VEICHI-logo

VEICHI VC-RS485 Series PLC Mai sarrafa dabaru na Shirye-shirye

VEICHI-VC-RS485-Series-PLC-Programmable-Logic-Controller-samfurin

Na gode don siyan tsarin sadarwa na vc-rs485 wanda Suzhou VEICHI Electric Technology Co., Ltd ya haɓaka kuma ya samar. kuma amfani da su. Ƙarin amintaccen aikace-aikacen da yin cikakken amfani da wadataccen ayyuka na wannan samfurin.

Tukwici

Da fatan za a karanta umarnin aiki, taka tsantsan da taka tsantsan kafin fara amfani da samfurin don rage haɗarin haɗari. Dole ne a horar da ma'aikatan da ke da alhakin shigarwa da aiki da samfurin don bin ka'idodin aminci na masana'antar da suka dace, kiyaye ƙayyadaddun kayan aiki masu dacewa da ƙa'idodin aminci na musamman da aka bayar a cikin wannan jagorar, da aiwatar da duk ayyukan kayan aiki daidai. tare da ingantattun hanyoyin aiki.

Bayanin Interface

Bayanin InterfaceVEICHI-VC-RS485-Series-PLC-Programmable-Logic-Controller-fig-1

  • Extension interface da tashar mai amfani don VC-RS485, bayyanar kamar yadda aka nuna a Hoto 1-1

shimfidar wuriVEICHI-VC-RS485-Series-PLC-Programmable-Logic-Controller-fig-2

Ma'anar tashoshi

Suna Aiki
 

 

 

Tushe mai iyaka

485+ RS-485 sadarwa 485+ m
485- RS-485 sadarwa 485-tasha
SG Alamar alama
TXD Tashar watsa bayanan sadarwa ta RS-232

shi (Ajiye)

RXD Bayanin sadarwa na RS-232 yana karɓar tashar

(Ajiye)

GND Grounding dunƙule

Tsarin shigaVEICHI-VC-RS485-Series-PLC-Programmable-Logic-Controller-fig-4

  • Za a iya haɗa tsarin VC-RS485 zuwa babban tsarin VC jerin PLC ta hanyar haɓakawa mai tsawo. Kamar yadda aka nuna a hoto na 1-4.
Umarnin waya

Waya

Ana ba da shawarar yin amfani da kebul na igiya 2-conductor garkuwar murɗaɗɗen kebul maimakon na USB mai murɗaɗi mai yawa.

Bayani dalla-dalla

  1. Kebul na sadarwa 485 yana buƙatar ƙaramin baud adadin lokacin sadarwa akan dogon nesa.
  2. Yana da mahimmanci a yi amfani da kebul iri ɗaya a cikin tsarin cibiyar sadarwa ɗaya don rage yawan adadin haɗin gwiwa a cikin layi. Tabbatar cewa an sayar da gidajen abinci da kyau kuma an nannade su sosai don kauce wa sassautawa da oxidation.
  3. Bas ɗin 485 dole ne ya kasance mai sarƙar daisy (mai riƙe da hannu), ba a yarda da haɗin tauraro ko haɗin kai.
  4. Nisantar layukan wutar lantarki, kar a raba bututun waya ɗaya tare da layukan wutar lantarki kuma kar a haɗa su tare, kiyaye tazarar mm 500 ko fiye.
  5. Haɗa ƙasa GND na duk na'urori 485 tare da kebul mai kariya.
  6. Lokacin sadarwa ta nisa mai nisa, haɗa 120 Ohm termination resistor a layi daya zuwa 485+ da 485- na na'urori 485 a ƙarshen duka.

Umarni

Bayanin mai nuna alama

 

Aikin Umarni
 

Alamar sigina

PWR ikon nuna alama: wannan hasken yana kasancewa a kunne lokacin da aka haɗa babban tsarin daidai. TXD:

Mai nuna alama: hasken yana haskakawa lokacin da ake aika bayanai.

RXD: Mai nuna alama: lamp walƙiya lokacin da aka karɓi bayanai.

Expansion module dubawa Ƙaddamarwar ƙirar ƙirar haɓaka, babu goyan bayan zafi-swap

Module fasali na aiki

  1. Ana amfani da tsarin fadada sadarwa na VC-RS485 don fadada tashar sadarwa ta RS-232 ko RS-485. (An adana RS-232)
  2. Ana iya amfani da VC-RS485 don fadada gefen hagu na VC jerin PLC, amma ɗaya kawai daga cikin sadarwar RS-232 da RS-485 za a iya amfani da su. (RS-232 an tanada)
  3. Za a iya amfani da na'urar VC-RS485 a matsayin hanyar sadarwa ta hagu don jerin VC, kuma ana iya haɗa har zuwa module ɗaya zuwa gefen hagu na babban sashin PLC.

Tsarin sadarwa

Ana buƙatar daidaita sigogin tsarin sadarwa na fadada VC-RS485 a cikin software na shirye-shirye na Auto Studio. misali ƙimar baud, data bits, daidaiton ragowa, tasha, lambar tashar, da sauransu.

Koyawan tsarin tsarin softwareVEICHI-VC-RS485-Series-PLC-Programmable-Logic-Controller-fig-4

  1. Ƙirƙiri sabon aiki, a cikin Kanfigareshan Sadarwar Sadarwar Manajan Ayyuka COM2 Zaɓi tsarin sadarwa gwargwadon bukatunku, don wannan tsohonampzaži Modbus yarjejeniya.
  2. Danna "Saitunan Modbus" don shigar da daidaitawar sigogin sadarwa, danna "Tabbatar" bayan daidaitawa don kammala daidaita sigogin sadarwa Kamar yadda aka nuna a hoto na 4-2.VEICHI-VC-RS485-Series-PLC-Programmable-Logic-Controller-fig-5
  3. Za'a iya amfani da tsarin sadarwa na fadada VC-RS485 azaman tashar bawa ko babban tashar, kuma zaku iya zaɓar gwargwadon bukatunku. Lokacin da tsarin ya kasance tashar bawa, kawai kuna buƙatar saita sigogin sadarwa kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 4-2; lokacin da tsarin ya zama babban tashar, da fatan za a koma zuwa jagoran shirye-shirye. Koma Babi na 10: Jagorar Amfani da Aiki na Sadarwa a cikin "Manual ɗin Shirye-shiryen Ƙarƙashin Mai Gudanar da Shirye-shiryen VC", wanda ba za a maimaitu a nan ba.

Shigarwa

Ƙididdigar girman girmanVEICHI-VC-RS485-Series-PLC-Programmable-Logic-Controller-fig-6

Hanyar shigarwaVEICHI-VC-RS485-Series-PLC-Programmable-Logic-Controller-fig-7

  • Hanyar shigarwa iri ɗaya ce da ta babban tsarin, da fatan za a koma zuwa VC Seriesmanable Controllers User Manual don cikakkun bayanai. Ana nuna hoton shigarwa a cikin hoto na 5-2.

Duban aiki

Dubawa na yau da kullun

  1. Bincika cewa shigar da wayoyi na analog ya cika buƙatu (duba umarnin wayoyi 1.5).
  2. Bincika cewa VC-RS485 faɗaɗa ke dubawa an dogara da shi a cikin mahaɗar faɗaɗawa.
  3. Bincika aikace-aikacen don tabbatar da cewa an zaɓi madaidaicin hanyar aiki da kewayon ma'auni don aikace-aikacen.
  4. Saita VC master module zuwa RUN.

Duban kuskure

Idan VC-RS485 ba ta aiki da kyau, duba abubuwa masu zuwa.

  • Duba hanyoyin sadarwar sadarwa
    • Tabbatar cewa wayoyi daidai ne, koma zuwa 1.5 Wiring.
  • Duba matsayin alamar “PWR” na module
    • Koyaushe akan: Module an haɗa shi da aminci.
    • A kashe: lamba mara kyau na module.

Ga Masu Amfani

  1. Iyakar garantin yana nufin ƙungiyar mai sarrafa shirye-shirye.
  2. Lokacin garanti shine watanni goma sha takwas. Idan samfurin ya gaza ko ya lalace yayin lokacin garanti ƙarƙashin amfani na yau da kullun, za mu gyara shi kyauta.
  3. Farkon lokacin garanti shine ranar kera samfurin, lambar injin shine kawai tushen ƙayyadaddun lokacin garanti, kuma kayan aiki ba tare da lambar injin ana ɗaukar su azaman garanti ba.
  4. Ko da a cikin lokacin garanti, za a caje kuɗin gyara don lokuta masu zuwa. gazawar na'ura saboda rashin aiki daidai da littafin mai amfani.Lalacewar na'urar ta hanyar wuta, ambaliya, vol na al'adatage, da sauransu. Lalacewar da aka yi lokacin amfani da mai sarrafa shirye-shirye don wani aiki banda aikinsa na yau da kullun.
  5. Za a ƙididdige kuɗin sabis akan ainihin farashin, kuma idan akwai wata kwangila, kwangilar za ta kasance gaba.
  6. Da fatan za a tabbatar cewa kun ajiye wannan katin kuma ku gabatar da shi ga sashin sabis a lokacin garanti.
  7. Idan kuna da matsala, kuna iya tuntuɓar wakilin ku ko kuna iya tuntuɓar mu kai tsaye.

Katin garanti na samfur VEICHIVEICHI-VC-RS485-Series-PLC-Programmable-Logic-Controller-fig-8

TUNTUBE

Suzhou VEICHI Electric Technology Co., Ltd

  • Cibiyar Sabis na Abokin Ciniki ta China
  • Adireshi: No. 1000, Hanyar Songjia, Wuzhong Tattalin Arziki da Ci gaban Fasaha
  • Tel: 0512-66171988
  • Fax: 0512-6617-3610
  • Layin sabis: 400-600-0303
  • website: www.veichi.com
  • Sigar bayanai: v1 0 filed ranar 30 ga Yuli, 2021

An kiyaye duk haƙƙoƙi. Abubuwan da ke ciki suna iya canzawa ba tare da sanarwa ba.

Takardu / Albarkatu

VEICHI VC-RS485 Series PLC Mai sarrafa dabaru na Shirye-shirye [pdf] Manual mai amfani
VC-RS485 Series PLC Mai Sarrafa dabaru, VC-RS485 Series, PLC Mai sarrafa dabaru, Mai sarrafa dabaru

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *