Waveshare-logo

Waveshare DSI LCD 4.3inch Capacitive Touch Nuni don Rasberi Pi

Waveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-samfurin-Raspberry-Pi

Bayanin samfur

Ƙayyadaddun bayanai

  • Girman allo: 4.3 inci
  • Ƙaddamarwa: 800 x 480
  • Panelungiyar Taɓa: Capacitive, goyan bayan tabawa maki 5
  • Interface: DSI
  • Yawan Sakewa: Har zuwa 60 Hz
  • Daidaituwa: Raspberry Pi 4B/3B+/3A+/3B/2B/B+/A+

Siffofin

  • 4.3-inch IPS allo tare da zafin gilashin capacitive touch panel (taurin har zuwa 6H)
  • Yin aiki mara direba tare da Rasberi Pi OS / Ubuntu / Kali da Retropie
  • sarrafa software na hasken baya

Umarnin Amfani da samfur

Haɗin Hardware

  • Haɗa ƙirar DSI na 4.3-inch DSI LCD zuwa ƙirar DSI na Rasberi Pi. Don sauƙin amfani, zaku iya gyara Rasberi Pi a bayan 4.3-inch DSI LCD ta amfani da sukurori.

Saitin Software

  • Ƙara layin masu zuwa zuwa config.txt file:dtoverlay=vc4-kms-v3d
    dtoverlay=vc4-kms-dsi-7inch
  • Ƙaddamar da Rasberi Pi kuma jira na ɗan daƙiƙa har sai LCDs kullum. Hakanan aikin taɓawa zai yi aiki bayan an fara tsarin.

Sarrafa hasken baya

  • Don daidaita haske, buɗe tasha kuma buga umarni mai zuwa:echo X > /sys/class/backlight/rpi_backlight/brightness
  • Sauya X tare da ƙima a cikin kewayon 0 zuwa 255. Hasken baya ya fi duhu a 0 kuma mafi haske a 255.
  • Exampda umarni:echo 100 > /sys/class/backlight/rpi_backlight/brightness echo 0 > /sys/class/backlight/rpi_backlight/brightness echo 255 > /sys/class/backlight/rpi_backlight/brightness
  • Hakanan zaka iya saukewa da shigar da software na daidaita haske ta amfani da umarni masu zuwa: wget https://www.com.waveshare.net/w/upload/3/39/Brightness.tar.gztar-xzf-Brightness.tar.gzcd brightness.install.sh
  • Bayan shigarwa, je zuwa Menu -> Na'urorin haɗi -> Haske don buɗe software na daidaitawa.
  • Lura: Idan kuna amfani da hoton 2021-10-30-raspios-bullseye-armhf ko sabon sigar, ƙara layin “dtoverlay=rpi-backlight” zuwa config.txt file kuma sake yi.

Yanayin Barci

  • Don sanya allon cikin yanayin bacci, gudanar da umarni mai zuwa akan tashar Raspberry Pi: xset dpms force off

Kashe Taɓa

  • Don kashe taɓawa, ƙara umarni mai zuwa zuwa ƙarshen config.txt file: sudo apt-get install matchbox-keyboard
  • Lura: Bayan ƙara umarnin, sake kunna tsarin don yin aiki.

FAQ

Tambaya: Menene ƙarfin ƙarfin 4.3-inch DSI LCD?

  • Amsa: Yin amfani da wutar lantarki na 5V, matsakaicin haske mai aiki a halin yanzu kusan 250mA, kuma mafi ƙarancin haske mai aiki na yanzu shine kusan 150mA.

Tambaya: Menene iyakar haske na 4.3-inch DSI LCD?

  • Amsa: Ba a ƙayyade iyakar haske a cikin littafin mai amfani ba.

Tambaya: Menene girman kauri na 4.3-inch DSI LCD?

  • Amsa: Gabaɗaya kauri shine 14.05mm.

Tambaya: Shin 4.3-inch DSI LCD za ta kashe hasken baya ta atomatik lokacin da tsarin ke barci?

  • Amsa: A'a, ba zai yiwu ba. Ana buƙatar sarrafa hasken baya da hannu.

Tambaya: Menene aikin yanzu na 4.3-inch DSI LCD?

  • Amsa: Ba a ƙayyade halin yanzu mai aiki a cikin littafin mai amfani ba.

Gabatarwa

  • 4.3-inch Capacitive Touch Nuni don Rasberi Pi, 800 × 480, IPS Wide Angle, MIPI DSI Interface.

Siffofin

4.3 inch DSI LCD

4.3inch Capacitive Touch Screen LCD don Rasberi Pi, Interface DSI

  • 4. 3inch IPS allon, 800 x 480 ƙuduri na hardware.
  • The capacitive touch panel yana goyan bayan tabawa mai maki 5.
  • Yana goyan bayan Pi 4B/3B+/3A+/3B/2B/B+/A+, wani allon adaftarWaveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-3 Ana buƙatar CM3/3+/4.
  • Gilashin zafin fuska capacitive touch panel, taurin har zuwa 6H.
  • Ƙaddamarwar DSI, ƙimar wartsakewa har zuwa 60Hz.
  • Lokacin amfani da Rasberi Pi, yana goyan bayan Rasberi Pi OS / Ubuntu / Kali da Retropie, direba kyauta.
  • Yana goyan bayan sarrafa software na hasken baya.

Yi aiki tare da RPI

Haɗin hardware

  • Haɗa ƙirar DSI na 4.3-inch DSI LCD zuwa ƙirar DSI na Rasberi Pi.
  • Don sauƙin amfani, zaku iya gyara Rasberi Pi a bayan 4.3inch DSI LCD ta sukurori.Waveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-1

Saitin software

Yana goyan bayan tsarin Rasberi Pi OS / Ubuntu / Kali da tsarin Retropie don Rasberi Pi.

  1. Zazzage hoton daga Rasberi Pi webshafin E.
  2. Zazzage abin da aka matsa file zuwa PC, kuma ku kwance zip ɗin don samun hoton file.
  3. Haɗa katin TF zuwa PC, kuma yi amfani da software na SDFormatter I don tsara katin TF.
  4. Bude Win32DiskImager I software, zaɓi hoton tsarin da aka sauke a mataki na 2, sannan danna 'Rubuta' don rubuta hoton tsarin.
  5. Bayan an gama shirye-shiryen, buɗe config. txt file a cikin tushen directory na
    • Katin TF, ƙara lambar mai zuwa a ƙarshen saitin. txt, ajiye, kuma fitar da katin TF lafiya.
    • dtoverlay = vc4KMS-v3d
    • dtoverlay = vc4-KMS-dsi-7inch
  6. 6) Yi iko akan Rasberi Pi kuma jira na ɗan daƙiƙa har sai LCDs sun kasance na al'ada.
    • Kuma aikin taɓawa kuma yana iya aiki bayan an fara tsarin.

Sarrafa hasken baya

  • Buɗe tasha kuma buga umarni mai zuwa don daidaita haske.
  • Lura: Idan umarnin ya ba da rahoton kuskuren 'An ƙi izini', da fatan za a canza zuwa yanayin mai amfani 'tushen' kuma sake aiwatar da shi.Waveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-4
  • X na iya zama ƙima a cikin kewayon 0 ~ 255. Hasken baya ya fi duhu idan kun saita shi zuwa 0 kuma ana saita hasken baya yayi haske idan kun saita shi zuwa 255Waveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-5-1
  • Mun kuma samar da wani exampdon daidaita haske, zaku iya saukewa kuma shigar da shi ta bin umarni:Waveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-6
  • Bayan haɗawa, zaku iya zaɓar Menu -> Na'urorin haɗi -> Haske don buɗe software ɗin daidaitawaWaveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-2
  • Lura: Idan kuna amfani da hoton 2021-10-30-raspios-bullseye-armhf ko sigar daga baya, da fatan za a ƙara layin dtoverlay=rpi-hasken baya zuwa config.txt file kuma sake yi.

Barci

  • Gudun umarni masu zuwa akan tashar Raspberry Pi, kuma allon zai shiga yanayin barci: xset dpms kashewa

Kashe taɓawa

  • A ƙarshen config.txt file, ƙara waɗannan umarni masu dacewa daidai da kashe taɓa taɓawa (tsarin file yana cikin tushen tushen katin TF, kuma ana iya samun dama ta hanyar umarni: sudo nano /boot/config.txt)
  • sudo dace-samu shigar da akwatin-keyboard
  • Lura: Bayan ƙara umarnin, yana buƙatar sake kunna shi don yin tasiri.

Albarkatu

Software

  • Panasonic SDFormatterWaveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-3
  • Win32DiskImagerWaveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-3
  • PUTTYWaveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-3

Zane

  • 4.3inch DSI LCD 3D ZaneWaveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-3

FAQ

Tambaya: Menene amfani da wutar lantarki na 4.3-inch DSI LCD?

  • Amsa: Yin amfani da wutar lantarki na 5V, matsakaicin haske mai aiki a halin yanzu kusan 250mA, kuma mafi ƙarancin haske mai aiki na yanzu shine kusan 150mA.

Tambaya: Menene iyakar haske na 4.3-inch DSI LCD?

  • Amsa: 370cd/m2

Tambaya: Menene girman kauri na 4.3-inch DSI LCD?

  • Amsa: 14.05mm ku

Tambaya: Shin 4.3-inch DSI LCD za ta kashe hasken baya ta atomatik lokacin da tsarin ke barci?

  • Amsa: A'a, ba zai yiwu ba.

Tambaya: Menene aikin yanzu na 4.3-inch DSI LCD?

Amsa:

  • Yanayin aiki na yau da kullun na Rasberi PI 4B kadai tare da wutar lantarki na 5V shine 450mA- 500mA;
  • Amfani da wutar lantarki 5V Rasberi PI 4B+4.3inch DSI LCD matsakaicin haske na yau da kullun aiki na yanzu shine 700mA-750mA;
  • Amfani da wutar lantarki 5V Rasberi PI 4B+4.3inch DSI LCD mafi ƙarancin haske na yau da kullun aiki na yanzu shine 550mA-580mA;

Tambaya: Yadda za a daidaita hasken baya?

  • Amsa: shi ne ta hanyar PWM.
  • Kuna buƙatar cire resistor da waya saman kushin zuwa P1 na Rasberi Pi da sarrafawaWaveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-7 Waveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-8
  • PS: Don tabbatar da kyakkyawan ƙwarewar abokin ciniki, mafi ƙarancin haske na masana'anta shine yanayin bayyane.
  • Idan kana buƙatar kashe hasken baya gaba ɗaya don cimma tasirin allo mai baƙar fata, da hannu ka canza resistor 100K a cikin hoton da ke ƙasa zuwa resistor 68K.Waveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-9

Tambaya: Yadda ake sarrafa 4.3-inch DSI LCD don shigar da yanayin barci?

  • Amsa: Yi amfani da xset dpms kashewa da xset dpms karfi akan umarni don sarrafa barcin allo da farkawa

Anti-Piracy

  • Tun lokacin da aka fito da Rasberi Pi na ƙarni na farko, Waveshare yana aiki akan ƙira, haɓakawa, da samar da manyan LCDs na taɓawa daban-daban don Pi. Abin takaici, akwai samfuran satar fasaha da yawa a kasuwa.
  • Yawanci wasu ƙananan kwafi ne na sake fasalin kayan aikin mu na farko kuma suna zuwa ba tare da sabis na tallafi ba.
  • Don gujewa zama wanda aka azabtar da samfuran satar fasaha, da fatan za a kula da waɗannan fasalulluka yayin siyan:Waveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-10
  • ( Danna don ƙara girmaWaveshare-DSI-LCD-4-3inch-Karfafa-Touch-Nuna-don-Raspberry-Pi-fig-3)

Hattara da buga-kashe

  • Lura cewa mun sami wasu kwafin wannan abu mara kyau a kasuwa. Yawancin lokaci ana yin su da ƙananan kayan aiki kuma ana jigilar su ba tare da wani gwaji ba.
  • Kuna iya yin mamakin ko wanda kuke kallo ko kuka saya a wasu shagunan da ba na hukuma ba na asali ne, ku ji daɗin tuntuɓar mu.

Taimako

  • Idan kuna buƙatar tallafin fasaha, da fatan za a je shafin kuma buɗe tikiti.

Takardu / Albarkatu

Waveshare DSI LCD 4.3inch Capacitive Touch Nuni don Rasberi Pi [pdf] Manual mai amfani
DSI LCD 4.3inch Capacitive Touch Nuni don Rasberi Pi, DSI LCD, 4.3inch Capacitive Touch Nuni don Rasberi PiTouch Nuni don Rasberi Pi, Nuni don Rasberi Pi, Rasberi Pi

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *