauki matakan tsaro da suka dace da aka jera a cikin wannan littafin don kare rayukansu da dukiyoyinsu.
GARGADI
- Na'urar lantarki mai rai! Tabbatar cewa an cire haɗin na'urar daga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kafin yin duk wani aiki da ya shafi wutar lantarki (toshe igiyoyi, shigar da na'urar da sauransu).
- ƙwararren ma'aikacin lantarki ne ya sanya na'urar.
- Kafin fara mai sarrafawa, mai amfani ya kamata ya auna juriya na ƙasa na injinan lantarki da juriya na igiyoyi.
- Bai kamata yara su sarrafa mai sarrafa ba.
GARGADI
- Ana iya lalata na'urar idan walƙiya ta faɗo. Tabbatar cewa filogi ya katse daga guguwar da ke ɗaukar wutar lantarki.
- Duk wani amfani banda fayyace ta masana'anta haramun ne.
- Kafin da lokacin lokacin dumama, yakamata a bincika mai sarrafawa don yanayin igiyoyinsa. Hakanan ya kamata mai amfani ya bincika idan mai sarrafawa yana da kyau kuma a tsaftace shi idan ƙura ko datti.
Canje-canje a cikin hajar da aka kwatanta a cikin jagorar ƙila an gabatar da ita bayan kammala ta a ranar 26.10. 2020. Mai ƙira yana riƙe da haƙƙin gabatar da canje-canje ga tsari ko launuka. Misalan na iya haɗawa da ƙarin kayan aiki. Fasahar bugawa na iya haifar da bambance-bambance a cikin launukan da aka nuna.
Mun himmatu wajen kare muhalli. Kera na'urorin lantarki sun ɗora alhakin samar da amintaccen zubar da kayan aikin lantarki da aka yi amfani da su. Don haka, an shigar da mu cikin rajistar da Hukumar Inspection for Environmental Protection ta adana. Alamar kwandon da aka ketare akan samfur na nufin cewa ƙila ba za a zubar da samfurin a kwantena na sharar gida ba. Sake amfani da sharar gida yana taimakawa wajen kare muhalli. Wajibi ne mai amfani ya canja wurin kayan aikin da aka yi amfani da su zuwa wurin tarawa inda za a sake yin amfani da duk kayan lantarki da na lantarki.
BAYANI
An yi nufin kwamitin kula da EU-M-7n don haɗin gwiwa tare da EU-L-7e mai kula da waje. Yana bawa mai amfani damar sarrafa na'urorin tsarin dumama ƙasa.
EU-M-7n yana ba da damar kunna / kashe yanki, canza yanayin da aka riga aka saita a kowane yanki da saita jadawalin.
Ayyukan da mai sarrafawa ke bayarwa:
- Sadarwa tare da mai sarrafa EU-L-7e (ta hanyar kebul na RS)
- Nuna saitunan: kwanan wata da lokaci
- Kulle iyaye
- Agogon ƙararrawa
- Mai adana allo – yiwuwar loda hotuna, nunin faifai
- Sabunta software ta hanyar USB
- Sarrafa saitunan sauran yankuna - yanayin yanayin da aka riga aka saita, jadawalin, sunaye da dai sauransu.
- Yiwuwar gabatar da canje-canje a cikin jadawalin duniya
Kayan aikin sarrafawa:
- Gilashin panel
- Babban allo mai sauƙin karantawa
- Flush-mai hawa
HANKALI
Kwamitin EU-M-7n yana aiki tare da babban mai sarrafawa tare da sigar software sama da 3.xx!

YADDA AKE SHIGA CONTROLER
GARGADI
Hadarin girgizar wutar lantarki mai mutuwa daga taɓa haɗin kai. Kafin aiki akan mai sarrafawa kashe wutar lantarki kuma hana shi kunnawa da gangan.
GARGADI
Haɗin da ba daidai ba na wayoyi na iya lalata mai sarrafawa!
Yi amfani da kebul na RS guda huɗu don haɗa sashin kulawa zuwa mai kula da waje na EU-L-7e (ba a haɗa igiyoyin a cikin saitin kwamiti ba). Zane-zanen da ke ƙasa suna kwatanta haɗin kai daidai:
![]() |
![]() |
![]() |
|
YADDA AKE AMFANI DA CONTROLER

- Shigar da menu mai sarrafawa
- Kwanan wata da lokaci na yanzu
- Matsayin yankuna na musamman

- Ikon yanki
- Lambar yanki ko suna
- Zazzabi na yanzu a cikin yanki
- An riga an saita zafin jiki a cikin yanki
AYYUKAN MULKI
1. BLOCK DIAGRAM - MENU MAI SARKI

2. YANKI
EU-M-7n babban mai sarrafawa ne. yana bawa mai amfani damar gyara mafi yawan sigogin sauran yankuna. Domin gyara sigogin yanki da aka bayar, matsa kan yankin allon tare da bayanin matsayin shi. Nunin yana nuna ainihin allon gyara yanki:

- Komawa zuwa menu na ainihi
- Canja yanayin aiki
- Yanayin aiki na mai sarrafawa - an saita zafin jiki bisa ga jadawalin. Matsa nan don buɗe allon zaɓin jadawalin.
- Lokaci na yanzu da kwanan wata
- Shigar da menu na yankin – taɓa wannan gunkin don ganin ƙarin zaɓuɓɓukan menu: ON, Jadawalin saituna, Saitunan zafin jiki, Tsawanci, daidaitawa, Sunan yanki da gunkin yanki.
- Yanayin zafin yankin da aka riga aka saita – matsa nan don daidaita ƙimar.
- Yanayin aiki na yanzu
- Yanayin yanki na yanzu
2.1. TSARARIN TSARI
Kwamitin kula da EU-M-7n yana ba da nau'ikan jadawali biyu - na gida da na duniya (1-5).
- An sanya jadawalin gida zuwa yankin da aka sarrafa kawai. Duk wani canje-canje da aka gabatar a cikin jadawalin gida yana aiki ne kawai a wannan yanki na musamman.
- Akwai jaddawalin duniya a duk yankuna - a kowane yanki ɗaya kawai irin wannan jadawalin za a iya kunna. Saitunan jadawali na duniya suna aiki ta atomatik a duk sauran yankunan da aka ba da jadawalin duniya ke aiki.
Yadda ake gyara jadawalin: Bayan shigar da allon gyaran jadawali, za a iya daidaita jadawalin zuwa buƙatun mai amfani. Ana iya saita saitunan don ƙungiyoyin kwanaki biyu daban-daban - rukunin farko mai alama da launi orange, ɗayan mai launin toka.
Zai yiwu a sanya har zuwa lokuta 3 tare da ƙimar zafin jiki daban ga kowane rukuni. Bayan waɗannan lokuttan lokaci, za a yi amfani da zafin jiki na gaba ɗaya da aka saita (mai amfani kuma yana iya gyara ƙimarsa).

- Gabaɗaya zafin jiki da aka saita don rukunin farko na kwanaki (launi orange - a cikin exampAna amfani da le saman launi don alamar kwanakin aiki Litinin-Jumma'a). Yanayin zafin jiki ya shafi waje da lokutan da mai amfani ya ayyana.
- Lokaci na lokaci don rukunin farko na kwanaki - zafin da aka saita da kuma iyakokin lokaci. Taɓa kan wani lokacin da aka bayar yana buɗe allon gyarawa.
- Gabaɗaya da aka saita zafin jiki na rukuni na biyu na kwanaki (launi mai launin toka - a cikin exampAna amfani da le saman launi don alamar Asabar da Lahadi).
- Domin ƙara sabbin lokuta, danna "+".
- Kwanaki na mako - ana sanya ranakun orange zuwa rukuni na farko yayin da ake sanya kwanakin launin toka zuwa na biyu. Domin canza ƙungiyar, taɓa ranar da aka zaɓa.
Allon gyara lokacin lokaci yana bawa mai amfani damar daidaita yanayin zafin da aka riga aka saita da iyakokin lokacin tare da daidaiton mintuna 15. Idan lokutan lokutan sun yi karo da juna, ana yi musu alama da launin ja. Ba za a iya ajiye irin waɗannan saitunan ba.
2.2. SIFFOFIN ZAFIN
Wannan aikin yana bawa mai amfani damar ayyana zafin jiki a waje da jadawalin. Mai amfani na iya zaɓar daga zafin jiki mai daɗi, yanayin tattalin arziki da zafin hutu.
2.3. TSAFIYA
Ana amfani da wannan aikin don ayyana juriyar yanayin zafin da aka riga aka saita don hana jujjuyawar da ba'a so idan akwai ƙananan canjin zafin jiki (a cikin kewayon 0 ÷ 5°C) tare da daidaiton 0,1°C.
Exampda: Lokacin da zafin jiki da aka riga aka saita shine 23⁰C kuma an saita hysteresis a 0,5⁰C, ana ɗaukar zafin yanki yayi ƙasa da ƙasa lokacin da zafin dakin ya faɗi zuwa 22,5⁰C.
2.4. KAYAN KYAUTA
Ya kamata a yi gyare-gyaren firikwensin ɗaki yayin hawa ko bayan an yi amfani da mai sarrafawa na dogon lokaci, idan zafin jiki na waje da aka nuna ya bambanta da ainihin zafin jiki. Kewayon saitin daidaitawa yana daga -10°C zuwa +10°C tare da daidaiton 0,1°C.
2.5. SUNAN ZUWA
Wannan aikin yana bawa mai amfani damar sanya suna zuwa yankin da aka bayar.
2.6. ZONE ICON
Wannan aikin yana bawa mai amfani damar zaɓar gunki wanda za'a nuna kusa da sunan yankin.
3. MATSAYIN LOKACI
Wannan aikin yana bawa mai amfani damar saita lokaci da kwanan wata wanda za'a nuna akan babban allo (idan an zaɓi lokacin atomatik a cikin EU-L-7e mai sarrafa kuma an haɗa shi da Intanet ta hanyar tsarin WiFi, EU-M. -7n panel zai nuna lokacin yanzu ta atomatik).
4. SCREEN SEttings
Matsa wannan alamar don daidaita saitunan allo zuwa buƙatun mutum ɗaya. Yana yiwuwa a daidaita sigogi masu zuwa: mai adana allo, hasken allo, ɓoyayyen allo da lokacin ɓarna.
4.1. SCREENSAVER
Mai amfani zai iya kunna mai ajiyar allo wanda zai bayyana bayan an riga an ayyana lokacin rashin aiki. Mai amfani zai iya daidaita saitunan saitunan allo masu zuwa:
4.1.1. ZABIN SCREENSAVER
Bayan danna wannan gunkin, mai amfani zai iya gyara sigogi masu zuwa:
- Babu mai adana allo - aikin ɓoyayyen allo an kashe shi.
- Nunin nunin faifai - allon yana nuna hotunan da aka ɗora ta hanyar USB.
- Agogo – allon yana nuna agogo
- Blank – bayan an riga an ayyana lokacin rashin aiki, allon ya tafi babu komai.
4.1.2. KYAUTA HOTUNAN
Kafin shigo da hotuna zuwa ƙwaƙwalwar ajiyar mai sarrafawa dole ne a sarrafa su ta amfani da ImageClip (ana iya sauke software daga www.techsterowniki.pl).
Bayan an shigar da software da farawa, loda hotuna. Zaɓi yankin hoton da za a nuna akan allon. Ana iya juya hoton. Bayan an gyara hoto daya, loda na gaba. Lokacin da aka shirya duk hotuna, ajiye su a cikin babban fayil ɗin filasha. Na gaba, saka filasha a cikin tashar USB kuma kunna aikin shigo da hoto a cikin menu mai sarrafawa.
Yana yiwuwa a loda har zuwa hotuna 8. Lokacin loda sababbin hotuna, ana cire tsofaffin ta atomatik daga ƙwaƙwalwar mai sarrafawa.
4.1.3. LOKACI BANCI
Ana amfani da wannan aikin don ayyana lokacin da aka kunna mai adana allo.
4.1.4. YAWAITA NUNA SLAYYA
Ana amfani da wannan zaɓi don saita mitar da ake nuna hotuna akan allon idan an kunna nunin Slide.
4.2. HASKEN LALLE
Wannan aikin yana bawa mai amfani damar daidaita hasken allo zuwa yanayin yanzu don inganta ingancinsa.
4.3. BARKAN ALAMOMIN
Mai amfani na iya daidaita hasken allo mara kyau.
4.4. LOKACI BANZA
Wannan aikin yana bawa mai amfani damar ayyana lokacin rashin aiki bayan haka allon ya ɓace.
5. SIFFOFIN ARARUWA
Ana amfani da wannan ƙaramin menu don kunnawa da shirya sigogin agogon ƙararrawa (lokaci da kwanan wata). Ana iya kunna agogon ƙararrawa sau ɗaya ko a zaɓaɓɓun kwanakin mako. Hakanan yana yiwuwa a kashe wannan aikin.
6. TSARI
Taɓa gunkin Kariya a cikin babban menu yana buɗe allo yana ba mai amfani damar saita aikin kulle iyaye. Lokacin da aka kunna wannan aikin ta zaɓin Kulle-atomatik, mai amfani na iya saita lambar PIN da ake buƙata don samun damar menu na mai sarrafawa.
NOTE
0000 shine tsohuwar lambar PIN.
7. ZABEN HARSHE
Wannan aikin yana bawa mai amfani damar zaɓar nau'in harshe na menu mai sarrafawa.
8. SHARHIN SOFTWARE
Lokacin da aka zaɓi wannan zaɓi, allon yana nuna tambarin masana'anta mai sarrafawa da sigar software na yanzu.
ALAMOMIN
Kwamitin kula da EU-M-7n yana nuna alamar duk ƙararrawa da ke faruwa a cikin EU-L-7e mai kula da waje. A yayin ƙararrawa, kwamitin kula yana aika siginar sauti kuma nuni yana nuna saƙo ɗaya da mai sarrafa waje.
SOFTWARE GASKIYA
GARGADI
Za a gudanar da sabunta software ta ƙwararren mai dacewa kawai. Bayan an sabunta software ɗin, ba zai yiwu a dawo da saitunan da suka gabata ba.
Domin shigar da sabuwar software, dole ne a cire mai sarrafawa daga wutar lantarki. Bayan haka, saka filasha tare da sabuwar software a cikin tashar USB. Haɗa mai sarrafawa zuwa wutar lantarki. Sauti ɗaya yana nuna cewa an fara aiwatar da aikin sabunta software.
DATA FASAHA
| Tushen wutan lantarki | 230V ± 10% / 50Hz |
| Amfanin wutar lantarki | 1,5W |
| Yanayin aiki | 5°C ÷ 50°C |
| Dangantakar yanayin yanayi mai karɓuwa | <80% REL.H |
Hotuna da zane-zane don dalilai ne kawai. Mai sana'anta yana da haƙƙin gabatar da wasu rataye.
Sanarwa ta EU na daidaituwa
Don haka, mun bayyana ƙarƙashin alhakin mu kawai cewa EU-M-7n kwamitin kula da TECH, wanda ke da hedkwata a Wieprz Biała Droga 31, 34-122 Wieprz, ya bi umarnin 2014/35/EU na Majalisar Turai da na Majalisar Turai. Majalisar 26 ga Fabrairu 2014 game da daidaitawa da dokokin ƙasashe membobin da suka shafi samarwa a kasuwa na kayan aikin lantarki da aka tsara don amfani a cikin takamaiman vol.tage iyakoki (EU OJ L 96, na 29.03.2014, shafi na 357), Umarnin 2014/30/EU na Majalisar Turai da na Majalisar 26 Fabrairu 2014 a kan jituwa na dokokin Membobin kasashe da suka shafi electromagnetic karfinsu EU OJ L 96 na 29.03.2014, p.79), Umarnin 2009/125/EC kafa tsarin don saitin buƙatun ecodesign don samfuran da ke da alaƙa da makamashi da kuma ka'idojin da Ma'aikatar Kasuwanci da Fasaha ta 24 Yuni 2019 gyara ƙa'idodin game da mahimman buƙatun dangane da ƙuntatawa na amfani da wasu abubuwa masu haɗari a cikin kayan lantarki da na lantarki, aiwatar da tanadi na Umarni (EU) 2017/2102 na Majalisar Turai da na Majalisar 15 Nuwamba 2017 gyara Umarnin 2011 / 65/EU akan ƙuntata amfani da wasu abubuwa masu haɗari a cikin kayan lantarki da lantarki (OJ L 305 na 21.11.2017, shafi 8).
Don kimanta yarda, an yi amfani da ma'auni masu jituwa:
PN-EN IEC 60730-2-9:2019-06, PN-EN 60730-1:2016-10.
Laraba, 26.10.2020

Babban hedkwatar:
ul. Biala Droga 31, 34-122 Wieprz
Sabis:
ul. Skotnica 120, 32-652 Bulowice
waya: +48 33 875 93 80
e-mai: serwis@techsterowniki.p
www.tech-controllers.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
FASAHA CONTROLERS EU-M-7n Jagoran Jagora [pdf] Manual mai amfani EU-M-7n Jagoran Jagora, EU-M-7n, EU-M-7n Mai Gudanarwa, Babban Mai Gudanarwa, Mai Sarrafa |
![]() |
FASAHA CONTROLERS EU-M-7n Jagoran Jagora [pdf] Manual mai amfani EU-M-7n Jagoran Jagora, EU-M-7n, Babban Mai Gudanarwa, Mai Gudanarwa |








