TSOL-RSDM-DS-A/B/C/D
TSOL-RSDM-DD-A/B/C/D
TSOL-RSDM-CQ-A/B
Manual mai amfani
Kariyar Tsaro
1.1 Iyakar Aikace-aikacen
Wannan Jagorar Mai Amfani yana bayyana umarni da cikakkun bayanai don shigarwa, aiki, kiyayewa, da kuma warware matsalar kayan aikin TSUN PV Rapid Shutdown Equipment (PVRSE):
TSOL-RSDM-DS-A TSOL-RSDM-DS-B TSOL-RSDM-DS-C TSOL-RSDM-DS-D
TSOL-RSDM-DD-A TSOL-RSDM-DD-B TSOL-RSDM-DD-C TSOL-RSDM-DD-D
TSOL-RSDM-CQ-A TSOL-RSDM-CQ-B
Da fatan za a ajiye wannan littafin a kowane lokaci a cikin yanayin gaggawa.
1.2 Umarnin Tsaro
HADARI
- HADARI yana nuna wani yanayi mai haɗari wanda, idan ba a kiyaye shi ba, zai haifar da mutuwa ko mummunan rauni.
GARGADI
- GARGADI yana nuna yanayi mai haɗari wanda, idan ba a kiyaye shi ba, zai iya haifar da mutuwa ko mummunan rauni ko matsakaicin rauni.
HANKALI
- HANKALI yana nuna yanayi mai haɗari wanda, idan ba a kiyaye shi ba, zai iya haifar da ƙananan rauni ko matsakaici.
SANARWA
- SANARWA yana nuna yanayin da zai iya haifar da yuwuwar lalacewa, idan ba a kauce masa ba.
1.3 Rukunin Target
Kwararrun masu wutar lantarki ne kawai waɗanda suka karanta kuma suka fahimci duk ƙa'idodin aminci da ke ƙunshe a cikin wannan jagorar za su iya girka, kulawa da gyara kayan saurin rufe PV.
Shiri
2.1 Umarnin Tsaro
HADARI
- Kar a cire haɗin TSOL-RSDM yayin da PVRSS ke aiki. Akwai yuwuwar mutuwa saboda girgiza wutar lantarki da babban voltage.
- Don hana haɗarin girgiza wutar lantarki yayin shigarwa da kiyayewa, da fatan za a tabbatar cewa TSOL-RSDM-CQ ko duk wani naúrar sarrafawa, kamar na'urar inverter na DC, an kashe.
GARGADI
- Dole ne ƙwararrun ma'aikata su yi shigarwa, sabis, sake amfani da kuma zubar da PVRSS kawai bisa ga ƙa'idodi da ƙa'idodi na ƙasa da na gida.
- Duk wani aiki mara izini gami da gyare-gyaren aikin samfur na kowane nau'i na iya haifar da haɗari ga mai aiki, ɓangare na uku, raka'a ko kayansu. TSUN ba ta da alhakin asarar da waɗannan da'awar garanti.
- Yayin da ake amfani da TSOL-RSDM-DS ko TSOL-RSDM-DD ba tare da TSOL-RSDM-CQ ba, tabbatar da cewa wannan kayan aiki mai saurin rufewa na hoto (PVRSE) ba ya yin duk ayyuka na cikakken tsarin rufewa na photovoltaic (PVRSS). Dole ne a shigar da wannan PVRSE tare da wasu kayan aiki don samar da cikakken PVRSS wanda ya dace da bukatun NEC (NFPA 70) sashe na 690.12 don masu sarrafawa a waje da tsararru. Sauran kayan aikin da aka shigar a ciki ko akan wannan tsarin PV na iya yin illa ga aikin PVRSS. Alhakin mai sakawa ne don tabbatar da cewa tsarin PV da aka kammala ya cika buƙatun aiki da sauri. Dole ne a shigar da wannan kayan aiki bisa ga umarnin shigarwa na masana'anta.
- Yayin da ake amfani da TSOL-RSDM-DS ko TSOL-RSDM-DD tare da TSOL-RSDM-CQ, tabbatar da cewa wannan tsarin rufewa na gaggawa na hoto (PVRSS) ya haɗa da ɗaya ko fiye na kayan aiki waɗanda ke yin amfani da saurin rufewa na masu jagorancin tsarin PV da ake bukata. ta sashe na 690.12 na NEC (NFPA 70). sauran kayan aikin da aka shigar a ciki ko akan wannan tsarin PV na iya yin illa ga aikin wannan PVRSS. alhakin mai sakawa ne don tabbatar da cewa tsarin PV da aka kammala ya dace da buƙatun aiki mai sauri na rufewa. dole ne a shigar da wannan kayan aiki bisa ga umarnin shigarwa na masana'anta.
HANKALI
- TSOL-RSDM-DS ko TSOL-RSDM-DD za su yi zafi yayin aiki. Don Allah kar a taɓa saman yayin ko jim kaɗan bayan aiki.
- Hadarin lalacewa saboda gyare-gyare mara kyau.
- Duk kayan aikin lantarki dole ne a yi su daidai da Dokokin Waya na Ƙasa na Ma'auni da lambar gida.
2.2 Bayanin Alamomi
Alama | Bayani |
![]() |
Hadarin high lantarki voltage An haɗa wannan na'urar a jeri zuwa na'urar inverter na hasken rana, don haka duk aikin zuwa PVRSE za a yi ta ƙwararrun ma'aikata ne kawai. |
![]() |
Hadarin zafi mai zafi Abubuwan da ke cikin PVRSE za su saki zafi mai yawa yayin aiki. Kar a taɓa saman yayin aiki. |
![]() |
Karanta Jagoran Mai Amfani Da Farko Da fatan za a karanta littafin mai amfani da farko kafin shigarwa da aiki. |
![]() |
Sake yin amfani da shi da zubarwa BA ZA a zubar da wannan na'urar a cikin sharar gida ba. |
RoSH | Umarnin RoSH Wannan na'urar tana bin umarnin RoSH. |
Bayanin samfur
3.1 Iyakar Aikace-aikacen Samfura
Jerin TSOL-RSDM Tsarin Kashe Sauri shine na'urar kashewa mai sauri wanda aka haɓaka bisa ga ƙa'idodin NEC2020. Ya ƙunshi na'urar kashewa da sauri (TSOL-RSDM-DS, TSOL-RSDM-DD) da mai saurin kashewa (TSOL-RSDM-CQ). Tsarin Kashe Saurin yana aiki ɗaya ko biyu daidaitattun samfuran PV, yana kawar da babban voltage barazanar PV tsarin kayayyaki. A cikin yanayi na gaggawa kamar gobara, kare lafiyar masu ceto da guje wa haɗarin girgizar lantarki.
3.2 Ƙididdiga don Samfuran Samfura
- RSD: RSD yana wakiltar Rushewar Sauri.
- M: M yana wakiltar matakin-Module.
- D/C: D yana wakiltar Na'urar Kashe Sauri; C yana wakiltar Mai Kula da Kashe Saurin.
- S/D/Q: S yana wakiltar shigarwa ɗaya; D yana wakiltar abubuwa guda biyu; Q yana wakiltar bayanai guda huɗu.
- A/B/C/D: A, B, C, D yana wakiltar sigogi daban-daban.
3.3 Tsarin hoto
3.4 Samaview da Girman samfuran
Ana nuna girman TSOL-RSDM-DS a cikin Hoto 3.3&3.4&3.5.
Ana nuna ma'auni na TSOL-RSDM-DD a cikin Hoto 3.6 & 3.7 & 3.8.
Ana nuna ma'auni na TSOL-RSDM-CQ a cikin Hoto 3.9 & 3.10 & 3.11.
3.5 Bayanan Bayani
MISALI | TSOL-RSDM-DS-A | TSOL-RSDM DS-B |
TSOL-RSDM-DS-C | TSOL-RSDM -DS-D |
Max. Shigar da DC Voltagda [V] | 80 | |||
MPPT Voltage Range [V] | Dec-80 | |||
Max. Gajeren Da'irar Yanzu [A] | 20 | 15 | 20 | 15 |
Max. Ci gaba na Yanzu [A] | 20 | 15 | 20 | 15 |
Max. Tsarin Voltagda [V] | 1500 | 1500 | 1000 | 1000 |
Iyakance Lokacin Rufewa cikin gaggawa [s] | < 10 | |||
Girman Kebul / Tsawon | 4 mm2 / 300 mm (Panel), 1200 mm (Kirtani) | |||
Yanayin aiki [℃] | -40 zuwa +80 | |||
Kariyar Shiga | Nau'in 6P | |||
Danshi | 0 - 100% | |||
Sadarwa | PLC | |||
Ƙarfafawatage Category | II | |||
Yin hawa | Clip | |||
Girma W*H*D [mm] | 130 * 30 * 16 | |||
Nauyi [g] | 250 | |||
Mai haɗawa | MC4 Mai jituwa | |||
Max. Shigar da DC Voltagda [V] | 80/80 | |||
MPPT Voltage Range ta hanyar shigarwa [V] | Dec-80 | |||
Max. Gajeren Da'irar Yanzu [A] | 20/20 | 15/15 | 20/20 | 15/15 |
Max. Ci gaba na Yanzu [A] | 20 | 15 | 20 | 15 |
Max. Tsarin Voltagda [V] | 1500 | 1500 | 1000 | 1000 |
Iyakance Lokacin Rufewa cikin gaggawa [s] | < 10 | |||
Girman Kebul / Tsawon | 4 mm2 / 300 mm (Panel), 1200 mm (Kirtani) | |||
Yanayin aiki [℃] | -40 zuwa +80 | |||
Kariyar Shiga | Nau'in 6P | |||
Danshi | 0 - 100% | |||
Sadarwa | PLC | |||
Ƙarfafawatage Category | II | |||
Yin hawa | Clip | |||
Girma W*H*D [mm] | 137 * 42 * 16 | |||
Nauyi [g] | 450 | |||
Mai haɗawa | MC4 Mai jituwa |
MISALI | TSOL-RSDM-CQ-A | TSOL-RSDM-CQ-B |
Max. DC Voltagda [V] | 1500 | |
Max. Gajeren Da'irar Yanzu [A] | 20 | 40 |
Max. Ci gaba na Yanzu [A] | 20 | 40 |
AC Voltage Range [V] | 85-264 | |
Akai-akai [Hz] | 50/60 | |
Amfani [W] | < 1 | |
Yanayin aiki [℃] | -30 zuwa +55 | |
Kariyar Shiga | Farashin 4 | |
Danshi | 0 - 100% | |
Sadarwa | PLC | |
Ƙarfafawatage Category | II | |
Yin hawa | Jikin bango | |
Girma W*H*D [mm] | 210 * 174 * 121 | |
Nauyi [g] | 1100 | |
Mai haɗawa | MC4 Mai jituwa (DC), Mai Haɗin Haɗi (AC) |
Umarnin don shigarwa
4.1 Umarnin Tsaro
HADARI
- Don hana haɗarin girgiza wutar lantarki yayin shigarwa da kiyayewa, da fatan za a tabbatar cewa TSOL-RSDM-CQ ko duk wani naúrar sarrafawa, kamar na'urar inverter na DC, an kashe.
SANARWA
- Duk kayan aikin lantarki dole ne a yi su daidai da Dokokin Waya na Ƙasa na Ma'auni da lambar gida.
4.2 Duban shigarwa kafin shigarwa
Duk da cewa kayayyakin TSUN sun zarce gwaji mai tsauri kuma ana duba su kafin su bar masana'antar, babu tabbas cewa samfuran na iya yin lahani yayin sufuri. Da fatan za a duba fakitin don kowane alamun lalacewa, kuma idan irin wannan shaidar ta kasance, kar a buɗe kunshin kuma tuntuɓi dilan ku da wuri-wuri.
4.3 Shigar da TSOL-RSDM-DS da TSOL-RSDM-DD
GARGADI
- Yayin da ake amfani da TSOL-RSDM-DS ko TSOL-RSDM-DD ba tare da TSOL-RSDM-CQ ba, tabbatar da cewa wannan kayan aiki mai saurin rufewa na hoto (PVRSE) ba ya yin duk ayyuka na cikakken tsarin rufewa na photovoltaic (PVRSS). Dole ne a shigar da wannan PVRSE tare da wasu kayan aiki don samar da cikakken PVRSS wanda ya dace da bukatun NEC (NFPA 70) sashe na 690.12 don masu sarrafawa a waje da tsararru. Sauran kayan aikin da aka shigar a ciki ko akan wannan tsarin PV na iya yin illa ga aikin PVRSS. Alhakin mai sakawa ne don tabbatar da cewa tsarin PV da aka kammala ya cika buƙatun aiki da sauri. Dole ne a shigar da wannan kayan aiki bisa ga umarnin shigarwa na masana'anta.
- Gyara na'urar kashewa da sauri (TSOL-RSDM-DD&TSOL-RSDM-DS) akan firam ɗin tsarin hasken rana.
- Haɗa shigarwar na'urar kashe sauri zuwa tsarin hasken rana.
- Haɗa abubuwan fitar da duk na'urorin kashe sauri ɗaya bayan ɗaya.
- Yayin da ake amfani da TSOL-RSDM-DS ko TSOL-RSDM-DD ba tare da TSOL-RSDM-CQ ba, haɗa kowane kirtani na na'urori masu saurin kashewa zuwa mai canza hasken rana.
4.4 Shigar da TSOL-RSDM-CQ
GARGADI
- Yayin da ake amfani da TSOL-RSDM-DS ko TSOL-RSDM-DD tare da TSOL-RSDM-CQ, tabbatar da cewa wannan tsarin rufewa na gaggawa na hoto (PVRSS) ya haɗa da ɗaya ko fiye na kayan aiki waɗanda ke yin amfani da saurin rufewa na masu jagorancin tsarin PV da ake bukata. ta sashe na 690.12 na NEC (NFPA 70). sauran kayan aikin da aka shigar a ciki ko akan wannan tsarin PV na iya yin illa ga aikin wannan PVRSS. alhakin mai sakawa ne don tabbatar da cewa tsarin PV da aka kammala ya dace da buƙatun aiki mai sauri na rufewa. dole ne a shigar da wannan kayan aiki bisa ga umarnin shigarwa na masana'anta.
- Masu sakawa yakamata su ƙayyade wurin shigarwa na mai sarrafa saurin kashewa bisa ga ƙa'idodin gida.
- Fitar da madaidaicin mai sarrafa kashewa mai sauri. Gyara mai saurin kashewa (TSOL-RSDM-CQ) akan bango.
- Ware mai haɗin AC. Haɗa kebul na AC zuwa Mai haɗawa. Ana nuna ma'anar tashar jiragen ruwa a ƙasa:
Tashar ruwa 1 (Burawa/Ja): Rayuwa Port 2(Blue/Baki): tsaka tsaki Port 3 (Yellow-Green): Kasa GARGADI
· Tabbatar cewa kowace kebul tana haɗe zuwa tashar dama. - Haɗa mai haɗa AC. Toshe mahaɗin cikin kwas ɗin AC na mai sarrafa kashewa mai sauri. Sa'an nan kuma haɗa dayan gefen AC na USB zuwa akwatin rarraba ko wata hanyar wutar lantarki.
GARGADI
Domin hana haɗari na lantarki, tabbatar da cewa an juya tushen wutar lantarki mai sarrafa saurin kashewa zuwa matsayin "KASHE". - Yi kebul na DC na kowane kirtani.
- Toshe kowane kirtani na na'urorin kashe sauri zuwa ga mai sarrafa saurin kashewa. Sannan toshe kowace kebul na fitarwa zuwa injin inverter na hasken rana.
- Sanya lakabin gargaɗin a cikin tsarin PV kamar yadda ake buƙata a cikin sashin 690.56 (C) na NEC (NFPA70).
4.5 Fara tsarin PVRSS
Kunna tushen wutar lantarki mai saurin kashewa. Tsarin sarrafa saurin kashewa zai fara aiki.
Ana nuna matsayin fitilu kamar ƙasa:
On | Kashe | |
Wuta (Ja) | Ana kunna mai sarrafa kashe sauri da aika sigina zuwa ga sauri na'urorin kashewa a cikin kowane kirtani. |
Ana kashe mai kula da saurin kashewa ko dakatar da aika sigina zuwa na'urorin kashe gaggawar a cikin kowace kirtani. |
Tebur 4.1 Matsayin Haske
Masu kashe gobara na iya tura maɓallin don yanke duk kayan aikin hasken rana yayin da suke cikin gaggawa.
Bayan gaggawa, masu amfani zasu iya juya maɓallin kuma tsarin hasken rana zai sake yin aiki.
Gwajin Tsarin da Shirya matsala
5.1 Gwajin tsarin
5.1.1 Gwajin Aiki
Da fatan za a yi gwajin aikin akai-akai.
- Danna maɓallin mai sarrafa kashewa mai sauri. Matsayin haske zai kasance a kashe. Duba injin inverter na hasken rana. Za a yanke wutar lantarki ta DC kuma za a yanke DC voltage zai zama ƙasa da 30V a cikin daƙiƙa 30.
- Juya maɓallin mai sarrafa kashewa mai sauri. Matsayin haske zai kasance. Hasken rana zai fara aiki kuma.
5.1.2 Kula da gwaji
Lokacin da TSOL-RSDM-CQ ya daina aiki, TSOL-RSDM-DS zai sami ci gaba na 0.9 V kuma TSOL-RSDM-DD zai sami ci gaba na 1.75 V.
- Danna maɓallin kuma dakatar da TSOL-RSDM-CQ.
- Ware kebul na DC da mai saurin kashewa. Gwada juzu'intage na kowane DC na USB.
Tsarin Voltage = 0.9 V * Yawan TSOL-RSDM-DS ko Tsarin Voltage = 1.75 V * Yawan TSOL-RSDM-DD |
Tsarin Aiki A al'ada |
Tsarin Voltage <0.9 V * Yawan TSOL-RSDM-DS ko Tsarin Voltage <1.75 V * Yawan TSOL-RSDM-DD |
Tsarin Aiki Ba daidai ba |
Tebur 5.1 Gwajin tsarin
5.2 Shirya matsala
Bayani | Shirya matsala |
Hasken yanayi koyaushe yana kashewa. PVRSS baya aiki. | 1) Duba idan an kashe maɓallin mai sarrafawa; 2) Duba idan wutar lantarki ta AC al'ada ce; 3) Duba idan AC voltage ya wuce aikin voltage kara; 4) Tuntuɓi TSU. |
Hasken yanayi yana kunne. DC voltage na inverter shine 0V. PVRSS baya aiki. |
1) Gwada voltage da DC Cable. Idan voltage na DC na USB ba shi da sifili, duba haɗin kebul na DC. 2) Idan voltage na USB na DC al'ada ne kamar yadda aka bayyana a cikin §5.1.2, akwai wani abu ba daidai ba a cikin shigar DC na inverter. Tuntuɓi mai samar da inverter. 3) Tuntuɓi TSU. |
Hasken yanayi yana kunne. DC voltage na inverter ne na al'ada. PVRSS baya aiki. |
1) Sauya sabon mai sarrafa kashewa mai sauri. 2) Tuntuɓi TSU. |
Hasken yanayi yana kunne. PVRSS yana aiki da kyau. DC voltage na inverter ba shi da kyau (§5.1.2). |
1) Gwada fitarwa voltage na kowace na'ura mai saurin rufewa. Idan fitarwa voltage ba 0.9V ko 1.8V ba. Sauya na'urar kashewa da sauri. 2) Tuntuɓi TSU. |
Table 5.2 Shirya matsala
Sake yin amfani da shi da zubarwa
Bai kamata a zubar da wannan na'urar azaman sharar gida ba. Na'urar kashe sauri ko mai sarrafawa wanda ya kai ƙarshen rayuwarsa kuma ba a buƙata ba shine a mayar da shi ga dilan ku ko kuma dole ne ku sami ingantaccen wurin tattarawa da sake amfani da su a yankinku.
Garanti Service
A cikin lokacin garanti na samfuran, daftari da ranar siyan ana buƙatar sabis ɗin. Bayan haka, alamar kasuwanci a kan samfurin ya kamata a bayyane a bayyane, in ba haka ba akwai garanti.
Garantin samfurin ya ƙunshi duk lalacewa ta hanyar ƙira ko samarwa. Duk da haka, ba a rufe waɗannan abubuwan:
* Bayan lokacin garanti;
* Babu ingantaccen katin garanti da lambar serial samfur;
* Lalacewar sufuri;
* Amfani mara kyau, aiki da gyare-gyare;
* Aiki a cikin matsanancin yanayi ba kamar yadda aka bayyana a cikin wannan littafin ba;
* Daga cikin iyakokin shigarwa da amfani da aka ƙayyade a cikin ƙa'idodin ƙasashen duniya masu dacewa;
* Lalacewar muhallin da ba ta dace ba.
Ana iya samun ƙarin bayani a cikin Tsarin Garanti na TSU.
Tuntuɓi TSUN
TsunESS Co., Ltd
www.tsun-ess.com
sales@tsun-ess.com
No. 555, Chuangye Road, J i ashan County, lardin Zhejiang, PR Sin
Takardu / Albarkatu
![]() |
TSUN TSOL-RSDM-DS/DD/CQ Module Level Gudun Kashe Mai Kulawa [pdf] Manual mai amfani TSOL-RSDM-DS DD CQ Module Level Mai Kula da Kashe Mai Sauri, TSOL-RSDM-DS DD CQ, Mai Kula da Rushewar Matsayin Matsayin Module, Mai Kula da Kashe Sauri, Mai Kula da Kashewa, Mai Sarrafa |